Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

สอบถามเกี่ยวกับท่า และ อบิริตี้ หน่อยครับ

Unicorn

Recommended Posts

1. ท่าSafeguard มีคุณสมบัติอะไรหรอคับ

2.ท่า Imprison มีคุณสมบัติอะไรหรอคับ

3.ท่า NastyPlot มีคุณสมบัติอะไรหรอคับ

4. อบิริตี้ Flash Fire มีคุณสมบัติอะไรหรอคับ

ข้อท้าย รบกวน ช่วยแนะนำแนวทางการเล่นและลงท่าของ Ninetales ทีคับ

ขอบคุณคำตอบร่วงหน้าครับ

1. ไม่แน่ใจ แต่น่าจะช่วยป้องกันการโจมตีพิเศษได้ระดับนึง (คือท่าที่ไม่ใช่โจมตีกายภาพ/ประชิดอ่ะ)

2. Imprison เป็นท่าป้องกันไม่ให้อีกฝ่ายโจมตีด้วยท่าที่ตัวเองมี (มีประโยชน์มากกับพวกผีและมังกรที่แพ้ธาตุตัวเองด้วย)

3. Nasty Plot ใช้เพิ่มพลังการโจมตีพิเศษขึ้น 1 ระดับ (X Y เป็น 2 ระดับ)

4. Flash Fire ป้องกันการติดไฟในทุกกรณีจ้า

ส่วนคิวค่อน (Ninetales) อันนี้แนะนำไม่ได้นะ รอเม้นถัดไป

1.

1. ไม่แน่ใจ แต่น่าจะช่วยป้องกันการโจมตีพิเศษได้ระดับนึง (คือท่าที่ไม่ใช่โจมตีกายภาพ/ประชิดอ่ะ)

Safeguard เป็นท่าที่เอาไว้ป้องกันสภาพผิดปกติทางสเตตัส (พิษ อัมพาต ฯลฯ) ได้ 5 เทิร์นครับ ถึงเปลี่ยนตัวโปเกมอน ผลก็จะยังอยู่จนกว่าจะครบ 5 เทิร์น

2. ตามเรพบนเลยครับ

3. Nasty Plot เพิ่มพลังโจมตีพิเศษ 2 ระดับ

3. Nasty Plot ใช้เพิ่มพลังการโจมตีพิเศษขึ้น 1 ระดับ (X Y เป็น 2 ระดับ)

มันก็เพิ่ม 2 ระดับมาตั้งแต่แรกแล้วนี่ครับ?

4. การโจมตีธาตุไฟไม่สร้างความเสียหายให้โปเกมอนที่มีอบิลิตี้นี้ครับ และก็ยังเพิ่มความแรงให้ท่าโจมตีธาตุไฟของโปเกมอนตัวนี้ด้วย

Ninetales เป็นอบิลิตี้ Drought จะดีกว่าครับ

เป็นอบิลิตี้เรียกสภาพอากาศ และในสภาพอากาศนี้ทำให้ท่าธาตุไฟแรงขึ้น 50% ท่าธาตุน้ำเบาลงถึง 50% นอกจากนี้สภาพอากาศนี้ยังมีผลดีกับอบิลิตี้ของโปเกมอนอีกหลายๆ และท่าอีกหลายๆท่าด้วยครับ

ขอแนะนำเป็น

Ninetales @ Leftovers

Ability: Drought

EVs: 252 HP / 120 Def / 136 Spd

Timid Nature

- Flamethrower

- Will-O-Wisp

- Roar

- Sunny Day

สำหรับเซ็ตนี้ใช้เป็นตัว เรียก/เปลี่ยน สภาพอากาศแล้วให้เพื่อนร่วมทีมที่ได้ประโยชน์จากสภาพอากาศนี้ลงมาจัดการมากกว่าเลยไม่ได้ลงเน้นที่พลังโจมตีที่รุนแรงมากนัก

- ด้วยอบิลิตี้ที่ช่วยเปลี่ยนสภาพอากาศก็ทำให้ท่าไฟอย่าง Flamethrower ของมันแรงขึ้นพอสมควรอาจจะ 2 Hit Knock Out ตัวเปราะๆ Sp.Def บางตัวได้ด้วย

