Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ฟิคยำ?] โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน

Satoshi

Recommended Posts

โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน - บทนำ

เคยได้ยินคำว่าเรื่องลึกลับมั้ย?

แน่นอนว่าถ้าเป็นเรื่องลึกลับ จะต้องเป็นอะไรที่ไม่ทราบสาเหตุ หรือที่มาชัดเจน บ้างก็ว่าเป็นสิ่งมีชีวิตจากนอกโลก สิ่งมีชีวิตในจินตนาการของมนุษย์

แต่ใครจะรู้ล่ะว่า มันอยู่ที่ไหน มันคืออะไร แล้วมันมาทำไม

เพราะเหตุนั้นมนุษย์เราถึงศึกษาเรื่องสิ่งลี้ลับต่างๆ ภูตผีปีศาจ UFO มนุษย์ต่างดาว สัตว์ประหลาด พลังจิต การข้ามเวลา กลับชาติมาเกิด ก็ว่าไป

ผมไม่คิดว่าเรื่องเหล่านั้นไม่ใช่เรื่องจริง แต่ก็ไม่คิดว่าเราจะพบมันด้วย แล้วทำไมไม่ศึกษาตัวเราเองก่อนล่ะ? มนุษย์เนี่ยลึกลับนะ น่าจะลึกลับที่สุดเลยด้วย

ความคิดเกี่ยวกับเรื่องลึกลับเนี่ย เราไปเอามาจากไหนกันน้า.. อืม น่าสนใจจริงๆ

เอาเถอะนะ ใช่ว่าพูดไปเธอจะยอมเข้ามาร่วมด้วยนี่ ลองอ่านดูข้างล่างก็ได้นะ เผื่อเปลี่ยนใจ

.

.

ฉันไม่เชื่อเรื่องลึกลับเลย

มันไม่น่าสนใจแม้แต่น้อย จะค้นคว้าเรื่องพวกนี้ไปทำไมกัน เอาเวลามาทำสิ่งที่เป็นประโยชน์.. อย่างน้อยก็กับตัวเอง จะดีกว่ากันเยอะนะ

ช่างเหอะ ถึงจะพล่ามยังไง สิ่งที่หายไปมันก็ไม่กลับมาอยู่ดี..

ก็อย่างที่ฉันพูดไป เรื่องลึกลับไม่ใช่อาหารหลัก 5 หมู่ หรือปัจจัย 4 ซะหน่อย อย่าได้เสียเวลาไปกับมันเลยน่า ...เฮ้ย พวกนาย จะทำอะไรน่ะ อย่านะเฟร้ย ให้ฉันพูดให้จบก่อน อ๊าก อย่าได้เจียดตัวมาเข้าชมรมนี้เด็ดขา..!

.

.

เอาล่ะ ถึงทีมงานของประธานจะดูโหดไปซักนิด แต่อย่างน้อยก็ปิดปากเจ้าน้องชายของผมไปได้แล้วล่ะ

แล้วท่านประธานชมรมที่เคารพครับ จะพาคนไม่สนใจเรื่องลึกลับแบบนี้มาเข้าชมรมทำไมครับ? พามาก็เหมือนตัวบ่อนทำลายชมรมเราน่ะสิครับ?

...อ้าวเหรอ แค่อยากให้เป็นตัวเรียกสมาชิกงั้นหรอกรึนี่

...จะว่าความคิดดีมันก็ยังไงอยู่ นี่แค่อยากเอามาดูเป็นอาหารตาเล่นสินะครับ?

เฮ้อ.. ตามอารมณ์ประธานแกไม่ทันจริงๆวุ้ย

.

.

ชมรมเรื่องลึกลับไปทางไหนกันน้า..

เมื่อกี้ผมเห็นเพื่อนของผมคนนึงกับรุ่นพี่เดินไปห้องชมรมเรื่องลึกลับน่ะครับ ด้วยความสงสัยว่าเขาคนนั้นไปทำอะไร เลยคิดว่าจะตามไปดู แต่ว่าผมไม่รู้ทางนี่สิ

...นี่ คุณครับ! ผมหาทางไปห้องชมรมลึกลับไม่ถูกน่ะ ช่วยไปกับผมหน่อยจะได้มั้ยครับ?

...อ้อ แมวพวกนี้น่ะเหรอ? อย่าไปใส่ใจเลยครับ โรงเรียนก็ไม่ได้ห้ามให้นำสัตว์เลี้ยงมาด้วย

...อ่า งานเข้าซะแล้วสิ ทำไมถึงฉี่รดใส่ฉันล่ะ โธ่ คุณครับ ผมขอตัวไปห้องน้ำแป๊บนึงนะครับ

.

.

ฉันเพิ่งจะพาคุณคนข้างบนนี้มาที่ห้อง 666 ค่ะ

หลังจากที่แมวของเขาเพิ่งฉี่รดเสื้อนักเรียนของเจ้าตัว ฉันก็เลยต้องยืนรอเขาที่ไปเปลี่ยนเสื้อค่ะ

...โรงเรียนของเรายังมีชมรมที่ไม่ได้จดทะเบียนอยู่มากมาย ชมรมเรื่องลึกลับก็เป็นหนึ่งในนั้นล่ะค่ะ

...แล้วที่ฉันรู้จักชมรมนี้น่ะเหรอคะ? ก็เพราะรุ่นพี่ที่ฉันนับถือเธอเป็นคนชอบเรื่องลึกลับน่ะค่ะ ฉันก็เลยสนใจไปด้วย

แต่ก็ยังไม่เคยเห็นสภาพภายในหรอกค่ะ เพราะรุ่นพี่บอกฉันว่า ไม่ต้องเข้ามาก็ได้นะ ไปเข้าชมรมที่เธออยากเข้าเถอะ เพราะนี่ก็ไม่ใช่ชมรมซะด้วยสิ แบบนี้ค่ะ

แต่วันนี้ฉันไม่ได้มากับรุ่นพี่ ก็เลยจะลองเข้าไปดูห้องนั้น งั้นไปก่อนนะคะ

.

