Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

(。◕‿◕。) Happy Birthday To... Pokemon Basic Webboard (。◕‿◕。)

Nameless-san

Recommended Posts

อ่า ก็ไม่มีอะไรมากแหละนะ

เราก็อยู่เป็นสมาชิกของเว็บบอร์ดแห่งนี้ (ด้วยความหน้าตาใสซื่อ)

มาสักระยะหนึ่งแล้ว

ก็ เอาง่ายๆละกัน

ขอให้บอร์ดนี้อยู่กับคนที่ชอบโปเกมอน (อย่างเราๆ) ไปนานๆละกัน

ก็ไม่มีอะไรจะสาธยายมากมายอะไรนักนะ

เชิญตามสบายเลยจ้า

ใครจะบอกอะไรกับใครในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ก็เชิญตามสบายเลย

ด้วยรักจากใจ

Dragonnizii :) [quilava]

สมาชิกหน้าตาใสซื่อ(?)ประจำเว็บบอร์ด

ผูกพันครับ

ผูกพันกับโปเกม่อน

ผูกพันกับคนทำเว้บไซต์

ผูกพันกับคนในเว็บไซต์

ผูกพันกับเพื่อนๆทุกคนในเว้บบอร์ด

ผมอยู่ที่นี่มาตั้งแต่น้องเล็ก  เป็น member ที่ป่วนเรื่อยไป  และก็เติบโตขึ้นในสังคมที่นี่

หลายครั้งที่ผมป่วนจนได้เรื่อง  แต่มันก็แลกมากับการเป็นผู้ใหญ่ของผม

ผมโตพอจนได้เป็นผู้ช่วยเหลืองานของเว็บไซต์   แต่ถึงกระนั้น   ผมไม่อยากให้ทุกคนคิดว่าผมเป็น staff (หรือตอนนี้คือ admin)   แต่อยากให้คิดว่าเป็น โน้ต  น้องโน้ต  พี่โน้ต  คุณชาโดว์  เหมือนเดิมมากกว่า  แค่มีหน้าที่เพิ่มในการดูแลทุกคนแค่นั้นเอง

สุดท้ายนี้ สิ่งที่ผมแคร์ที่สุดคือคนในเว็บบอร์ดแห่งนี้  ถ้ามีอะไรไม่สบายใจก็บอกผมได้ตลอด

ถ้าใครมีเมล์ผม จะเห็นว่าผมไม่ได้ออน  ไม่ต้องตกใจ  ทักทะลุมาเลย

ใครไม่มี  ขอคนอื่นได้  หรือจะ pm ได้   คุยกันได้ครับ

ปล. เก๋  วันนี้เป็นวันเกิดเว้บไซต์นะ ไม่ใช่เว็บบอร์ด 

ดีใจนะที่ได้อยุ่บอร์ดนี้

ได้มีความสุขกะน้องๆทั้งหลาย

และอยากให้บอร์ดนี้อยู่ไปเรื่อยๆ เก็บความทรงจำที่ดีไว้แบบนี้ไปเรื่อยๆตราบนานเท่านาน

อยู่ที่นี่สนุกดีแหละ

ไปๆมาๆก็คลิกเข้ามาซะทุกวัน

ขอบคุณฟลุคกี้ที่ดึงพี่เข้าเช้าท์ไม่งั้นก็คงเป็นปลิงต่อไป XD

ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆคน :]

ก็นะ

รู้จักมาบ้านหลังนี้มาตั้งแต่สมัยเป็นสีส้ม

แต่เข้ามาอยู่อย่างจริงๆจังๆก็ประมาณ พ.ค. 2551

ได้รู้จักเหล่าคนที่ชอบโปเกมอนด้วยกัน

มีเรื่องราวเกิดขึ้นมากมายในบ้านหลังนี้

ทั้งเรื่องสนุก เรื่องเครียด เรื่องเศร้า เรื่องชวนโมโห และอีกมากมายนับไม่ถ้วน

ดีใจที่ได้อยู่บ้านหลังนี้ ซึ่งเปรียบเสมือนเป็นบ้านหลังที่ 2 ของเรา

ขอให้บ้านหลังนี้จงอยู่ไปนานๆจนรุ่นลูกรุ่นหลานเลยนะ (ฮา)

