Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Fiction]Kingdom of the pokemon

Blaster

Recommended Posts

แนะนำตัวละคร(หลัก)

Lucarioผู้ปกครองคนต่อไปต่อจากArceusแห่งโลกPoke Worldเป็นลูกของArceus พระราชวังอยู่ในหมู่บ้านPokemon

Arceusผู้สร้างโลกแห่งนี้ขึ้นมาด้วยตัวเขาเองและต่อจากนั้นเขาก็ได้สร้างโปเกมอนในโลกของเขาและให้Lucarioซึ่งเป็นลูกของเขามาปกครองโลกต่อจากเขา(ที่อยู่ที่เดียวกับLucario)

Darkraiผู้ที่สร้างมาจากความมืดในใจของโปเกมอนทุกตัว สร้างความปั่นป่วนให้กับโลกนี้และเป็นผู้นำของกองทัพแห่งความมืด

Pichu  Poke KnightคนแรกของLucarioความใฝ่ฝันของเขาคือต้องแข็งแกร่งเหมือนพ่อของเขา พ่อของเขาทิ้งเขาไปตั้งแต่ยังเด็กเขาจึงเดินทางมายังหมู่บ้านPokemonเพื่อฝึกตนให้แข็งแกร่งขึ้น

Gabite Poke Knight คนที่2ของLucarioเดิมเป็นโปเกมอนที่เกเรชอบทำร้ายคนอื่นแต่ตอนหลังแพ้Pichuเลยมาเป็นPoke Knight

Blaziken Poke Knight คนที่3ของLucario คนที่ไม่เคยแพ้ใครเลยแต่ดันมาแพ้Lucarioซะนี่!!เลยมาเป็นPoke Knight

Phanpy โปเกมอนลูกช้าง อารมณ์ดี(แทบ)ทุกเวลายกเว้นเวลาสู้เท่านั้น เป็นPoke Knightคนที่4ของLucarioส่วนที่มา อยู่ที่หมู่บ้านนี้อยู่แล้ว

Grovyleเป็นPoke Knightคนที่5ผู้ที่เดินทางมาจากอีกซีกโลกหนึ่งแล้วก็ได้เดินทางมายังหมู่บ้านPokemonเพื่อมาเป็นPoke Knight

Charmander เป็นPoke Knightคนที่6โปเกมอนนักผจญภัยชอบผูกผ้าพันคอสีแดงตลอด Charmanderมีลักษณะแปลกไม่เหมือนCharmanderเพราะCharmanderตัวนี้มีท่าHi Jump Kick ???Charmanderคน(ตัว)นี้ถูกโปเกมอนประหลาดโจมตีจนLucarioเห็นแล้วรับเลี้ยงไว้จึงกลายเป็นPoke Knightซะเลย

Squirtle เป็นPoke Knigtคนที่7 สนิทกันCharmanderมากที่สุด ชอบผจญภัยกับCharmanderถูกโปเกมอนประหลาดโจมตีมาเช่นกัน(ง่ายๆคืออยู่ด้วยกันนั้นเอง)

Eevee เธอเป็นPoke Knightคนสุดท้าย ด้วยความสมัครใจจึงมาเป็นPoke Knight

ปล.ขอเขียนเรื่องก่อนนะครับเดี๋ยวในเร็วๆนี้เอามาลงให้

• Replies 51
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Blaster

22

• BLYTHE

8

• SKYNET

4

• ความฝันนิรันดร์กาล

3

ที่นี่คือโลกแห่งโปเกมอน...ผู้สร้างโลกนี้ขึ้นมาคือเทพเจ้าอัลเซซุส...โปเกมอนหลายตัวเคารพเทพเจ้าอัลเซซุสกันมากเนื่องจากเทพเจ้าอัลเซซุสได้สร้างพวกเขาและโลกแห่งโปเกมอนขึ้นมา  และก็กำลังมีสิ่งที่ชั่วร้ายกำลังจะเข้ามาในโลกแห่งนี้! พวกเขาจึงรอโปเกมอนที่มากอบกู้โลกอยู่!!

***ตอนที่1***

ในที่นี้คือโลกแห่งโปเกมอนที่สร้างโดยต้นไม้แห่งการกำเนิดที่เทพเจ้าอัลเซซุสสร้างขึ้นมา...

ตอน24:00(ในโลกโปเกมอน=12:00ในเมืองไทย(บอกทำไม)) มีแสงสว่างเจิดจ้าในต้นไม้แห่งการกำเนิด...เป็นร่างสุนัขสีน้ำเงินและโปเกมอนตัวนี้แหละที่มากอบกู้โลกในอนาคต!!

ในตอนเช้า     กะต๊ากๆ!พี่เจี้ยนที่อยู่บนต้นไม้แห่งหนึ่งร้องราวกับว่าตอนนี้เช้าแล้ว(มันร้องยังงี้หรอ?)

โปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินยืนขึ้นอย่างปกติ(??)แล้วพูดกับตนเองว่า...ที่นี่ที่ไหนกันโปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงิน

จึงเดินไปรองๆต้นไม้ข้างๆเขาแล้ว ในตอนนั้นก็ได้ยินเสียงประหลาดว่า...เจ้าจงไปที่พระราชวังที่อยู่ของเทพเจ้าอัลเซซุส ผู้สร้างโลกนี้ขึ้นมา  เขายังงงๆกับคำพูดนั้น(เพราะไม่รู้ว่าพระราชวังอยู่ที่ไหน)  จึงเดินไปเรื่อยๆจนถึงหมู่บ้านแห่งหนึ่งที่ชื่อว่าโปเกมอน เขาลองเดินเข้าไปดูข้างในมีร้านค้า ที่สำหรับรับฝากของ ธนาคาร และอื่นๆอีกมากมาย หลังจากนั้นเขาได้เดินไปเรื่อยๆจนเขาต้องหยุดชะวักเพราะว่า...

เขาได้เห็นพระราชวังที่ใหญ่โต(มากๆ)อยู่ตรงข้างหน้าของเขา  แต่ด้วยความที่ไม่รู้ของเขาจึงเข้าไปในพระราชวังโดยไม่ได้รับอนุญาติ?? และพอเข้าไป ร่างสุนัขสีน้าเงินยืนงง(อีกแล้ว)เพราะว่ามีห้องมากมายเหลือเกิน  แต่ว่า...