- Will-O-Wisp กับ Roar ใช้ขัดขวางตัวที่ชอบออกมาปั้มสเตตัส

ด้วยผลของ Will-O-Wisp ทำให้ติดสถานะเผาไหม้ลด HP 12.5% ทุกๆเทิร์นแล้วยังทำให้ผู้ที่ติดเผาไหม้โจมตีด้าน Physical เบาลงครึ่งหนึ่ง

ส่วน Roar ก็เป็นการบังคับให้อีกฝ่ายเปลี่ยนตัวลงมาทันที(สุ่มตัวที่ศัตรูเหลืออยู่ลงสนาม) ทำให้สเตตัสที่ศัตรูปั้มเพิ่มๆไว้ หายเกลี้ยงทันตา

- Sunny Day การแข่งด้านสภาพอากาศค่อนข้างสำคัญพอสมควร ด้วยที่เจ้า Ninetales เป็นตัวเรียกสภาพอากาศที่มี Speed สูงที่สุดในบรรดาตัวเรียกอากาศอื่นๆ จึงสามารถใช้ท่านี้เปลี่ยนสภาพอากาศได้ค่อนข้างสะดวก โดยไม่ต้องสลับตัวลงมาใหม่เพื่อเปลี่ยนสภาพอากาศอีกครั้ง ลองนึกดูว่าเราโดน Politoed ที่สามารถเรียกฝนได้ลงสนามมาเราต้องโดนน้ำเจ็บแน่ๆ แต่ด้วยที่เราไวกว่าใช้ท่า Sunny Day เปลี่ยนอากาศทันทีทำให้ท่าน้ำเบาลงไปครึ่งหนึ่ง จากทีแรกที่แพ้ธาตุน้ำ*2 ก็เปรียบเสมือนไม่แพ้ธาตุกลายเป็น*1 ไปทันตา

โดยแรกเริ่มมันเป็นธาตุไฟอยู่แล้วครับจึงไม่จำเป็นต้องใช้อบิลิตี้ Flash Fire เพื่อดูดไฟซักเท่าไหร่ เพราะยังไงซะมันก็โดนไฟเบาอยู่แล้ว แถมโปเกมอนธาตุไฟไม่มีวันติดสถานะเผาไหม้ด้วยครับ การที่จะให้มันใช้อบิลิตี้ Drought ผมมองว่ามีประโยชน์กว่ามากๆ

**ส่วนใน Pokemon X Y การที่จะหาเจ้า Ninetales ที่มีอบิลิตี้ Drought ได้ โดยสามารถหา Vulpix ได้เฉพาะที่ Friend Safari ของเพื่อนที่เป็นธาตุไฟเท่านั้น

อ่อ อีกอย่างครับ ถ้าผมให้มันใช้ Oveheat แทน Flamethrower มันจะดีกว่าหรือเปล่าครับ

อ่อ อีกอย่างครับ ถ้าผมให้มันใช้ Oveheat แทน Flamethrower มันจะดีกว่าหรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นเซ็ตที่ผมแนะนำนี้ ไม่ควรใช้ Overheat ครับ

ท่า Flamethrower มันมีคุณสมบัติพิเศษอะไรไหมครับ แล้วก็  Oveheat  นอกจากพอเราใช้มันจะลด s.atk แล้ว มีผลอื่นอีกด้วยไหมครับ ผมลองให้มันเรียนท่า  Oveheat  ไปบางทีมันก็ใช้ บางทีมันก็ไม่ยอมใช้ เพราะอะไรหรอครับ

ท่า Flamethrower มันมีคุณสมบัติพิเศษอะไรไหมครับ แล้วก็  Oveheat  นอกจากพอเราใช้มันจะลด s.atk แล้ว มีผลอื่นอีกด้วยไหมครับ ผมลองให้มันเรียนท่า  Oveheat  ไปบางทีมันก็ใช้ บางทีมันก็ไม่ยอมใช้ เพราะอะไรหรอครับ

Flamethrower ดีตรงความแรงถือว่าโอเค ความแม่น100% ส่วน Overheat ใช้แล้วลด Sp.Atk 2 ขั้น ก็คือครึ่งนึงเลยทีเดียว แบบนี้เวลาใช้เราต้องเปลี่ยนตัวออกทันทีเพราะความแรงของเราหายไปตั้งครึ่งละอยู่ต่อก็ตีไม่เข้า แถมความแม่น 90% ที่บางทีมันไม่ใช้อาจจะเพราะความแม่นรึเปล่าครับ

