Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

### วันทานาบาตะทั้งที อยากขอพรอะไรดี? ###

เฮียเป็ด

Recommended Posts

รีพลายไหนที่ผม EDIT แล้วแปะหมายเลขไว้ ก็คือรีพลายนั้นได้มีสิทธิ์เข้าไปลุ้นโชคกับเรานะครับ ^^

ไหนๆ พรุ่งนี้ก็วันทานาบาตะทั้งที ขอเล่นอะไรสนุกๆ ละกันครับ

ผมมีเงิน 10 ดอลลาร์ 2 รางวัล, 15 ดอลลาร์ 1 รางวัล, จัดจ์ 1 เดือน 1 รางวัล และแรงค์กำหนดเอง 1 เดือน 1 รางวัล

พร้อมจะแจกในวันทานาบาตะนี้ครับ

โดยกติกามีอยู่ ดังนี้

- เวลาร่วมสนุก คือ วันที่ 7 กรกฎาคม 2554 เวลาเที่ยงคืนตรง ถึงห้าทุ่ม ห้าสิบเก้านาที นับจากเวลาโพสต์ครับ (ขอแค่วันที่เป็นวันที่ 7 กรกฎาคม เป็นใช้ได้)

- ขอพรอะไรก็ได้ลงในรีพลาย จะเอาให้หลุดโลกขนาดไหนก็ได้

- ที่สำคัญ แปะรูปไผ่ไว้ในรีพลายด้วย :psyduck10:

ผมจะนำรายชื่อของทุกท่านที่ร่วมสนุก เข้าสู่ขั้นตอนการสุ่มจับผู้โชคดี 4 รางวัลครับ

พิเศษ : หากพรที่ขอไว้ของผู้โชคดี ทางทีมงานสามารถดลบันดาลได้ (ในมูลค่าไม่เกิน 40 โปเกดอลลาร์ต่อคน) จะได้รับพรที่ขอเป็นรางวัลพิเศษครับ ^^

หมายเหตุ : คงไม่มีใครดวงดีได้สองรางวัลขึ้นไปนะฮะ...  ฉะนั้น 1 คน รับได้แค่รางวัลเดียวฮะ :psyduck10:

แถมท้าย :

106975213

"สนใจจะขอพรกับผมมั้ยครับ?"

106975213

ไม่ละครับเกรงใจ =v=" //เหงื่อตก

ผมเหรอ?

ขออย่างเดียว

お金が欲しい。 QvQ

(อยากได้เงินนนนนนนน //ทุบโต๊ะะะ)

เชื่อว่าอยากได้กันทุกคนนะ ไม่งั้นคงกินแกลบกันไปยาว  :pika01:

อ๊ะ รูปต้นไผ่ =v=

(มีหลินปิง(?)feat.มาด้วยคงไม่เป็นไรนะเออ ๕๕๕๕ )

//เผ่นนนนนน

ไม่ละครับเกรงใจ =v=" //เหงื่อตก

ผมเหรอ?

ขออย่างเดียว

お金が欲しい。 QvQ

(อยากได้เงินนนนนนนน //ทุบโต๊ะะะ)

เชื่อว่าอยากได้กันทุกคนนะ ไม่งั้นคงกินแกลบกันไปยาว  :pika01:

อ๊ะ รูปต้นไผ่ =v=

(มีหลินปิง(?)feat.มาด้วยคงไม่เป็นไรนะเออ ๕๕๕๕ )

//เผ่นนนนนน

ใจเย๊นนนนนนน รอวันพรุ่งนี้ก๊อนนนนนนนนน

106975213

ไม่อยากขอเลยกับตัวนี้... -*-

ใจเย๊นนนนนนน รอวันพรุ่งนี้ก๊อนนนนนนนนน

อ่าวตายละ เผลอฟลัดรีพลายซะงั้น =v=" พรุ่งนี้ต้องโพสใหม่ใช่ไหมอะ??

106975213

ขอเสร็จก็จับกินเลย =w,= หน้าตาน่ากินน่าเคี้ยวเล่น..

งั้น ผมขอก่อนเลยละกันนะครับ ^^

"ขอให้ผมชนะกิจกรรมนี้ และได้โปเกดอลเยอะๆ หรือไม่ก็แรงค์ด้วยเถอะ สาธุ"

เอ้า รูปไผ่

Uploaded with ImageShack.us

รูปไผ่สุดยอดมากครับ...