เขาได้เลือกไปยังห้องที่ใหญ่ที่สุดที่มีชื่อหน้าห้องว่าอัลเซซุส

เหนื่อยมากครับกว่าจะแต่งเสร็จตอนแรกๆแต่งอาจไม่ค่อยดีนะครับ เชิญติชมได้เลยนะครับผมไม่ว่า

อาจจะสั้นหน่อยนะครับ(พอดีเวลาน้อยอะครับ)แต่จะแต่งให้ยาวกว่านิดหน่อยในครั้งหน้านะครับ

ก่อนอื่น..หลังอ่านจบแล้วคิดว่า...

น่าจะเว้นบรรทัดสักหน่อยนะคะ เพราะบรรทัดติดกันมันอ่านยากอ่ะ

แล้วก็เรื่องการบรรยายน่าจะให้คำพูดตัวละครอยู่ในเครื่องหมายคำพูดนะคะ เช่น...

"กะต๊ากๆ!"พี่เจี้ยนที่อยู่บนต้นไม้แห่งหนึ่งร้องราวกับว่าตอนนี้เช้าแล้ว

ส่วนบรรยายลักษณะรอบข้างน่าจะเพิ่มเติมให้มากกว่านี้น่ะค่ะ

คำผิดก็มีบ้างเหมือนกัน- -...

จึงเดินไปรองๆต้นไม้ข้างๆเขาแล้ว

แต่ด้วยความที่ไม่รู้ของเขาจึงเข้าไปในพระราชวังโดยไม่ได้รับอนุญาติ??

อนุญาต ไม่มีสระ"อิ"นะ(คนละญาตกัน)

ส่วนนอกนั้นถือว่าโอเคแล้วค่ะ เนื้อเรื่องน่าสนใจดี><

***ตอนที่2***

ขณะที่โปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินกำลังเดินเข้าไปยังห้องที่เขียนว่าอัลเซซุส  เขาได้มองเห็นรูปปั้นที่อยู่หน้าห้องและเขาก็ได้รู้สึกแปลกๆเหมือนกับว่ามีออร่า(ลำแสงสีน้ำเงิน)อยู่ล้อมรอบตัวเขา  และไม่กี่วินาทีออร่านั้นก็ได้หายไป...จากนั้นเขาได้ตัดสินใจเข้าห้องนั้นอย่างรวดเร็ว  

........ในห้องที่เขาเข้ามามีรูปปั้นเหมือนหน้าห้องที่เขาเคยเห็นแต่ใหญ่กว่า  แล้วเขาก็สังเกตป้ายที่เขียนอยู่ข้างหน้ารูปปั้นว่า  

*/[+=:<$%~*@}    ภาษาอะไรเนี่ย? ร่างสุนัขสีน้ำเงินอ่านอย่างมึนงง(อีกครั้ง)  มันคือปริศนาอะไรกันแน่!!

ระหว่างที่เขากำลังอ่านป้ายอยู่  มีโปเกมอนตัวหนึ่งกำลังใช้พลังจิตเปิดประตู?!  ทันใดนั้นโปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินตะลึงอ้าปากค้างเพราะว่าสิ่งที่เขาเห็นอยู่ตรงหน้าคือ...

โปเกมอนที่อยู่ในรูปปั้น!!!  ระหว่างนั้นโปเกมอนร่างสูงใหญ่ถามโปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินว่า  เจ้ามาทำอะไรในห้องนี้!?)  หลังจากนั้นโปเกมอนตัวสูงใหญ่ใช้ท่า Roar of timeใส่โปเกมอนร่างสุนัข(สีน้ำเงินด้วยมั้ย)แต่ทว่า...

ได้มีออร่าสีน้ำเงินมาล้อมรอบตัวโปเกมอนร่างสุนัข(ไม่ต้องมีสีน้ำเงินแล้วนะ)อีกครั้งหนึ่ง และแล้วโปเกมอนร่างสุนัขก็รอดพ้นจากการโจมตี...

อ๊ะ!!เจ้าโปเกมอนตัวนั้นมีออร่านี่นา! รึว่า!

ระหว่างนั้นโปเกมอนสูงใหญ่ได้บอกกับโปเกมอนสุนัขว่า เจ้าควรได้รับเลือกเป็นผู้ปกครองคน(ตัว)ต่อไปจากข้า!!   ตอนนั้นโปเกมอนร่างสุนัขงงอย่างมากว่าโปเกมอนร่างสูงใหญ่ตัวนั้นพูดอะไร?  แต่โปเกมอนร่างสูงใหญ่ได้พูดว่า ข้าชื่ออัลเซซุส เป็นผู้สร้างโลกนี้ขึ้นมา... และกำลังหาผู้ที่เหมาะสมที่จะปกครองโลกแห่งนี้ได้!!  ข้าไม่เคยเจอคนแบบเจ้าเลย! คนที่มีออร่าล้อมรอบตัวแปลว่าคนๆนั้นได้รับเลือกที่จะปกครองโลกแห่งนี้ต่อไป!!

เจ้ามากับข้าสิอัลเซซุสพูดกับโปเกมอนร่างสุนัข(สีน้ำเงิน)แล้วอัลเซซุสก็พาโปเกมอนร่างสุนัขไปที่ยอดของพระราชวังแล้วพูดว่า ข้าขอทราบนามของเจ้า! โปเกมอนร่างสุนัขบอกอัลเซซุสว่า เขาชื่อ ลูคาริโอ้

และนี่คือจุดเริ่มต้นของ.Kingdom of the pokemon

แฮ่กๆหน่อยมากเลยครับ กว่าจะได้(ว่ารูปโดยใช้เมาส์นะนั้น)เดี๋ยวจะลงตอนที่3ในเร็วๆนี้นะครับ^^(ติชมกันได้เหมือนเดิมนะครับถ้าผิดอะไรบอกด้วย จะได้ปรับปรุงเพิ่มขึ้น)

ปล.ขอทิ้งท้ายว่าฟิคเรื่องนี้เป็นฟิคเรื่องแรกของผมเลยนะครับเลยแต่งยังไม่ค่อยเก่งอะครับ

:pika01:เนื้อเรื่องน่าสนใจดีคัรบ

:pika09:แต่ว่า...รูปมันใหญ่ไปครับ เอานี่ไปใช้ก็ได้

ขอรายงานสถานะการฟิคชั่นเรื่องนี้นะครับ(รับเพียง10คน /ตอนนี้มี7คนแล้วอิอิ)

ผู้อ่าน:

1.Hamu

2.ตี๋

3.ขนมปังทาแยม

4.>>Its You!!!<<

5.kazekung หมูฉึกฉึก XD

6.Trainer Perth

7.bulbabenz

8.มิโดริแห่งป่าช้ากุ๊กกู๋

9.bluewind

10.