แล้วสายที่ผมแนะนำมันเป็นตัวเรียกอากาศ ไม่ใช่ตัวที่ใช้มาเพื่อยิงตรงๆอะครับเลยไม่เหมาะกับ Overheat เท่าไหร่ เราเน้นเอาออกมายืนบ่อยๆปล่อย flamethrower ที่มีความแม่นที่แน่นอน ใช้ได้เรื่อยๆดีกว่าครับ แถมอาจจะหวังติดเผาไหม้ได้ด้วย(ถึงจะแค่ 10% ก็เถอะ)

Flamethrower มีโอกาสติดเบิร์น 10% ครับ อย่างที่รู้ภาค xy ลด pow เหลือแค่ 90

ส่วน overheat Sp.atk ลดครึ่งนึงอย่างเดียวครับ(ลดไป 2 ระดับ) ผลอื่นไม่มี ส่วนที่ว่าบางครั้งไม่ยอมใช้ผมคิดว่าเพราะ Sp.atk มันลดไปจนลดไม่ได้อีกแล้วล่ะมั้งครับ(ลดไป 8 ระดับ)

แบบเรฟบนน้อ

อ่อๆ ขอบคุณข้อมูลทั้ง2ท่านมากๆเลยครับ

ผมถามนอกเรื่อง นิดนึงนะครับ

1 ภาค XY มีวิธีเปลื่ยน เพศโปเกมอนไหมครับ??

2 แล้วถ้าผมอยากถ่ายทอดอบิริตี้ไปให้ตัวลูก โปเกมอนตัวผู้หรือตัวเมียหรอครับ ที่จะเป็นตัวถ่ายทอดอบิริตี้อะครับ

3 อบิริตี้ Flash Fire มันเพิ่มพลังโจมตีธาตุไฟกี่%หรอครับ

1. ไม่มีครับ

2. ปกติจะเป็นตัวแม่ครับ แต่ถ้าอยากให้ถ่ายทอดจากตัวผู่ต้องเป็นตัวผู้+ ditto ครับ

3. เพิ่ม 50% ครับ เท่ากับใช้ท่าไฟตอนอยู่ในสภาพอากาศแดดออกจากอบิลิตี้ Drought เลย

การจะให้มันออกไข่ต้องเอาไปฝากเลี้ยงใช่ไหหมคับและต้องทำยังไงให้มันออกไข่หรอคับ และกว่าไข่จะฝักต้องเดินกี่ก้าวคับ

อีกข้อครับ อบิลิตี้ Drought  มันมีเฉพาะเพศเมียหรือเปล่าครับ ผมวิ้งหามาเจอแต่เพศเมีย เพศผู้ไม่เคยได้เจอเลย

- ใช่ครับต้องฝากเลี้ยง

- ทำยังไงให้ออกไข่อันนี้ผมไม่มั่นใจว่าอยู่ที่เวลา หรือจำนวนก้าวนะ ส่วนใหญ่ผมก็วิ่งวนไปๆมาๆแถวๆหน้าที่รับเลี้ยงจนผู้ชายเสื้อเขียวหันหน้ามาเราก็เดินไปคุยรับไข่มาครับ

- จำนวนก้าวขึ้นอยู่กับว่ามันเป็นไข่ของตัวอะไรครับ

- มีทั้งสองเพศครับ แต่ได้ตัวเมียก็ดีนี่ครับ เพราะเวลาเอาไปฝากเลี้ยงอบิลิตี้ที่จะส่งมายังลูกจะขึ้นกับตัวเมีย ซึ่ง Drought เป็นอบิลิตี้ลับ(Hidden Ability) ถ้าแม่มีอบิลิตี้นี้ ลูกจะมีโอกาสฟักออกมาเป็นอบิลิตี้นี้ประมาณ 60%

ขอถามอีก 2 ข้อครับ

1. ลูกมันเกิดตามเพศแม่หรอครับผมฟักได้แต่เพศเมีย งงเลย

2. อบิลิตี้ Drought ให้ผลเหมือนกับท่า Sunny Day ทุกประการเลยหรือเปล่าครับ แล้วผลจากการใช้ท่าSunny Day จะทำให้ไฟแรงขึ้น 50% และป้องกันน้ำ 50% หรือเปล่าครับ

