Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokémon-Basic: The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 1 (เฉลยคำถาม และข้อมูลของผู้เข้าแข่งขัน)

Foolboy

Recommended Posts

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาเข้าร่วมกับกิจกรรมในครั้งนี้มากๆ นะครับ ผมคาดว่าทุกท่านคงจะได้รับความสนุกและเพลิดเพลิน และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงจะได้มีโอกาสจัดกิจกรรมแบบนี้มาให้ทุกท่านได้ร่วมสนุกกันอีกครั้งในโอกาสต่อๆไป ครับ

ขอขอบคุณ คุณ Morphine ที่ช่วยอุปการะของรางวัลเพิ่มเติมให้สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้ ทำให้ทุกท่านได้รับของรางวัลกันถ้วนหน้าเลย อิอิ

ขอขอบคุณ คุณ Professor Perth และคุณ pachi_hikari ที่ช่วยผมตรวจคำตอบ, ให้คะแนนผู้เข้าแข่งขันทุกท่าน และช่วยเหลือผมตลอดการจัดกิจกรรม ถ้าไม่ได้ท่านช่วยผมคงแย่แน่เลย ขอบคุณมากครับ

นอกจากนี้ ผมต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ผมไม่ได้กล่าวชื่อ ที่มีส่วนร่วม และช่วยเหลือผมในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ครับ

และสุดท้ายนี้ หากมีข้อผิดพลาดอะไรเกิดขึ้นระหว่างกิจกรรม หรือหากผมเกิดทำให้ท่านใดไม่พอใจไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ผมต้องกราบขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แล้วพบกันใหม่ในโอกาสหน้าครับ  :pika01:

เกริ่นนำ:

มาละครับ จัดขึ้นมาโดยที่ไม่มีใครเรียกร้อง (และไม่มีใครต้องการ 55) กับกิจกรรมพิเศษที่จะจัดขึ้นในงาน Pokémon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 8 นี้เท่านั้น

The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 1 การแข่งขันตอบคำถามสุดโหด ที่จะทดสอบความรู้ความเชี่ยวชาญเกี่ยวกับโปเกมอนของคุณอย่างถึงพริกถึงขิง เพื่อเฟ้นหาสุดยอดผู้เชี่ยวชาญด้าน Pokémon แห่ง Pokémon-Basic Board

ผู้ชนะเลิศจะได้รับการแต่งตั้งให้เป็น Pokémon Master ตำแหน่งอันทรงเกียรติที่เหล่า Trainer หลายคนใฝ่ฝันที่จะได้มา เขาหรือเธอผู้ที่ได้ครอบครองตำแหน่งนี้ก็จะได้รับเกียรติประวัติอันสูงสุดแห่งชีวิต และจะได้รับการจารึกเอาไว้ในประวัติศาสตร์แห่ง  Pokémon-Basic Board ตลอดชั่วกัลปาวสาน (เพ้อเจ้อใหญ่แล้ว)

รวมทั้งยังจะได้รับของรางวัล Pokémon Premium Merchandise ระดับเทพ ลิขสิทธิ์ของแท้ ส่งตรงมาจากประเทศญี่ปุ่น รวมมูลค่าถึงเกือบ 5,000 บาทอีกด้วย งานนี้จัดเต็มเพื่อสมาชิก  Pokémon-Basic Board เท่านั้น เพราะฉะนั้น มาร่วมงาน Meeting กันเยอะๆนะครับ

ขอขอบคุณ คุณนิน น้ำจากคลองทำให้ป่วย สำหรับต้นแบบของกิจกรรมนี้ ที่เคยจัดขึ้นมาในงาน Meeting ครั้งก่อนๆ ครับ ท่านตั้งมาตรฐานของกิจกรรมนี้เอาไว้สูงจริงๆ ครับ 55

รายละเอียดกิจกรรม:

กิจกรรม The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 1 เป็นการแข่งขันตอบคำถามเกี่ยวกับ Pokémon สำหรับสมาชิกของ  Pokémon-Basic Board ที่เดินทางไปร่วมงาน Pokémon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 8 ที่จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 7 เมษายน 2556 ณ ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เท่านั้น

