Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[แบบสอบถามทางการ] ขอเชิญโหวตแสดงความเห็นเรื่องธีมบอร์ด

เฮียเป็ด

คิดว่าธีมบอร์ดไหนดูดี  

31 members have voted

1. 1. คิดว่าธีมบอร์ดไหนดูดี

• ธีมเก่าอันสีฟ้า (Dilber Multicolor)
      16
    • ธีมใหม่อันสีดำ (Noize)
      8
    • ไม่มีความเห็น
      2
    • เสียดายทั้งสองอันอ๊ะ ขอเลือกเปลี่ยนเองได้ป่ะ~
      5

Recommended Posts

ตามเนื้อโพลครับ

ใครโหวตโพลแล้วก็ช่วยแสดงความเห็นด้วยนะครับ

ผมออกความเห็นว่าสีฟ้าแบบเก่านะครับ เหตุผลก็ไม่มีอะไรมาก ผมอาจจะผูกพันกับสีฟ้ามากกว่า แล้วก็สีฟ้าดูสดใสกว่านิดหน่อยน่ะครับ

ธีมอันใหม่ดูลึบลับดีนะคะ แต่มันไม่สดใสเหมือนบอร์ด

แต่ว่าอันเก่าเนี่ย มันดูสดใสมากกว่าคะ

ถึงมันจะแสบตากว่า

แต่รู้สึกว่า...

แสดงถึงความสดใสและครึ้นเครงของบอร์ดมากกว่าคะ

ปล. สีของธีมในบอร์ดน่าจะช่วยในเรื่องของการกลับมาของคนในบอร์ดก็ได้นะ ไม่แน่ใจ

อย่างที่เก๋ว่า ผมเองก็ชอบบอร์ดสีฟ้ามากกว่า..

คงเพราะผมอยู่มาแต่สมัย invisionplus ล่ะมั้ง?

จิ้มอันใหม่ ด้วยเหตุผลที่ว่า โปเกม่อน ใหม่ล่าสุดคือ B&W

ต้องให้รู้ว่า บอร์ดเราคือบอร์ดโปเกม่อน ที่มีข้อมูลอัพเดทเป็นภาษาไทย แห่งแรกของไทย!!

..............

เฮอะๆๆ มากไปเหะ

เห็นด้วยกับทุกคนที่กล่าวมา

จริงๆเรื่องเปลี่ยนธีมบอร์ดให้ใหม่ขึ้นเนี่ย ไว้เป็นเรื่องรองๆดีกว่า เพราะการเปลี่ยนธีมทำให้อารมณ์เปลี่ยนพอสมควร ซึ่งตอนนี้เราต้องเอาความรู้สึกเดิมๆกลับมาเป็นหลักก่อน ตอนนี้ผมว่าเรายังไม่พร้อม

กดโหวตธีมสีฟ้าครับ

Heal the World....Heal the PKBASIC

ผมว่าบอร์ดฟ้าดีกว่านะ สีสันสดใส เพราะถ้ามันมืดมันจะดูไม่น่ามอง อับเฉา

ทำไมรู้สึกเหมือนว่า ผมชอบธีมใหม่นี้อยู่คนเดียว :pika11:

ผมคิดว่าธีมใหม่นี้ดูสวยและเรียบง่ายกว่านะครับ ยิ่งเอาเทพขาวดำคู่นี้มาเป็นพื้นหลังด้วย

มันเลยทำให้ดูเป็นบอร์ดที่ตามกระแสดี (สังเกตดูจากวันและเวลาที่เปลี่ยนมาเป็นธีมนี้

ก่อนหน้าญี่ปุ่นจะฉายมูฟวี่ที่ 14 แค่ไม่กี่วันเอง)

แม้จะมีปัญหาโหลดช้าไปบ้าง เพราะมีรูป .png เป็นส่วนประกอบของธีมด้วย แต่โดยรวม

ผมก็ชอบธีมใหม่อยู่ดี ...ถึงงั้นก็ไม่ว่าอะไรครับถ้าคิดจะเปลี่ยนกลับเป็นแบบเดิม แบบเดิม

