Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

แชร์ข้อมูลPokemon black&white 2 กันครับ

Tumsu

Recommended Posts

อยู่ตรงฟาร์มครับ หาไม่เจอง่ายๆ ผมหาประมาณเกือบๆ10นาทีถึงเจอ  :pika03:

• Replies 117
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

19

• Thama

14

• Tym

11

• ジャッガ竜

9

ถนนสาย20 ตรงที่มีเเกะเมรีฟเดินอยู่น่ะครับลองเดินหาดูครับ

เข้าไปในฟาร์มเลยครับ

ใกล้ถึงลีคแล้ว :pika03: อยากเปลี่ยนเป็น Challenge Mode ดูแฮะท่าจะยากสะใจดี :pika01:

ครับไปเดินหาบนถนนตั้งนานไม่เจอนึกขึ้นไปมีโปเกเด็คอยู่นี่หว่า ฮ่าๆๆ ขอบคุณครับ :pika01:

ตกลงไอ้คู่แข่งเรานี่ที่ออกเดินทางมาทั้งหมดนี่แค่มาตามเอาแมวของน้องมันแค่เนี้ยหรอ  :pika09:

เกี่ยวกับเนื้อเรื่องกรุณาใส่สปอยเลอร์ไว้ด้วยนะครับ

[me=ใครซักคน]หลงทางหลังจบยิม8ต่อไป[/me]

รู้สึกบอร์ดของเราจะเล่นกันเร็ว ขิงๆเลยนะเนี่ย

ถ้าเป็นไปได้ละก็

ขอเซฟหน่อยสิ555+ขี้เกียจเล่นอะ

หลังจบยิม6(ยิมบิน)จะต้องขึ้เครื่องบินไปเมืองทะเลทรายถ้าออกจากเมืองไปทางขวาแล้วลงล่างเข้าไปยังบ้านผีสิงพอไปเรื่อยๆจะได้

Lunar Wingมาครับ

ข้ากระผมเล่นช้ามาก~.

จบยิม3 แล้วเดินต่อ เล่นอีวุยทั้งทีม เจอผมเหลืองใช้เหล็กจบเห่...

แต่ก็ผ่านมาได้เพราะปัดทรายแท้ๆ...

ณ ขณะนี้. ได้อีฟี่กับบูสเตอร์มาแล้ว~~~ TwT

อีวุยทั้งทีมรอดยากในตอนแรกนะครับเนี่ย= =

ปล.ภาคนี้กว่าจะได้ลีฟเฟียกับเกรเซียก็จบลีคละม้างถึงจะอัพได้= =

อีวุยทั้งทีมรอดยากในตอนแรกนะครับเนี่ย= =

ปล.ภาคนี้กว่าจะดีอีวุยกับเกรเซียก็จบลีคละม้างถึงจะอัพได้= =

หือ...

หินน้ำแข็งมันน่าจะอยู่ในถ้ำน้ำแข็งนิ...

ไปแอบดูระบบ Hidden Hollows กับ Dream Radar ที่ Serebii มา...

มันมาแหล่ว... เมตาม่อน คิโนกัซซ่า เฮราครอส  ที่มีอบิลิตี้ DW

Dream Radar มี Riolu Lugia Ho-oh อบิลิตี้ DW

มันไม่ให้เราเข้าป่ากับภูเขาน้ำแข็งอะครับ(ผมเลยต้องลิ้งภาคเก่าเอาเนี่ย= =)

มันไม่ให้เราเข้าป่ากับภูเขาน้ำแข็งอะครับ(ผมเลยต้องลิ้งภาคเก่าเอาเนี่ย= =)

ทำไมทำกันเงี้ย... แล้วคนเล่นในอีมูจะทำยังไง= ="

แม็พไหนยังเข้าไม่ได้ รอจบเกมส์ครับ

วุยอบีดรีมเวิร์ลด์เอาได้หลังจบเกมส์นะเออ

แม็พไหนยังเข้าไม่ได้ รอจบเกมส์ครับ

วุยอบีดรีมเวิร์ลด์เอาได้หลังจบเกมส์นะเออ

ม่ายจริ๊ง~~~

แล้วกะจะให้ตรูเล่นอีวุยลูชั่น 5 ตัวแรกเองเหรอT^T (อยากเล่นลีเฟีย กราเซีย~~)

สรุป... เหลืออีวุย 4 ตัว แล้วเก็บเวลตัวอื่นดีกว่า= ="

จับนกตัวไหนดีน่อ... คิดอยู่ตั้งนาน ต้องการนกอย่างแรง...(แต่คงต้องการหลังจากจบยิม4... ไม่งั้นแพ้แหงมๆ)

ลองเลี้ยงโครแบทดูมั้ยล่ะ มี Acrobatics แล้วน่าใช้อยู่นะ 'w'

เรือในgiant chasmพอเล่นตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆจะเจอกำแพงไฟฟ้าโดยจะมีคอมค้างๆซื่งถ้าไม่ใส่พาสจะไปต่อไม่ได้ซึ่งพาสก็ไปแค้นเอาจากตัวพลาสม่าแถวนั่นซึ่งพาสก็คือ9909 นะครับ

ก่อนจะไปผมอยากตะโกนดังว่า

N!!!นายกลับมาแล้วเรอะ!!!!!