(สำหรับเวลาเริ่มกิจกรรม จะประกาศให้ทราบอีกครั้งหนึ่งในวันจัดงาน Meeting เนื่องจากต้องพิจารณาความเหมาะสมและสถานการณ์ที่เกิดขึ้นในงานเป็นหลัก)

โดยคำถามจะมาในรูปของกระดาษข้อสอบแบบปรนัย 5 ตัวเลือก จำนวน 40 ข้อ ที่จะทดสอบความรู้ความเข้าใจของผู้เข้าร่วมการแข่งขัน เกี่ยวกับ Pokémon ในด้านต่างๆ ดังต่อไปนี้:

- Pokémon Basic Knowledge ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับโปเกมอนในด้านต่างๆ ที่ไม่ผูกติดกับเกม หรือการ์ตูน

- Pokémon Game Franchise ความรู้เกี่ยวกับโปเกมอน การต่อสู้ ระบบ รวมทั้งเรื่องราวต่างๆ ที่เกิดขึ้นในเกม ไม่ว่าจะเป็นภาคหลัก หรือ Spin-off

- Pokémon Anime ความรู้เกี่ยวกับเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับตัวละครต่างๆ ใน Pokémon Anime

- Pokémon Special Manga ความรู้เกี่ยวกับเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับตัวละครต่างๆ ใน Pokémon Special

ผู้เข้าแข่งขันมีเวลา 1 ชั่วโมง ในการตอบคำถามให้ได้ถูกต้องมากที่สุด โดยจะต้องไม่ทำผิดกฏิกาการแข่งขันใดๆ และเมื่อเวลาการแข่งขันสิ้นสุดลง หรือผู้เข้าร่วมการแข่งขันได้ทำการตอบคำถามเสร็จเรียบร้อยแล้วทุกคน จะมีการตรวจข้อสอบเพื่อให้คะแนนผู้เข้าแข่งขันแต่ละคน และประกาศผลการแข่งขันทันทีในวันที่จัดกิจกรรม (รวมทั้งจะมีการเฉลยคำตอบของคำถามทุกข้อลงใน Pokémon-Basic Board ในภายหลัง เมื่อสิ้นสุดงาน Pokémon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 8 แล้ว)

ผู้เข้าแข่งขันที่ตอบคำถามได้คะแนนสูงสุด 6 อันดับแรก จะมีสิทธิ์ได้เลือกของรางวัลดังต่อไปนี้ โดยผู้มีอันดับสูงสุดจะมีสิทธิ์ได้เลือกของรางวัลก่อน:

1. Banpresto CraneKing: Pokémon Best Wishes – Reshiram Plush มูลค่า 1,000 บาท

รายละเอียดของรางวัล: http://www.prizebp.jp/chara/47/201107/47453/

2. Banpresto Ichiban Kuji Kyun Chara World Pokémon Best Wishes 2013 Series: Prize C – Zenigame Plush มูลค่า 1,000 บาท

รายละเอียดของรางวัล: http://1kuji.bpnavi.jp/item/492/2809/

3. Banpresto Ichiban Kuji Kyun Chara World Pokémon Best Wishes 2013 Series: Prize H – Pikachu Figure มูลค่า 800 บาท

รายละเอียดของรางวัล: http://1kuji.bpnavi.jp/item/492/2812/

4. Banpresto Ichiban Kuji Kyun Chara World Pokémon Best Wishes 2013 Series: Prize J – Lucario Figure มูลค่า 800 บาท

รายละเอียดของรางวัล: http://1kuji.bpnavi.jp/item/492/2812/

5. Banpresto CraneKing Pokémon Diamond & Pearl 2009 – Chikorita Figure Keychain มูลค่า 500 บาท

เลิกผลิตไปแล้ว ไม่สามารถหาได้จากที่ไหนอีก

6. Banpresto CraneKing Pokémon Diamond & Pearl 2009 – Gizamimi Pichu Figure Keychain มูลค่า 500 บาท

เลิกผลิตไปแล้ว ไม่สามารถหาได้จากที่ไหนอีก

สำหรับผู้ที่ตอบคำถามได้คะแนนน้อยที่สุด จะได้รับของรางวัลเป็น

Pokémon Trading Card Game ลึกลับ (Version ภาษาญี่ปุ่น 1 ใบ) ซึ่งมาจาก Base Set สำรับไพ่ (Deck) แรกสุดที่ถูกผลิตขึ้นมาตั้งแต่ปี 1996 มูลค่า 300 บาท