ปล.ขอแจ้งว่าถ้าครเปลี่ยนชื่อแล้วช่วยแจ้งด้วยครับ

สวัสดีจ้า เรามาช่วยเม้นน้าา

คือว่า ในส่วนของเนื้อเรื่องหรือการบรรยายเรายังไม่พูดถึงละกัน เพราะคิดว่ามีส่วนอื่นสำคัญกว่าจ้าา ตามความคิดของเรา เราขอแยกข้อติชมออกมาเป้นข้อๆ น้าา

1. เรื่องการเว้นบรรทัดจ้าา อยากให้เว้นบรรทัดทุกครั้งเมื่อมีเครื่องหมาย " อันนี้อ่าจ้า เครื่องหมายคำพูดน่ะ เพราะมันจะทำให้คนอ่านได้รู้ว่า นี่ถึงบทพูดแล้วนะ ตั้งใจอ่านด้วย แล้วก้จะทำให้คนอ่านสามารถแยกแยะได้ง่ายด้วยจ้า ว่าตอนนี้ใครพูด มันช่วยทำให้ผู้อ่านมองถึงเอกลักษณ์ตัวละครได้ชัดขึ้นจ้าาา

2. เรื่องการเว้นบรรทัดเหมือนเดิมจ้าา เวลาที่จะเว้นบรรทัด อยากให้เว้นแบบกด Enter สองทีจ้าา เพราะว่าตัวหนังสือแต่ละย่อหน้าจะได้ดูไม่ติดกันเกินไป ทำให้คนอ่านอ่านได้อย่างสบายตาอ่าจ้ะ ถ้าตัวหนังสืออ่านง่ายขึ้น แน่นอนว่าคนอ่านจะต้องมากขึ้นแน่นอนจ้าาา

3. เรื่องการใช้วงเล็บแสดงความเห้นส่วนตัวจ้าาา เราว่านิยายอะไรแบบนี้ ถ้าไม่ใช่เรื่องเล่าแบบเล่าปากต่อปาก ก้ไม่น่าจะมีความเห้นส่วนตัวหรอกนะ แบบว่า ความเห็นส่วนตัวมันเป้นส่วนที่ไม่เกี่ยวข้อกับเนื้อเรื่อง ถ้าเอามาปะปนในเนื้อเรื่องก็ทำให้ผู้อ่านสะดุด เนื้อเรื่องเลยดูติดขัดได้จ้าา ดูได้จากข้อความข้างล่างน้าา

ตอน24:00(ในโลกโปเกมอน=12:00ในเมืองไทย(บอกทำไม)) มีแสงสว่างเจิดจ้าในต้นไม้แห่งการกำเนิด...เป็นร่างสุนัขสีน้ำเงินและโปเกมอนตัวนี้แหละที่มากอบกู้โลกในอนาคต!!

ในตอนเช้า    กะต๊ากๆ!พี่เจี้ยนที่อยู่บนต้นไม้แห่งหนึ่งร้องราวกับว่าตอนนี้เช้าแล้ว(มันร้องยังงี้หรอ?)

ตรงส่วนนี้เราว่าข้อความในวงเล้บดูรกไปจ้าาา ถ้าไม่มีข้อความในวงเล็บ เนื้อหาก้ยังคงเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เหมือนกับว่า ข้อความในวงเล็บมันคอยขัดให้อ่านได้ตะกุกตะกักเท่านั้นเองจ้าา

4. เนื้อเรื่องค่อนข้างสั้นไปน้าาา อย่างน้อยอยากให้ยาวซักสามหน้า A4 เพราะผู้อ่านจะได้มีเวลาสร้างอารมณ์ให้เข้ากับเรื่อง ถ้าหากจู่ๆ มาสั้นๆ จบ ผุ้อ่านก้ยังไม่ได้ทำอารมณ์ให้สนใจเรื่องมากเท่าไหร่ เรื่องก้จบไปแล้ว แบบนี้ก้จะทำให้ผุ้อ่านเข้าถึงเรื่องได้ไม่มากเท่าที่ควรจ้าาา

5. พยายามต่อไปนะ เราจะคอยอ่านจ้าาา

ทีนี้มาลองดูตัวอย่างการจัดรุปแบบแบบที่เราบอกบ้างน้าา ดูตัวอย่างข้างล่างเลยจ้าา

การแข่งขันโปเกมอนที่เมืองโคงาเนะ ในรอบสุดท้าย ตอนนี้ต่างฝ่ายต่างเหลือโปเกมอนกันคนละตัว และยืนประจัญหน้ากันอยู่ ณ สนามบนเรือเหาะขนาดใหญ่ เนียร์ ที่กำลังจะส่งโปเกมอนตัวสุดท้ายออกมาสู้กับมารุไมน์ของคู่แข่ง เขายืนกำหมัดแน่นอย่างสั่นเทิ้ม พลางภาวนาขอให้ชัยชนะในครั้งนี้ตกเป็นของเขา

ออกมาเลย ทามะทามะ เขาพูดพลางปาบอลออกไป

ขณะนี้ ทามะทามะ ของชายหนุ่มยืนประจัญหน้ากับมารุไมน์ของคู่แข่ง หมัดที่กำแน่นของชายหนุ่มเริ่มคลายออก จะมัวแต่กลัวอยู่แบบนี้ไม่ได้สินะ ยังไงซะ ก็คงต้องสู้ให้ถึงที่สุด จะได้รู้ฝีมือตัวเองเสียที ว่าไปถึงขั้นไหนแล้ว

มารุไมน์ ช็อตไฟฟ้า (Thunder Shock) เลย อีกฝ่ายหนึ่งเริ่มสั่งออกมา

ทามะทามะ หลบให้ได้ เนียร์ออกคำสั่ง เอาละ ใช้ท่าที่เราเคยวางแผนกันไว้ ผนึกกำแพงแสง

สิ้นคำสั่ง ทามะทามะหลบกระแสไฟฟ้าได้อย่างชำนาญ พวกมันทั้งหกกระจายตัวออกไปล้อมกรอบมารุไมน์ แล้วกระโดดเข้าใส่มารุไมน์อย่างรวดเร็ว พลางสร้างกำแพงแสง (Light Screen) ขณะที่กระโดด

กำแพงแสงถูกสร้างขึ้นล้อมรอบมารุไมน์ทั่วทุกด้าน จะเหลือก็เพียงแต่ด้านบนและล่างเท่านั้น ไม่มีใครมองเห็นกำแพงแสงนั่น นอกจากทามะทามะผู้สร้างกำแพงแสง และเนียร์ เทรนเนอร์ของมันเท่านั้น

เฮ้ย นี่มันอะไรกันเนี่ย แบบนี้มันก็กลายเป็นหกรุมหนึ่งนะสิ กรรมการ คู่แข่งตะโกนเรียกกรรมการ

