Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Spoiler Warning] Pokemon Black & White [56k Warning!]

Hollow

Recommended Posts

ถ้าลงเครื่องใหม่ 3DS เครื่องใหม่ที่ว่ามันจะยังเล่น rom ของ DS ได้มั้ย หรือรอมของรุ่นเก่า

• Replies 1.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

122

• Hermit

110

• Hollow

109

• คนเสียสติ

99

Guest doanga2007

ถ้าลงเครื่องใหม่ 3DS เครื่องใหม่ที่ว่ามันจะยังเล่น rom ของ DS ได้มั้ย หรือรอมของรุ่นเก่า

เล่นเกม NDS ได้ครับ

:pika09:คลิปเกมส์โปเกม่อนแบล็คแอนด์ไวท์

ในรายการโปเกม่อนซันเดย์ จาก ฟิลบ์.ดี

http://www.filb.de/1326

ปล/1. ฟิลบ์.ดี คือ Filb.de  :pika10: ตึ่งโป๊ะ !!! | ปล/2. ผมชอบสไปรต์ของไอ้เจ้าฟันเฟืองมาก แบบว่ามันดู...  :pika08: อธิบายไม่ถูก คือผมชอบละกัน

เกียร์ดูแปลกๆจริงๆด้วย -*-

ปล.สรุปรังผึ้งนั่นคือยิมสินะ?

ปลล.เหมือนจะได้ยินเสียงสึทาจา -..-

คลิปซันเดย์ 19/06/10 (อันใหม่)อ่ะครับ

ลองฟังดีๆ จะได้ยินเสียงร้องของชิรามิ/มิจูมารุ/ซึทาจาด้วยครับ

- ชิรามิ ตอนที่ด็อกเตอร์อารารากิโยนมันออกจากบอล

- มิจูมารุ ตอนที่แบล็กโยนมันออกจากบอล (ชอบมากเลยอ่ะ วิธีโยนมันออกมาของภาคนี้ >w<")

- ซึทาจา ตอนที่โดนเมงุโรโกะตบร่วง

ป.ล. เย้~~ มีทะเลทรายด้วย..ฟลายก้อน เสร็จตรูว์ว์ว์ว์~~~~~ ><"

ป.ล.2 สรุป ยิมน้ำผึ้งนั่น ลีดเดอร์น่าจะมีบีควีนนะครับ = ="

นั่นยิมเรอะ!!!

งบประมาณเสียหายหลายแสนเพื่อเอาน้ำผึ้งมาราดยิม :pika08:

ยิมน้ำผึ้ง!!

มีแต่น้ำผึ้งอย่างเี้งี้ย สงสัยมีมิสึฮันนี่เพียบแน่เลย

แล้วหัวหน้ายิมก็มีโปเกมอนตัวหลักเป็นบีควีน...

สไปรท์ของเกียร์ดูแปลกๆ ดีแฮะ

เสียง BGM ในยิมนี่รู้สึกไม่ค่อยแตกต่างจากเดิมซักเท่าไรเลยแฮะ ว่าแต่น้ำผึ้งแบบนั้นยิมแมลงเหรอ = ="

ตอนดูค่าสเตตัสต่างๆ ตัวโปเกมอนก็ยังขยับได้สิน่ะดีจัง >w<

มุนนะเสียงแปลกๆ ซึทาจาร์กับมิจูมารุเสียงน่ารักดีแฮะ ว่าแต่ตอนปล่อยโปเกมอนออกมาตัวเอกต้องแอ่นก้นสิน่ะ XD

ส่วนเกียร์ดูแล้วตาลายแปลกๆ =A=

เราว่าภาคนี้อาจจะมีโปเกม่อนผึ้งตัวใหม่ก็ได้นะ ไม่งั้นจะเป็นมิสุฮันนี่ทั้งยิมก็ยังไงๆอยู่   :jiko11:

ตอนนี้เราเริ่มชินตาแล้วแหละ =A=

ทำไมมีแค่มุนนะตัวเดียวที่ไม่ใช้ท่าให้ดู  :pika08:

อย่าลืมตระกูลสเปียร์ด้วยดิ

ผึ้งเหมือนกัน

(บีเดิ้ล โคคูน สเปียร์อะ)

Shell Blade!? (ไอเท็มที่มุนนะสำรวจได้ว่ามิจูมารุถืออยู่)

มันคืออะไร!?

Ps. ความสามารถพิเศษของ ฮิฮิดารุมะ - (น่าจะ)ไม่เกิดผลข้างเคียงของท่า แต่ในทางกลับกัน ความแรงจะเพิ่มขึ้น

เกี่ยวกับโซโลอาร์คครับ

ใน Event ที่ส่ง เอนเท, ไรโคว, ซุยคุน สีแปลกที่ได้รับจากงานมูวี่ 13 มายังภาค Black & White แล้วจะได้พบโซโลอาร์ค ตอนที่สู้กันนั้นโซโลอาร์คจะแปลงเป็นทั้งสามตัวสลับไปมาดังนี้

ถ้าส่ง ไรโคว ออกไปสู้ โซโลอาร์คจะแปลงร่างเป็น เอ็นเท

ถ้าส่ง เอ็นเท ออกไปสู้ โซโลอาร์คจะแปลงร่างเป็น ซุยคุน

ถ้าส่ง ซุยคุน ออกไปสู้ โซโลอาร์คจะแปลงร่างเป็น ไรโคว

ส่วนเรื่องความสามารถ Illusion ของโซรัวและโซโลอาร์คนั้นยังไม่สามารถยืนยันได้ว่านอกจาก Event ของทั้งสองแล้วจะยังสามารถใช้ความสามารถนี้ได้อีกไหม

Credit : http://www.serebii.net/index2.shtml

Shell Blade!? (ไอเท็มที่มุนนะสำรวจได้ว่ามิจูมารุถืออยู่)

มันคืออะไร!?

เอาหอยที่ท้องมาแปลงเป็นดาบ?

[me=Hollow]เผ่น[/me]

เกียร์บีบกะโหลก =[]=~!

ทำไมเกียร์มันหมุนตลอดเวลาอ่ะ

อยากรู้ตอนมันหลับ มันจะหมนุป่าว อิอิ

ขอแค่ว่ามันมีโปเกมอนเดินตาม

และให้ DS Lite เล่นได้ด้วยเหอะ :pika08:

กราฟฟิกขนาดนั้นผมว่าเอาโปเกมอนมาเดินตามไม่ไหวหรอมั้งครับ =_="

ตลับDSจุได้ประมาณ 4gb มั้งครับ ถ้าจะทำจริงน่ะทำได้ครับ

ตลับDSจุได้ประมาณ 4gb มั้งครับ ถ้าจะทำจริงน่ะทำได้ครับ

หมายถึงตลับแท้น่ะเหรอครับ เพิ่งรู้ว่ามันจุได้เยอะขนาดนั้น ถ้าเป็นเมมไม่สงสัยหรอก แต่ตลับแท้อัพความจุได้ถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ก็ยกตัวอย่างง่ายๆกับ Love Plus+ น่ะครับเกมนี่ของ DS จุถึง 4GB

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.