รวมมูลค่าของรางวัลทั้งสิ้น 4,900 บาท

กติกาการแข่งขัน:

1. ผู้มีสิทธิ์เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องเป็นสมาชิกของ Pokémon-Basic Board เท่านั้น

- อนึ่ง ขอสงวนสิทธิ์ในการเข้าร่วมการแข่งขันสำหรับคุณเพิร์ธ Professor Perth นะครับ เนื่องจากท่านจะได้รับของมูลค่าสูงจากผมในวัน Meeting อยู่แล้ว ส่วนคุณนก เทพโกดั๊กในไส้อั่ว ก็จะได้รับของจากผมเช่นกันในวัน Meeting แต่ในฐานะ Administrator ของบอร์ด ท่านมีสิทธิ์เข้าร่วมการแข่งขันนี้ได้เช่นกันครับหากต้องการ

2. ผู้ที่ประสงค์จะเข้าร่วมการแข่งขัน จะต้องสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน โดย Post ข้อความแสดงความจำนงลงในกระทู้ประกาศกิจกรรมนี้

- ระยะเวลาเปิดรับสมัคร ตั้งแต่วันนี้ – วันเสาร์ที่ 6 เมษายน 2556 เวลา 0:00 น. หรือก่อนวัน Meeting เป็นเวลา 24 ชั่วโมง

3. ผู้ที่สมัครเข้าร่วมกิจกรรมแล้วจะต้องเดินทางไปเข้าร่วมการแข่งขัน ในวันและสถานที่จัดงาน Pokémon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 8 หากไม่ได้ไปถือว่าสละสิทธิ์

4. ผู้เข้าแข่งขันกรุณานำปากกาหรือดินสอติดตัวมาด้วยในวันแข่งขัน เนื่องจากการแข่งขันจะต้องมีการตอบคำถามลงในกระดาษคำตอบที่จัดเตรียมเอาไว้ให้

5. ในระหว่างการแข่งขัน อนุญาตให้มีการปรึกษากันระหว่างผู้เข้าแข่งขัน และผู้เข้าชม เกี่ยวกับคำถามที่ตนเองกำลังทำอยู่ได้ แต่ไม่อนุญาตให้ค้นหาข้อมูลใดๆ จากแหล่งข้อมูลที่ไม่ใช่มนุษย์ เช่น หนังสือ, บทสรุป, โพยที่เตรียมมา, Software ใดๆ ก็ตามที่ติดตั้งอยู่ใน Nintendo DS, Nintendo 3DS, Smartphone หรืออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ประเภทใดๆ รวมทั้งการค้นหาข้อมูลใน Internet เป็นต้น

* ห้ามสุจริตในการสอบ แต่ต้องอยู่ในขอบเขตพอดีนะครับ ของรางวัลที่ผมเตรียมไว้เป็นคนละแนวกับเฮียนิน เพราะฉะนั้นต้องแข่งขันกันหน่อยครับ เพื่อให้ได้มา ฮี่ๆ

6. หากมีผู้ได้คะแนนการทดสอบเท่ากันมากกว่า 2 คนขึ้นไป การตัดสินจะวัดจากเวลาที่ผู้เข้าแข่งขันใช้ในการตอบคำถามทั้งหมดว่าใครใช้เวลาเร็วมากกว่ากัน

7. ของรางวัลไม่สามารถแลกเปลี่ยน หรือแปลงสภาพเป็นเงินสด เงินเชื่อ หรือสินทรัพย์รูปแบบอื่นใดได้

