Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

แชร์ข้อมูลPokemon black&white 2 กันครับ

Tumsu

Recommended Posts

เพิ่มแรงค์ยังไงอะครับจอยอเวนิว?งงกับมันมากมาย?

• Replies 117
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

19

• Thama

14

• Tym

11

• ジャッガ竜

9

ในแต่ละวัน จะมีแฟนคลับเราเดินเข้ามาชมร้านรวงในอเวนิวครับ

(นอกเหนือจากนี้คือ จากC-Gear ดรีมเวิร์ลด์ คนที่เคยสู้/เทรดกัน)

ซึ่ง พอเราเข้าไปคุย เราจะสามารถชวนให้เค้ามาเปิดร้านในอเวนิวได้ (ตัวเลือกแรก) (เปิดได้8ร้าน ถ้าเกินจะให้เลือกทับร้านเก่า)

หรือจะพาชมร้านที่เรามีก็ได้เช่นกัน

ซึ่งถ้าหากเราเลือกพาไปชมร้านที่เค้าต้องการแวะไปพอดี ก็จะได้คะแนนนิยมเพิ่มขึ้น (ได้ทั้งร้านนั้นๆ และตัวอเวนิว)

ซึ่งคะแนนนิยมนี้ เป็นค่าสำหรับการอัพแรงค์ครับ ทั้งร้านและอเวนิวเลย

โดยที่ หากเป็นแฟนคลับเรา จะได้คะแนนนิยม75%เท่านั้น (คนอื่นได้เต็ม100%)

หากแรงค์สูงขึ้น จะมีโอกาสที่พวกยิมลีดเดอร์จะมาเดินชมด้วยเช่นกัน(หลังเคลียร์ลีกเท่านั้น)

หากพาชมสำเร็จจะได้คะแนนนิยม1000แต้มเต็มๆ

รายละเอียดร้านค้า

(รับบริการได้เมนูละครั้ง/วัน)

ร้านชิงโชค - สุ่มรางวัลได้วันละครั้ง มี10รางวัล ตั้งแต่น้ำผลไม้(รางวัลที่10) ถึงมาสเตอร์บอล(รางวัลที่1)

ร้านเสริมสวย - มีบริการตัดขน แปรงขน เพิ่มค่าความเชื่องให้กับโปเกม่อน รวมถึงบริการเสริมสวยลดค่าEvด้วย(ลดเยอะพอสมควร)

โดโจ - บริการฝึกเพิ่มEv และเลเวลของโปเกม่อน

ตลาด - ขายของต่างๆ (น่าจะถูกกว่าเฟรนด์ลี่มาร์ท?(ไม่ได้เปิดไว้))

ร้านดอกไม้ - ขายเบอร์รี่ต่างๆ รวมทั้งปุ๋ยด้วย(ซื้อมาขายต่อที่ฟุกิโยเสะได้)

ร้านของเก่า - มีพวกหินสกปรกๆ กล่องเก่าๆ มาขาย ซึ่งต้องซื้อมาก่อนถึงจะรู้ว่าข้างในมีอะไร

คาเฟ่ - มีเมนูอาหารหลายอย่าง ทั้งเพิ่มค่าความสุข เพิ่มEv หรือเพิ่มเลเวล

เนิร์ซเซอรี่ - มีบริการทำให้ไข่โปเกม่อนฟักไวขึ้น

บทพูดต่างๆ

みんなを ドキドキ ワクワクさせたいな - อยากทำให้ทุกคนตื่นเต้น > ร้านชิงโชค

いろいろな ポケモンを きれいに したいな - อยากทำให้โปเกม่อนหลายๆตัวสวยสะอาด > ร้านเสริมสวย

いろんな ポケモンを 鍛えて 強くしたいな - อยากฝึกโปเกม่อนหลายๆตัวให้เก่งขึ้น > โดโจ

いいものを いっぱい 集めて みんなを 驚かせたいな - อยากรวบรวมของดีๆมาเยอะๆ ให้ทุกคนตกใจ > ตลาด

きれいな 花で みんなを いやしたいな - อยากทำให้ทุกคนผ่อนคลายด้วยดอกไม้สวยๆ - ร้านดอกไม้

こだわりの 道具を そろえて みんなを 驚かせたいな! - อยากสะสมข้าวของแปลกๆให้ทุกคนตกใจ > ร้านของเก่า

ポケモンの ために おいしい ごはんを つくって ポケモンを 幸せにしたいな - อยากทำอาหารอร่อยๆเพื่อโปเกม่อน ให้พวกโปเกม่อนมีความสุข > คาเฟ่

ポケモンの たまごを かえす 仕事が したいな - อยากทำงานฟักไข่ของโปเกม่อน > เนิร์ซเซอรี่ (อเวนิวแรงค์15ขึ้นไป)