เราคิดว่า จัดรูปแบบอย่างนี้ จะดูอ่านง่ายกว่ารูปแบบที่ได้เขียนมาเยอะเลยจ้าาา พยายามแก้ต่อไปน้าาา

โอ้ ตอนที่สองมาแล้ว....ขอเริ่มติ(ชม)เลยแล้วกันนะคะ

ก็อย่างที่พี่แยม(ขนมปังทาแยม)บอกนั่นแหละค่ะ คือการไม่เว้นบรรทัด ทำให้อ่านยากและก็เนื้อเรื่องที่ดูสั้นเกินไปค่ะ

แนะนำว่าน่าจะแต่งในWord ฯลฯ ค่ะ เพราะเวลาแต่งไม่จบก็สามารถเซฟได้ด้วย และสามารถดูความผิด ความยาวของฟิคได้ด้วยค่ะ^^

เจ้ามากับข้าสิอัลเซซุสพูดกับโปเกมอนร่างสุนัข(สีน้ำเงิน)

อันนี้ไม่ต้องวงเล็บก็ได้มั้ง น่าจะเขียนต่อไปเลยนะคะว่าใครรูปร่างยังไง สีอะไร ฯลฯ

จะเอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ><

ปล.

-หมูฉึกๆ ไก่ป็อกๆ(สะกดยังไงหว่า)

เรียกเราว่าตี้เฉยๆก็ได้จ้า><

โอ้ ตอนที่สองมาแล้ว....ขอเริ่มติ(ชม)เลยแล้วกันนะคะ

ก็อย่างที่พี่แยม(ขนมปังทาแยม)บอกนั่นแหละค่ะ คือการไม่เว้นบรรทัด ทำให้อ่านยากและก็เนื้อเรื่องที่ดูสั้นเกินไปค่ะ

แนะนำว่าน่าจะแต่งในWord ฯลฯ ค่ะ เพราะเวลาแต่งไม่จบก็สามารถเซฟได้ด้วย และสามารถดูความผิด ความยาวของฟิคได้ด้วยค่ะ^^

อันนี้ไม่ต้องวงเล็บก็ได้มั้ง น่าจะเขียนต่อไปเลยนะคะว่าใครรูปร่างยังไง สีอะไร ฯลฯ

จะเอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ><

ปล.

เรียกเราว่าตี้เฉยๆก็ได้จ้า><

ผมทำในWordแล้วครับ(ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะครับ^^)กำลัจะลงตอนที่3แล้ววันนี้แหละครับ.

มาอ่านแล้วเน้อ เนื้อเรื่องน่าสนใจดี ที่ต้องติ พี่แยม/ตี้ก็ติไปหมดแล้ว สู้ๆล่ะ =w=

เอ้า! มาลงตอนที่3แล้วนะครับ!^^

***ตอนที่3***

ณ พระราชวังของอัลเซซุส  โปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินได้บอกชื่อของเขาว่าชื่อลูคาริโอ้  แล้วอัลเซซุสก็พูดว่า  ถ้าในโลกนี้มีเจ้าปกครองต่อจากข้าแล้ว...    อ้ากกกกกกกก!! เสียงร้องของอัลเซซุสร้องออกมาแล้วพูดว่า    ข้าคงหมดหน้าที่จริงๆแล้วสินะ...ถ้างั้นข้าขอฝากเจ้าดูแลกโลกของข้าด้วยนะ!!!!!   อัลเซซุส!!   ท่านจะไปไหน??  ลูคาริโอ้ตะโกนออกมา   ข้าพูดต่อไปอีกไม่ได้แล้ว...มันคือชะตากรรมของข้า...เมื่อมีผู้ปกครองคน(ตัว)ต่อไปจากข้า...ข้าก็ต้องหายไป

ลูคาริโอ้ตะโกนออกมาอีกว่า   หายไปหรอครับท่านอัลเซซุส!!!  (พึ่งเรียกท่านรึลูคาริโอ้- -)   ทันใดนั้นเสียงเล็กๆของอัลเซซุสพูดกับลูคาริโอ้ว่า   พอได้แล้วละลูคาริโอ้...ข้าขออะไรอย่างหนึ่งได้มั้ยลูคาริโอ้?   ขออะไรหรอครับ?  ลูคาริโอ้ถาม   ก็ช่วยรักษาโลกแห่งนี้ให้ด้วยนะ!!!  เสียงสุดท้ายของอัลเซซุสตะโกนก่อนที่ร่างจะสูญสลายไป...   ท่านอัลเซซุส!!   ลูคาริโอ้เริ่มร้องไห้และน้ำตาของลูคาริโอ้เริ่มไหลออกมา...   ทำไมต้องทำเช่นนี้ท่านอัลเซซุส!!!!!   ลูคาริโอ้ตะโกนออกมา และคิดในใจว่า   ท่านอัลเซซุสได้มอบหมายภารกิจอันสำคัญที่สุดสำหรับท่านให้เรา!  เราต้องทำมันให้สำเร็จสิ!!  พอลูคาริโอ้ตัดสินใจได้แล้วก็ปาดน้ำตาที่ไหลออกมาแล้วลุกยืนขึ้นอย่างไม่หวั่นไหว  และนี่คือภารกิจอันยิ่งใหญ่ของ โปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินอันมีนามว่า         ลูคาริโอ้

ในวันต่อมา   ลูคาริโอ้ได้ตื่นขึ้นมาและออกไปซื้ออาหารเช้ามารับประทานตอนเช้า  จึงเดินไปที่ตลาด เขาได้เดินไปที่ร้านขายของ Pichu&Pikachu และถามPikachuว่า  มี Oran Berry ขายไหมครับ  Pikachu บอกว่า   มีครับ จะรับกี่ผลดีครับ? ผลละ20 pd (ขอใช้หน่วยเงินนี้หน่อยนะครับ)   ลูคาริโอ้บอกว่า  เอา 5 ผลครั้บนี่เงิน 100 pd   และทั้งสองก็ได้รับเงิน/Oran Berry ไป