ปล. ท่าน Zoommy อย่าเพิ่งเบื่อคำถามผมนะครับ ผมมือใหม่ และขอขอบคุณคำตอบไว้ล่วงหน้าด้วยครับ  :pika01:

1.ลูกมีโอกาสได้ทั้งสองเพศเช่นกันครับ แล้วแต่ตัวด้วยว่าตัวนั้นมีโอกาสเป็นเพศอะไรกี่ % แต่สำหรับลูก Vulpix มีโอกาสเป็นผู้ 50% เมีย 50% ครับ คิดว่าท่านคงดวงไม่ดีมั้งครับ แต่เวลาผมฟักไข่ที ผมฟักออกมาครั้งละไม่ต่ำกว่า10-20ตัว แล้วค่อยเอามาเช็คทีเดียวเลย

2.ให้ผลเหมือนกันทุกประการเลยครับ แต่ดีกว่าตรงที่ไม่ต้องเสียเทิร์นเพื่อเรียกใช้ท่าครับ ส่วนที่แนะนำให้ตัวที่มีอบิลิตี้ Drought อยู่แล้วแต่ยังติด Sunny Day อยู่อีก ก็เผื่อเวลาเราเรียกแดดออกมาก่อน แล้วดันโดนตัวเรียกฝนลงมาทีหลัง ทับแดดเราทิ้งไป เราก็ใช้ Sunny Day ทับฝนเขาคืนได้เลย โดยที่ไม่ต้องเปลีย่นตัวออก แล้วเปลีย่นเข้ามาใหม่ครับ

ปล.ไม่เป็นอะไรครับ ผมยินดีตอบทุกคำถามที่ผมสามารถตอบได้ครับ สู้ๆครับผมก็มือใหม่ในวงการเกมส์บนตลับเช่นกัน

แบบนี้ถ้าตัวที่มี อบิริตี้ Flash Fire  ใช้ท่า Sunny Day  ความแรงก็ทวีคูณเลยไหมครับ???

อีกข้อ ไอเทม Abiltity Capsule มันมีประโยชน์อะไรหรอครับ ใช้ตั้ง 200 เหรียญแลกแหนะ!!

แล้วก็ ไอเทม Wise glass  มันเพิ่มพลังโจมตี SP.Atk กี่เท่าหรอครับ ใช่ 1.5เท่าไหม (50%)

ก็ใช่ครับ แต่หาโอกาสใช้จริงๆมันยากมากๆนะ

Ability Capsule ใช้เปลี่ยนอบิลิตี้ของ pokemon ครับ

Wise glass เพิ่มแค่ ×1.1  ครับ

Ability Capsule ใช้เปลื่ยนอบิลิตี้ที่ว่า หมายถึง เปลื่ยนแบบเราเลือกได้หรือเปล่าครับ เช่น คิวคอนมีอบิลิตี้  Flash Fire  พอกดใช้Ability Capsule ก็จะกลายเป็น อบิลิตี้ Drought  ใช่แบบนี้ไหมครับ??

ก็ใช่ครับ แต่ในกรณีของ ninetales เปลี่ยนจาก flash fire เป็น drought ไม่ได้ เพราะdrought เป็น hidden ability ครับ เท่าที่ผมทราบมาไอเท็มนี้มันเปลี่ยนเป็น hidden ability ไม่ได้อะครับ

อ่อ ขอบคุณข้อมูลมากครับ พอดี ผมชอบ คิวคอนเป็นการส่วนตัวมากๆเลยที่สุดของโปเกมอนก็ว่าได้ เลยว่าจะเอาไว้มาปั้นสายสู้ไปอะคับ อัดเร็วบวกแรง

อีกอย่างครับ ช่วยอธิบายท่า TM 10 Hidden Power ให้ฟังทีครับ มันดีไหมครับ

TM 10 Hidden Power เป็นท่าโจมตีที่มีธาตุขึ้นกับโปเกม่อน "แต่ละตัว" สมมติ เคชี่ธาตุพลังจิตมี Hidden Power ธาตุต่อสู้ เป็นต้น