ドキドキワクワクしたいな - อยากรู้สึกตื่นเต้น - ร้านชิงโชค

ポケモンをきれいにしたいな - อยากทำให้โปเกม่อนสวยขึ้น - ร้านเสริมสวย

ポケモンを鍛えて強くしたいな - อยากฝึกโปเกม่อนให้เก่งขึ้น - โดโจ

トレーナーにしか あつかえない道具を たくさん買いたい! - อยากซื้อของเฉพาะสำหรับเทรนเนอร์เยอะๆ - ตลาด

きのみがほしいです - อยากได้ผลไม้ - ร้านดอกไม้

掘り出し物をみつけたい - อยากหาสมบัติ - ร้านของเก่า

ポケモンにおいしい料理を食べさせたい - อยากให้โปเกม่อนกินอาหารอร่อยๆ - คาเฟ่

タマゴをふかさせたい - อยากฟักไข่ - เนิร์ซเซอรี่

一攫千金を狙いたい - อยากรวยไวๆ - ชิงโชค/ของเก่า

มีอีกเยอะ ไว้มาต่อ orz

==พับโปรเจคท์==

www.serebii.net ลงข้อมูลครบแล้วครับ

• 2 weeks later...

กำลังไล่จับเทพอยู่ค่ะ PWTสู้ใครไมไ่ด้เลย 555 (Shardเต็มกะเป๋าT_T)

ทีมตอนนี้ค่ะ เฉลี่ยอยุ่ที่เวล70-76ค่ะ

PKM W2 กะนั่งเวลPkm ไปวันๆ -_- ลิโอลุพัฒนาเปนลุคาริโอ้แล้ว T.T ไปถึงยิมของ เอลซ่าแต่ ยังมีโปเกม่อนแค่ 3 ตัว -_-

ขอถามนิดนึงครับ

ผมเห็นผู้เล่นส่วนใหญ่นิยมเล่นตัวนี้มาก

635.gif ผมอยากรู้ว่ามันเน้นไปทางไหนยังไงครับ ถ้าแนะนำวิธีเล่นจะขอบคุณมากๆครับ ^^

ขอถามนิดนึงครับ

ผมเห็นผู้เล่นส่วนใหญ่นิยมเล่นตัวนี้มาก

635.gif ผมอยากรู้ว่ามันเน้นไปทางไหนยังไงครับ ถ้าแนะนำวิธีเล่นจะขอบคุณมากๆครับ ^^

ก็ตัวนี้เป็นธาติมังกรกับมารอะคับ แล้วมีAbility Levivate ป้องกันท่าดิน แถม เป็นธาตุมาร เลยป้องกันท่าเอสเปอร์ได้ และ โกส แล้วเจ้าตัวนี้สามารถเรียนรู้ท่าได้หลายประเภท + มีค่าเสตตัส ด้าน Sp. Atk กับ Spd เยอะ จึงสามารถคิล ตัวฝ่ายตรงข้าม ง่ายๆ อะงับ  :pika11:  (เกลียดมากตัวนี้ )

เพราะเจ้า Hydreigon นี่ ทำให้ ภาคWhite1 ตอนสู้กับเกทซิส เสีย Revive ไป 15 อัน  :pika11:  ( ไม่มีPkm น้ำแข็งอ่ะ  :pika02: )

โอ้ว  :pika10: ชนะยิม 5 แล้วแต่ก็ยังมีแค่ 4 ตัว  :pika04: เพิ่ม Zoroark มา

โอ่ววว ขอบคุณมากครับๆๆๆ ^^ แต่งเพิ่งเล่น W1 อยู่เลย 5555 กำลังเล่นเรื่อยๆชิวๆ

คุณSweetBornกดeditเอาสิครับไม่งั้นเข้าข่ายปั้มนะครับ

----------------------------------------------

กำลังจัดทีมหลังลีคแต่ดูเหมือนว่าเทพจะเยอะไปแล้วแห๊ะ(ลาติโอส - เทพประจำภาค)แล้วก็มิโลจังเวลทะลุ80ไปตัวเดียวเลย

เยอะไปไหนเนี่ย?

ถามนิดนึงครับ

ลูคาริโอ้เรียนหมัดเดรนได้ที่ไหนหรอครับ(มีที่เรียนรึปล่าวเนี่ย)

คุณSweetBornกดeditเอาสิครับไม่งั้นเข้าข่ายปั้มนะครับ

----------------------------------------------

กำลังจัดทีมหลังลีคแต่ดูเหมือนว่าเทพจะเยอะไปแล้วแห๊ะ(ลาติโอส - เทพประจำภาค)แล้วก็มิโลจังเวลทะลุ80ไปตัวเดียวเลย

เยอะไปไหนเนี่ย?

ถามนิดนึงครับ

ลูคาริโอ้เรียนหมัดเดรนได้ที่ไหนหรอครับ(มีที่เรียนรึปล่าวเนี่ย)

ครับ TT ผมมือใหม่นิ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องกฏ จะไปอ่านเดี๋ยวนี้แหละ

TMแผ่นดินไหวอยู่ตรงไหนอะครับภาคนี้?

อยู่ที่เดิมหรือเปล่า?

ถนนสาย15?

คามิสึเระมาเยือนอเวนิว

ในขณะที่ทั้งตัวอเวนิวและร้านค้า(ที่ชีอยากไปชม) เหลือคะแนนนิยมอีกไม่ถึง500แต้มจะอัพแรงค์

ปั๊ดหวดแว่นแตกซะเลยนิ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.