แล้วจากนั้นระหว่างที่ลูคาริโอ้เดินรับประทาน Oran Berry  อยู่ก็เดินมาอยู่ที่ใจกลางของหมู่บ้าน ซึ่งกำลังมีคนโดนรังแกอยู่!!ซึ่งคนนั้นคือ คาเตอปี้ หนอนผีเสื้อนั่นเอง    ลูคาริโอ้ทนไม่ไหวจึงรีบวิ่งเข้าไปแล้วตะโกนว่า ทำเขาทำไม ไอ่ชัว!!(ขอคำแรงหน่อยนะครับ      -w-)   แล้วจจะทำไม จะต่อยตีกันหรอ?  555  วันนี้พอแค่นี้ก่อนละกันเดี๋ยวค่อยแกล้งมันวันอื่นต่อ!!  555 แกงการ์ อาร์บอค และนิโดคิงพูด(อย่างกวน) และเดินจากไป   ขอบคุณครับพี่...เอ่อ...  คาเตอปี้พูดพลางถามชื่อลูคาริโอ้ไปด้วย  ผมชื่อลูคาริโอ้นะครับ ยินดีที่รู้จัก ลูคาริโอ้พูดตอบ  ขอบคุณนะครับ...คุณ ลูคาริโอ้

คาเตอปี้ขอบคุณแล้วเดินจากไป  

จากนั้นลูคาริโอ้ก็กลับพระราชวังของเขา   แล้วเขาก็คิดว่า  ถ้าเกิดมีคนมาปกป้องโปเกมอนที่ถูกรังแก หรือ ต้องการความช่วยเหลือ โลกแห่งนี้ก็จะสงบสุข  ดังนั้น ลูคาริโอ้จึงประกาศไปทั่วโลกว่า                  

รับสมัคร Poke Knight ผู้ที่ปกป้องชาวโปเกมอนทุกคน(ตัว) ในโลกแห่งนี้ และต้องการรับสมัครเพียง 8คน(ตัว)เท่านั้น!!  

และนี่คือจุดเริ่มต้นของการกำเนิด Poke Knight นั่นเอง!!

ตอนนี้ไม่มีรูปนะครับ (พอดีเดี๋ยวส่งต้นฉบับไม่ทัน -w-) แต่รู้สึกว่าตอนนี้จะยาวขึ้นนะครับ เดี๋ยวครั้งหน้าให้ยาวขึ้นอีกนิดหน่อยก็จะดีอะครับ แต่มันต้องจบแบบนี้ถึงสนุก

ติดตามชม Kingdom of the pokemon ได้ต่อภายใน2-3วันนี้นะครับ^^ (ติชมได้อีกนะครับ แต่ผมก็เว้นวรรคแล้วนะ)

มาอ่านแล้วเน้อ~

เปิดรับสมัครโปเกไนท์แล้วสินะ จริงๆไม่น่าแนะนำตัวละครเลยนะเนี่ย มันสปอยล์ง่ะ

ที่ต้องติ ก็คงจะเป็นเรื่อง... การเว้นบรรทัด ละมั้ง

เวลาพิมพ์ กด Enter มั่งก็ดีนะ คนมาอ่านจะได้สบายตานิดนึง ที่เหลือรวมๆก็ถือว่าผ่านล่ะนะครับ

สู้ต่อไปเน้อ~

ป.ล. Arceus = อัลเซอุส (アルセウス = อะ-รุ-เสะ-อุ-สุ) เน้อ =w=

อ่า...ตอนนี้ก็ยังมีที่ติเหมือนครั้งที่แล้วจ้าาา

ก็คือเมฆไม่เว้นบรรทัดจนมันอ่านยากอ่ะ น่าจะกดเอนเตอร์สักหน่อยเหมือนที่พี่ฟลุคบอกอ่านะ

และก็การบรรยาย ฟิคเรื่องนี้บรรยายเร็วเกินจนคนอ่านตามไม่ทัน(?)

จะเอาใจช่วยต่อไปนะคะ

เข้าใจละครับ EnterในWordแต่Copyลงในนี้มันไม่เว้นอ่า

(แต่รู้ชื่อจากไหนนี่?)

เข้าใจละครับ EnterในWordแต่Copyลงในนี้มันไม่เว้นอ่า

ก็อปลงในนี้แล้วเว้นบรรทัดอีกทีก็ได้จ้าาาา

(แต่รู้ชื่อจากไหนนี่?)

จากกระทู้แนะนำตัวจ้า><

เนื้อหาน่าติดตามมากค่ะ :pika01:

สู้ๆเน้อรออ่านอยู่จ้า :pika10:

เอ้า! มาลงตอนที่3แล้วนะครับ!^^

***ตอนที่3***

ณ พระราชวังของอัลเซซุส  โปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินได้บอกชื่อของเขาว่าชื่อลูคาริโอ้  แล้วอัลเซซุสก็พูดว่า  “ถ้าในโลกนี้มีเจ้าปกครองต่อจากข้าแล้ว...  “  อ้ากกกกกกกก!! เสียงร้องของอัลเซซุสร้องออกมาแล้วพูดว่า    “ข้าคงหมดหน้าที่จริงๆแล้วสินะ...ถ้างั้นข้าขอฝากเจ้าดูแลกโลกของข้าด้วยนะ!!!!! “  อัลเซซุส!!  ท่านจะไปไหน??  ลูคาริโอ้ตะโกนออกมา  “ข้าพูดต่อไปอีกไม่ได้แล้ว...มันคือชะตากรรมของข้า...เมื่อมีผู้ปกครองคน(ตัว)ต่อไปจากข้า...ข้าก็ต้องหายไป…”

ลูคาริโอ้ตะโกนออกมาอีกว่า  “หายไปหรอครับท่านอัลเซซุส!!!”  (พึ่งเรียกท่านรึลูคาริโอ้- -)  ทันใดนั้นเสียงเล็กๆของอัลเซซุสพูดกับลูคาริโอ้ว่า  “พอได้แล้วละลูคาริโอ้...ข้าขออะไรอย่างหนึ่งได้มั้ยลูคาริโอ้?”  “ขออะไรหรอครับ?”  ลูคาริโอ้ถาม  “ก็ช่วยรักษาโลกแห่งนี้ให้ด้วยนะ!!!”  เสียงสุดท้ายของอัลเซซุสตะโกนก่อนที่ร่างจะสูญสลายไป...  “ท่านอัลเซซุส!!  “ ลูคาริโอ้เริ่มร้องไห้และน้ำตาของลูคาริโอ้เริ่มไหลออกมา...“  ทำไมต้องทำเช่นนี้ท่านอัลเซซุส!!!!!”  ลูคาริโอ้ตะโกนออกมา และคิดในใจว่า  “ท่านอัลเซซุสได้มอบหมายภารกิจอันสำคัญที่สุดสำหรับท่านให้เรา!  เราต้องทำมันให้สำเร็จสิ!!”  พอลูคาริโอ้ตัดสินใจได้แล้วก็ปาดน้ำตาที่ไหลออกมาแล้วลุกยืนขึ้นอย่างไม่หวั่นไหว  และนี่คือภารกิจอันยิ่งใหญ่ของ โปเกมอนร่างสุนัขสีน้ำเงินอันมีนามว่า        “ลูคาริโอ้”

