Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

แกลเลอรี่ไร้สีสัน(?)ของเทียร์เองฮะ~!

Mocoron

Recommended Posts

รูป7 สวยมาก แต่จางไปนิด มองยากนิดนึง=0=

รูป8 แล้วแต่คนชอบนะครับ.  แต่ผมว่าดวงตามันแหม่งๆ :pika04:

ปล.  ไม่ได้ว่าอะไรน้า~~~

• 2 weeks later...
  • Replies 207
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Mocoron

47

• Tym

28

• + Pangtor Girl +

14

• NekoEneko

13

ลาติอัสกับลาติออส คราวนี้ลองใช้เมาส์ลากเอาทั้งร่างกับลงสีดูรู้สึกเบี้ยวๆไงไม่รู้แฮะ(ฮา)

เชิญทุกท่านวิจารณ์ผลงานได้ตามสบายเลยฮะ

น่ารักจัง อันนี้พี่น้องหรือแฟนหว่า  (รู้สึกไปเองว่าลาติอัสภาพนี้ดูเป็นพี่ยังไงไม่รู้แฮะ)

ฮะ..เฮือก.. Lati@s น่ารักมากเลยง่า แล้วก็ภาพวาดด้วยดินสอสวยทั้งสองภาพเลย X)

• 1 month later...

มาเทกระจาดรูปแล้ว!!!

กลับไปใช้ Paint เหมือนเดิมแล้วล่ะ Photoshop ท่าจะไม่รุ่ง= =

แต่ก่อนอื่น....

ฮะ..เฮือก.. Lati@s น่ารักมากเลยง่า แล้วก็ภาพวาดด้วยดินสอสวยทั้งสองภาพเลย X)

ขอบคุณฮะ^^

น่ารักจัง อันนี้พี่น้องหรือแฟนหว่า  (รู้สึกไปเองว่าลาติอัสภาพนี้ดูเป็นพี่ยังไงไม่รู้แฮะ)

เกิดจากการวาดที่ผิดพลาดของข้าพเจ้าเอง(กะให้ลาติออสเงยหน้าขึ้นอ่าT^T)

โหห สุดยอดมากเลยนะครับ แต่ละท่าน

เอ่อ...ฮะ?

ภาพสวยดีนะแต่ภาพที่6ไม่คอยสวยเท่าไร :pika01:

ฮะก็มันเป็นภาพแรกที่วาดในAdobe Photoshopนี่นา

อย่างที่บอกเรากลับมาวาด Paint แล้ว(ง่ายดี)

เอาล่ะเพื่อไม่เป็นการเสียลาเว เอ๊ย! เวลา เชิญพบกับผลงานมั่วๆของเราได้เลยฮะ!!!

4fe010748a1a4.bmp

ยังไม่เบื่อหมาน้อยตัวนี้นะ= =;

4fe00fbcacaf8.bmp

ปิกะจู กะ ปิจู >///<

4fe00f8ad6921.bmp

วาดมั่วๆเครุดิโอ้^^

เชิญทุกๆท่านติชมตามสบายฮะ ไม่ซีเรียส

โอ๊ะโอ..รูปใหม่่

ปิกะจู+ปิจู น่ารักโฮกกกกกก(เติมก.ไก่ไปอีก200ตัวนะ) ^^ เห็นแล้วอยากเอากลับบ้านเลย

ริโอลุุกับเคลดีโอ้ก็สวยดีครับ

ว่าแต่ท่านใช้Paintทั้งหมดเลยหรอครับ เก่งจังเลย(โดยเฉพาะรูปปิกะจูอ่ะดูไม่เหมือนเพ้นท์เลย อย่างเมพๆ)

• 3 months later...

ไม่ได้มานานเลยนะเนี่ย...

ครั้งล่าสุดที่มาลงรูปนี่กี่ปีแล้วหว่า(เวอร์ละ)

คราวนี้เราไม่ได้วาดPaintฮะ เพราะไวรัสที่ชื่อ Surabaya มันอัดคอมเรา(หรือรับประทานนั่นแล...) เราก็เลยใช้แอนตี้ไวรัส มันเลยฆ่าโปรแกรมPaintไปด้วย-*-

วันนี้ไปเล่นบ้านเพื่อนมา เพื่อนเราก็เลยให้โปรแกรมที่ชื่อ "ไส้" เอ๊ย! "ไซ(Sai)" กับเรามา ไม่เคยใช้โปรเเกรมนี้เลยนึกอยากลองของใหม่เลยจับเมาส์ขึ้นมาลองวาดดู ตั้งแต่วาดโครง ปรับเส้น ยัน ลงสี...(ยากสุดๆกินเวลาตั้ง 3 ชม. T T)

เราพึ่งใช้Saiครั้งแรกอาจไม่สวยนัก แต่สวยไม่สวยก็ช่วยติชมให้หน่อยฮะจะได้นำไปปรับปรุง^^

เอาละ ....!!!