8. คำตัดสินของผมและทีมงาน ต่อกรณีและข้อพิพาทใดๆ ถือเป็นที่สิ้นสุด

9. หากมีข้อสงสัยใดๆ ก่อน ระหว่าง หรือหลังการแข่งขัน สามารถติดต่อผมได้ทาง PM im_off.gif หรือพบตัวผมในวัน Meeting ได้โดยตรงครับ

แล้วพบกันในวัน Meeting นะครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ!  :pika01:

รายชื่อคนเข้าร่วมกิจกรรม (Last updated: April 8, 2013 8:43 PM)

1. pachi_hikari (สละสิทธิ์รับของรางวัล)

2. ฮูหยินเฝ้าสุสาน

3. [V]ersion_[5]

4. เป็ด (สละสิทธิ์รับของรางวัล)

5. Acnerくん

6. Morphine

7. Tiggletrainer

8. จุงคอม

9. คนเสียสติ

10. บุ๊ค'กะแมวแมว

11. ChaosPhoenix

12. bulbabenz

13. แว่นซามะ

14. Psycho Alen!!!

15. Yong-Yong

16. มายา

รวม: 16 คน (2 คนสละสิทธิ์รับของรางวัล)

กลาเซียน้ำแข็งไส ถอนตัวจากการแข่งขัน

มาซากิคุง ถอนตัวจากการแข่งขัน

ป้า! มาเข้าร่วมกิจกรรมไม่ทัน

ร็อตติ้ง...ทิกกิ้ย์~ ไม่ได้มาเข้าร่วมกิจกรรม

Click here to download

Click here to download

[table]

[tr]

[td]

Contestant

[/td]

[td]

Part I

[/td]

[td]

Part II

[/td]

[td]

Part III

[/td]

[td]

Part IV

[/td]

[td]

Total

[/td]

[td]

Time Taken (mm:ss)

[/td]

[td]

Actual Rank

[/td]

[td]

Declared Rank

[/td]

[/tr]

[tr]

[td][url=http://www.pkbasic.com/forum/index.php?action=profile;u=2587]Acnerくん[/td]

[td]

10

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

32

[/td]

[td]

10:53

[/td]

[td]

2

[/td]

[td]

1

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]Tiggletrainer[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

31

[/td]

[td]

27:30

[/td]

[td]

3

[/td]

[td]

2

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]คนเสียสติ[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

30

[/td]

[td]

19:49

[/td]

[td]

4

[/td]

[td]

3

[/td]

[/tr]

[tr]

[td][V]ersion_[5][/td]

[td]

9

[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

27

[/td]

[td]

15:48

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

4

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]bulbabenz[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

27

[/td]

[td]

19:53

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

5

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]Yong-Yong[/td]

[td]

10

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

4

[/td]

[td]

27

[/td]

[td]

20:05

[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

6

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]Morphine[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

26

[/td]

[td]

22:27

[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

7

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]บุ๊ค'กะแมวแมว[/td]

[td]

10

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

2

[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

25

[/td]

[td]

11:40

[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

8

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]จุงคอม[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

4

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

23

[/td]

[td]

19:57

[/td]

[td]

11

[/td]

[td]

9

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]Psycho Alen!!![/td]

[td]

7

[/td]

[td]

3

[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

3

[/td]

[td]

21

[/td]

[td]

21:30

[/td]

[td]

12

[/td]

[td]

10

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]ChaosPhoenix[/td]

[td]

7

[/td]

[td]

4

[/td]

[td]

4

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

21

[/td]

[td]

23:59

[/td]

[td]

13

[/td]

[td]

11

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]แว่นซามะ[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

3

[/td]

[td]

21

[/td]

[td]

25:09

[/td]

[td]

14

[/td]

[td]

12

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]ฮูหยินเฝ้าสุสาน[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

3

[/td]

[td]

19

[/td]

[td]

10:35

[/td]

[td]

15

[/td]

[td]

13

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]มายา[/td]

[td]

3

[/td]

[td]

1

[/td]

[td]

2

[/td]

[td]

4

[/td]

[td]

10

[/td]

[td]

14:35

[/td]

[td]

16

[/td]

[td]

14

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]pachi_hikari[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

9

[/td]

[td]

35

[/td]

[td]

20:09

[/td]

[td]

