Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ฟิคยำ?] โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน

Satoshi

Recommended Posts

ชะอ้า~ มาแล้วสินะฟิคตอนแรก หุๆๆ การเข้าฉากให้บรรยากาศ ฮารูฮิ เต็มๆเลย

สมาชิกแต่ละคนของชมรมปลอมนี้ก็มีด้านของตัวเองที่สุดยอดจริงๆเลย (โดยเฉพาะน้องชายของตัวเอง ไม่ชอบเรื่องลึกลับแต่ก็ดันมาเข้าชมรมนี้ซะได้)

ปล. พยายามลงรายละเอียดเรื่องคำพูดให้ระวังด้วยนะครับ กว่าผมจะทำความเข้าใจได้ว่าใครพูดก็ใช้เวลานานเหมือนกันนะครับ

ปล2.......สมัครเลยละกัน!!!

---------------------------------------------------

ชื่อ - Vavacung (วาว่าคุง)

เพศ - ชาย

อายุ - 22 ปี

ลักษณะทางกายภาพ(?)

ประมาณนี้อ่ะ ชอบใส่ชุดทักษิโดแบบที่อาจารย์เขาใส่กันแต่เป็นสีดำ

ส่วนสูง - 165 ซม.

น้ำหนัก - 50 กก.

อาชีพ - ครูของ รร.มัธยมเอกนาร์ฑส สาขาวิชา วิทยาศาสตร์ (พึ่งเข้ามาใหม่ปีแรก)

ความชอบ - เรื่องลึกลับ / สัตว์ในตำนาน / เคโมะ(มนุษย์สัตว์)น่ารักๆ / รักต่างพันธุ์(?)

ความไม่ชอบ - เรื่องธรรมดา  ชีวิตธรรมดา โลกธรรมดา / การลาจาก / การทรยศหักหลัง / กฏระเบียบอันเด็ดขาด

นิสัย

- เขาเป็นคนสองบุคลิก ซึ่งจะแสดงผลในสถานที่ๆแต่งต่างกัน คือ

1.เขานั้นจะกลายเป็นครูที่เข้มงวดเป็นอย่างยิ่ง และเป็นอัจฉริยะอย่างแท้จริง ทุกการกระทำของเขานั้นจะเพอเฟ็กซ์ไปหมดทุกอย่าง และดูน่าเกรงขามจนเด็กๆที่เขาสอนนั้นไม่กล้าจะล้อหรือพูดคุยในยามที่เขาสอนแม้ว่าเขาจะดูตัวค่อนข้างเตี้ย หน้าตาเหมือนเด็กก็ตาม

2.แต่เมื่อออกจากห้องเรียนเมื่อไหร่ เขาก็จะกลายเป็นคนละคนในทันที บ้าอย่างสุดซึ่งในเรื่องลึกลับ ชอบทำในสิ่งที่คนอื่นๆไม่ค่อยชอบทำกัน เมื่ออยู่นอกห้องเรียนแล้วเขาก็จะทำตัวเหมิือนเป็นเด็กคนหนึ่งในโรงเรียนเลยทีเดียว ชอบให้คนอื่นตีสนิทกับตนและตนสนิทกับคนอื่น ประมาณทำตัวไม่เป็นครูแม้แต่นิดเดียวว่าไง

ประวัติ

- ครูหนุ่มไฟแรงผู้พึ่งจบมาจากต่างประเทศอย่างหมาดๆในสาขาวิชาวิทยาศสตร์ มีโล่ห์เกียรติคุณต่างๆมากมายจากหลายองค์กร มาสมัครเป็นครูสอนนักศึกษารร.มัธยมเอกนาร์ฑส ได้ไม่นานนัก ซึ่งในวันหนึ่งขณะที่เขาเดินเล่นบนหลังคาโรงเรียนนั้นเอง เขาก็บัังเอิญไปได้ยินเรื่องลึกลับที่กลุ่มชมรมเรื่องลึกลับที่คุยกันอยู่ที่ห้อง 666 เข้าพอดี ก็เลยกระโดดจากหลังคาเข้ามาทางหน้าตา และขอสมัครเป็นสมาชิกชมรมาหน้าตาเฉย(ทั้งๆที่ตัวเองเป็นครู) ซึ่งประธานก็บ้าจี้ให้สมัครด้วยซะนั้น

แบบนี้ได้ไหมครับท่าน?