ถึงจะรู้จักทุกคนมาแค่ประมาณ 4 เดือน

แต่ก็ผูกพันมาก อยู่ด้วยกันตลอดไปนะครับทุกคน

--------------------

ตอนแรกเป็นแค่คนพเนจรที่หาข้อมูลโปเกมอนไปทั่ว จนกระทั่งมาเจอที่อยู่เป็นหลักแหล่ง(ที่นี่)

ตอนเข้ามาครั้งแรก แค่มาหาข้อมูล จนหาข้อมูลเสร็จก็ไปอ่านกระทู้อื่นเล่นๆ แล้วรู้สึกว่าทุกคนดูเป็นกันเองมาก

แล้วตัวเองก็พอมีความรู้เรื่องโปเกมอนพอสมควร เลยตัดสินใจสมัครบอร์ดเพื่อช่วยตอบปัญหา+แบ่งปันประสบการณ์

รู้ตัวอีกทีก็กลายเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดนี้ซะแล้ว

ขอบคุณทุกคนที่แอดผมเป็นเพื่อนจากกระทู้แนะนำตัว(ตอนนี้ผมมีเพื่อนคุยโปเกมอนแล้ว)และบอกกล่าวสิ่งดีๆให้ผมนะครับ

>>>>>ssp_perth@hotmail.com<<<<<

แอดไปคุยกันเยอะๆนะครับ(เจอกับผมตอนแรกอย่างงล่ะ เป็นไปหลายรายแล้ว)

นี่เป็นกระทู้ที่ 400 ของผมพอดีเลย

ผูกพันครับ

ผูกพันกับโปเกม่อน

ผูกพันกับคนทำเว้บไซต์

ผูกพันกับคนในเว็บไซต์

ผูกพันกับเพื่อนๆทุกคนในเว้บบอร์ด

ผมอยู่ที่นี่มาตั้งแต่น้องเล็ก  เป็น member ที่ป่วนเรื่อยไป  และก็เติบโตขึ้นในสังคมที่นี่

หลายครั้งที่ผมป่วนจนได้เรื่อง  แต่มันก็แลกมากับการเป็นผู้ใหญ่ของผม

ผมโตพอจนได้เป็นผู้ช่วยเหลืองานของเว็บไซต์   แต่ถึงกระนั้น   ผมไม่อยากให้ทุกคนคิดว่าผมเป็น staff (หรือตอนนี้คือ admin)   แต่อยากให้คิดว่าเป็น โน้ต  น้องโน้ต  พี่โน้ต  คุณชาโดว์  เหมือนเดิมมากกว่า  แค่มีหน้าที่เพิ่มในการดูแลทุกคนแค่นั้นเอง

สุดท้ายนี้ สิ่งที่ผมแคร์ที่สุดคือคนในเว็บบอร์ดแห่งนี้  ถ้ามีอะไรไม่สบายใจก็บอกผมได้ตลอด