.

วันนี้ก็เป็นอีกวันหนึ่ง ที่ฉันต้องไปแวะห้อง 666

ฉันสนใจในเรื่องลึกลับ แต่ชมรมวาดรูปหรือเพื่อนๆในห้องของฉัน ก็ไม่สามารถเติมเต็มความสนใจของฉันได้เลย ก็เป็นคนธรรมดากันทั้งนั้นนี่

..ว่าไงนะ ก็พอจะรู้ตัวอยู่หรอกว่าฉันเองก็มนุษย์ปุถุชนเดินดินธรรมดา แต่มันน่าเบื่อนี่นา ไม่มีคนคุยเรื่องที่ชอบด้วยเนี่ย

ฉันได้ยินชื่อเสียงเรียงนามของชมรมเรื่องลึกลับมานานแล้วแหละ เพราะว่ารุ่นน้องที่ชอบเรื่องลึกลับเหมือนกันเป็นรองประธานชมรมของที่นั่น

พอแวะไปดูก็ได้คุยกับประธานชมรมจนถูกคอ เลยมาแวะที่นี่เป็นประจำ เอาล่ะ ขอแวะเข้าไปคุยเรื่องพลังจิตต่อล่ะ ไปล่ะ~

.

.

และแล้วฉันก็รวบรวมคนที่ต้องการได้ซะที

แต่ก็ใช่ว่าจะพอนี่นะ.. มนุษย์มีความโลภไม่สิ้นสุดนี่

ตอนที่ทุกคนเข้ามาในห้องชมรมนี้ พวกเราก็มีสายสัมพันธ์เชื่อมโยงกันแล้วล่ะ

โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน - EP 0 Chapter Close

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

คนเขียนขอพูด

เอาล่ะ นี่ก็เป็นฟิคแรกของผมที่บอร์ดใหม่ล่ะนะ ท่านผู้อ่านอาจจะงงกับบทบรรยายที่เหมือนบทพูดแบบนี้ และการอธิบายที่ไม่มีอะไรเลย ไม่มีการบรรยายให้เห็นภาพ บลาๆๆ

เรื่องยุ่งเหยิงทั้งหมดนี้ ผมจงใจเขียนครับ

ถ้ามองดูดีๆ ท่านผู้อ่านอาจจะพบว่า คำพูดของตัวละครทุกคน มันมีจุดที่เชื่อมโยงกันอยู่

ตอนนี้ก็ขอให้ท่านผู้อ่านสนุก(หรืองง)ไปกับการทำความเข้าใจฟิคของผมนะครับ

เดี๋ยวจะมาลงแนะนำตัวละครช่วงเย็นวันนี้ ถ้าเป็นไปได้นะครับ ลาล่ะ

อ่านแล้วเหมือนจะเป็นบทสัมภาษณ์นะครับ

แต่ทำไมนักเรียน A ใช้คำว่า"อ่าน"ล่ะ?

บทนำมาแปลกดีแฮะ

จะยำแบบไหนนะ

ต้องติดตามกันต่อไป แง้วๆ

แนวแปลกใหม่ดีครับ จะรอดู

ขอบคุณครับ ว่าแต่ ผมก็นึกว่าจะเคยอ่านแนวนี้กันมาแล้วซะอีก

อ่านแล้วเหมือนจะเป็นบทสัมภาษณ์นะครับ

แต่ทำไมนักเรียน A ใช้คำว่า"อ่าน"ล่ะ?

นั่นก็เพราะ นักเรียน A รู้เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นไงล่ะครับ

รออ่าน '[]'!!!!!!!!!!!!!!   :pika01:

เดี๋ยวเย็นนี้จะลงรายชื่อตัวละคร(ชุดแรก)แล้วครัาบ

จะติดตามดูครับ :pika01:

ไม่ต้องห่วง อารมณ์ของคนทำแปรปรวนแค่ไหน โอกาสได้อ่านก็มากขึ้นเท่านั้น ว่าแต่ อยู่บ้านเดียวกันก็ขอดูเฉยๆก็ได้นี่?*ผัวะ*

มารออ่านเช่นกัน=w=~

ขอบคุณครับ~

บทนำมาแปลกดีแฮะ

จะยำแบบไหนนะ

ต้องติดตามกันต่อไป แง้วๆ

ยำที่ว่า อาจจะเป็นยำคนในบอร์ดก็ได้ครับ... รอดูแนะนำตัวละครก็แล้วกันครับ

ขอบคุณทุกเสียงตอบรับครับ

ย๊ากส์~* มาตามอ่านแล้วเน้อว์ Owo~

[me=ลูมิแยร์ & คล็อกเวิร์ธ]จุดเทียนและติ๊กต๊อกรอต่อไป~ ;  w  ;[/me]

โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน EP 0.9 - เรื่องมันเป็นอย่างนี้..

