Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Wallpaper Gen 5 สไตล์มินิมอล - เพิ่มแมวม่วง วุ้นเขียว และนากฟ้า

VVITch

Recommended Posts

:pika01: ในนี้ใครรู้จักรูปภาพแนวมินิมอล (Minimal) บ้างเอ่ยย...

ความหมายของ Minimal (ยาวนะ)

http://tinyurl.com/63et2z4

"Wikipedia (ไทย) : จุลนิยม"

.

.

.

ไปเจอคนที่วาดงานแนวมินิมอลนี้มา แล้วเกิดมีแรงบันดาลใจอยากทำบ้าง ก็เลยทำซะเลย~ ^-^ /

ทั้งหมดนี่ทำด้วยโปรแกรม Inkscape ครับ โปรแกรมแนวเวกเตอร์แบบ Illustrator แต่เป็นของฟรี

Wallpaper นี้ ทำมาแจกให้ฟรีๆ ครับ จะมาอัพเดทให้เรื่อยๆ โดยผมเริ่มจาก Gen 5 ก่อนจนครบทุกตัว

พอครบ Gen 5 แล้วก็ไปทำ Gen 4-3-2-1 ไล่ไปเรื่อยๆ จนครบทุก Gen ครับ

*เพื่อความสะดวกในการโหลด จึงขอยกตัวอย่างมาแค่น้อยๆ ส่วนรูปอื่นๆ ให้คลิกที่หัวข้อ Generation

ได้เลยครับ เป็นแบบ widescreen 16:9, ขนาด 1920x1080 ทุกรูป

Generation V

snivy_by_vvitch-d3bopoi.pngtepig_by_vvitch-d3boph2.pngoshawott_by_vvitch-d3bopah.png

Generation IV

LOCKED :pokeball-s:

Generation III

Generation II

Generation I

ข้อควรทราบ : ตอนนี้ปิดรับ Request แล้ว แต่ยังให้เสนอแนะโปเกมอนกันเข้ามาได้ ส่วนจะทำรึเปล่านี่อีกเรื่องครับ

เดี๋ยวนี้หาเวลาว่างมาทำแทบจะไม่ได้จริงๆ ครับต้องขออภัยด้วย... แต่ถึงยังไงก็อยากทำต่อให้ครบนะครับ

To do list:

- cozesta >> #643 - Reshiram *100%

- shadow_of_ching >> #553 - Krookodile (วารุเวียล)

- Standalone >> # 534 - Conkeldurr (รูบุชิน)

- jomjeerath >> # 392 - Infernape (โกกาซารุ) *ใหม่, พิเศษ

- bluewind >> #648 - Meloetta ร่างเอเรีย *ดองไว้ก่อน

• Replies 54
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• VVITch

17

• SKYNET

6

• Loveless Nova

5

• Porygon-Ω

3

ขอตัวเทพของผมก่อนเลยครับ :)

วารุเวียล (ตุ๊เข้น้อยร่างสาม)

Guest bulbabenz

หนักใจเล็ก ๆ ว่าจะเอาตัวไรดี

ถ้าไม่สาหัสเกินไป ของคริมกัน(Druddigon)ละกันครับ

เห ไม่ได้งั้นเรอะ

งั้นก็...

No 555 ฮิฮิดารุมะ (Darmanitan) ละกันครับ

ขอ Agirudaa อะครับ(แมลงไวร่าง2 ที่หน้าสีแดงๆ)

รีเควสวอลแฟนโผมมม

*โดน Focus Blast อัดเต็มท้อง*

ซาไนท์ (No 282 Gardevoir) ครับ

No Gen 1-4 นะจ๊ะ

งามดี รีเควสด้วย =w=+

Mijumaru (Oshawott)

กำลังนั่งทำอยู่พอดีเลยอะ ตัวนี้ =w=

ทางนี้ขอด้วยนะคะ

[587] Emolga (อีโมก้า)