ถ้าใครมีเมล์ผม จะเห็นว่าผมไม่ได้ออน  ไม่ต้องตกใจ  ทักทะลุมาเลย

ใครไม่มี  ขอคนอื่นได้  หรือจะ pm ได้   คุยกันได้ครับ

ปล. เก๋   วันนี้เป็นวันเกิดเว้บไซต์นะ ไม่ใช่เว็บบอร์ด   

อ้าวหรอ พี่โน้ต ขอบคุณที่เตือนคะพี่ T^T เพราะไม่รู้เลยจริงๆ

-------------------------------------------------

รู้สึกขี้เกียจแก้ไขข้อความทันทีทันใดในตอนนี้

แต่ก็เอาเถอะ จะเล่าประสบการณ์ที่ผ่านมาที่เราอยู่ที่นี่ก็แล้วกัน

--------------------------------------------------

ตอนแรก มีหมู่เพื่อนๆในเกมๆหนึ่ง พูดถึงเรื่องเกมโปเกมอนกันหมดเลย เราก็เลยถามไปว่า "มีเว็บโหลดเกมโปเกมอนหรือเปล่า" เขาก็เอามาให้ แล้วเราก็เล่น บางทีเล่นจนติดมากอ่ะ (แต่ไม่ได้ถึงขั้นขี้เกียจนะคะ) ก็เลย ไปหาข้อมูลเกมโปเกมอนเนี่ย หาในอากู๋ (Google) ก็เจอเว็บต้นตำหรับของเว็บบอร์ดแห่งนี้ (ไม่รู้เรียกว่าไรนะ แต่ก็เอาเถอะ) เราก็เลยคิดว่า ข้อมูลน่าสนใจมากๆเลย ก็เจอบอร์ดเก่าของเว็บนี้ ก่อนจะมาเจอบอร์ดฟ้าๆนี่ ก็เจอะบอร์ดเขียว ก็สมัคร กลับไม่มีใครอยู่ และเพิ่งรู้ว่า เว็บนี้ย้ายบอร์ดมาแล้ว ก็ตามมาจนถึงที่นี่ เราก็สมัคร

ยังคงจำได้ไหม เราใช้ชื่อนามแฝงว่าอย่างไรในตอนนั้น "มังกรสีคราม" ไงละ

พอมาถึงที่นี่ ทุกคนก็รู้ว่า เราคือสมาชิกใหม่ของที่นี่ ทุกคนก็ทักตามธรรมเนียม แต่ก็รู้สึกแปลก เมื่อ...

มีคนมาขายขนมจีบเราตั้งแต่เจอกันเลย -*-

มีพี่คนหนึ่ง บอกเราว่า ไม่ต้องสนใจคนๆนั้น เขาขายขนมจีบไปทั่วแหละ เราก็ถามๆเนอะ ว่าแต่ละคนชื่ออะไรกันบ้าง ก็เลย ไปแนะนำตัวและไปดูของคนอื่นด้วยว่าชื่ออะไรบ้าง (ใช้เวลา 2 เดือนในการจำและเรียกชื่อคนๆนั้น)

อยู่ช่วงแรกๆ จะปรับตัวยากมากๆ สภาพแวดล้อมเอย คำศัพท์เอย (เป็นเว็บบอร์ดแห่งแรกที่ปรับตัวอยากเพราะคำศัพท์ เช่น เมะ เคะ ซึน เป็นต้น) ผู้คนบ๊องๆเอย (บ๊องจริงแหละ แต่ก็ไม่ว่าอะไร) และอื่นๆอีกเยอะ -*-

อยากจะบอกว่า เราเป็นคนปรับตัวยากนะคะ ต้องทำใจ

แล้วหลังจากนั้น ก็ไปติดเกมออนไลน์ 2 อาทิตย์ ก็กลับมา เจอพี่คนขายขนมจีบเก่งๆนั่นอีกครั้ง -*- (ทุกคนคงรู้แน่ๆเลย) ก็ไม่รู้อยู่ดีว่าใคร

เพราะตอนกลับมาครั้งนั้น จำได้แค่พี่นกเพียงคนเดียวคะ (บางคนก็จำชื่อได้นะคะ แต่ไม่รู้ว่าคนไหน) ก็ต้องปรับสภาพแวดล้อมใหม่อีกครั้ง แต่ก็ผ่านไปด้วยดี

ถึงตอนนี้ จะอยู่หลายบ้านมากๆ แต่ก็มีความสุขดีคะ

ก็ถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่ และก็ไม่รู้เรื่องในหลายๆเรื่อง

พอได้มานั่งคุยทุกวัน ทกุวัน

เหมือนกับว่าตัวเองได้รู้เรื่องต่างๆมากขึ้น

ได้เรียนรู้สิ่งใหม่ๆมากมาย

ก็ผมก็ไม่มีไรจะพูดมาก ก็เป็นแค่คนใหม่ซะด้วย

แต่ผมก็อยากพูดว่าผมจะอยู่ที่นี่

เท่าที่ผมจะอยู่ได้ละกันนะฮะ

ก็อยุ่มาจะ3ปีได้แหละ^^~

ดีใจที่ได้อยู่บรอดนี้น่า่ เพราะทำให้รู้จักกัับใครๆหลายๆคน

ได้แบ่งปันสิ่งดีๆร่วมกัน ได้หัวเราะด้วยกัน

มันความรุ้สึกแบบว่าบรรยายได้ไม่หมดจริงๆ

แต่ก็คงพูดได้ว่าไม่เสียใจเลยที่ได้มารู้จักPKbasic!!!!~

ต้องแนะนำตัวซักนิ้ดนะ ชื่อโก้นะคับผม เป็นผู้ให้กำเนิดเว็บนี้ขึ้นมา ( แต่ตอนนี้ไม่ได้เป็นWebmasterแล้ว เนื่องด้วยเหตุผลส่วนตัวบางประการ :P แต่มาเร่ร่อนเป็นระยะๆ ^^")