โรงเรียนเอกนาร์ฑส คือโรงเรียนแห่งหนึ่งที่รวบรวมคนมากมายหลายประเภทมาไว้ด้วยกัน

ถึงโรงเรียนนี้จะไม่ได้ห้ามให้ตั้งชมรม แต่ไม่รู้มีอะไรมาดลใจให้นักเรียน 2 คน ในรร.แห่งนี้

คิดตั้งชมรมเรื่องลึกลับขึ้นมา โดยให้เป็นแค่กลุ่มคนที่มารวมตัวกันเฉยๆ...

ตัวต้นคิด 1: ผมแค่ต้องการรวมคนที่ชอบเรื่องลึกลับมาไว้ด้วยกันน่ะครับ

ตัวต้นคิด 2: แต่ผมว่าไปยื่นเรื่องตั้งเป็นชมรมเลยไม่ดีกว่าเหรอ นี่เราก็ยึดห้อง 666 มาใช้โดยไม่ได้รับอนุญาตนะครับ

ตัวต้นคิด 1: เอาน่า เราไม่ได้ไปทำอะไรไม่ดีซักหน่อยนี่ จริงมั้ยครับ ท่านผู้อ่าน

ตัวต้นคิด 2: งั้น ถ้ารวมตัวกันมาแล้วจะทำอะไรล่ะครับ?

ตัวต้นคิด 1: ..ก็ต้องศึกษาเรื่องลึกลับ ให้สมกับชื่อของชมรมสิ

ตัวต้นคิด 2: แต่ที่ผมดูจากบทนำแ้ล้ว.. รู้สึกว่ามันจะไม่ใช่อย่างนั้นนะ..

เอาเถอะ ขืนปล่อยให้ 2 คนนี้อธิบายต่อคงเป็นการถามตอบที่ไร้จุดสิ้นสุด ดังนั้น มาดูรายชื่อตัวละครเลยดีกว่า

-Character Bio-

1.สปอร์

นักเรียนปี 3 ของโรงเรียนมัธยมเอกนาร์ฑส เป็นประธานชมรม และผู้ก่อตั้งชมรมเรื่องลึกลับ

เหมือนๆจะตั้งชมรมนี้ขึ้นมาเพราะชอบเรื่องลึกลับ แต่อาจจะไม่ใช่...

เป็นคนเดาใจยาก แต่กลับมีมนุษย์สัมพันธ์ดีอย่างเหลือเชื่อ ท่าทางจะเป็นคนมีอำนาจมาก..

เพราะเห็นว่ามีบอดี้การ์ดคอยติดตามตลอดเวลา... แน่นอนว่ายกเว้นยามทำกิจส่วนตัวนะ?

2.กีตาร์

นักเรียนปี 2 ของโรงเรียนมัธยมเอกนาร์ฑส เป็นรองประธานชมรม และผู้ร่วมก่อตั้งชมรมเรื่องลึกลับ

คุยเรื่องลึกลับกับสปอร์จนถูกคอ เลยคิดตั้งชมรมขึ้นมา เขาคิดว่าชมรมนี้ตั้งขึ้นมาแค่เพื่อรวมคนที่ชอบเรื่องลึกลับ...

เป็นคนว่านอนสอนง่าย แต่ใจร้อนไปหน่อย ในชมรมรับหน้าที่เป็นผู้ช่วยของสปอร์ เพราะสปอร์มักจะง่วนอยู่กับการค้นคว้าเรื่องลึกลับ

กีตาร์เป็นโอตาคุ มักพกพาไลท์โนเวลคู่ใจมาโรงเรียน ซึ่งจะเป็นเรื่องอะไรก็มิอาจทราบได้ เพราะเขาจะห่อปกไลท์เวลทุกเล่มด้วยพ็อกเก็ตบุ๊ค

ทำให้ดูคล้ายกระเป๋าสตางค์หุ้มหนังไปเลย

3.ต๊อก

นักเรียนปี 1 ของโรงเรียนมัธยมเอกนาร์ฑส เป็นน้องชายของกีตาร์ เกลียดเรื่องลึกลับมากเพราะเหมือนจะมีปมกับเรื่องลึกลับเมื่อยังเด็ก

ความจริงอายุเท่าเด็ก ป.6 แต่เข้ามาเรียนที่โรงเรียนแห่งนี้ได้ด้วยความสามารถพิเศษ

ชอบแมวมากถึงมากที่สุด  แต่เนื่องจากที่บ้านเลี้ยงหมา 2 ตัว ก็เลยไม่ได้เลี้ยงแมว

กีตาร์เคยบอกสปอร์ไปแล้วว่าต๊อกเกลียดเรื่องลึกลับ แต่สปอร์ก็ยังดึงดันจะเอาต๊อกเข้าชมรมให้ได้

จนต๊อกได้เป็นมาสคอตประจำชมรม...

เป็นคนตรงไปตรงมา หัวแข็ง และที่สำคัญ โชตะมากกกกก

4.ลู

นักเรียนปี 1 ของโรงเรียนมัธยมเอกนาร์ฑส เป็นเพื่อนสนิทของต๊อก เพราะคลั่งไคล้แมวเหมือนกัน

ครอบครัวของลูอยู่ที่ประเทศแถบตะวันออกกลาง ส่วนตัวลูอาศัยอยู่กับคุณยายที่เชี่ยวชาญเรื่องมนตร์ดำ

ลูมีความสามารถพิเศษคือการดูดวง ปกติจะสวมผ้าคลุมปิดหัวและอุ้มแมวไว้ตลอดเวลา

ปกติผู้คนจะเรียกเขาว่า ลูซัง เพราะอายุของลูเป็นความลับ

เป็นคนสบายๆ และเหมือนๆจะสื่อสารกับสัตว์ได้ด้วย(?)