ปล. ถ้าทำเสร็จแล้ว อยากให้เอามาแปะในบอร์ดเลย แล้วให้คนอื่นมาก๊อปๆเอา น่าจะง่ายกว่านะคะ

รีเควสด้วยคนครับพี่วิช :pika01:

เมโลเอ็ตต้า(#648 Meloetta) ร่าง Aria Forme ครับ

ทางนี้ขอด้วยนะคะ

[587] Emolga (อีโมก้า)

ปล. ถ้าทำเสร็จแล้ว อยากให้เอามาแปะในบอร์ดเลย แล้วให้คนอื่นมาก๊อปๆเอา น่าจะง่ายกว่านะคะ

ถ้าหมายถึงแปะเป็นรูปเต็มขนาด คงไม่ได้อะครับ เพราะมันใหญ่มากกกกกก :pika08:

ปล. พอรูปเยอะๆ เป็นร้อยรูปก็คงต้องแปะเป็นลิงค์รวมแทนล่ะนะ

รีเควส #609 Chandelure (แชนเดร่า) ครับผม wwww

ขอเป็นไซส์ 1366x768 อีกชุดได้มะครับ? กลัว 1920x1080 แล้วมันจะเกินขนาดหน้าจออ้ะ XD

รีเควส #609 Chandelure (แชนเดร่า) ครับผม wwww

ขอเป็นไซส์ 1366x768 อีกชุดได้มะครับ? กลัว 1920x1080 แล้วมันจะเกินขนาดหน้าจออ้ะ XD

ตัวเลือก Stretch ช่วยได้ครับ =w= ใน Display Properties ของวินโดวส์

หรือถ้าใช้โปรแกรมดูรูป อย่าง ACDSee หรือ XnView ก็เลือกแปะแบบ Fit to Desktop

ขนาด 1360x768 หรือ 1920x1080 มันก็เป็นสัดส่วน 16:9 เหมือนกันครับ แปะแล้ว

จะไม่ลีบเกินไป ไม่หนาเกินไป : P

เจน 5 งั้นเหรอ...

โดนแย่งรีเควสแฟนหนูไปแล้วด้วยสิ... (Reuniclus)

งั้นรึเควสกิ๊กเบอร์สองในเจน 5 #640 Virizion ก็แล้วกันน่อ โทนสีเขียวๆ ชมพูๆ เก๊าะได้

(หน้าซึนๆ หน่อยได้ยิ่งดี แอร๋)

[me=It's a Kyuuohm]เรื่องมากไปล่ะเอ็ง[/me]

รบกวนขอ Request ด้วยคนนะครับ ><

No.584 ไบวนิลา / Vanilluxe

ขอบคุณครับ :]

ขอหนูชิราชิโน่หน่อยนะจ๊ะ

เง้อ... รู้สึกว่าจะเยอะจนทำไม่ทันแล้วสิ ไม่น่าเชื่อว่าเปิดคราวนี้จะได้รับเสียงตอบรับมากขนาดนี้ :pika08:

งั้นคงต้องปิดรับชั่วคราวก่อนนะครับ แต่ยังไม่ปิดทันทีนะ ปิดหลัง 4 ทุ่มน่ะ ใครอยากขอก็รีบขอกันเข้ามาก่อนได้นะครับ =w="

หมายเลขผิดนิดนึงนะครับ

ตัวของผมหมายเลข 617นะครับผม -w-

อ่า... ก็อปมาจากบรรทัดแรกแล้วลืมแก้อะ ขอบใจที่บอกน่อ =w="

หมายเลขผิดนิดนึงนะครับ

ตัวของผมหมายเลข 617นะครับผม -w-

มาช้าไปครับ เนื่องจากไม่ค่อยเล่นเน็ต :pika02:

ดีไซน์สวยมากครับพี่วิช ส่วนตัวผมชอบมินิมอลรูปมิจุมารุ :pika10:

เอาใจช่วยฮับ อย่างเยอะคงเหนื่อยใช่ย่อย(ฮา= =")

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.