สีก็สวยสดใสน่ารักดี ^ ^

ชอบของใหม่

เหตุผล ยึดตามโปเกมอนเวอร์ชั่นล่าสุด ทำให้รู้สึกว่าบอร์ทอัพเดทไม่ได้อยู่กับที่

โหวตอันใหม่เพราะอัพเดทดี จริงๆแล้วทำแบบเลือกธีมของแต่ละคนเองได้ก็ดี คนนี้ชอบอันนี้ใช้อันนี้ คนนี้ชอบอีกอันก็กดเปลี่ยนเอง

โหวตอันใหม่เพราะอัพเดทดี จริงๆแล้วทำแบบเลือกธีมของแต่ละคนเองได้ก็ดี คนนี้ชอบอันนี้ใช้อันนี้ คนนี้ชอบอีกอันก็กดเปลี่ยนเอง

:pika01::like: Like!

แอบแก้คำถามเล็กน้อยครับ

และก็ปรับให้สามารถเปลี่ยนคำตอบได้แล้วนะฮ๊าฟฟฟฟฟ

ชอบธีมอะเก่ามากกว่าอะ

คือมันดูสว่างสดใสดี  ดูสะดุดตากว่า

สำหรับคนที่จะเปลี่ยนโหวตตรงข้างล่างโพลจะมีให้กด "ลบโหวต" นะจ๊ะ เข้ามาบอกเผื่อใครหาไม่เจอเน้อ

ชอบอันเก่าครับ อาจจะเปลี่ยนไปอีกก็ได้ แต่ขอเป็นแบบ"เฉพาะตัว"นะครับ

หากว่า"บอร์ดเราคือบอร์ดโปเกม่อนที่มีข้อมูลอัพเดทเป็นภาษาไทย แห่งแรกของไทย"แล้วละก็

สิ่งที่"บอร์ดโปเกม่อนที่มีข้อมูลอัพเดทเป็นภาษาไทยแห่งแรกของไทย"ควรมี ไม่ใช่การอัพเดททันสมัย

แต่เป็นเอกลักษณ์ที่คนอื่นจะจำบอร์ดเราได้ครับ

ควรมีอะไรซักอย่างที่คงไว้ให้เหมือนเดิมตลอดไป นอกจากแค่โลโก้หรือสัญลักษณ์บอร์ด

จะเปลี่ยนBGเปลี่ยนสีเปลี่ยนอะไร ก็ขอให้มีอะไรซักอย่างที่เหลือเค้าเดิมบ้างครับ

ชอบแบบเก่ามากกว่า แต่เชยนิดๆ

ปรับแต่งอันเก่านิดหน่อยก็ดีครับ

อันใหม่อึมครึมเกินไป

เลือกเองได้ก็ดี

หลังจากที่บอร์ดกลับมาสดใส

ค่อยเปลี่ยนเป็นบอร์ดอัพเดต

รู้สึกคุ้นเคยกับสีฟ้ามากกว่า  ตั้งแต่สมัยผมเข้ามา-12ก.ค. ก็เป็นธีมสีฟ้าแล้ว แต่ผมก็ว่าสีฟ้าดูสวยกว่าธีมปัจจุบันอยู่

ปล.ชอบตรงปิจูด้วยแหละ เป็นเอกลักษณ์บอร์ดดี

ก่อนอื่นขอบอกเรื่องธีมก่อนนิดนึง

ถ้าจะให้เอาธีมสีฟ้าออกมาใช้อีกรอบ สงสัยจะเป็นไปไม่ได้ เพราะบั๊กเพียบเลย ยกเว้นจะ Downgrade บอร์ดกลับไปใช้ SMF 1.1.14

แต่ถ้าให้ทำธีมใหม่ ที่สีสันสดใสคล้ายๆ เดิม อันนี้สามารถทำได้ แต่จะตอบโจทย์ตามความต้องการได้มั้ย ว่ากันอีกเรื่องครับ

ส่วนฟังก์ชั่นเลือกธีมเองตามใจชอบ อันนี้จะเซ็ทให้เปิดให้เลือกได้ตามใจชอบแน่นอนครับ (แต่รอธีมใหม่ก่อนนะเออว์)

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.