5.ตี้

นักเรียนปี 1 ของโรงเรียนมัธยมเอกนาร์ฑส เรียนอยู่ห้องเดียวกันกับต๊อกและลู

นับถือพิงค์เป็นรุ่นพี่ที่เคารพ เพราะอยากจะวาดภาพให้เก่งแบบพิงค์

เป็นคนเงียบๆ ขี้อายเล็กน้อย แต่พยายามทำอะไรแล้วจะทำให้ถึงที่สุด

ด้วยนิสัยน่ารักๆแบบนี้ พิงค์จึงตั้งชื่อเล่นให้ตี้ว่า ตี้จัง

6.พิงค์

นักเรียนปี 3 ของโรงเรียนมัธยมเอกนาร์ฑส สังกัดชมรมวาดรูป แต่มาแวะเวียนที่ชมรมเรื่องลึกลับเป็นประจำ

มีรุ่นน้องที่ให้ความนับถือถึง 2 คน(แค่นั้น?) คือตี้กับกีตาร์ พิงค์เป็นฟุโจชิสายวาย+ชอบเรื่องลึกลับ เลยคุยถูกคอกับทั้งกีตาร์และสปอร์  

มีฝีมือวาดรูปเข้าขั้นโปร แต่เจ้าตัวเข้าชมรมนี้เพียงเพื่อฝึกวาดแฟนอาร์ทเท่านั้น(อ้าว..)

เป็นคนสนุกสนาน แต่มักจะเงียบไปดื้อๆถ้าไม่ได้คุยด้วย แถมถ้าชวนคุยมักจะพูดเรื่องเรี่อยเปื่อยบ่อยๆ

7.อาจารย์วาว่าคุง

อาจารย์วัย 22 ปี สาขาวิชาวิทยาศาสตร์ ที่ร่างกายโชตะ(=เด็ก)มากๆ พบชมรมเรื่องลึกลับเข้าโดยบังเอิญ

เมื่อได้ยินเหล่าสมาชิกชมรมพูดคุยถึงเรื่องลึกลับ แล้วก็โดดเข้าหน้าต่างมาสมัครซะงั้น... ซึ่งประธานก็อนุญาตซะด้วย

อาจารย์วาว่าเป็นคนสองบุคลิก กล่าวคือ ในสนามรบ(=ห้องเรียน) จะเป็นครูที่เข้มงวด น่าเกรงขามจนนักเรียนไม่กล้าเล่นหรือพูดคุยกัน

แต่ว่าพอถึงยามพักรบ(=นอกห้องเรียน) จะทำตัวแทบเรียกได้ว่าไม่สมเป็นอาจารย์ สนิทสนมกับคนทั่วไปเหมือนเด็กๆเลย

แล้วก็ ข้างล่างนี้เป็นเรื่องที่ผมจะแจ้งครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงอะไรผมจะมาแก้ที่เรพนี้เองครับ

ตอนนี้ชมรมเปิดรับสมัครสมาชิกอยู่ ถ้าสนใจ โพสบอกรายละเอียดที่เรพล่างๆได้เลยครับ

อย่างน้อยก็ขอ ชื่อ ลักษณะ นิสัย แล้วก็ประวัติ(?) น่ะครับ แล้วก็ ถ้าจะให้เป็นนักเรียนของรร.มัธยมเอกนาร์ฑส กรุณาบอกชั้นปีที่อยู่ด้วยครับ

ที่นี่เปิดให้สมาชิกมาลงฟิคได้ตามใจอยาก แต่ขอให้มีตัวละครของฟิคนี้เข้ามาเกี่ยวข้องก็เป็นพอครับ

ส่วนเนื้อเรื่องหลักนั้น ผมจะมาลงเป็นครั้งคราว

ฉะนั้น ฟิคนี้ก็คือ ฟิคที่ยำความคิดของสมาชิกเข้าไว้ แต่ทุกอย่างกลับเกี่ยวข้องกับชมรมเรื่องลึกลับครับ

ปล. ถ้าจะให้ดี ขอใช้ชื่อเล่นจริงๆเป็นชื่อตัวละคร หรือชื่อที่คนทั่วไปในบอร์ดเรียกกันกรณีไม่ต้องการเผยชื่อนะครับ

ปล.2 นามสกุลของตัวละครรึ? อย่าใส่ใจเลย*ผัวะ*

ปล.3 รายชื่อผู้คนในรายชื่อตัวละครที่ผมเพิ่งลงไปนั้น ผมชวนเขาเองตอนที่คิดจะแต่งฟิคนี้ครับ ไม่ต้องสงสัยว่าทำไมจู่ๆถึงมีชื่อ

ปล.4 มีอะไรสงสัยถามหลังไมค์ได้ครับ ไม่กัด

ปล.5 ใครจะลงฟิคก็ขอให้เกี่ยวข้องกับชมรมเรื่องลึกลับดังที่กล่าวด้วยนะครับ

สมาชิกใหม่ Vavacung มาแล้ว~ (Username : LightV)

รายละเอียดของตัวละครใหม่ ดูได้ที่ http://www.pkbasic.com/board/index.php?topic=929.msg27887#msg27887

หรือดูแบบย่อๆได้ที่รายชื่อตัวละครครับ

"เรียกฉันว่าพระเจ้าสิ!!!"