หมายเลข 1 นะครับ ^^

ตอนนี้นึกออกแล้วว่าจะขออะไรดี

ขอให้ได้ซื้อ 3DS พร้อมกับเกมโปเกมอน ได้สักวัน

ไม่ก็เป็น PS Vita ไปเลยก็ได้ =w=

หรืออย่างน้อยที่สุด ก็ซื้อเกมโปเกมอนภาค b/w ได้สักตลับก็ยังดี

แล้วนี้ก็ ไผ่..

...BAMBOO ก็แปลว่าไผ่นี่ หรือใครจะเถียง? 55555+

เอิ่ม... แบมบู... ไผ่ก็ไผ่ฟะ!!

หมายเลข 2 นะครับ

ขอพรอะไรก็ได้สินะ...

ทั้งหมดที่ขึ้นชื่อว่ารางวัลเอย จงตกมาอยู่กับข้าพเจ้า :pika01:

ขอได้แบบว่า ไม่โลภเลย.. จริงๆ =w="

หมายเลข 3 นะครับ

ขอเงิน!!

เอา 40 โปเกดอล!!

ไม่เกินมูลค่านะเออ

เออ... ไม่เกินจริงๆ = ="

หมายเลข 4 นะครับ

ขอให้ไม่ถูกรางวัล ขอให้ดวงดีขึ้นกว่าปีที่แล้ว...

ฉันเองก็อยากจะจับได้เซียมซีเบอร์ 5 ไม่ก็ 7 หรือ 9 บ้างนะเหวย...

ฮือ...

น้ำตาโอมย้อมต้นไผ้เป็นสีเลือดเลยเห็นมั้ย!!!!

สรุปเจ๊จะเอารางวัลมั้ยเนี่ย? =3=" (โดนแย่งมุกไผ่จาก #1 สินะ)

หมายเลข 5 นะครับ

โดยกติกามีอยู่ ดังนี้

- เวลาร่วมสนุก คือ วันที่ 7 กรกฎาคม 2554 เวลาเที่ยงคืนตรง ถึงห้าทุ่ม ห้าสิบเก้านาที นับจากเวลาโพสต์ครับ (ขอแค่วันที่เป็นวันที่ 7 กรกฎาคม เป็นใช้ได้)

- ขอพรอะไรก็ได้ลงในรีพลาย จะเอาให้หลุดโลกขนาดไหนก็ได้

- ที่สำคัญ แปะรูปไผ่ไว้ในรีพลายด้วย อิอิ

ระวัง โพสเมื่อวานอด :pika01:

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อืม...ถึงจะไม่ใช่ ของคนไทย แต่ก็ลองดูก็ไม่เสียหาย

ขอพร...........

[glow=red,2,300]อยากให้ผู้หญิงคนนั้นกลับมาคุยกับเราอีกครั้ง เหมือนก่อน...[/glow]

รูปไผ่(ขอชิงมุกนี้ไปก่อนล่ะ)

โดน #1 แย่งเล่นไปแล้วครับ!

หมายเลข 6 นะครับ

รูปไผ่(ขอชิงมุกนี้ไปก่อนล่ะ)

^

^

มุกนี้ผมเล่นไปแล้วนะครับ ^^

นี่ไง

งั้น ผมขอก่อนเลยละกันนะครับ ^^

"ขอให้ผมชนะกิจกรรมนี้ และได้โปเกดอลเยอะๆ หรือไม่ก็แรงค์ด้วยเถอะ สาธุ"

เอ้า รูปไผ่

Uploaded with ImageShack.us

ขอให้สตาฟดลบันดาล 40 ดอลลาร์ให้ผมละกัน

รูปไผ่ก็

มาเหมือนไอ้นินอีกคนละ =w=" ไผ่ก็หาง๊ายง่าย

ดีนะที่ไม่ Tahoma หรือ Angsana New :psyduck02:

หมายเลข 7 นะครับ

ขอ...

ขอให้ผมขอพรได้อีก 100 ข้อครับ

:psyduck02:

ไผ่ๆ (หารูปอื่นไม่เจอ = =)

นี่สิ โลภของจริง :psyduck07:

หมายเลข 8 นะครับ

จิราชิถือกิ่งไผ่มาให้ทุกคนเขียนคำขอแล้วจ้า~

ขอกันมากๆระวังท่านผู้นี้จะมาทวง...