1

[/td]

[td]

Not Ranked

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]เป็ด[/td]

[td]

8

[/td]

[td]

5

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

6

[/td]

[td]

25

[/td]

[td]

16:41

[/td]

[td]

10

[/td]

[td]

Not Ranked

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]

Average

[/td]

[td]

7.94

[/td]

[td]

5.25

[/td]

[td]

5.88

[/td]

[td]

5.94

[/td]

[td]

25.00

[/td]

[td]

18:47

[/td]

[td]

[/td]

[td]

[/td]

[/tr]

[tr]

[td]

Population Standard Deviation

[/td]

[td]

1.71

[/td]

[td]

1.68

[/td]

[td]

2.18

[/td]

[td]

2.08

[/td]

[td]

5.79

[/td]

[td]

[/td]

[td]

[/td]

[td]

[/td]

[/tr]

[/table]

ข้อที่ง่ายที่สุด:

1, 12, 21 ทุกคนตอบถูกหมด 100%

ข้อที่ยากที่สุด:

18 (มีคนตอบถูกคนเดียว: [V]ersion_[5])

40 (มีคนตอบถูกคนเดียว: Acnerくん)

ลงชื่อตรงนี้สินะ

ของรางวัลแหล่มซะไม่มี

โดยเฉพาะตุ๊กตาเรชิแรมตัวนั้น

ว่าแล้วก็ลงเลย เจอกันนะคะ

ลงชื่อเข้าแข่งงับ

แต่ขอไม่รับของรางวัลงับ

ไม่ว่าอะไรนะงับ หง่าวๆ

-  Pokémon Basic Knowledge ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับโปเกมอนในด้านต่างๆ ที่ไม่ผูกติดกับเกม หรือการ์ตูน

-  Pokémon Game Franchise ความรู้เกี่ยวกับโปเกมอน การต่อสู้ ระบบ รวมทั้งเรื่องราวต่างๆ ที่เกิดขึ้นในเกม ไม่ว่าจะเป็นภาคหลัก หรือ Spin-off

-  Pokémon Anime ความรู้เกี่ยวกับเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับตัวละครต่างๆ ใน Pokémon Anime

-  Pokémon Special Manga ความรู้เกี่ยวกับเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับตัวละครต่างๆ ใน Pokémon Special

-  Pokémon TCG (Trading Card Game) ความรู้เกี่ยวกับ Deck ต่างๆ และการต่อสู้ใน Pokémon TCG

-  Pokémon Trivia & Miscellaneous ความรู้เบ็ดเตล็ดและข้อเท็จจริงต่างๆ ที่อยู่เบื้องหลังเรื่องราวของเกมและการ์ตูน ซึ่งมีแต่ผู้ที่รู้จริงเท่านั้นจึงจะตอบคำถามเหล่านี้ได้

โหดมาก!!!!!!

สมัครไว้ก่อน

เพิ่มเติม ใครใครได้คะแนนมากกว่าตาลุง ตาลุงมอบเหรียญทาโซ่เป็นรางวัลแถมก็แล้วกัน :psyduck10:

รายละเอียดของเหรียญขอเวลาซักพัก งานหนักช่วงนี้ ใกล้สิ้นเดือน

อยากได้ตุ๊กตาเรซิแรมอ่า ซื้อที่ไหนครับ (ถ้าซื้อมาจากยุ่นของแหล่งด้วยก็ดีฮะ จะได้ฝากเพื่อนพี่ไปซื้อ)

ปล. ตรูไม่มีแสดงความเห็นเกี่ยวกับกิจกรรมเลยนิหว่า-*-

ไม่ว่าอะไรนะงับ หง่าวๆ

ไม่เป็นไรครับ แล้วแต่คุณก้อยเลย เดี๋ยวผมจะ Print กระดาษคำถามไปเผื่อนะครับ  :psyduck10:

ersion_[5] link=topic=2624.msg68804#msg68804 date=1364039976]

ซื้อที่ไหนครับ (ถ้าซื้อมาจากยุ่นของแหล่งด้วยก็ดีฮะ จะได้ฝากเพื่อนพี่ไปซื้อ)