------------------------------------

ไม่รู้ว่าต้องสมัครที่ไหนนี้หน่า~

Me/ โกยแน่บ!!!

• 1 month later...

ตอนที่1 ชมรมเรื่องลึกลับ http://www.pkbasic.com/board/index.php?topic=929.0

โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน EP 2 วันเดิมๆ บทต็อก

เฮ้อ

ได้เวลากลับบ้านแล้วสินะ...

วันนี้ก็เป็นวันที่เลวร้ายที่สุดเพราะเจ้าประธานงี่เง่านั้นจับชั้นใส่ชุดบ้าๆแล้วออกไปแจกใบปลิวซึ่งไม่มีอะไรน่าสนใจเลยแม้แต่นิดเดียว...

เอแต่ถ้าลองคิดกลับไปเรื่องที่ทำมาวันนี้

.

.

.

12.15น. วันที่XเดือนO

ปึง!

เสียงเปิดประตูอย่างแรงจนไปชนผนังด้านหลัง

ไปหาสมาชิกเพิ่มกันเถอะ

เห!!!

คำพูดที่ทุกคนพูดเหมือนกันอย่างพร้อมเพรียง

ยกเว้นผมที่กำลังลูบหัวแมวอย่างมัวมันและไม่สนใจใครด้วย

หาสมาชิกเพิ่มเหรอ?

น่าสนใจดีแหะ

อาจารย์ก็ลาไปหลายคนด้วย เพราะฉะนั้นก็จะมีเวลาหาสมาชิกเพิ่มมากขึ้น เปอร์เซ็นที่จะมีคนมาเข้าชมรมก็จะมากขึ้น อยู่ดีๆไอ้คุณพี่บ้าก็

เอ่ยปากพูดขึ้นมา

แล้ว..ใครจะทำหน้าที่นี้ล่ะ ลูพูดขึ้น

คนที่จะทำหน้าที่นี้น่ะเหรอ...ก็ชั้นกับต๊อกยังไงเล่า

เหอยู่ดีๆชั้นก็ต้องทำหน้าที่นี้งั้นเหรอบ้าน่าไม่ว่ายังไงชั้นก็ไม่ทำมันเด็ดขาด

อยู่ดีๆเจ้าประธานงี่เง่าก็จับแมวของลูไปแล้วเอาไปซ่อน

หนอย บังอาจเอาแมวของลูไปอย่างนี้ต้อง!........ตามหาแมว

ต๊อกคุงนี่ถูกหลอกง่ายเหมือนกันนี่

ปัง! เสียงปิดประตูดังขึ้นข้างหลัง

นี่ เฮ้ย เจ้าประธานงี่เง่าปล่อยชั้นนะ จะทำอะไรน่ะ ม่ายยยยยย

.

.

.

.

เอาล่ะเรียบร้อย

ทุกคนเห็นผมกับเจ้าประธานชมรมงี่เง่าใส่บ้าๆสินะหน้าขายน่าจริงๆ

โห..สุดยอด ชุดเหมาะดีนี้นา

ทุกคนพูดอย่างพร้อมเพรียงกัน

เอาล่ะไปหาสมาชิกกันเลย

แล้วเจ้าประธานชมรมงี่เง่าก็ลากชั้นออกไป

ยังไงซะ ถ้าลองคิดๆดูเรื่องนี้ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร...รึว่าชั้นพูดผิด

โลกใบนี้ที่แสนผิดเพี้ยน EP 2 Chapter Closed

ปล.1 เนื้อเรื่องสั้นไปนิดนึงขออภัยครับ

ปล.2 เนื้อเรื่องอาจจะไม่เหมือนกับตอนที่1นะครับก็เพราะคนแต่งคนละคนกัน

ปล.3 ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่องก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ

ชุดประจำชมรมงั้นรึ ชุดอะไรกันน้า?