ท่านผู้นี้คือ "ซูเปอร์ไอด้อล ผู้อยู่เบื้องบนสุดของโลกโปเกม่อน และมีพลังที่แข็งแกร่งไร้เทียมทาน เพียบพร้อมด้วยความน่ารักจนชื่อเสียงดังกระฉ่อน มีแฟนๆทั่วโลกกว่า 6000 ล้านคน"

ชื่อของท่านผู้นั้นก็คือ "ดาวตกจรัสแสง มิราเคิลท็อปสตาร์ ท่านจิราชิ"

เอาท่านผู้นี้มาขู่หรอ... ต้องเจอกับผม

106975213

หมายเลข 9 นะครับ

ขอเอาตามที่เขียนใส่ในกระดาษแผ่นนั้นก็แล้วกัน

ที่จริงก็ไปอธิษฐานที่โรงเรียนมาแล้วครั้งหนึ่งละ

ขอให้ฉันสอบเข้าชั้น ม.4 ได้ ตามสาขาที่อยากจะเรียน...

ขอให้ปิดเทอมนี้ ได้ไปเที่ยวต่างจังหวัดสักที โดยเฉพาะกรุงเทพหรือเชียงใหม่

ขอให้มีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต สิ่งร้ายๆหรือไม่ดีจงออกไปให้ไกลๆ

------------------------------------------------

รูปต้นไผ่คะ

อาจจะใหญ่ไปนิดนึง (ไม่นิดละมั้ง)

แต่เชื่อเถอะว่า ลงทุนไปถ่ายที่หลังบ้านคะ

จ๊ะ พี่เชื่อในความพยายามนะ =3="

หมายเลข 10 นะครับ

ขอๆๆๆ

ขอให้แรงค์Ghost Masterของบอร์ดนี้เปลี่ยนเป็นรูปมูม่า 

:psyduck02:

*มูม่าคุงโดนแกงก้าไล่ฆ่า อาการสาหัส*

(เสียเป็นล้านโปเกดอลก็ไม่ได้เฟ้ย~!!!)

ถ้าเป็นไปได้ก็ขอแรงค์โกสท์มาสเตอร์ด้วยเถิด สาธุ

*ทำเป็นบ่นโน่นบ่นนี่ แต่จริงๆก็อยากได้นะตัว !

รูปไผ่ไม่มี ขอเป็นหน่อไผ่นะ

แบบดูเอลลิสครับผม  :hito01:

ต้องบูชายันต์อะไรด้วยหรือเปล่าเนี่ย...

หมายเลข 11 นะครับ

ขอให้บอร์ดกลับเป็นเหมือนเดิม

ขอสี่สิบดอลเต๊อะ

ขอ 40 ดอลกันเยอะแฮะ

หมายเลข 12 นะครับ

ขอโลกใบนี้*ผัวะ*

ขอให้ถูกรตตารี่รางวัลที่ 1

แน่ะ... ถูกหวยแล้วอย่าลืมโดเนทให้บอร์ดมั่งนะแกว๊ก~

หมายเลข 13 นะครับ

ขอให้ได้เป็นอััฉริยะ

ดื่มแบรนด์ ดื่มเป๊ปทีนเยอะๆ ฮะ (ขอค่าโฆษณาด้วยนะฮะ :psyduck02:)

หมายเลข 14 นะครับ

ขอเนื้อคู่~♥ ฮ่าๆ

ชอบป่าไผ่อะ ดูโรมานซ์ดี~♪

สงสัยจะได้ยากแฮะ~

หมายเลข 15 นะครับ

ขอความสงบสุขกลับมาให้ชีวิต

ขอให้ติดเจเนสิส  :pika03:

มุกแมมบูซ้ำครับ!!!~

หมายเลข 16 นะครับ

คราวนี้ไม่มาเกรียนละ เอาจริงละ =v=" (อันเก่าที่ผมไปโพสไปนั้นอย่าไปสนใจนะพี่นก =A=)

チュラーロンコン大学に入れますように~。

(ขอให้สอบเข้าจุฬา่ได้เถ๊อะะะะ (_-/l-_) //แขวนต้นไผ่

เอารูปต้นไผ่ต้นนี้ไปละกันเนอะ =3= ดูอาร์ทๆดี

ว่าแล้วว่าต้องมีคนเอา Angsana New มาแน่ๆ :psyduck01:

หมายเลข 17 นะครับ

ขอให้.....

ได้แฟนสักคน!!!

ขอให้...

.เงิน เงิน เงิน จงมาๆๆๆ!!!!

เงินจงมา~ เงินจงมา~

หมายเลข 18 นะครับ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.