วาดมั่วๆไม่รู้วาดอะไรนั่งวาดอยู่ได้ตั้งนานแฮะเรา= =

และสุดท้ายนี้...เรามีอะไรจะบอก!!!!

.....โอม จงเม้นๆๆ....(โป๊ก/มาซากิโดนคนอ่านตีหัว)

โอวววว....วว.. งามมากๆ(ถึงจะไม่รู้ว่าหมอนี่คือตัวอะไรก็เถอะ =w=)

เห็นว่าทำครั้งแรกด้วย สุดยอดเลยแฮะ ~* ต่อไปคงสวยกว่านี้อีกสินะ -..-

(อยากให้ จขกท.วาดรูปให้บ้างง่ะ -..-)

ถ้าภาพนี้ไม่สวย ภาพที่ผมวาดก็คงจะ......... T_T :pika06:

วาดสวยมากครับ ยิ่งบอกว่าครั้งแรกก็ยิ่งน่าชม (ครั้งแรกแน่เรอะ!!! :pika08:)

ผมก็กำลังหัดใช้โปรแกรมนี้อยู่เหมือนกัน ใช้เมาส์ลากๆ ปรับเส้นเอา (ไม่มีเมาส์ปากกา)

ถ้าวาดเก่งๆ แล้วจะเอามาโชว์มั่งดีกว่า (อีกนานล่ะตู :pika06:)

ปล. ขอถามอะไรอย่างนึงนะครับ นี่วาดเมาส์เลยหรือว่าร่างดินสอแล้วสแกนลงเครื่องครับ? :pika04:

ปล. ขอถามอะไรอย่างนึงนะครับ นี่วาดเมาส์เลยหรือว่าร่างดินสอแล้วสแกนลงเครื่องครับ? :pika04:

ขอตอบคำถามคุณAcnerくんนะฮะ

คำตอบก็คือ...เราใช้เมาส์(ไม่ใช่เมาส์ปากกานะ)วาดโดยตรงฮะ เหตุผลคืออยากลองของ เหตุผลอีกอย่างคือไวรัส(ที่เราพูดก่อนหน้านี้)มันกิน Scanner and Camera Wizard ในคอมเรา แอนตี้ก็เลย...เก็บมันไปด้วยตอนนี้เลยใช้สแกนไม่ได้ฮะ= =

ส่วนคุณ[Mutated]Alephอยากให้วาดอะไรเหรอฮะเดี๋ยวว่างๆจะวาดให้ฮะ(แต่เราไม่รับงานเสื่อมนะ เหอๆ...)

จากคำตอบข้างบน อยากจะบอกว่า......

คุณเก่งมากกกกกกกกกครับ!!!!!!

ผมใช้มือวาดยังไม่ค่อยเก่งเลย ต้องฝึกฝีมือมั่งละ :pika03:

ถ้ารีเควสได้ขอบาชาโม่หล่อๆ เท่ๆ สักตัว (ตัวโปรด

:pika01:)

รอชมผลงานต่อๆ ไปนะครับ :pika01:

วาดสวยมากๆ (เน้นๆ)

อยากลองวาด แต่ไม่เอาดีกว่า =w="  (ศิลปะ ถ้าดูแต่ฝีมือไม่ดูคะแนนเก็บ ตก...)

มาลงรูปอีกครั้งฮะ

รูปนี้ที่จริงแล้วเป็นรีเควสของคุณ[Mutated]Alephที่ให้เราวาดให้ เราก็เลยจัดไปตามคำขอ^^

ฝีมือเรายังไงก็ไม่ค่อยสวยเทียบกับพวกเมพๆกันหรอกฮะ(ก็เรามันมือสมัครเล่น...โฮ~ToT)

แต่ยังไงเราก็ยังอยากให้ทุกๆคนดูช่วยว่าขาดเหลืออะไรบ้างอยู่ดี เราดูเองไม่ได้ต้องให้คนอื่นช่วยบอก จะได้พัฒนาฝีมือให้มากๆฮะ(สู้ตาย!!)

