Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Spoiler Warning] Pokemon Black & White [56k Warning!]

Hollow

Recommended Posts

ยกมาทั้งสวนสนุกเลยแหละครับ

เห็นมีคำว่าธีมปาร์ค

Ps.น่าจะพาโปเกม่อนไปเล่นในนั้นได้นะ

จะเอาเวลโอไปพังเครื่องเล่น(ฮา)

Ps2. Night Burst เอฟเฟคต่างอะไรกับคลื่นปีศาจบ้างเนี่ย......................

• Replies 1.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

122

• Hermit

110

• Hollow

109

• คนเสียสติ

99

ตกลงมันยกมาทั้ง PokePark เลยเรอะ โหของจริงผมก็อยากไปน่ะ :pika06:

เกี่ยวกับ Abilty Illusion ครับ =x=

จากนิตยสาร Nintendo Dream ได้เผยมาแล้วว่า ความสามารถ Illusion นั้นจะทำให้โซรัวและโซโลอาร์คนั้นกลายร่างเป็นโปเกมอนตัวที่สองใน

บรรดาโปเกมอนที่เราพาไปด้วยทั้งหมด 6 ตัว เช่นหากโปเกมอนในทีมตัวที่สองของเราเป็นปิกาจู พอส่งโซรัวหรือโซโลอาร์คออกไปก็จะกลายร่างเป็นปิกาจู

ภูเขาน้ำแข็งที่อยู่ข้างๆ หมายเลข 5 มีอะไรที่คล้ายๆ ใยแมงมุมขวางอยู่ด้วยแฮะ ขอเดาว่าที่สู้กับโปกมอนในตำนานภาคนี้น่าจะอยู่ตรงบริเวณ 6 หรือไม่ก็ 8

สวนสนุก.... ถ้าเล่นกับโปเกมอนแล้วค่าความสนิทจะเพิ่มขึ้น หรือว่าจะเป็นแนวเดียวกับ Pokeathlon รึเปล่าหว่า =x=

วิเคราะห์แบบเจาะลึกนะครับผม ^^

- อบิลิตี้ใหม่ Illusion จากข้อมูลของคุณ Hollow

ความสามารถ Illusion นั้นจะทำให้โซรัวและโซโลอาร์คนั้นกลายร่างเป็นโปเกมอนตัวที่สองในบรรดาโปเกมอน

ที่เราพาไปด้วยทั้งหมด 6 ตัว เช่นหากโปเกมอนในทีมตัวที่สองของเราเป็นปิกาจู พอส่งโซรัวหรือโซโลอาร์คออกไปก็จะกลายร่างเป็นปิกาจู

เพื่อ...อะไร??? หลอกตา? งั้นถ้าตัวที่สองของเราเป็นโครแบท แล้วเราส่งไซโคคิเนซิสไป มันจะติด x2 หรือ x0 ล่ะ??? (ส่วนตัวผมเห็นว่าไร้ประโยชน์นะ แต่ยอมรับว่า...มันเท่ดี)

- สแกนแผนที่ใหม่

จากที่ผมลองวิเคราะห์อย่างละเอียดดูแล้วนะครับ พบจุดสังเกตดังต่อไปนี้ครับ

1. จากที่คุณ Hollow ได้กล่าวว่า ณ ภูเขาหิมะ มีอะไรที่คล้ายๆใยแมงมุมด้วย ดังนั้น ผมคาดว่า มันน่าจะมี HM อันใหม่ หรือไม่ก็ TM อันใหม่เกิดขึ้นครับ

2. สถานที่พบเจอโปเกมอนในตำนานในภาคนี้ น่าจะเป็น No.8 ครับ หรือไม่ก็ในภูเขาหิมะที่มีใยแมงมุมนั่นละเหตุุผลที่ผมไม่คิดว่าเป็น No.6 ก็คือ...ผมคิดว่า เรชิรัมไม่น่าจะไปสิงสถิตอยู่ในกังหันลม...