ในวันต่อมา  ลูคาริโอ้ได้ตื่นขึ้นมาและออกไปซื้ออาหารเช้ามารับประทานตอนเช้า  จึงเดินไปที่ตลาด เขาได้เดินไปที่ร้านขายของ Pichu&Pikachu และถามPikachuว่า  “มี Oran Berry ขายไหมครับ”  Pikachu บอกว่า  ”มีครับ จะรับกี่ผมดีครับ? ผลละ20 pd (ขอใช้หน่วยเงินนี้หน่อยนะครับ) “  ลูคาริโอ้บอกว่า  “เอา 5 ผลครั้บนี่เงิน 100 pd”  และทั้งสองก็ได้รับเงิน/Oran Berry ไป

แล้วจากนั้นระหว่างที่ลูคาริโอ้เดินรับประทาน Oran Berry  อยู่ก็เดินมาอยู่ที่ใจกลางของหมู่บ้าน ซึ่งกำลังมีคนโดนรังแกอยู่!!ซึ่งคนนั้นคือ คาเตอปี้ หนอนผีเสื้อนั่นเอง    ลูคาริโอ้ทนไม่ไหวจึงรีบวิ่งเข้าไปแล้วตะโกนว่า “ทำเขาทำไม ไอ่ชัว!!(ขอคำแรงหน่อยนะครับ      -w-)”  “แล้วจจะทำไม จะต่อยตีกันหรอ?  555  วันนี้พอแค่นี้ก่อนละกันเดี๋ยวค่อยแกล้งมันวันอื่นต่อ!!  555” แกงการ์ อาร์บอค และนิโดคิงพูด(อย่างกวน) และเดินจากไป  “ขอบคุณครับพี่...เอ่อ...”  คาเตอปี้พูดพลางถามชื่อลูคาริโอ้ไปด้วย  “ผมชื่อลูคาริโอ้นะครับ ยินดีที่รู้จัก” ลูคาริโอ้พูดตอบ  “ขอบคุณนะครับ...คุณ ลูคาริโอ้”

คาเตอปี้ขอบคุณแล้วเดินจากไป 

จากนั้นลูคาริโอ้ก็กลับพระราชวังของเขา  แล้วเขาก็คิดว่า  ถ้าเกิดมีคนมาปกป้องโปเกมอนที่ถูกรังแก หรือ ต้องการความช่วยเหลือ โลกแห่งนี้ก็จะสงบสุข  ดังนั้น ลูคาริโอ้จึงประกาศไปทั่วโลกว่า                 

“รับสมัคร Poke Knight ผู้ที่ปกป้องชาวโปเกมอนทุกคน(ตัว) ในโลกแห่งนี้ และต้องการรับสมัครเพียง 8คน(ตัว)เท่านั้น!!” 

และนี่คือจุดเริ่มต้นของการกำเนิด Poke Knight นั่นเอง!!

ตอนนี้ไม่มีรูปนะครับ (พอดีเดี๋ยวส่งต้นฉบับไม่ทัน -w-) แต่รู้สึกว่าตอนนี้จะยาวขึ้นนะครับ เดี๋ยวครั้งหน้าให้ยาวขึ้นอีกนิดหน่อยก็จะดีอะครับ แต่มันต้องจบแบบนี้ถึงสนุก

ติดตามชม Kingdom of the pokemon ได้ต่อภายใน2-3วันนี้นะครับ^^ (ติชมได้อีกนะครับ แต่ผมก็เว้นวรรคแล้วนะ)

ดูเหมือนจะพิมพ์ผิดนะ(หรือจงใจ)

โดยรวมตอนนี้เนื้อหาน่าติดตามดี

จะคอยติดตามผลงานต่อไป

ดูเหมือนจะพิมพ์ผิดนะ(หรือจงใจ)

โดยรวมตอนนี้เนื้อหาน่าติดตามดี

จะคอยติดตามผลงานต่อไป

อันนึงผิดอีกอันจงใจครับ(ผิดตรงผมเป็นผลนี่แล- -)

เรามาอ่านแล้วน้า คือว่า เรื่องที่ติดก็เป็นเรื่องเดิมๆ อ่าน้า จะสรุปมาอีกรอบละกาน

เรื่องเว้นบรรทัด ยังไม่ได้เคาะ Enter 2 ครั้งตอนเว้นบรรทัดเลยอ่าา

เรื่องข้อความแทรกในวงเล็บ ยังมีให้ขัดใจอยู่เยอะ

อีก เรื่องนึงคือ เวลาเขียนไม่อยากให้ใช้ภาษาอังกฤษบนไทยจ้าา เพราะเวลาอ่านแล้วมันจะให้ความรู้สึกไม่เป้นหนึ่งเดียวกัน เหมือนกับฟิคมันดูแตกๆ แยกๆ จ้าา

อย่าลืมเว้นบรรทัดก่อนขึ้นคำพูดด้วยจิ ไม่งั้นดูลำบากมาก ว่าแต่ทำไมคำพูดบางอันมันไม่มีเครื่องหายคำพูดหรอ?

เวลาเว้นวรรค กด spacebar แค่ทีเดียวก็พอจ้ะ มันจะดูสวยขึ้นอีกเยอะเลย

ปล. เรื่องยังสั้นไปนะจ๊ะ

ตอนที่4แล้วเน้อ =w=

***ตอนที่4***

ณ ในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง

ผมไปแล้วนะครับ แม่!! เสียงโปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองตะโกนบอกแม่ของเขา และก็ออกจากบ้านของเขามาข้างนอกและทันใดนั้น...

จากนั้นก็มีกระดาษลอยมาติดหน้าของเขา โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลือง จากนั้นเขาก็ได้อ่านข้อความในนั้นว่า

รับสมัคร Poke Knight ผู้ที่ปกป้อง คุ้มครอง โปเกมอนในโลกแห่งนี้ ! รับเพียง8คน(ตัว)เท่านั้น รับสมัครที่พระราชวังของลูคาริโอ้

ในหมู่บ้าน Pokemon ลงชื่อ ลูคาริโอ้ ผู้ปกครองโลกแห่งนี้...  

โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองอ่านเสร็จก็รีบเข้าบ้านทันที แล้วบอกเรื่องราวในกระดาษให้กับพ่อแม่ของเขาฟัง

พ่อกับแม่ก็อนุญาต (อย่างง่ายดาย?) และมอบสิ่งหนึ่งให้กับโปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลือง แล้วบอกว่า ลูกจงนำสิ่งนี้ติดตัวเจ้าไปตลอด มันจะเป็นประโยชน์ในวันข้างหน้า และฝากบอกท่านลูคาริโอ้ด้วยนะว่า เมื่อลูกแข็งแกร่งขึ้นเมื่อไหร่ พ่อกับแม่ก็จะมารับลูก เข้าใจไหม?