แปลว่ามันจะมีต่อสินะจ้ะ รอติดตาม ^^

สมาชิกจะมีใครบ้างน้า~

ปล. อยากเห็นชุดประจำชมรมจัง...

จะมีใครมาเข้าชมรมอีกน้า~

ว่าแต่ใส่ชุดอะไรไปแจกใบปลิวหว่า

มาแว่บดู =v=

คนแต่งคนละคนกันสินะคะ เลยออกมาไม่เหมือนกัน เหอๆ

อยากเห็นเหตุการณ์ลึกลับแล้วอ่ะ...

ใส่ชุดกระต่ายไปแจกใบปลิวใช่ไหม!!!!!! บันนี่เกริ์ลใช่ไหม!!!

อันที่จริงอยากตอบเม้นข้างบนใจจะขาด แต่ปล่อยให้น้องตอบเม้นดีกว่า มันแต่งฟิคลงเน็ตครั้งแรกด้วย...

ประธานครับ นี่ไม่ใช่เรื่องฮารุฮินะ

เอาเป็นว่า ถ้าสมาชิกชมรมคนไหนประสงค์จะลงฟิค ก็เชิญลงเป็นตอนต่อจากตอนล่าสุดนะครับ

ตอนนี้อยากให้สมาชิกชมรมมาลงฟิคอย่างแรง เพราะว่าผมคิดเรื่องลึกลับที่ไม่เกี่ยวกับฮารุฮิไม่ออก ก็กะจะครอสโอเวอร์เรื่องอื่น แต่มันจะซ้ำซากเกิน..

ถึงคนแต่งคนที่สองของฟิคนี้ - พักให้หายดีก่อนล่ะ แล้วค่อยๆนั่งคิดตอนใหม่ แต่ช่วยแนะนำพี่ทีสิ ว่าควรจะแต่งยังไง เพราะในหัวมีแต่เรื่องฮารุฮิแล้ว*มึนงง*

ตอนนี้พี่อ่านแล้วจิ้นไปไกลถึงเนบิวลา M78 ว่าสปอร์จิ้นให้คู่ใครก็เข้ากัน(แต่ต้องตัวผู้นะ)

มีคำผิดเยอะไปหน่อย บางคำก็ควรจะเว้นวรรค แต่ก็เข้าใจนะว่าจะใช้ให้บทบรรยายกับคำพูดรวมกันคล้ายๆแบบที่พี่แต่ง พี่ได้ไอเดียจากนิยายฮารุฮิด้วยแหละ

แล้วก็ ใส่ใจเรื่องการใช้ภาษาให้มากกว่านี้ด้วยนะ

จาก กีตาร์/ซาคาโมโตะ ซาโตชิ พี่ชายของคนแต่งตอน 2

...ประธานครับ หยิบอะไรมาน่ะ ...ซวยแล้ว

*หนี*

แต่งฟิคมาลงดีกว่า หุๆๆ

พักเรื่อง Dissidia ไว้สักครึ่งสับดาห์ดีไหมน้า~

คน แจก ใบ ปลิว จะ ใส่ ชุด อะ ไร หว่า...

*โดนถีบไปดาวอังคาร*

ไม่แน่ตี้อาจจะแต่งฟิคให้นะคะ 'w' (เอาฟิคเอร็งให้รอดก่อนเหอะ= =")

ชุดประจำชมรมงั้นรึ ชุดอะไรกันน้า?

แปลว่ามันจะมีต่อสินะจ้ะ รอติดตาม ^^

ชุดโฮสครับ^_^

สมาชิกจะมีใครบ้างน้า~

ปล. อยากเห็นชุดประจำชมรมจัง...