3. สถานที่ๆสามารถนำโปเกมอนไปเล่นสนุกได้ (Gen.4 : Pokeathlon, Contest) น่าจะเป็นสวนสนุกนั่นละครับ คงจะเป็นประเภท เล่นแล้วเก็บแต้ม (ยิงเป็ดในบ้านเรา = =") แล้วนำไปแลกของ อะไรประมาณนี้ครับ

4. สังเกตว่า No.9 เป็นอะไรบางอย่างที่คล้ายๆกับพายุหมุน หรือเป็นรูปปั้นรูปพายุหมุน แล้วมันมีไว้เพื่ออะไรกันแน่!?

5. ทำไมยิมน้ำผึ้งถึงได้ไปอยู่กลางป่ายังงั้นอ่ะ = ="

6. เมืองที่อยู่ที่ No.5 นั้น เป็นเหมือนรันเวย์สนามบินเลยทีเดียว หรือว่า ภาคนี้จะมี...!!!???(เติมเอาเอง อิอิ)

NOTE!!! ใครที่มีแผ่นแท้ภาค HeartGold/SoulSilver แนะนำครับ ช่วงนี้ทาง Nintendo แจก Jirashi LV.5 เอาไว้ปลดล็อค Pokewalker Course : Night Sky's Edge ครับผม แจกตั้งแต่วันที่ 26 มิ.ย. ถึง 16 ก.ค. เท่านั้นนะครับ ^^

HMใหม่ คลายใยแมงมุม : ทำให้หลุดพ้นจากท่าที่ทำให้หนีไม่ได้ XD

[me=負け犬]โดนตบปลิว[/me]

วิเคราะห์แบบเจาะลึกนะครับผม ^^

2. สถานที่พบเจอโปเกมอนในตำนานในภาคนี้ น่าจะเป็น No.8 ครับ หรือไม่ก็ในภูเขาหิมะที่มีใยแมงมุมนั่นละเหตุุผลที่ผมไม่คิดว่าเป็น No.6 ก็คือ...ผมคิดว่า เรชิรัมไม่น่าจะไปสิงสถิตอยู่ในกังหันลม...

6. เมืองที่อยู่ที่ No.5 นั้น เป็นเหมือนรันเวย์สนามบินเลยทีเดียว หรือว่า ภาคนี้จะมี...!!!???(เติมเอาเอง อิอิ)

2. อันนั้นผมบอกไม่ละเอียด ที่ผมบอกว่าบริเวณหมายเลข 6 หมายถึงด้านบนซ้ายน่ะตรงคล้ายๆ ปราสาทที่มีหมอกปกคลุมอยู่

แต่ถึงเรชิรั่มจะไม่อยู่ที่นั้นแต่เซครอมอาจจะอยู่ก็ได้ครับ หางดูคล้ายๆ กังหันลมอยู่ด้วย XD

6. ตอนเปิดเผยข่าวตัวเอกกับพวกคู่หูทั้งสามตัวออกมา ตอนนั้นมีข่าวลือออกมาด้วยว่า "อิชชูนั้นอยู่ห่างไกลจากคันโตและโจโตมากการจะไปต้องไปทางเรือหรือเครื่องบินเท่านั้น" แต่ถ้าข่าวลือเป็นจริงเรื่องที่ผมเคยเอามาให้อ่านว่าแก๊งค์ Rocket อาจจะเป็นผู้ร้ายในภาคนี้อาจจะเป็นจริงก็ได้ (หรือไม่ก็เกี่ยวข้องกับ Event โซรัวหรือโซโลอาร์คล่ะมั้ง =x=)

HMใหม่ คลายใยแมงมุม : ทำให้หลุดพ้นจากท่าที่ทำให้หนีไม่ได้ XD

[me=負け犬]โดนตบปลิว[/me]