ตามคำขอของคุณ[Mutated]Alephบอกให้เราวาดคิลเรีย กับ ตัวสีฟ้าๆบนดิสเพลย์(ซึ่งเราไม่รู้ว่ามันคือตัวอาราย)

ก็เลยลองวาดดูฮะใช้เวลาไปหนึ่งวันโดยเฉลี่ย(ที่ช้าเพราะติดสอบยังไม่เสร็จ= =) นี่ไม่ใช่ชาวเบสิกไม่วาดให้นะนี่(ฮา)

แล้วรอบต่อไปคือบาชาโมะของคุณAcnerくんนะฮะ^^

ขอบคุณสำหรับรูปที่อุตส่าห์วาดให้นะครับ ^^

ฝีมือเรายังไงก็ไม่ค่อยสวยเทียบกับพวกเมพๆกันหรอกฮะ(ก็เรามันมือสมัครเล่น...โฮ~ToT)

แค่นี้ก็สวยแล้วครับผม ยังไงก็พัฒนาฝีมือไปอีกเรื่อยๆนะครับ แล้วจะรอติดตามต่อๆไปนะครับ :D

ป.ล.ว่าด้วยเรื่องตัวฟ้าๆ (ที่ไม่มีใครรู้ว่ามันคือตัวอะไร = =")

aleph.jpg <<คือตัวนี้อ่ะครับชื่อAleph เป็นมอนสเตอร์จากเกมส์ๆนึงน่ะครับ :D

งามเหมือนเดิมครับ :pika01:

เป็นมือสมัครเล่นที่ฝีมือสุดยอดมากครับ

คิลเลียน่ารักอ่ะ >w< ตัวสีฟ้านั่นใช่กลาเซียรึเปล่าหว่า? :pika04:

รอชมผลงานต่อไปนะคร้า~บ (รีเควสของตัวเองนี่นา)

เอารูปรีเควสมาให้ติชมกันฮะ^^

(วาดบาชาโมะครั้งแรกยากเหมือนกันแฮะ)

ลองฝึกลงสีโปร่งใส25%ดูลองมั่วๆไป= =" ฝากติชมด้วยฮะ

บาชาโมะคุงของผมเสร็จแล้ว ถูกใจๆ :pika10:

ตามมาขอบคุณอีกรอบครับ :pika01:

เท่าที่ผมดูก็สวยดีแล้วนะครับ ไม่ค่อยมีที่ติเลย

• 3 weeks later...

วันนี้ไม่ได้มาลงรูปคอมฮะ แต่มาลงรูปลายเส้นที่เราวาดสมัยก่อน ย้ำ! สมัยก่อน(เนื่องจากวาดตอนไหนไม่รู้จำก็ไม่ค่อยจะได้แล้ว-*-)

เรื่องของเรื่องคือ...วันนี้ไปเคลียร์ลังกระดาษลังหนึ่งที่เก็บอยู่ห้องเก็บของ และถ้าจำไม่ผิดเจ้าลังนี่เป็นลังเก็บมหาสมบัติ เอ๊ย! ไม่ใช่ๆ

เป็นลังเก็บภาพวาดเล่นๆของเรานี่ล่ะ(วาดเก็บเป็นลังเลยล่ะเออ= =") นึกไงไม่รู้เลยหยิบมาดูทีล่ะภาพๆแล้วเทียบลายเส้นปัจจุบัน

แน่นอนว่าดูยังไงๆลายเส้นใหม่ก็พอดูดีกว่าภาพเก่าๆพวกนี้แต่ก็นะพอนึกย้อนหลังไป(ราวๆ2ปีที่ผ่านมา)...ช่วงนั้นเราฝึกวาดเอาเป็นเอาตาย

เลยทีเดียว แล้วภาพที่วาดฝึกส่วนมากก็ดองในลังนี้นี่แหล่ะ ซึ่งหลายภาพดูแทบไม่ได้เลยเละ+รกไปหมด แต่ก็เอามาให้ดูกันเล่นๆอ่านะ

*ภาพใหญ่ระวังโหลดโหดนะฮะ

รู้สึกภาพนี้คงเป็นเเซพไฟร์จัง(มั้ง?)ส่วนที่ถืออยู่น่าจะเป็นอมยิ้ม

จะว่าไปแล้ว...คิดไปๆมาๆนี่เราวาดปิกะจูเข้าไปทำไมเนี่ย= =

รูปนี้พอจำได้อยู่นะประมาณว่าตอนนั้นไปหาดูรูปเล่นๆที่เวปPixivแล้วเจอรูปๆนึงก็เลยลองวาดตามเขาดูเล่นๆ

รูปนี้...ไม่รู้เราวาดอะไรลงไป มันมั่วๆพิกล(<<วิจารณ์งานเก่าตัวเอง)แต่เวลานี่น่าจะเป็นช่วงที่Movie14เปิดตัวใหม่ๆมั้ง?