ส่วน Secret Power ชื่อท่าคล้ายๆ กัน แต่คิดธาตุจากสนามต่อสู้แทน เช่น คิเรฮานะ ธาตุพืช/มืด ใช้ Secret Power ในสนามต่อสู้ ถ้ำ จะออกมาเป็นธาตุหิน เป็นต้น

แก้นิดนึงครับ Hidden Power เป็นท่าโจมตีที่ ธาตุ และ พลัง ขึ้นกับค่า IV ของโปเกมอนแต่ละตัวครับ

ซึ่งใน GEN III - GEN V คิดดังนี้ครับ

Hidden Power ท่าที่พลังโจมตีขึ้นอยู่กับ IV

ท่า Hidden Power เป็นท่าที่พลังโจมตีขึ้นอยู่กับ IV โดยที่พลังโจมตีของท่านี้มีตั้งแต่ 30 ไปจนถึง 70 เลยทีเดียว นอกจากนี้ ค่า IV ยังมีผลต่อรุปแบบการโจมตีของโปเกมอนด้วย (เช่น ธาตุน้ำ ธาตุไฟ ฯลฯ)

วิธีการคำนวณ Hidden Power ก่อนที่เราจะคำนวณเราจำเป็นที่จะต้องทราบค่า IV ที่เรามีเสียก่อน แล้วให้ทำดังนี้

สูตรการหารูปแบบของการโจมตี Type = (T1+T2+T3+T4+T5+T6)*5/21

โดยตัวแปรต่างๆกำหนดค่าดังนี้

ถ้า IV ของ HP เป็นเลขคี่ T1 = 1

ถ้า IV ของ Attack เป็นเลขคี่ T2 = 2

ถ้า IV ของ Defense เป็นเลขคี่ T3 = 4

ถ้า IV ของ Speed เป็นเลขคี่ T4 = 8

ถ้า IV ของ S.Attack เป็นเลขคี่ T5 = 16

ถ้า IV ของ S.defense เป็นเลขคี่ T6 = 32

แต่หากค่า IV มีเป็นเลขคู่ ค่า T ตัวนั้นก็จะมีค่าเป็น 0 ครับ (เช่น ถ้ามี IV ของ HP มีค่าเป็น 20 ซึ่งเป็นเลขคู่ ดังนั้นค่า T1 จึงมีค่าเป็น 0)

เมื่อแทนค่าต่างๆลงในสมการแล้วคำนวณออกมา ให้ตัดเศษทิ้งไป แล้วนำค่า Type ที่ได้มาเปรียบเทียบดังนี้

Type = 0 เป็นธาตุ ต่อสู้

Type = 1 เป็นธาตุ บิน

Type = 2 เป็นธาตุ พิษ

Type = 3 เป็นธาตุ พื้นดิน

Type = 4 เป็นธาตุ หิน

Type = 5 เป็นธาตุ แมลง

Type = 6 เป็นธาตุ ผี

Type = 7 เป็นธาตุ เหล็ก

Type = 8 เป็นธาตุ ไฟ

Type = 9 เป็นธาตุ น้ำ

Type = 10 เป็นธาตุ พืช

Type = 11 เป็นธาตุ ไฟฟ้า

Type = 12 เป็นธาตุ พลังจิต

Type = 13 เป็นธาตุ น้ำแข็ง

Type = 14 เป็นธาตุ มังกร

Type = 15 เป็นธาตุ มาร

สูตรการหาพลังโจมตี Power = [(P1+P2+P3+P4+P5+P6)*40/63]+30

โดยตัวแปรต่างๆกำหนดค่าดังนี้

ถ้า IV ของ HP หาร 4 แล้วเหลือเศษ 2 หรือ 3 ค่า P1 = 1

ถ้า IV ของ Attack หาร 4 แล้วเหลือเศษ 2 หรือ 3 ค่า P2 = 2

ถ้า IV ของ Defense หาร 4 แล้วเหลือเศษ 2 หรือ 3 ค่า P3 = 4

ถ้า IV ของ Speed หาร 4 แล้วเหลือเศษ 2 หรือ 3 ค่า P4 = 8

ถ้า IV ของ S.Attack หาร 4 แล้วเหลือเศษ 2 หรือ 3 ค่า P5 = 16

ถ้า IV ของ S.defense หาร 4 แล้วเหลือเศษ 2 หรือ 3 ค่า P6  = 32

ซึ่งเมื่อแทนค่าในสมการแล้ว ค่า Power ที่ได้ก็คือพลังโจมตีของท่านั้นครับ

ส่วนในภาค XY Hidden  จะมีพลังโจมตี 60 ครับ ส่วนธาตุก็ขึ้นกับ IV ซึ่งวิธีคำนวนผมไม่ทราบครับ

