Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Fiction!!! Pokemon Story

แร็ปเตอร์คุง

Recommended Posts

แวะมา

ดีขึ้นๆ แล้วครับ แต่ดีกว่านี้ก็คงได้ชิมิ :pika03:

ผมว่าบางประโยคยังเว้นวรรคผิดอยู่นะครับ แล้วก็บรรยายแปลกๆ (หรือว่าผมรู้สึกคนเดียว :pika09:)

ขณะนี้....แสตน อโลน และ ลิซาร์ด เซเบอร์ กำลังยืนอยู่หน้าบ้านหลังใหญ่ มีหลายชั้น ทำจากไม้สีดำทมิฬซึ่งเหมาะกับที่สิงสถิตของเหล่า โปเกมอนผี จากสภาพบ้านอายุน่าจะไม่ต่ำกว่า 50 ปี รอบๆตัวบ้านประดับประดาด้วยรูปปั้นโปเกมอนผี ชนิดต่างๆ ตั้งแต่  เกนการ์ จนไปถึง กิราติน่า ดูๆแล้ว ถ้าเจ้าของบ้านไม่ใช่หมอผีก็คงจะเป็นผีซะเอง

ขณะนี้สแตน อโลน และลิซาร์ด เซเบอร์กำลังยืนอยู่หน้าบ้านซึ่งสร้างด้วยไม้สีดำทะมึนหลังใหญ่สูงหลายชั้น ดูๆ จากลักษณะการสร้างช่างเหมาะกับเป็นที่สิงสถิตของเหล่าโปเกม่อนผีซะเหลือเกิน สแตน อโลนก้าวผ่านรั้วเข้าไปอย่างลังเล เมื่อเข้าใกล้ประตูหน้าบ้านสีดำซึ่งปิดไว้จึงสังเกตเห็นถึงความมีอายุของบ้านหลังนี้ เขาเดาเอาว่าบ้านหลังนี้น่าจะมีอายุไม่ต่ำกว่าห้าสิบปี รอบๆ ตัวบ้าน ตั้งแต่สวนหลังบ้านมาจนถึงหน้าประตูรั้วล้วนประดับประดาด้วยรูปปั้นหินแกรนิตซึ่งทำเลียนแบบโปเกมอนผีชนิดต่างๆ ทั้งสิ้น อาทิ เกนการ์ บลาๆ (ผมไม่ค่อยรู้จัก) กระทั่งกิราติน่ายังมี ดูๆ แล้วถ้าเจ้าของบ้านไม่ใช่หมอผีก็คงจะเป็นผีซะเอง

คำว่า Stand Alone >> ผมว่าภาษาไทยน่าจะเป็น สแตน อโลนรึป่าวครับ ผมไม่แน่ใจนะถ้ามันจะเป็นชื่อเฉพาะก็ตามสบายครับ

คำว่าทมิฬ >> แปลว่า ดุร้ายหรือร้ายกาจนะครับ ไม่ใช่ดำมืด น่าจะใช้คำว่าทะมึนมากกว่า

ประโยคที่ว่า >> ชนิดต่างๆ ตั้งแต่เกนการ์จนไปถึงกิราติน่า ต้องใช้ว่าไปจนถึงรึป่าวครับ

เอาแค่นี้พอ เด๋วหมดกำลังใจก่อน -_-

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.