[me=Slip]โดนตบ[/me]

'w' (ตามสโตกฟิคนี้อย่างเงียบๆ)

ขอโทษทีที่มาเม้นชักช้าขอรับ

จะบอกว่าแต่งเยี่ยมมากๆ ทำเอาเจ๊เห็นภาพเลยล่ะ

เอาเป็นว่าจะคอยรอดูเรื่องราวต่อไปนะจ้ะ  :wani10:

ย๊ากส์~* มาตามอ่านแล้วเน้อว์ Owo~

[me=ลูมิแยร์ & คล็อกเวิร์ธ]จุดเทียนและติ๊กต๊อกรอต่อไป~ ;  w  ;[/me]

ขอบคุณที่ตามอ่านครับ แล้วก็ ระวังไฟไหม้นะ..

[me=サカモト_サトシ]โดนตบข้อหาพูดเป็นลาง[/me]

"เรียกฉันว่าพระเจ้าสิ!!!"

[me=Slip]โดนตบ[/me]

'w' (ตามสโตกฟิคนี้อย่างเงียบๆ)

เสียใจด้วยครับประธาน.. ถึงเรื่องนี้จะเหมือนฮารุฮิ+ดูราราร่าก็เถอะ แต่คนแต่งเขาคิดบทพระเจ้าไม่ออกครับ!!

[me=サカモト_サトシ]เหมือนๆจะเห็นพระเจ้าที่คาดผมเหลืองผ่านมา..[/me]

ขอโทษทีที่มาเม้นชักช้าขอรับ

จะบอกว่าแต่งเยี่ยมมากๆ ทำเอาเจ๊เห็นภาพเลยล่ะ

เอาเป็นว่าจะคอยรอดูเรื่องราวต่อไปนะจ้ะ  :wani10:

เพิ่งจะมีคนชมว่าแต่งดีนะเนี่ย ประทับใจจอร์จมาก~ รับไปเลย เป็ดหื่น 1 ea~  :psyduck02:

โอวน่้าอ่านๆๆ><~รอๆ

รอได้นานๆยิ่งดีครับ เพราะตอนนี้คนแต่งชักหมดไอเดียแต่งแล้ว..*ผัวะ*

ขอบคุณทุกท่านที่ตามอ่านครับ~~

จำกัดวันรับสมัครหรือเปล่าครับ....เพราะอยากสมัครจริงๆนะ!!! (ชอบฟิคยำเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว)

แต่อยากจะรอดูสถานการณ์?ก่อนสักนิดอานะ(ความจริงจะไปวาดภาพตัวละครต่างหาก)

อยากบอกว่า....ฟิคนี้น่าลุ้นน่าสนุกดีครับ!!! (ว่างๆจะลอกแต่งฟิคให้ดู เหอๆๆ)

Me/ กลับบ้านไปคิดตัวละคร...

โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน EP 1 ชมรมเรื่องลึกลับ - บทกีตาร์

ฮ้าววว...

หลังจากที่ผมทำความสะอาดห้อง 666 ไปได้ซักพัก ก็พักนั่งงีบอยู่กับโต๊ะ.. ที่เมื่อก่อนเป็นโต๊ะของห้องอื่น

ไลท์โนเวลที่พกมาก็อ่านเสร็จหมดแล้ว.. N*SกับP*P ก็ลืมพกมา.. อ่า เซ็งชะมัด

ผมเอนหลังพิงลงยังเก้าอี้เหล็กที่นำมาจากบ้าน เพราะไม่อยากไปฉกห้องอื่นมา แล้วก็เงยหน้าขึ้นฟ้า..

ไม่สิ เพดานห้อง คิดอะไรเรื่อยเปื่อย.. จนกระทั่ง

อ้าว มาแล้วเหรอครับ กีตาร์คุง?

เสียงนี้แหละที่ทำเอาผมตื่นจากภวังค์  นึกว่าจะไม่มาซะแล้ว คุณประธานชมรม

โทษทีที่มาสายนะ ไม่มีอะไรทำคงเบื่อแย่

นั่นสินะ พี่สปอร์ก็ไม่ได้คิดจะมาเร็วๆเลยซักวันใช่มั้ย ให้ผมรอจนมือหงิกอยู่ทุกวันเนี่ย

โทษทีๆ วันนี้คงมีอะไรทำบ้างแหละ เพราะเดี๋ยวคนอื่นๆก็จะมากันแล้วล่ะ

คนอื่นๆเหรอ?..  ผมรู้สึกสงสัยอยู่หน่อยๆ แต่พอคิดได้ว่าอย่างพี่สปอร์น่ะอะไรก็ทำได้

ผมเลยปัดเรื่องนั้นออกไปจากหัวแล้วจัดแจงเตรียมอาหารว่างมาให้พี่สปอร์ วันนี้ก็ยังง่วนอยู่กับการค้นคว้านะครับ คุณประธานชมรม

อ้าว เสียงใครเคาะประตู?