ถ้ามีจริงแล้วโปเกมอนป่าใช้ได้ก็เตรียมเครียดเรื่องจับโปเกมอนป่าจำพวกไรโควเอ็นเทได้เลยครับ =A=

เรื่องที่ผมเคยเอามาให้อ่านว่าแก๊งค์ Rocket อาจจะเป็นผู้ร้ายในภาคนี้อาจจะเป็นจริงก็ได้

เอ่อ...สำหรับอันนี้ ผมไม่อยากให้เป็นจริงเลยอ่ะครับ TAT"

เพราะว่า ผมอยากจะสู้กับผู้ก่อการร้ายที่ก่อการร้ายจริงๆ ไม่ใช่แค่เอาแต่ป่วนเมืองไปวันๆอย่างแก๊งค์ร็อกเก็ต

อย่างแก๊งค์ที่ถูกใจผมที่สุดในเกมก็คือ Galactic ครับ ส่วนในสุเปะก้อคือ Aqua ครับผม ^^ เพราะมันชั่วได้ใจมาก~~

2. อันนั้นผมบอกไม่ละเอียด ที่ผมบอกว่าบริเวณหมายเลข 6 หมายถึงด้านบนซ้ายน่ะตรงคล้ายๆ ปราสาทที่มีหมอกปกคลุมอยู่

แต่ถึงเรชิรั่มจะไม่อยู่ที่นั้นแต่เซครอมอาจจะอยู่ก็ได้ครับ หางดูคล้ายๆ กังหันลมอยู่ด้วย XD

ผมว่าน่าจะเป็นที่แข่งโปเกมอนลีกมากกว่านะ  :pika01:

คิดว่า... หมายเลข 6 คือวิกตอรี่โร้ดนะครับ(หรือไม่ก็ข้างๆที่เป็นรูปซุ้มประตูที่เจาะเข้าไปในหุบเขา เพราะด้านหลังมีปราสาทอยู่ข้างหลังดูละม้ายคล้ายโปเกม่อนลีก)

หมายเลข 7 วิหารมังกร ??

ที่ปิดผนึก ???

ตรงระหว่าง หมายเลข 11 - 12 มีบ้านอยู่บนเกาะด้วย มันจะเป็นอะไรกันนะ

หมายเลข 9 อาจจะเป็น264.png

ต่อตัวกันก็ได้น.....    *ผัวะ!!

[me=Wallohz]นอนสลบ[/me]

เป็นภาพเพิ่มเติมจากคุณ Dogasu ที่ได้ DVD โปรโมต Movie มาซึ่งมีภาพของเกม Pokemon Black & White แล้วเอามาให้เว็บ Serebii เผยแพร่ครับ =x=

Credits

- http://www.serebii.net/index2.shtml

- http://dogasu.bulbagarden.net/

============================================

ฉากเลือกโปเกมอนคู่หูประจำภาค Black & White

ภาพทางซ้ายคือฉากในเมือง Hiun ส่วนภาพทางขวาคือตึกอะไรสักอย่างในเมือง Hiun

การปรากฎตัวของชิรามิป่า

ภาพของตัวเอกที่กำลังเดินอยู่บน Sky Arrow Bridge

============================================

ยิ่งเห็นยิ่งอยากเล่นแฮะ >w<

คลิ๊กที่รูปภาพเพื่อดูภาพใหญ่

82796031.jpg 76334725.jpg

โปเกม่อนแบล็ค และ โปเกม่อนไวท์ !!

วางจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

ในวันที่ 18 กันยายน 2553 ที่ ญี่ปุ่น !!

แหล่งที่มา : pocketmonsters.net

คลิ๊กที่รูปภาพเพื่อดูคลิปที่ Filb.de

คลิปท้ายรายการ โปเกม่อนซันเดย์

วันที่ 27 มิถุนายน 2553

แหล่งที่มา : filb.de

ออกใกล้ๆ วันเกิดแฮะ... ถือว่าเป็นของขวัญวันเกิดจากปู่นินล่ะกัน XD

ฉากหลังของคนผมเขียวสวมหมวกนี่คือชิงช้าสวรรค์สิน่ะ ว่าแต่ที่พูดว่า "ฉันน่ะมีฝีมือมากกว่าแชมป์เปี้ยน" หรือว่าจะเป็นคู่แข่ง?