[me=ใครซักคน]จบลีคแล้วยังไม่มีโปเกม่อนบินในทีมซักตัว[/me]

ปล.ลีคตัวพลังจิตเอาโซโรอาร์คของNที่ได้มาไล่เก็บแบบไม่เสียเลือด(เพราะแปลงเป็นลูคาริโอ้มันก็เอาพลังจิตตีอยู่นั่นแหละ)

ปล.2ใครรู้มั่งมาอีวุยอบิดรีมอยู่ที่Hidden Hallowไหนอะบอกผมหน่อยสิ

ในเซเรบี้เขาบอกแค่Unovaหน่ะไม่รู้รายละเอียดอะครับ

ส่วนตัวที่ได้ฟรีผมไปเอามาละครับแต่อยากได้อีกซักตัว

ผู้ที่ชอบนกมีอบีดรีมเวิร์ลด์ B2เป็นวัลจีน่า ส่วนW2เป็นวอฮอว์คนะคะ มันแอบอยู่ตรงทะเลทรายก่อนเข้า Joint Avenue

http://www.serebii.net/black2white2/dailyevent.shtml

อ้อมีแถมๆ ถ้ามีคนรู้แล้วก็ขอโทษด้วยนะคะ

ผู้ที่อยากจะได้โปเกม่อนในตำนานของภาค2นี้ซึ่งก็คือ Back หรือ White Kyurem ต้องจบลีคก่อนคะ

หลังจบแล้วให้กลับไปทีลีคแล้วออกจากแมพนั้นลงบันไดทางซ้ายแล้วเข้าถ้ำ จะเจอโซโรอาคของ N มารอต้อนรับอยู่(ถ้ายังไม่จบลีคมันจะขวางทางเข้าปราสาทของNไว้) ตามมันไปเรื่อยๆมันจะพาเราไปยังปราสาทหลังเก่าของN (คนที่เคยเล่น BW คงจะจำกันได้)ซึ้งเห็นสภาพแล้วน้ำตาแทบร่วงเลย :pika12:

พอเข้าไปข้างในแล้ว N จะเข้ากลุ่มเราเขาจะพาเราทัวร์ปราสาทเขา(ให้เราเดินนำ!?) พอขึ้นไปชั้นบนแล้วเขาบอกให้เราเข้าไปในห้องบรรลังค์ของเขา หลังจากนั้นเขาจะขอสู้กับเรา(Reshiram/Zekrom 1ตัว)

หลังจากสู้เสร็จแล้ว เขาจะให้หิน Light/Dark Stone มา

ให้เรานำหินนั้นไปยังหอคอยแห่งมังกร(Dragonspiral Tower)ของเมืองเซคะ(ก็ยิม7ภาคBWแหละ)[セッカシティ/Icirrus City]

ขึ้นไปชั้นบนสุด แล้วหินที่Nให้มา จะเกิดปฏิกิริยาทำให้โปเกม่อนในตำนานประจำภาคที่แล้วตื่นจากห้องนิทราอีกครั้งแล้วเราถึงจะจับได้(Lv.70นะ)

หลังจากจับได้แล้วNจะมาบอกเราว่าที่ Giant Chasm ที่เราสู้กับคิวเร็มแหละ คิวเร็มปรากฏตัวออกมาแล้วให้ไปจับได้เลย

พอไปถึงแล้วก็ได้ลุ้นจับKyuremกันเลย(Lv.70อีก)

พอจับได้แล้วจะมีItem DND Link สำหรับรวมร่างโปเกม่อนในตำนาน 2ตัวเข้าด้วยกัน(เมื่อรวมร่างแล้ว Kyurem กับ Reshiram/Zekrom จะหายไป เหลือแต่ Black หรือ White Kyuremแทน)

EV/IV ยึดจาก Kyuremเท่านั้น

Emu ผมอืดมากกกก :pika02:

ก็เลยช้าเพราะเก็บเลเวลอยู่ ตอนนี้กำลังจะไปต่อยิม 5

ยังจับนกไม่ได้เลยอ่ะ ตัวไรดีน้อ..

Emu ผมอืดมากกกก :pika02:

ก็เลยช้าเพราะเก็บเลเวลอยู่ ตอนนี้กำลังจะไปต่อยิม 5

ยังจับนกไม่ได้เลยอ่ะ ตัวไรดีน้อ..

เล่นภาคอะไรถ้าภาค White วันนี้วันจันทร์แนะนำ วอร์เกิ้ลอยู่ที่ทะเลทรายมีอบิลิตี้พิเศษด้วย

เล่นภาคอะไรถ้าภาค White วันนี้วันจันทร์แนะนำ วอร์เกิ้ลอยู่ที่ทะเลทรายมีอบิลิตี้พิเศษด้วย

ผมเล่น black 2 อ่ะครับ

ตอนนี้ได้ Emu มาใหม่ละ เร็วกว่าเดิมหน่อย เจ๋ง :pika01:

รอจันทร์หน้าแล้วเอาบารุจินะ (Mandibuzz) :pika01:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.