ขอบคุณข้อมูลครับทั้งท่าน Madame Graya และท่าน ท่อนซุงกระทุ้งขอบฟ้า มากๆเลยครับ

ปล. ผมมีคำถามเกี่ยวกับ ท่าอีกนิดนึงครับ ช่วยอธิบายท่าพวกนี้ทีครับ ว่าแต่ละท่า ช่วยอะไรหรือให้ผลอะไรบ้างครับอ

ตามนี้ครับรายชื่อท่าที่อยากให้อธิบายให้ฟังหน่อยครับ ขอบพระคุณมากครับล่วงหน้าเลย

Tail Whip

Baby-Doll Eyes

Feint Attack

Hex

Extrasensory

Grudge

Captivate

Inferno

Frustration

Return

Double Team

Attract

Substitute

Confide

สุดท้ายไอเทม พวกนี้ ช่วยอะไรได้บ้างครับ

Soothe Bell

Whipped Dream

อาจจะถามยาวหน่อยนะครับ แต่ผมไม่เก่งอังกฤษแปลไม่ออกจริงๆ ท่านที่รู้ผมรบกวนทีนะครับ

Tail Whip - ลดพลังป้องกันศัตรู 1 ระดับครับ

Baby-Doll Eyes - ท่านี้ได้ตีก่อนครับ ลดพลังโจมตีศัตรู 1 ระดับ

Feint Attack - โจมตีไม่พลาด นอกจากโปเกมอนกำลังบิน ดำดิน ดำน้ำ หรืออะไรทำนองนี้

Hex - พลังโจมตีของท่านี้จะ x2 ถ้าศัตรูติดสถานะผิดปกติ

Extrasensory - มีโอกาส 10% ทำให้ศัตรูท้อแท้

Grudge - ถ้าโปเกมอนตัวนี้ตายในการต่อสู้ PP ของท่าสุดท้ายที่คู่ต่อสู้ใช้จะเป็น 0

Captivate - ถ้าศัตรูเพศต่างกับเรา ลด SP.ATK 2 ระดับ

Inferno - ถ้าตีโดน ศัตรูมีจะติดสถานะเผาไหม้ 100%

Frustration - ถ้าโปเกมอนมีความเชื่อน้อย จะตีแรง

Return - ถ้าโปเกมอนมีความเชื่องมาก จะตีแรง

Double Team - เพิ่มการหลบหลีก 1 ระดับ

Attract - ถ้าใช้ใส่โปเกมอนเพศตรงข้าม โปเกมอนตัวนั้นจะติดสถานะหลงรัก ทำให้มีโอกาส 50% ไม่ยอมโจมตี

Substitute - เสีย HP 1 ใน 4 สร้างตัวแทนขึ้นมากันการโจมตี อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=344.0

Confide - ศัตรูลด SP.ATK 1 ระดับ

===========================================================================

Soothe Bell - ให้โปเกมอนถือไว้ จะทำให้โปเกมอนตัวนั้นเชื่องได้ง่ายขึ้น

Whipped Dream - ให้ เพโรพัพพ์ 684.png ถือไว้แล้วแลกเปลี่ยน มันจะกลายร่างเป็น เพโรรีม 685.png

ปล. ผมว่าถึงไม่เก่งอังกฤษ ก็พยายามเถอะครับ เดี๋ยวนี้ดิกชันนารีออนไลน์ก็มีมากครับ ถ้าปฏิเสธว่าไม่ได้เลย อนาคตจะลำบากนะครับ ศัพท์ในเกมโปเกมอนเป็นศัพท์ง่ายๆ ครับ ฝึกไปเด๋วก็คล่องครับ ผมเองก็ได้ภาษามาจากเกมเหมือนกันครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.