เรื่องสมาชิกก็ลองไปค้นๆดูหน้าแรกครับผม^_^

จะมีใครมาเข้าชมรมอีกน้า~

ว่าแต่ใส่ชุดอะไรไปแจกใบปลิวหว่า

เรื่องสมาชิกอาจจะมาเพิ่มเรื่อยๆครับส่วนเรื่องชุดคนแจกใบปลิวนั้นชุดโฮสครับ

มาแว่บดู =v=

คนแต่งคนละคนกันสินะคะ เลยออกมาไม่เหมือนกัน เหอๆ

อยากเห็นเหตุการณ์ลึกลับแล้วอ่ะ...

ครับผมตอนก่อนพี่กีตาร์เป็นคนแต่งแต่ตอนที่2ผมเป็นคนแต่งครับ^_^

ใส่ชุดกระต่ายไปแจกใบปลิวใช่ไหม!!!!!! บันนี่เกริ์ลใช่ไหม!!!

ชุดโฮสครับ!!!!!!!!!

อันที่จริงอยากตอบเม้นข้างบนใจจะขาด แต่ปล่อยให้น้องตอบเม้นดีกว่า มันแต่งฟิคลงเน็ตครั้งแรกด้วย...

ประธานครับ นี่ไม่ใช่เรื่องฮารุฮินะ

เอาเป็นว่า ถ้าสมาชิกชมรมคนไหนประสงค์จะลงฟิค ก็เชิญลงเป็นตอนต่อจากตอนล่าสุดนะครับ

ตอนนี้อยากให้สมาชิกชมรมมาลงฟิคอย่างแรง เพราะว่าผมคิดเรื่องลึกลับที่ไม่เกี่ยวกับฮารุฮิไม่ออก ก็กะจะครอสโอเวอร์เรื่องอื่น แต่มันจะซ้ำซากเกิน..

ถึงคนแต่งคนที่สองของฟิคนี้ - พักให้หายดีก่อนล่ะ แล้วค่อยๆนั่งคิดตอนใหม่ แต่ช่วยแนะนำพี่ทีสิ ว่าควรจะแต่งยังไง เพราะในหัวมีแต่เรื่องฮารุฮิแล้ว*มึนงง*

ตอนนี้พี่อ่านแล้วจิ้นไปไกลถึงเนบิวลา M78 ว่าสปอร์จิ้นให้คู่ใครก็เข้ากัน(แต่ต้องตัวผู้นะ)

มีคำผิดเยอะไปหน่อย บางคำก็ควรจะเว้นวรรค แต่ก็เข้าใจนะว่าจะใช้ให้บทบรรยายกับคำพูดรวมกันคล้ายๆแบบที่พี่แต่ง พี่ได้ไอเดียจากนิยายฮารุฮิด้วยแหละ

แล้วก็ ใส่ใจเรื่องการใช้ภาษาให้มากกว่านี้ด้วยนะ

จาก กีตาร์/ซาคาโมโตะ ซาโตชิ พี่ชายของคนแต่งตอน 2

...ประธานครับ หยิบอะไรมาน่ะ ...ซวยแล้ว

*หนี*

อย่าจิ้นผมกับประธานงี่เง่านะครับ-*-

แต่งฟิคมาลงดีกว่า หุๆๆ

พักเรื่อง Dissidia ไว้สักครึ่งสับดาห์ดีไหมน้า~

ครับผม^_^

คน แจก ใบ ปลิว จะ ใส่ ชุด อะ ไร หว่า...

*โดนถีบไปดาวอังคาร*

ไม่แน่ตี้อาจจะแต่งฟิคให้นะคะ 'w' (เอาฟิคเอร็งให้รอดก่อนเหอะ= =")

คนแจกใบปลิวกับประธานงี่เง่าใส่ชุดโฮสครับ-*-

ขอบคุณทุกท่านที่ตามอ่านครับ~~

อย่าจิ้นผมกับประธานงี่เง่านะครับ-*-

ยิ่งห้ามเท่ากับยิ่งยุนะจ๊ะ เฮอ เฮอ เฮอ...

[me=Lugia servant]โดนตบปลิว[/me]

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.