ผมสั่งมาจากเพื่อนชาวญี่ปุ่นอีกทีหนึ่งครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะมีขายในเว็บ เช่น eBay, Amazon หรือ Rakuten เป็นต้น หรือไม่ก็อาจจะมีขายในไทยก็ได้ครับ

ถ้าไปที่แหล่งเลย ลองหาตามร้าน Arcade ตามย่าน Akihabara ดูครับ ปกติแล้วตุ๊กตานี้จะไม่ได้ตั้งขายครับ แต่จะอยู่ในตู้แขนกลที่เราต้องหยิบขึ้นมาเอง แต่ร้าน Arcade บางร้านก็จะเอาของรางวัลเหล่านี้มาขายอีกทีหนึ่งด้วย

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมของสินค้าได้ที่เว็บนี้ครับ: http://www.prizebp.jp/chara/47/201107/47453/ ลองให้เพื่อนพี่ของบอสดูให้อีกทีก็ได้ครับ

ผมคิดว่าน่าจะหายากละนะครับ เพราะว่าผลิตมาตั้งสองปีแล้ว

แล้วตกลงบอสลงชื่อเข้าร่วมกิจกรรมนี้ไหมครับ?

แล้วตกลงบอสลงชื่อเข้าร่วมกิจกรรมนี้ไหมครับ?

เข้าขอรับ :pika01:

สงสัยศจ.จะต้องไปเป็นกรรมการคุมสอบซะแล้ว แต่ก็นะ ถ้าช่วยได้คงได้แต่ข้อมูลเชิงชีววิทยา

เพราะอดีตTrainerผู้นี้ร่ำลาการเดินทางและต่อสู้ไปนานแล้ว

*แต่ยังพอมีไฟในPOนะเออ

ส่วนคุณนก เทพโกดั๊กในไส้อั่ว ก็จะได้รับของจากผมเช่นกันในวัน Meeting แต่ในฐานะ Administrator ของบอร์ด ท่านมีสิทธิ์เข้าร่วมการแข่งขันนี้ได้เช่นกันครับหากต้องการ

ผมขอใช้สิทธิ์เดียวกันกับหญิงก้อยฮะ :psyduck10:

แจมด้วย แต่ไม่เอารางวัลน้อ

ลงชื่อเข้าร่วมด้วยคนครับผม (แอบเล็งเรชิรั่มกะลูคาริโอ้อยู่)

จะต้องไปเข้าร่วมให้ได้เลยครับ (หากไม่มีเหตุสุดวิสัยอะไรซะก่อนนะ - -)

เล่นด้วยๆๆๆ  :pika03:  ถ้าเป็น anime หรือ Pokemon special ละก็ไม่ยอมแพ้แน่

อ้อ ขอแจ้งเพิ่มเติมฮะ

หญิงแพม (Tiggletrainer) ขอเพิ่มอีกชุดฮะ

(พอดีเมื่อคืนคุยกัน อิอิ)

สมัครไว้ก่อน

เพิ่มเติม ใครใครได้คะแนนมากกว่าตาลุง ตาลุงมอบเหรียญทาโซ่เป็นรางวัลแถมก็แล้วกัน :psyduck10:

รายละเอียดของเหรียญขอเวลาซักพัก งานหนักช่วงนี้ ใกล้สิ้นเดือน

หนูจะตายตรงโปเกสุุเปะเนี่ยแหละ เชื่อดิ :pika11: (เพิ่งซื้อเล่มแรกที่งานหนังสือที่ ม.)

ส่วนทาโซ่ หนูไม่มีหวังจะไขว่คว้า

หนูจะตายตรงโปเกสุุเปะเนี่ยแหละ เชื่อดิ [img alt=:pika11:]http://www.pkbasic.com/forum/Smileys/pkbasic/16.PNG (เพิ่งซื้อเล่มแรกที่งานหนังสือที่ ม.)