แกร๊ก

ไง สปอร์ ต้าคุง

เสียงสดใสร่าเริงตลอดเวลาแบบนี้ ...พี่พิงค์นี่เอง

ปกติพี่พิงค์ก็มาที่นี่เป็นประจำอยู่แล้ว ผมเลยเกิดสงสัยขึ้นมาว่า คนอื่นๆ ที่พี่สปอร์พูดถึงเป็นใครกันแน่

ระหว่างที่พี่พิงค์กับพี่สปอร์คุยกันอยู่อย่างเมามันส์ ทางผมก็ชักรู้สึกเบื่อๆ ก็เลยทำความสะอาดห้องต่อ

ไว้เดี๋ยวทำความสะอาดเสร็จไปนั่งคุยด้วยดีกว่า

อ้อ ลืมอธิบายเรื่องห้องไปเลย ห้อง 666 นี้เป็นห้องขนาดไม่กว้างไม่ใหญ่นัก ขนาดประมาณ 6x6 ตารางเมตร แค่นั้นเอง เล็กกว่าห้องเรียนที่เล็กที่สุดในโรงเรียนนี้ด้วยซ้ำไป ภายในห้องดูเรียบร้อยดี มีชั้นหนังสือที่เก็บไว้แต่หนังสือส่วนตัวที่ผมกับพี่สปอร์เอามารวมๆกัน โต๊ะไม้ขนาดนั่งได้สิบกว่าคนที่ถูกผ้าปูโต๊ะปูทับอย่างเป็นระเบียบ

พร้อมเก้าอี้ไม้ดูมีระดับที่พี่สปอร์เอามา โต๊ะที่พี่สปอร์ใช้นั่งค้นคว้านั้น ไม่ได้ตกแต่งอะไรเป็นพิเศษ  แค่มีคอมพิวเตอร์เครื่องหนึ่ง แล้วก็แจกันดอกไม้แค่นั้น

ก๊อก ก๊อก

เสียงเคาะประตูอีกแล้วเหรอ..

หืม มาแล้วเหรอ กีตาร์คุงช่วยไปต้อนรับแขกทีสิ

ครับ ครับ จะไปเปิดให้เดี๋ยวนี้แหละครับ ไม่ไหวเลย เป็นประธานก็หัดต้อนรับแขกมั่งซี่ แต่ก็เอาเหอะ ไม่มีอะไรทำด้วย

เสียงเคาะประตูถี่ๆชักทำให้ผมรำคาญ ผมเลยเปิดประตูไปด้วยสีหน้าที่ไม่ค่อยจะดูเหมือนคนอารมณ์ดีเท่าไหร่

หือ..?

พี่!? มาอยู่ที่นี่ได้ไง!?

ต๊อก.. แกก็ด้วยแหละ ใครใช้ให้มาฟระ

ก็ เจ้านั่นบอกว่าจะมีคนพาแมวมาที่นี่นี่นา

ผมหันมองไปทางที่นิ้วชี้ของเจ้าน้องชายตัวดีชี้ไป ...คุณประธานชมรมที่เคารพครับ  

ตั้งแต่ก่อตั้งชมรมแบบไม่เป็นทางการมาเนี่ยก็สร้างปัญหาให้ผมมามากพอแล้วนะ ขอเหอะ อย่าลากน้องผมมาเลย

ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่ครับ ต๊อกคุงชอบเรื่องลึกลับมั้ย?

เกลียดเป็นที่สุดเลยครับ

เอ่อ ต้าคุง สปอร์เขาก็คิดแปลกๆแบบคนอื่นตามไม่ทันแบบนี้แหละนะ แหะๆ..

ที่ผมมาชมรมนี้ก็แค่มาหาแมวเฉยๆหรอกนะ อย่าเข้าใจผิดล่ะ

ต๊อกคุงเนี่ย ตัวเล็กน่ารักดีนะครับ มาเล่นกับแมวที่นี่บ่อยๆก็ดีนะครับ

แล้วไหนล่ะแมวที่ว่า

นั่นสินะครับพี่พิงค์ คงเพราะรู้จักกับพี่สปอร์มานานกว่าผม ก็เลยเข้าใจความรู้สึกเวลาคิดตามพี่สปอร์ไม่ทันเหมือนกัน

ว่าแต่ คงไม่มีคนมาเพิ่มอีกหรอกนะ..

แกร๊ก

อ้าว พี่พิงค์?

ตี้จัง?

นั่น.. พี่ตี้ที่อยู่ห้องผมสินะ

สวัสดีครับตี้จัง คุณคนข้างหลังก็ออกมาได้แล้วครับ

ครับผม

อา.. วันนี้ทำไมมันดูวุ่นวายขนาดนี้เนี่ย หรือเราจะชินซะแล้วกับการทำความสะอาดห้องไปวันๆเนี่ย...

แมว!!!

ต๊อก ผู้ขึ้นชื่อว่าเป็นน้องชายของผม ตอนนี้กำลังกระโจนใส่ชายสวมผ้าคลุมติดฮู้ดคลุมหัว

แล้วก็เหมือนว่าในนั้นจะมีแมวนะ ต๊อกถึงได้เป็นแบบนี้? โทษทีนะคุณคนสวมผ้าคลุม

เหวอ!!

อ๊าย!!

ตี้จัง!!

แง้ว~!!