เข้าใจละครับ!! โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองพูดออกมาแล้วทำความเคารพพ่อกับแม่ของเขาก่อนที่จะเดินออกไป...

(ขอขยายความนะครับ คือว่าหมู่บ้านนี้มันติดกับหมู่บ้าน Pokemon พ่อกับแม่จึงอนุญาต ให้ไปนะครับ=w=)

ในที่สุดก็มาถึงจนได้... โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองพูดกับตัวเอง แล้วถามโปเกมอนแถวนั้นว่า พระราชวังของ     ลูคาริโอ้อยู่ทางไหน?  

พอได้คำตอบมาเขาจึงรีบไปยังพระราชวังของลูคาริโอ้ทันที

พอไปถึง...........ก๊อกๆๆ เสียงเค๊าะประตูของพระราชวังที่โปเกมอนหนูไฟฟ้า สีเหลืองเค๊าะประตู

หาว.....เจ้ามาทำอะไรในพระราชวังของข้า... ลูคาริโอ้พูดกับโปเกมอนหนูไฟฟ้าอย่างช้าๆ ยัง 6 โมงเช้าอยู่เลยนะมีอะไรหรือเปล่า

ผมมาสมัครเป็น Poke Knight ครับผม !! โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองพูดขึ้นมา

อะไรนะ!? เจ้าหรอ555! เจ้าแน่ใจนะว่าเจ้ามีกำลังพอน่ะ?? งั้นมาลองทดสอบดูก็ได้!! เข้ามาเลย~!!

โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองวิ่งเข้ามาและใช้ท่า Volt Tackle ใส่ลูคาริโอ้ แต่ว่า ลูคาริโอ้ใช้ Aura Sphere

ใส่โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองแต่ทว่า...โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองหลบได้ และฝุ่นก็กระจายไปทั่วบริเวณนั้น

ระหว่างนั้นโปเกมอนหนูไฟฟ้าก็คิดได้ว่าทำยังไงดี เขาปล่อยกระแฟไฟฟ้าขึ้นไปบนท้องฟ้าแล้วใช้ท่า Volt Tackle ใส่ลูคาริโอ้อีกที

มาแบบนี้อีกเรอะ! จะทำอะไรข้าได้?? ลูคาริโอ้คิดในใจแล้วใช้ท่า  Aura Sphere เหมือนเดิม และโปเกมอนหนูไฟฟ้า ก็ใช้ท่า Protect (เอาจากไหน?) จากนั้น ฝุ่นก็กระจายในบริเวณนั้นอีกที แต่...

มีฟ้าผ่าอย่างหนักผ่าใส่ตัวโปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลือง และจากนั้นโปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองก็ได้ใช้ท่า Volt Tackle ครั้งสุดท้ายใส่ลูคาริโอ้

ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!

แต่ลูคาริโอ้ยังรอดมาได้ แต่บาดเจ็บพอสมควร และจากนั้น โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองก็ได้ล้มลงไป...

เช้าวันถัดมา...

อืม..............โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองได้ลุกขึ้นมาจากเตียง อย่างช้าๆและจากนั้นลูคาริโอ้ก็ได้เข้ามาและถามว่า

เจ้าเก่งมากเลยนะ ข้ายอมรับในความสามารถของเจ้าแล้ว!! ตอนนี้เจ้าได้เป็น Poke Knight คนแรกเลยนะ!

เย้!!! โปเกมอนหนูไฟฟ้าสีเหลืองกระโดดโลดเต้นอย่างดีใจ แล้วบอกกับลูคาริโอ้ว่า  ผมชื่อว่าปิจูนะครับ ยินดีที่รู้จัก

นี่ ปิจู ข้ามีอะไรมอบให้เจ้า ! ลูคาริโอ้ยื่นกล่องๆนึงให้ปิจู

***ปิจูเปิดกล่องดู***

ในนั้นมี เป้เดินทาง เข็มกลัดPoke Knight และก็โทรศัพท์

ขอบคุณมากนะครับ!! ปิจูบอกลูคาริโอ้อย่างดีใจ  

อืม!! ไม่เป็นไรหรอก แต่ว่าเจ้าจะอยู่ในพระราชวังของข้าไหมละ? ห้องมีอีกตั้งเยอะแยะ

ถ้าอย่างงั้นผมขอรบกวนคุณลูคาริโอ้ด้วยนะครับ!!

ในที่สุด Poke Knight คน(ตัว)แรกก็ได้ปรากฎตัวออกมา อันมีชื่อว่า  ปิจู

ในที่สุดก็จบตอนที่4ซะที แล้วผมเว้นวรรคแบบนี้ได้ไหมครับ? ช่วยติชมด้วยนะครับ^^

แต่ว่าผมพยายามทำให้เรื่องยาวที่สุดแล้วนะนั้นนะ-w-

เดี๋ยวนะๆ ผมงงอ่ะ ตรงไหนคำพูด ตรงไหนบทบรรยาย = ="

ใส่เครื่องหมายคำพูดด้วยสิคร้าบ~ = ="

ส่วนการเว้นบรรทัด ดีขึ้นเยอะเลยครับผม อ่านสบายตากว่าตอนแรกๆมาก

ก็สู้ๆต่อไปเน้อ~

เหลือแต่เครื่องหมายคำพูดใช่ไหมครับเดี๋ยวครั้งหน้าจะปรับให้นะครับ :pika01:

เหลือแต่เครื่องหมายคำพูดใช่ไหมครับเดี๋ยวครั้งหน้าจะปรับให้นะครับ :pika01:

ลองเล่นสีก็ดีนะ

ส่วนเรื่องวงเล็บผมน่ะชอบ เพราะแอบขำ

ป.ล.ความเห็นส่วนตัว

Guest bulbabenz

ตอนที่สี่เริ่มเข้าที่เข้าทางขึ้นพอสมควร

(เดี๊ยวมาส่อง)

ตอนที่5แล้วนะ เหอๆ -w-

>>>ตอนที่5<<<

ในวันหนึ่ง...