แล้วถ้าจำไม่ผิด..ช่วงนั้นรู้สึกว่าเราจะเริ่มติดเรื่อง"สาวน้อยเวทย์มนต์ มาโดกะ"น่ะ(สังเกตุตรงหนังสือในภาพ- -")

คราวหน้าจะเอาลายเส้นปัจจุบันมาให้ดูกัน

แวะมาส่อง~ (อีกแล้วเรอะ? เอ็งจะมาส่องบ่อยเกินไปแล้วนะ - -")

ชอบรูปที่2กับรูปที่3อ่า โดยเฉพาะรูป3เจ้าตัวที่เกาะหนังสือคิวเบย์นั่น...อยากเอากลับบ้านจังเลยย ><

ลายเส้นสวยมาก (แล้วลายเส้นปัจจุบันเ็ป็นไงหว่า)

ป.ล. ตรงสปอยเลอร์ รูป17ไปไหนครับ ??

ป.ล.2. ปูเสื่้อรอดูลายเส้นปัจจุบัน -w-

Aleph" post="66957" timestamp="1350568072"]

ป.ล. ตรงสปอยเลอร์ รูป17ไปไหนครับ ??

อ้า~ลืมใส่ๆ(สะเพร่าเอง)แต่ช่างเถอะเอาไว้ลงคราวหน้าละกัน(แก้18เป็น17แทน-*-)

รูปสวยเหมือนเดิมเลยครับ

ชอบภาพ 16 อ่ะ ดูพลิ้วสวยดี 17 ก็น่ารัก :pika01:

มาอัพงานแล้วนะฮะ คราวก่อนนี้อัพงานลายเส้นเก่าๆ(ที่ดองในลังกระดาษ)ไปกันแล้ว คราวนี้จะมาลงลายเส้นปัจจุบันกันฮะ^^

สำหรับรูปที่มาลงรอบนี้เป็นรูปปกคอมมิคฮะ เรื่องของเรื่องก็คือ...ก่อนปิดเทอมเราสัญญากับเพื่อนคนนึงว่าจะวาดคอมมิคแลกกันอ่านน่ะฮะ คงเป็นเพราะตอนว่างๆชอบวาด 4ช่อง กันแลกอ่านเล่นบ่อยๆ(บ้าวาดรูปเหมือนกันทั้งคู่อ่านะ=w=) เรากับเพื่อนเราเลยอยากอ่านเป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมา ก็เลยสัญญากันว่าวาดเป็นคอมมิคกันช่วงปิดเทอมนี้แล้วมาแลกกันอ่านตอนเปิดเทอม...(เกือบลืมแน่ะ= =")ซึ่งตอนนี้ก็วาดไปได้ 9 หน้าแล้ว ส่วนเรื่องจะเอามาลงให้อ่านกันมั๊ยน่ะ คงต้องเอาคำตอบกับเพื่อเราล่ะนะ(เพราะเขาวิจารณ์งานเก่ง)ถ้าเพื่อนว่าพอใช้ได้หรือว่าดีก็จะเอามาลงให้อ่านกันฮะ แต่ถ้าไม่ก็....

ช่างเถอะๆยังไงก็ขอขอบคุณ คุณ[Mutated]Aleph และ คุณAcnerくん สำหรับคอมเมนท์ก่อนหน้านี้ด้วยนะฮะ

รู้สึกว่ามีแค่2คนนี้ที่มาส่องเองแฮะT T

เอาล่ะเพื่อเป็นการไม่เสียเวลาเปิดม่านชมภาพได้ ณ บัดนี้~~=w=

อ๋อ...เกือบลืมรูปที่ลืมลงคราวก่อนน่ะขอไม่ลงนะฮะเพราะดูๆไปมันรกจนดูไม่รู้เรื่อง...

เอ้าเปิดม่าน~~=[]=

ปกคอมมิคที่ว่าฮะ(เละ+รกมั๊ยล่ะ=w=)สารภาพบาปเลย...ลืมลบเส้นร่าง

สีฟ้าชื่นจาย~~สีไม้คอลีนที่สอยมาเมื่อวันก่อนสดดีจริงๆ

ฝากทุกท่านติชมงานด้วยนะฮะ^^

มาส่องอีกแล้ววว.. (เอ็งอีกแล้วเรอะะะะ!!!)

ก็เหมือนเดิมครับ สวยเหมือนเดิม(ลายเส้นเก่า-ปัจจุบันก็สวยเหมือนกัน)

อีกอย่าง..รูปสีฟ้านั่น.. ไล่สี-ลงสีได้สวยสุดยอดเลยครับ

จะว่าอะไรมั้ยถ้าผมจะบอกว่า...

ผมหลงรักลายเส้นของคุณเข้าแล้วล่ะ >,<

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.