เสียงของชายสวมผ้าคลุม ตี้ พี่พิงค์ แล้วก็ต๊อก(กับแมว) ตามลำดับ น่าหน่ายใจจริงๆ

ต๊อกกระโจนเข้าหาแมวจนคนอื่นล้มทับไปตามๆกัน ยกเว้นพี่พิงค์นะ รายนั้นแค่ตกใจ

แต่คนที่เจ็บตัวที่สุดเห็นจะเป็นชายสวมผ้าคลุมล่ะมั้ง? อุ้มแมวมาด้วยนี่

ไม่ไหวเลยนะครับ ทางนั้นน่ะ

เห็นด้วยเลย ว่าแต่ ไม่ได้ใจตรงกันแบบนี้มานานเท่าไหร่แล้วนะ

แล้วหลังจากนั้นทุกคนก็มานั่งที่โต๊ะ ตามที่พี่สปอร์บอก

.

.

.

ก่อนอื่นก็ ขอกล่าวว่า ยินดีต้อนรับสู่ชมรมเรื่องลึกลับครับ ผมสปอร์ เป็นประธานชมรม

คนข้างๆนี่ชื่อกีตาร์ เป็นรองประธานและผู้ช่วยของผม ต๊อกคุงคงจะตกใจล่ะสิ ที่รู้ว่าพี่ตัวเองเถลไถลไปไหนก่อนกลับบ้านน่ะ

ประธานครับ ช่วงแนะนำตัวนะไม่ใช่ช่วงแฉ เชิญท่านอื่นต่อได้เลยครับ

ผม ต๊อก เป็นน้องชายของเจ้ารองประธานงี่เง่านั่น วันนี้ได้เรื่องไปบอกแม่แล้วแฮะ...

อย่าเชียวนะ ไม่งั้นพี่โดนเละแน่

ฉัน พิงค์ เป็นเพื่อนของสปอร์น่ะ พอดีว่าคุยถูกปากก็เลยแวะมาที่นี่บ่อยๆ ถ้าใครเป็นพวกบ้ายาโอยหรือชอบเรื่องลึกลับ ก็มาคุยกับฉันได้เลยนะ!

ต๊อกยกมือเกือบจะทันทีที่พี่พิงค์พูดเสร็จ.. เป็นโอตาคุแบบเชื้อไม่ทิ้งแถวพี่มันเลยวุ้ย

ผม ลู เรียนอยู่ชั้นเดียวกันกับทั้งตี้และต๊อกครับ ผมชอบแมวมาก ถึงขั้นเอามาโรงเรียนทุกวันเลยล่ะ แล้วก็ ผมดูดวงเป็นด้วยนะ ใครสนบ้าง

แล้วก็เป็นต๊อกอีกครั้ง ที่ยกมือเกือบจะทันที ถ้าเป็นเรื่องแมวนี่ไม่พลาดเลยสินะ ว่าแต่ เพิ่งจะรู้นะเนี่ยว่าเขาชื่อลู

ฉัน ตี้ค่ะ เรียนอยู่ห้องเดียวกันกับลูซังและต๊อกซังเช่นเดียวกันค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

พอผมฟังตี้แนะนำตัวด้วยน้ำเสียงหวานๆแถมสุภาพด้วย ก็เลยเข้าใจแล้วว่าทำไมพี่พิงค์ถึงเรียกตี้ว่าตี้จัง

แล้วทุกคนก็แนะนำตัวกันเสร็จเรียบร้อย ผมจะไม่พูดอ้อมค้อมเลยก็แล้วกัน ผมจะให้ทุกๆท่าน

ไม่นับกีตาร์คุงนะ เข้าเป็นสมาชิกชมรมแห่งนี้ ส่วนกีตาร์คุงเป็นรองประธานอยู่แล้ว

ท่านประธานกล่าวเสร็จ ทุกๆคน ยกเว้นผมกับพี่สปอร์ก็ต่างร้อง เอ๋!? กันอย่างพร้อมเพรียง

ไม่ต้องห่วงเรื่องชมรมเดิมครับ เพราะว่าเราไม่บังคับให้ออกจากชมรมเดิม ผมถึงไม่ตั้งชมรมนี้เป็นชมรมจริงๆไงล่ะ

งั้นจะมาทำอะไรกันล่ะ.. เดาใจไม่ออกจริงๆวุ้ย

แต่ก็นะ ตอนนี้สายสัมพันธ์ของผมกับทุกคนในนี้ ได้กำเนิดขึ้นมาแล้ว

โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน EP 1 Chapter Closed

โอตาคุ ใช้เรียกคนที่คลั่งไคล้ในสิ่งใดสิ่งหนึ่งมากๆ แต่ในไทยมักใช้แทนพวกที่คลั่งการ์ตูนญี่ปุ่น(อนิเมะ)

ไลท์โนเวล เป็นนิยายประเภทหนึ่ง ที่เนื้อหาเหมาะกับวัยรุ่น ตีพิมพ์ออกมาเป็นเล่มเล็กๆ มีหลายเรื่องที่ถูกนำไปทำเป็นอนิเมะ

ยาโอย หมายถึงความรักระหว่างชายกับชาย ที่เต็มไปด้วยมิตรภาพอันเกินเลย..

"ถ้าใครเป็นพวกบ้ายาโอยหรือชอบเรื่องลึกลับ ก็มาคุยกับฉันได้เลยนะ!”