ส่วนทาโซ่ หนูไม่มีหวังจะไขว่คว้า

ตาลุงรู้แค่พื้นฐานเอง = ='' กับการต่อสู้เ็ล็กๆ น้อยๆ อื่นๆ อย่าถาม = =''

หนูจะตายตรงโปเกสุุเปะเนี่ยแหละ เชื่อดิ :pika11:

ถ้าเป็น anime หรือ Pokemon special ละก็ไม่ยอมแพ้แน่

คนตั้งคำถามก็ไม่มีความรู้อะไรติดตัวตั้งแต่แรกเหมือนกันครับ 55 ใช้ข้อมูลอ้างอิงจากเว็บฯ และหนังสือทั้งหมดเลย

สงสัยศจ.จะต้องไปเป็นกรรมการคุมสอบซะแล้ว

ขอแรงด้วยนะครับ ศจ. ผมคนเดียวคงไม่ไหวแหงๆ *-*

หญิงแพม (Tiggletrainer) ขอเพิ่มอีกชุดฮะ

รับทราบครับ  :pika01:

ลงชื่อครับ

ผมไม่ได้เห็นแบบทดสอบนี่มานานแล้วนะนี่ ตั้งแต่ผมพึ่งเริ่มเล่นดู ยันผมเริ่มลืม

ผมอยากจะบอกว่า. ลืม หมด แล้ว!!  ครับ.  :psyduck02:

อ๊ากกกก~~ลูคาริโอ้~~~!!!!>[ ]<

ขอสมัครด้วยคนฮะสู้ตายเลยฮะงานนี้!!!!

ถึงจะพูดงั้นก็เหอะแต่คำถามแต่ละอย่างมาจะรอดมั๊ยเนี่ยT T

(จะแห้งตายตรงPokémon TCGนี่แหล่ะ เหอๆ...)

//มาซากิ รีบไปหาข้อมูลอ่านโดยเร็วพลัน

เอาด้วยละกันครับ พอเป็นพิธีขำๆ

ลงชื่อครับ kuroro-kun

(FB : Bakao Kurokaze)

ลงชื่อ...(จะได้ไปรึเปล่าค่อยใกล้ๆว่ากันอีกที)

อ่า ขอลงชื่อด้วยคนนะครับ (รางวัลปลอบใจผมจองละกัน เพราะคงสู้ใครไม่ได้แน่ๆTT)

ลงชื่อเวยครับ อิอิ  จะได้ไปหรือเปล่ายังไม่รู้เลย  :pika08:

เหลือเวลาอีกแค่ 3 วันเท่านั้นนะครับ รีบเข้ามาสมัครกันนะครับ

(เพราะว่าผมจะพิมพ์กระดาษคำถามเผื่อเอาไว้จากจำนวนคนที่ลงทะเบียนในนี้แค่ 1-2 ชุดเท่านั้นนะครับ)

*ฝากศจ.ชุดนึงด้วยแล้วกัน ขอเอาไปทำอะไรบางอย่าง แต่ไม่ใช่สอบนะจ๊ะ

เอ่ออ คือว่า หนูขอร่วมสนุกได้มั๊ยค้า //ทำหน้าแบ๊ว

ปล.จริงอยู่อยากได้การ์ด น่าบูชา(ปี96ซะล่วย แสดงว่าท่านเค็น สุจิโมริทำอาร์ตเวิร์กแน่ๆ)

ปลล.แม้ว่าหนูเล่นบ่เป็น แต่ก็มีคู่มือการเล่นเน่อ รู้สึกว่าจะเป็นของGen I

ปลลล.แต่ก็ยังงงเหมือนเดิม ฮา

เอ่ออ คือว่า หนูขอร่วมสนุกได้มั๊ยค้า //ทำหน้าแบ๊ว

ไม่มีปัญหาเลยครับ 55  :pika01:

ส่วนที่มาของไพ่นี่ ผมให้เพื่อนชาวญี่ปุ่นเขาสุ่มหยิบมาให้ครับ โดยบอกเขาไปว่า จะเอาไปเป็นของรางวัลสำหรับคนได้ที่โหล่นะ อิอิ เดี๋ยวต้องลองลุ้นดูนะครับว่าจะเป็นไพ่แบบไหน แต่ไพ่ใบนี้ก็หายากอยู่พอดูเลยละครับ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.