Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Uber ใน Gen5 ???

VVITch

Recommended Posts

เสกฝนเอง แบบนี้ ทีมพายุทรายก็ยิ่งได้เปรียบอะสิ งานนี้ เพราะเรียกพายุทรายไม่ได้โดนปรับไป uber อะ

ถ้าเรียกฝนมาได้ตลอด(เท่าที่มีตัวเรียก) กับอีกฝ่ายที่มีตัวเรียก(พายุทราย,ลูกเห็บ) แค่ตัวเดียว

เราอาจจะได้เปรียบก็ได้นะฮว้าฟฟฟฟฟ

ถึงจะแค่ 5 เทิร์นหรือ 8 เทิร์นก็เหอะ :pika01:

ยิ่งถ้าทีมฝนกับพายุทราย เราคงได้อัดฮิปโปหรือบันกิรัสตายไปก่อน...

จริงๆ คำว่าแบน กะ Uber มันก็นะ ฟังดูต่างกันนะครับ น่าเรียกว่า ปรับไปTier Uber ฟังดูไม่น่าใจหายเท่าแบนนะ  :pika11:

ถ้าแข่งในOU หรือพวก Official Tournament มันก็ถือว่า ใช้ไม่ได้ แต่แข่งทั่วไป exhibition match ขำขำ มันก็โอเคป่ะ.....

มันดูเก่งเกินไปไง จนคนทั่วไปมองว่าไม่ควรใช้ ก็เหมือนการ์ดยูกิไงที่การ์ดบางใบมันเก่งเกินไป ไม่ได้ถึงขั้นห้ามใช้ตลอดไป ยังไงมันก็มีโอกาสกลับมาให้ใช้อยู่ดี (อย่างแบล็คโฮล-*- มันกลับมาได้เลย) ชื่อเรียกต่างกันแต่จุดประสงค์การปฏิบัติก็แบบเดียวกัน

เรื่องการจัด Tier เนี่ย ou bl uu ในบ้านเราก็ไม่เหมือนเขาแล้ว(บางตัว) จะอิงมาตรฐานเดียวกันก็ยังไงๆอยู่นะ อยากจะหามาตรฐานใหม่มันก็ต้องมีจุดเริ่มต้น ซึ่งก็คือ จะเิริ่มต้นด้วยอะไรก่อน ปรับ/ลดยังไง  ตัวใช้ยังไง

• 3 weeks later...

ล่าสุดตอนนี้ smogon ไปๆมาๆมันไม่ discuss ตัวต้องโยนไป Uber กันแล้ว ไปๆมาๆกลายเป็นตัวไหน counter ตัวไหน

มันเรียง(ที่เห็นล่าสุด) โบมันด้า -> ไคริว -> ลาทิออส -> บาจาโมะ -> ซากุราปิส

แล้วตัวที่โดนโยนไป Uber อย่าง Gen ที่แล้วอย่าง กาบริอัส โบมันด้า มิว ไม่มีใครพูดถึงพวกมันเลยว่าเก่งเกินไป ขนาด Lati@s คู่ ก็ยังไม่มีใครบอกว่าเก่งเกิน...

มิวมีข้อดีแค่เรียนท่าได้มหาศาลน่ะครับ ส่วนสเตตัสงั้นๆ - -

ผมหมายถึงงั้นๆถ้าเทียบกับยูเบอร์ตัวอื่นๆน่ะครับ  - -

stat 100 ทุกค่าเนี่ยนะครับงั้นๆ

นั่นสิครับ 100 ทุกค่านี่รวมแล้วก็ 600 นะครับ โปเกมอนร่างสุดท้ายที่เก่งๆ หลายตัว

ยังมีค่ารวมไม่ถึง 600 เลย :pika05:

จริงอยู่ที่มันอาจไม่มีค่าที่เด่นออกมา แต่มันก็ไม่มีค่าที่ด้อยจนทำให้เป็นจุดอ่อนนะครับ

Guest bulbabenz

นั่นสิครับ 100 ทุกค่านี่รวมแล้วก็ 600 นะครับ โปเกมอนร่างสุดท้ายที่เก่งๆ หลายตัว

ยังมีค่ารวมไม่ถึง 600 เลย :pika05:

จริงอยู่ที่มันอาจไม่มีค่าที่เด่นออกมา แต่มันก็ไม่มีค่าที่ด้อยจนทำให้เป็นจุดอ่อนนะครับ

เดี๊ยวจะยาว ขอปิดงาน และเอาเท่าที่รู้

มิว 100 ล้วนนั้น ดูเหมือนจะไม่น่าเป็นUber ได้

แต่ด้วยความที่ติดได้ทุกท่า มันทำให้เกิดการคอมโบท่าที่นรกแตกขึ้นมาได้ หนึ่งประการ

แล้วก็ 100 ล้วนนี้ เผน ๆ ถ้าฝ่ายรุกอาจไม่เท่าไหร่

แต่ถ้าเป็นฝ่าย stall ล่ะ นรกขริง ๆ ครับ แพ้ไม่กี่ธาติด้วย

ถ้าคิดไม่ออกก็ ลองไปส่องนังเซเรบี้ นังจิราชิดู....ขนาดพอแพ้ธาติเยอะนะน่ะ...

อีกตัวนึงที่ไม่พ้นคือ มานาฟี่ด้วย....

**แว่บออกไปด้วยความโกรธแค้นเหล่าเลเจ้นร้อยล้วน**

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.