5555+ ท่อนนี่โคตรพี่เลยล่ะต้าร์

เอ่อบทนี้สบสนบทพูดอยู่ช่วงนึง เลยต้องทำให้ต้องย้อนอ่านซ้ำ =A=

ลูคุงนี่เอามาดมาจากดาร์กเนสงั้นสินะ~

โดยรวมแต่งดีแล้วล่ะบรรยายชัดเจน เอาเป็นว่าสู้ๆ  :wani10:

[me=>>ขอค้านค่ะ!!!<<]รีบวิ่งมาเม้นท์~[/me]

อ้าว เสียงใครเคาะประตู?

แกร๊ก

“ไง สปอร์ ต้าคุง”

ทำไมตอนนี้ไม่มีเสียงเคาะประตูดัง"ก๊อก ก๊อก"หว่า อิอิ

การบรรยายบรรยายได้ละเอียดดีนะคะ ไม่ค่อยมีที่ติค่ะ

รวมๆก็คือดีนั่นแหละค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

=[]= คาแรกเตอร์จี้ใจมาก

แสดงความเป็นสปอร์ออกมาอย่างสปอร์และสปอร์มาก....

สรุปแล้วกีต้าร์เป็นนายเกี้ยว สินะๆ '[]'//

ชอบฟิคนี้มาก มุมมองคาแรกเตอร์บันซายยยยยย

เออนะ สรุปแ้ล้วมาทำอะไร

การบรรยายใช้ได้เลย แง้วๆ

รออ่านตอนต่อไป หง่าวๆ

อ้าว เสียงใครเคาะแหกประตู?

แกร๊ก

[me=Little Luba]เผ่นไปสิบโยชน์[/me]

ลองมาอ่านดู ยังไม่จบนะครับ แต่การบรรยายเรียบง่ายดี ไม่ยัดเยียดคนอ่านจนเกินไป โดยรวมถือว่าสนุกละครับ จะมาติดตามนะ :pika01:

5555+ ท่อนนี่โคตรพี่เลยล่ะต้าร์

เอ่อบทนี้สบสนบทพูดอยู่ช่วงนึง เลยต้องทำให้ต้องย้อนอ่านซ้ำ =A=

ลูคุงนี่เอามาดมาจากดาร์กเนสงั้นสินะ~

โดยรวมแต่งดีแล้วล่ะบรรยายชัดเจน เอาเป็นว่าสู้ๆ  :wani10:

5555+ ยอมรับครับว่าแต่งแล้วมันสับสน เพราะผมอ่านเองยังมีงงเลย*ผัวะ*

ลูคุงผมว่า ถ้าน้องผมไม่ลงฟิคนี้ก็จะให้เป็นหนุ่มโชตะมาสคอตชมรมแทนต๊ิอกเลยนา?*โดนลูกสิงโตขย้ำ*

[me=>>ขอค้านค่ะ!!!<<]รีบวิ่งมาเม้นท์~[/me]

ทำไมตอนนี้ไม่มีเสียงเคาะประตูดัง"ก๊อก ก๊อก"หว่า อิอิ

การบรรยายบรรยายได้ละเอียดดีนะคะ ไม่ค่อยมีที่ติค่ะ

รวมๆก็คือดีนั่นแหละค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

..ลืมใส่ก๊อก ก๊อกนี่หว่า  ขอบใจที่เตือนเน้อ

=[]= คาแรกเตอร์จี้ใจมาก

แสดงความเป็นสปอร์ออกมาอย่างสปอร์และสปอร์มาก....

สรุปแล้วกีต้าร์เป็นนายเกี้ยว สินะๆ '[]'//

ชอบฟิคนี้มาก มุมมองคาแรกเตอร์บันซายยยยยย

ถึงผมไม่เคยเรียนสปอร์ศาสตร์ก็ดึงความเป็นสปอร์ออกมาจากตัวสปอร์ได้ขนาดนี้แล้วรึ.. อืม

เคยๆคิดเหมือนกันว่าบทผมมันเหมือนเกี๊ยว+ริวจิแปลกๆ..

เออนะ สรุปแ้ล้วมาทำอะไร

การบรรยายใช้ได้เลย แง้วๆ

รออ่านตอนต่อไป หง่าวๆ

ตอนต่อไปยังคิดเนื้อเรื่องไม่ออกเลยเนี๊ยว

ว่าจะทำยังไงให้มันแตกต่างจากฮารุฮิ...

[me=Little Luba]เผ่นไปสิบโยชน์[/me]

ถ้าแหกจริงเสียงแกร๊กคงมาก่อนแหละลูคุง

[me=_]วิ่งตามลูบ้าน้อย[/me]

ลองมาอ่านดู ยังไม่จบนะครับ แต่การบรรยายเรียบง่ายดี ไม่ยัดเยียดคนอ่านจนเกินไป โดยรวมถือว่าสนุกละครับ จะมาติดตามนะ :pika01:

มารอบนี้ความเห็นเรื่องการบรรยายมีเยอะแฮะ อย่างน้อยผมก็สนุกที่ได้แต่งแหละ

ตอนหน้าผมต้องเปลี่ยนจากสมองปกติๆของกีตาร์ไปเป็นสมองใครกันนะ..

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

เรื่องตัวละครของคุณ Blackwargreymon.V(Username : LightV) วาว่าคุง

ทางผมลงรายชื่อเป็นตัวละครให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

อาจารย์โชตะสองบุคลิกงั้นเหรอ.. อืม น่าสนใจจริงๆ

ขอบคุณที่เข้ามาสมัครครับ จะรออ่านฟิคของสมาชิกใหม่นะครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.