สำหรับเว็บPokemon-Basic เชื่อว่าเป็นเว็บหลายๆคนผูกพันกันอย่างมาก ตั้งแต่สมัยเด็กๆนานมาแล้ว (ตอนนี้จากคนที่โก้รู้จักตอนที่เขาเรียนอยู่ประถม กำลังหรือขึ้นม.ปลายแล้วก็มี) ฉะนั้นจึงไม่อาจปฏิเสธได้ว่า เว็บนี้คงมีส่วนร่วมในชีวิตของใครหลายๆคนมากเลยทีเดียว

เนื่องจากวันนี้เป็นวันเกิดเว็บ จึงขอหยิบภาพประวัติศาสตร์สมัยละโว้ เอ้ย! สมัยก่อนมาให้ดูภาพนึงละกัน  :pika01:

Uploaded with ImageShack.us

เป็นภาพที่โก้ ใช้ชื่อว่า "เวอร์ชันที่5 ของเว็บ" ... เป็นภาพที่เก่าที่สุดเท่าที่เคยมีเก็บไว้ ณ ตอนนี้

จากภาพนี้ ก็ลองมาคิดถึงปัจจุบันครับผม... เวลาก็ผ่านมานานแล้ว และเว็บยังอยู่ต่อไปได้

ส่วนหนึ่ง เชื่อว่าเป็นเพราะมี "พวกเรา" อยู่ :)  เพราะเว็บนี้ขาดพวกเราที่กำลังอ่านข้อความนี้อยู่ เว็บนี้ไปไม่รอดแน่ๆ

ฉะนั้นในวันเกิดเว็บนี้ ก็เลยอยากบอกว่า "พวกเราทุกคนสำคัญนะ!" :pika01: และขอบคุณStaffทุกคนที่ยอมเหนื่อย ยอมสละหลายๆอย่าง แรงกายแรงใจ เพื่อให้เว็บนี้ยังคงอยุ่ และเป็นที่ที่หลายคนอยู่อาศัยถึงทุกวันนี้

สำหรับสมาชิกเว็บบอร์ด.... ถึงแม้โก้อาจไม่ได้รู้จักแต่ละคนเป็นการส่วนตัวแล้ว แต่ก็ขอบคุณทุกๆคนที่มาเป็นส่วนหนึ่งของเว็บ เป็นส่วนหนึ่งของที่นี่นะครับ :)

ขอบคุณทุกๆคนที่ทำให้Pokemon-Basicในวันนี้ครับ  

ปล. ดีใจที่มีคนจำวันเกิดเว็บได้ จริงๆนะ  ตอนแรกก็มาดูตอนเที่ยงคืน ยังไม่มีคนตั้ง.. เกือบตั้งเองแล้วตอนนั้น 55+ ขอบคุณเน้อ

ปล2. เว็บนี้กี่ขวบเอ่ย? ใครรู้บ้าง  (พอแจกโปเกดอลล่าร์ เป็นของรางวัลสัก1แต้มให้แก่คนตอบถูกคนแรกไหมอะ ^^" )

