Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokémon-Basic: The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 1 (เฉลยคำถาม และข้อมูลของผู้เข้าแข่งขัน)

Foolboy

Recommended Posts

Guest bulbabenz

ลงชื่อทิ้งเอาไว้ละกันครับ

ดูสภาพการณ์ก่อน ถ้าไม่ได้ไปเดี๋ยวคงแวะมาขอไฟล์แบบทดสอบเล่นๆ

ไม่ได้ไปแล้วล่ะค่ะ :pika06: มาแจ้งถอนตัว

พี่หนูดันลืมว่าจะไปลาว กลับวันอาทิตย์เย็น

ลืมสนิท เวลาสอบ จะเริ่มตอนไหนครับ

มาแจ้งถอนตัวฮะ...

ไม่ได้ไปแล้ว ฮือๆๆ....T T//มาซากินั่งหลบอยู่มุมมืด

*** ขอปรับลดจำนวนคำถามทั้งหมดลงเหลือ 40 ข้อนะครับ โดยผมขออนุญาตตัดหัวข้อ Pokémon TCG (Trading Card Game) และ Pokémon Trivia & Miscellaneous ออกไป เนื่องจากผมยังไม่ค่อยพอใจกับคุณภาพของคำถามที่ผมตั้งขึ้นมาครับ หากมีผู้เข้าแข่งขันท่านใดคาดหวังที่จะตอบคำถามสำหรับหัวข้อในส่วนนี้อยู่ ผมต้องขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ อย่างไรก็ตาม เงื่อนไขที่กำหนดนอกเหนือจากนี้ รวมทั้งจำนวนของรางวัลที่จะแจก ยังคงไม่มีการเปลี่ยนแปลงครับ ขอบคุณครับ ***

เวลาสอบ จะเริ่มตอนไหนครับ

เวลาเริ่มแข่งขันคาดว่าจะเป็นช่วงบ่ายครับ เนื่องจากผู้เข้าแข่งขันบางท่าน เช่น คุณก้อย pachi_hikari จะเดินทางมาถึงงานมีตติ้งในช่วงเวลาดังกล่าวครับ อย่างไรก็ตาม ผมไม่สามารถกำหนดเวลาที่แน่นอนได้ครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นในวันจัดงานมีตติ้งเป็นสำคัญครับ

*** ขอปรับลดจำนวนคำถามทั้งหมดลงเหลือ 40 ข้อนะครับ โดยผมขออนุญาตตัดหัวข้อ Pokémon TCG (Trading Card Game) และ Pokémon Trivia & Miscellaneous ออกไป เนื่องจากผมยังไม่ค่อยพอใจกับคุณภาพของคำถามที่ผมตั้งขึ้นมาครับ หากมีผู้เข้าแข่งขันท่านใดคาดหวังที่จะตอบคำถามสำหรับหัวข้อในส่วนนี้อยู่ ผมต้องขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ อย่างไรก็ตาม เงื่อนไขที่กำหนดนอกเหนือจากนี้ รวมทั้งจำนวนของรางวัลที่จะแจก ยังคงไม่มีการเปลี่ยนแปลงครับ ขอบคุณครับ ***

ตัดไปแล้วถ้ายังอยู่ ไม่ได้ลบ แค่ไม่ได้ปริ้นท์ ขอลองดูหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน

ตัดไปแล้วถ้ายังอยู่ ไม่ได้ลบ แค่ไม่ได้ปริ้นท์ ขอลองดูหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน

ผมลบไปแล้วน่ะครับ ขอโทษด้วยนะครับ

แต่ถ้าผมมีโอกาสได้จัดกิจกรรมในครั้งหน้าอีก ผมจะนำคำถามที่ได้รับการปรับปรุงแล้วใส่ลงไปแน่นอนครับ ตอนนี้ขออุบไว้ก่อนละกันนะครับ อิอิ

ผมไม่รู้ว่าคุณนิวเฉลยในส่วนนี้รึยังนะ เลยแอบมาเฉลยส่วนข้อน่ารู้

5. Miltank กับ Milktank นี่ดักได้แจ๋วง่ะ แต่สำหรับคนที่ไม่รู้ โปเกมอนชื่อญี่ปุ่นจะมี 5ตัวอักษรเท่านั้นนะครับ

10. กิกิกิอัล ถึงไม่ได้แรงบันดาลใจจากชื่อใคร แต่ชื่อมันเป็นแรงบันดาลใจในการตั้งชื่อเล่นของตัวละครฮิวตอนเล่นเดโม่ภาคB2W2ตอนออกรายการโปเกมอนสแมชนะครับ

http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Hugh

20. ถ้าใครไม่อ่านในลิงค์ก็จะสรุปคร่าวๆว่า เกมมันวางแผนจะพัฒนาและออกวางขาย แต่ไม่ได้ออกขายจริงครับ

27 ในโปเกมอนเยลโล่มีเทรนเนอร์ตัวนึงที่จะให้ฮิโตะคาเงะเราฟรีตัวนึง ต้นแบบมาจากไดสุเกะครับ

29 ถ้าอยากลองรู้ว่าSeizureที่โพลิก้อนยิงออกมาเป็นยังไง ก็ลองกดSpoilerดูเลยครับ

คำเตือน ปวดหัวมาก อย่าดูนานๆนะครับ

แหะๆ ถึงแม้ไม่ได้แข่งนะ แต่ก็ไปดูข้อสอบมากับเฉลย ก็งงข้อ 29 เรื่อง Porygon seizure เหมือนกัน

เห็นแล้วรู้เลย (ลองไปอ่านมาดู ก็พอเดาๆได้ว่าเป็นแดงกับน้ำเงิน แต่ว่า ไม่ชัวร์ว่ามีอย่างอื่นรึป่าว)

ดูแล้วปวดหัวว้าา ทำคนปวดหัวไปจนเป็น World Record เลย

//กินยาพารายกแผง

แหะๆ ถึงแม้ไม่ได้แข่งนะ แต่ก็ไปดูข้อสอบมากับเฉลย ก็งงข้อ 29 เรื่อง Porygon seizure เหมือนกัน

เห็นแล้วรู้เลย (ลองไปอ่านมาดู ก็พอเดาๆได้ว่าเป็นแดงกับน้ำเงิน แต่ว่า ไม่ชัวร์ว่ามีอย่างอื่นรึป่าว)

ดูแล้วปวดหัวว้าา ทำคนปวดหัวไปจนเป็น World Record เลย

//กินยาพารายกแผง

เนื่องจากเป็นการสลับสีสดนานๆ และคนจ้องนานๆทำให้เกิดมึนหัวและเกิดอาการชักได้ครับ มีตั้งแต่สมัยไฟดิสโก้แล้วล่ะ แต่กับการ์ตูนมันใหม่กว่า

ปล.​การกินยาพาราเซตามอลไม่ควรกินเกินกำหนดและกินพร้อมกันทีละหลายๆเม็ดเนื่องจากจะสร้างภาระให้ตับครับ (ฮา)

ขอบคุณเสี่ยเจ็ทสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมมากนะครับ  :pika01:

ผมอ้างที่มาของคำตอบในแต่ละคำถามเฉยๆ ครับ ไม่ได้เจาะลึกข้อมูลลงไปขนาดนั้น แหะๆ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.