ป๊อกๆๆๆ เสียงเค๊าะประตูพระราชวังของ ลูคาริโอ้ดังขึ้น

แอ๊ด~  คุณคือใครหรือครับ ? ลูคาริโอ้พูดกับโปเกมอนนิรนาม

ช่วยด้วยครับ!!ผมชื่อโกรัตต้านะครับ เพื่อนของผมกำลังถูกโปเกมอนที่ชื่อว่า กาไบท กับพวกของมัน รังแกนะครับ โปเกมอนนิรนามตัวนั้นบอกชื่อตนว่า โกรัตต้า และกำลังขอความช่วยเหลือจากลูคาริโอ้

ได้เลยครับ!! แต่ว่าเพื่อนของคุณเป็นโปเกมอนอะไรและอยู่ที่ไหนอะครับ? ลูคาริโอ้ถาม

เพื่อนของผมก็เป็นโกรัตต้าเหมือนผมแหละครับ และเค้าอยู่ที่ Dragon Cave อะครับ โกรัตต้าพูด

อืม...ได้!! เดี๋ยวจะไปช่วยเหลือเดี๋ยวนี้แหละ!! พอลูคาริโอ้พูดเสร็จก็พลางเอาโทรศัพท์ของตนขึ้นมาแล้ว

คุยกับ Poke Knight ปิจูให้ไปช่วยโกรัตต้าในถ้ำ Dragon Cave

...ซ่า....ซ่า....นี่ลูคาริโอ้พูดนะ Poke Knight ปิจูตอบด้วย

นี่ปิจูครับ!! ท่านลูคาริโอ้ มีอะไรให้ช่วยเหลือหรอครับ??

นายช่วยตามหาโกรัตต้าที่ Dragon Cave ทีสิ!!

ได้ครับ!! ท่านลูคาริโอ้!! ปิจูพูด

จากนั้นปิจูก็ได้เดินทางไปยัง Dragon Cave ทันที

ย้ากกกกกกกกก!! เราต้องรีบไปให้เร็วที่สุด!!

ในส่วนลึกที่สุดของถ้ำ...

ในที่สุดก็มาถึงจนได้!! ปิจูพูด

เจ้ามาที่นี่ทำไม!! โปเกมอนนิรนามพูด

ข้าชื่อ ปิจู มาช่วยเหลือ โกรัตต้า !! นายคือ กาไบท สินะ!!1

หึๆ ใช่แล้ว!! ข้าใช่กาไบท !! โปเกมอนนิรนามบอกชื่อของตน

ถ้างั้น!! เริ่มกันเลย!! กาไบทพูดและส่งสัญญาณบางอย่าง...

พรึ่บ!!!!!!

เจ้าติดกับดักข้าแล้ว!! กาไบทพูด

นี่มัน...มอนเตอร์เฮ้าส์นี่นา!!! ปิจูพูด

หึๆ ใช่แล้ว!! งั้นมาเริ่มกันเลย!!! กาไบทพูด

ย้ากกกกกกกกก!!! ปิจูพูดพลางใช้ Volt Tackle ใส่ กาไบท  แต่กาไบทได้รับความเสียหายนิดเดียว!!

ทำไมไม่ค่อยเป็นอะไรเลยเนี่ย ปิจูพูดกับกาไบท

หึๆ ลืมไปแล้วรึว่าข้าธาตุอะไรน่ะ!! กาไบทพูด

ใช่!! กาไบทธาตุมังกร/ดินนี่หว่า แต่ว่า..เราต้องทำอะไรซักอย่าง เมื่อพวกมันเยอะเราต้องใช้ท่าแรง/โจมตีทีหลายตัว...อืม...ใช่แล้ว!!!ท่าDischargeสิ!! ปิจูคิด

เข้ามาเลย!! เจ้ากาไบททั้งหลาย!!! ปิจูตะโกน(ด่า)พวกกาไบท

หึ! เจ้าอยากตายเร็วรึ!! ได้!! ข้าจัดให้!!! กาไบทพูดแล้วสั่งให้กาไบททุกตัวโจมตีใส่ ปิจู

ย้ากกกกกก!! ปิจูตะโกนแล้วก็ใช้ท่า Discharge ใส่พวก กาไบท

อ้ากกกกกกก!!!!กาไบทตะโกน

แฮ่กๆๆ เยส!! ชนะพวกกาไบทได้แล้ว ลืมไปเลย ข้าชื่อปิจู เป็น Poke Knight ของท่าลูคาริโอ้นะ ปิจูพูดกับ กาไบท และหันหน้าไปที่โกรัตต้า

กลับกันเถอะ ปิจูพูดกับโกรัตต้า

ครับ!! ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือผม โกรัตต้าพูด

แต่ก่อนที่ปิจูจะใช้ Escape Orb กาไบทก็ตะโกน่า ยกโทษให้ผมเถอะ ขอให้ผมเป็นPoke Knight ด้วยนะ!! กาไบทพูด

นายไปคุยกับท่านลูคาริโอ้เอาเองละกัน เดี๋ยวข้าจะพาไป ปิจูพูดพลางแตะมือ กาไบท กับ โกรัตต้า แล้วใช้ Escape Orb ออกไปยังข้างนอกถ้ำ

กลับมาละครับ ท่านลูคาริโอ้!! ปิจูพูด

กลับมาแล้วหรอ ปิจู ลูคาริโอ้พูด

อ๊ะ!!! โกรัตต้า!!! โกรัตต้าซึ่งเป็นเพื่อนตะโกนบอก

กลับมาแล้วนะ โชคดีที่ปิจูช่วยไว้ได้นะ งั้นผมขอตัวละกัน โกรัตต้าพูด แล้วเดินจากไป...

ทำได้ดีมากเลยนะ ปิจู เอ๋??? นั้นใครนะ ลูคาริโอ้พูด

เขาชื่อ กาไบท ไงละครับจะมาสมัครเป็น Poke Knight ปิจูพูด

ได้เลย!กาไบท! ต่อไปนี้นายเป็น Poke Knight คนที่สองแล้วนะ ลูคาริโอ้พูดแล้วยื่นกล่องๆนึงให้กับ

กาไบท ซึ่งในนั้นมี เป้เดินทาง เข็มกลัด Poke Knight และโทรศัพท์

ขอบคุณครับท่านลูคาริโอ้!! กาไบท พูดขอบคุณลูคาริโอ้

ไม่เป็นไรหรอก ว่านายจะอยู่ในพระราชวังของข้ามั้ย ห้องมีอีกเยอะ ลูคาริโอ้ถาม

ถ้างั้นขอรบกวนด้วยนะครับ!! กาไบท พูด

อืม!! ลูคาริโอ้พูด

ในที่สุดลูคาริโอ้ก็ได้Poke Knightคนที่สองมาแล้ว!!!

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

แฮ่กๆ เหนื่อยมากครับ ยาวมากมาย-w- ติชมได้เลยครับผมไม่ว่า

ปล.ตอนหน้าคงอีก2-3วันนะคร้าบ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.