กำลังว่าจะตั้งกระทู้เลย มาเจอกระทู้นี้เข้าซะก่อน

ก็นะ...เราอยู่เว็บนี้มาตั้งแต่ยังไม่ขึ้น ป.6

เป็นหนึ่งในสองเว็บบอร์ด ที่เรารู้สึกประทับใจมากที่สุด

และเป็นเพียงเว็บเดียว...ที่ทำยังไงเราก็ทิ้งไม่ลง

ได้เจอ"เพื่อนแท้"หลายๆคนที่นี่

ได้คุยเรื่องโปเกมอนด้วยกัน

ได้ทำสไปรท์แล้วเอามาแลกกันดู

ได้ฝึกวาดรูป แต่งฟิค

และอีกหลายๆอย่าง ที่บรรยายไม่หมด

ถึงแม้ปัจจุบันตัวบอร์ดจะเปลี่ยนไป

สมาชิกจะเปลี่ยนรุ่นไป

เราจะโพสในบอร์ดน้อยลง

และอะไรๆจะไม่เหมือนเดิม

...แต่ลึกๆแล้วเราก็ยังรักเว็บนี้อยู่ดีนะ

##########

ปล. ความทรงจำไม่รู้ลืม ในครั้งแรกที่เข้าเว็บนี้

โดนเว็บมาสเตอร์โกโก้ หลอกว่า "คลิกเข้าเว็บบอร์ดได้ที่นี่"

แต่จริงๆแล้วมันรีไดเร็กต์กลับมาหน้ากฎเว็บบอร์ด

ให้เราไปอ่านใหม่ว่า จะเข้าเว็บบอร์ดต้องจิ้มจากลิงค์ที่มุมขวาบนเท่านั้น... orz

HBD ครับ

บังเอิญมากๆ ที่สมัครสมาชิกในวันคล้ายวันเกิดเว็บ PKBasic พอดี (จำวันเกิดไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆ)

ปล2. เว็บนี้กี่ขวบเอ่ย? ใครรู้บ้าง  (พอแจกโปเกดอลล่าร์ เป็นของรางวัลสัก1แต้มให้แก่คนตอบถูกคนแรกไหมอะ ^^" )

เดาว่า 8 ปีมั้งคับ นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 555+

สุขสันต์วันเกิด บ้านหลังแรกในเน็ตของผม

เพราะมีที่นี่ ผมถึงได้เจอปุ๊บปั๊บ

เพราะมีที่นี่ ผมถึงได้เล่นโปเกมอนโดยไม่ต้องพึ่งหนังสือบทสรุป

เพราะมีที่นี่ ผมถึงได้รู้จักคำว่า"ดองนิยาย"

ผมได้พบกับผู้คนมากมายที่นี่

ถึงผมจะเคยทิ้งบอร์ดนี้ไป แต่ก็ยังหน้าด้านกลับมาอีกเพราะได้ข่าวแบล็คไวท์

ก็เลยคิดว่า ถึงตอนนี้คงอยู่บอร์ดนี้ได้ตลอดไปแล้วล่ะ

ขอบคุณนะ พีเคเบสิคบอร์ด

Guest bulbabenz

ก็อยู่เว็บบอร์ดนามว่าพีเคเบสิกมาได้ปีกว่าแล้ว

ไวเหมือนโกหก และไม่คิดว่าจะเปลี่ยนใจ จากเกลียดยิ่งกว่าอะไร เป็นอยู่ทุกวันอย่างไม่ขาดได้

ยอมรับว่าได้อะไรหลาย ๆ อย่างจากที่นี่

และคงจะเสียดายไปอีกนาน ถ้าไม่มาอยู่ที่นี่

แม้ว่าอดีตจะเลวร้าย แต่ปัจจุบันนี้ก็ดีขึ้นเยอะแล้ว

หวังว่าบอร์ดจะดีขึ้นต่อไป และอยู่ต่อไปจนถึงวันสุดท้ายที่โปเกมอนอยู่ในโลกนี้~!

อยู่บอร์ดมาได้ปีกว่าเช่นกัน...

บอร์ดนี้ให้อะไรหลายอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นความอบอุ่น ความสนุก และอื่นๆอีกมากมาย

บอร์ดนี้ยังทำให้รู้จักอะไรอีกหลายอย่างไม่ว่าจะเป็นซิมูเลเตอร์ที่เรียกว่า"โปเกมอนออนไลน์"

การ์ตูนโปเกมอนที่เรียกว่า"โดจินโปเกมอน"

นิยายโปเกมอนที่เรียกว่า"ฟิคโปเกมอน"

ซิกเนเจอร์ที่แสดงความเป็นเจ้าของเอาไว้ชัดเจนหรือ"เทรนเนอร์การ์ดและยูสเซอร์บาร์"

ขอขอบคุณบอร์ดนี้และสมาชิกมากๆ ถ้าไม่เจอบอร์ดนี้รับรองตี้เหงาตายไปนานแล้ว TwT"

สมาชิกหน้ากึ่งเก่าสมัยปลายบอร์ดฟ้า สมัครเข้าบอร์ดนี้ในวันที่ 11สิงหาคม พุธศักราช2552 นับเป็นเวลา1ปี 6เดือน 22วัน โดยประมาณ เคยฉลองวันเกิดในบอร์ด2ครั้ง(4มกรา) ผูกพันกับบอร์ดนี้มาก และได้สร้างชื่อเสียงอันโด่งดังไว้มากมาย(เรอะ) ตอนนี้ชาวบอร์ดรู้จักกันในนามของโปรสุดหล่อ ลูกศิษย์พี่นินหูดำ HBDเว็บไซต์ด้วยละกันนะครับ

ขอบคุณสำหรับ 6 ปีที่ผ่านมานะ...

ขอบคุณเว็บนี้ ที่ทำให้คนที่มีแต่ร่างกาย หัวใจ และความฝันอย่างผมได้มีที่พักพิง

ขอบคุณเว็บนี้ ที่ซึ่งเป็นแหล่งรวบรวมเหล่าผู้คนที่ชื่นชอบในโปเกมอนเหมือนๆกัน และทำให้ผมได้พบ"เพื่อนๆทุกคน"

ขอบคุณเว็บนี้ ที่ยังคงดำรงอยู่มาจนถึงทุกวันนี้

และที่สำคัญ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนในเว็บนี้ ที่ซึ่งเป็นส่วนเติมเต็มให้เว็บนี้มีชีวิตชีวา

ขอให้เว็บพีเคเบสิกนี้จงอยู่คู่เหล่าคนรักโปเกมอนอย่างพวกเราต่อไปตราบนานเท่านานครับ

อืม... เคยเป็นปลิงอยู่ที่นี่สมัยบอร์ดอินแหละ ฮ่าฮ่า~

มาเปิดเผยตัวจริงๆจังๆก็ช่วงมิ.ย.53

จะว่าไปก็เกือบปีนึงแล้วเนอะ ที่มาสิงที่นี่ ฮ่ะฮ่ะฮ่ะ

เป็นบอร์ดแรกที่ผมรู้สึกว่า ไม่มี"เกรียน"แบบหลายๆบอร์ดที่เคยสิงมา

ขอบคุณ GF นินเทนโด และคุณซาโตรุ อิวาตะ ที่ให้กำเนิดซอฟต์แวร์เล็กๆที่เรียกว่า"พ็อกเก็ต มอนสเตอร์"ขึ้นมา ถ้าไม่มีคนเหล่านี้ บอร์ดนี้คงไม่สามารถดำรงอยู่ได้

ขอบคุณพี่นิน ที่ลากผมเข้าสู่สังคมออนไลน์แบบนี้ได้

ขอบคุณสมาชิกทุกคนในเว็ปนี้ ที่ทำให้มันไม่เฉาจนเกินไป (ฮา)

และท้ายสุด... ขอบคุณบอร์ดนี้ ที่มอบหลายสิ่งหลายอย่างให้แก่ผมครับ

และสุดท้าย ขอให้บอร์ดนี้อยู่คู่พวกเราตราบฟ้าดินสลายครับผม!!

ขอบคุณฟลุคกี้ที่ดึงพี่เข้าเช้าท์ไม่งั้นก็คงเป็นปลิงต่อไป XD

ผมก็แค่ทำหน้าที่เมมเบอร์เก่าที่ดีเองครับพี่มายด์ (ฮา)

จะว่าไป แต่ก่อนเรียกพี่มายด์ว่า "มายด์" เฉยๆนี่เนอะ ฮ่าฮ่า XD

ผมรุ้จักบอร์ดนี้ตั้งแต่เมื่อไรหว่า? รู้สึกตอนนั้นมันมีทั้งบอร์ดเขียวส้มฟ้า(เหลืองด้วยมั้ย??) มั่วไปหมด

จำได้ว่าตอนนั้น ปอห้า เอ๊ะ รึปอหก

จนบัดนี้ จะขึ้น มอหกแล้ว

เร็วจริงๆกาลเวลาเนี่ย

จากตอนนั้นที่บ้าโปเกม่อนสุดๆ

จนตอนนี้ที่ เอ่อ ยังบ้าอยู่นะ แต่ขอหยุดแค่ภาคเอเมรัลด์ กับไฟร์เร้ดลีฟกรีน เพราะหลังจากนั้นก็แทบไม่ได้สนใจอีกเลย ฮ่าๆๆ

ก็ นานแล้วนะครับ จากมนุษย์ที่เคยปั๊มบอร์ดจนเรียกได้ว่ารู้จักทุกคน

ตอนนี้เริ่มแปรสภาพเป็น ใครหว่า นานๆโผล่มาที

อยากจะออกๆไปให้พ้นๆนะครับ แต่ก็ออกไม่ได้

เรียกว่าอะไรดีล่ะ ไม่ได้ผูกพันกับคนแล้วล่ะ แต่ผูกพันกับบอร์ดมากกว่า

ผมไม่รู้จักขอบคุณใครดีครับ เอาเป็นว่าขอบคุณโชคชะตา และขอบคุณทุกคน ที่ทำให้ผมเคยไม่อยากออกจากบอร์ดมาแล้วครั้งนึง (และจนถึงปัจจุบัน)

รักบอร์ดนี้นะครับ จะอยู่กับบอร์ดนี้ต่อไป

จนกว่าวันที่บอร์ดนี้จะหายไปนั่นแหละครับ

ที่อยากจะบอกก็คือ ผมอยู่เว็บโปเกม่อนเบสิค มาตั้งแต่สมัยม.4 เป็นขาจรตั้งแต่สมัยบอร์ดส้ม และพึ่งจะมาเป็นเมมเบอร์หลักเต็มตัวก็ตอนอินวิชั่นพลัสนี่ละ ผูกพันธ์กับที่นี่มากครับ และเป็นสถานที่หลักของผม ในโลกอินเตอร์เน็ต ไม่มีที่ไหนสุขใจเท่าอยู่ที่นี่ละ

ปล.งานมีตจะมีอีกไหม อยากเจอหน้าทุกคนในบอร์ดอีกครั้ง  :pika01:

สมาชิกหน้ากึ่งใหม่ใสกิ๊ง ( ◕‿‿◕ )

อาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2553 23:15 น.

ไม่กี่เดือนเอง  :pika01:

แต่บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ผมเข้าบ่อยที่สุดในตอนนี้ เลยละครับ = ="

ก็ขอขอบคุณที่มีบอร์ดนี้ขึ้นมานะครับ

เนื่องจากที่รร.ไม่ค่อยมีคนเล่นโปเกม่อน ผมก็ได้เสาะหาเว็บโปเกม่อนไทยอย่างแท้จริง ซึ่งแน่นอน กูเกิลให้ลิงค์โปเกม่อนเบสิกมาก่อนเลย เลยลองคลิ๊กเข้ามาแล้ว.. เป็นบอร์ดเหลือง แล้วมีลิงค์ให้คลิ๊กต่อมาว่าเปลี่ยนบอร์ดแล้ว มาโผล่บอร์ดอินวิแล้วก็มีลิงค์ต่ออีกรอบหนึ่งว่าเปลี่ยนบอร์ดแล้ว เลยคลิ๊กตามมาเจอบอร์ดนี้ ข้อมูลเยอะแยะมากมาย โพสต์แรกที่บอร์ดนี้คือ โพสต์นี้ ครับ

ตอนนี้มีความผูกพันกับบอร์ดนี้มาก วันไหนไม่ได้เข้าแทบลงแดงประมาณนั้น

ยังไงก็ขอขอบคุณมากนะครับที่มีบอร์ดนี้ขึ้นมา จากใจเลยทีเดียว :)

ถ้าผมย้อนเวลาไปได้คงไม่ให้การเปิดตัว NB มันสาหัสเกินน่ะนะ... อันนั้นเหมือนเป็นการสร้างอคติมากกว่า :pika04:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.