และหัวหน้ายิมคนใหม่? ชื่อ Cheren [チェレソ] อ่านว่า เชเรน รึเปล่าหว่า? (ไม่แน่ใจว่าใช่หัวหน้ายิมรึเปล่า เพราะดูจากภาพด้านหลังแล้วมันบ้านคนนิ ว่าแต่ผู้ชายหรือผู้หญิงเนี่ย = =")

ฉากหลังของคนผมเขียวสวมหมวกนี่คือชิงช้าสวรรค์สิน่ะ ว่าแต่ที่พูดว่า "ฉันน่ะมีฝีมือมากกว่าแชมเปี้ยน" หรือว่าจะเป็นคู่แข่ง?

ถ้าไม่ใช่คู่แข่ง ก้อเป็นบอสของแก๊งค์ใหม่นั่นละครับ แต่ผมว่า น่าจะเป็นบอสแก๊งค์ใหม่มากกว่าคู่แข่งนะ เพราะหน้าพี่แกดูแล้วเย็นชาสุดๆ

จิตสังหารก้อกระแทกมาเชียว...

และหัวหน้ายิมคนใหม่? ชื่อ Cheren [チェレソ] อ่านว่า เชเรน รึเปล่าหว่า? (ไม่แน่ใจว่าใช่หัวหน้ายิมรึเปล่า เพราะดูจากภาพด้านหลังแล้วมันบ้านคนนิ ว่าแต่ผู้ชายหรือผู้หญิงเนี่ย = =")

ตอนสู้กะลีดเดอร์อ่ะครับ ปกติยิมลีดเดอร์จะโผล่แค่หน้าของลีดเดอร์เท่านั้น แล้วโผล่หน้าเราด้วยตอนสู้กะจตุรเทพนี่นา... หรือว่า!!! เชเรนจะเป็นจตุรเทพกันหว่า???

และก้อที่ด้านหลังเป็นบ้านคนก้อคงไม่แปลกหรอกครับ นับวันปริศนาในยิมมันจะเพี้ยนขึ้นเรื่อยๆ ซึ่ง นี่อาจจะเป็นไปได้ว่า เป็นปริศนาใหม่...

ป.ล. ชอบรถไฟเหาะง่า~~~ เท่โคดๆ~~~ ><"

ถ้าไม่ใช่คู่แข่ง ก้อเป็นบอสของแก๊งค์ใหม่นั่นละครับ แต่ผมว่า น่าจะเป็นบอสแก๊งค์ใหม่มากกว่าคู่แข่งนะ เพราะหน้าพี่แกดูแล้วเย็นชาสุดๆ

จิตสังหารก้อกระแทกมาเชียว...

ตอนสู้กะลีดเดอร์อ่ะครับ ปกติยิมลีดเดอร์จะโผล่แค่หน้าของลีดเดอร์เท่านั้น แล้วโผล่หน้าเราด้วยตอนสู้กะจตุรเทพนี่นา... หรือว่า!!! เชเรนจะเป็นจตุรเทพกันหว่า???

และก้อที่ด้านหลังเป็นบ้านคนก้อคงไม่แปลกหรอกครับ นับวันปริศนาในยิมมันจะเพี้ยนขึ้นเรื่อยๆ ซึ่ง นี่อาจจะเป็นไปได้ว่า เป็นปริศนาใหม่...

ส่วนตัวแล้วคิดว่าคนในรูปด้านบนเป็นตัวร้ายประจำภาคและคนสวมหมวกที่มีผมสีเดียวกันเป็นลูกของตัวร้ายมากกว่าครับ (ลืมเอาภาพนี้ลง = =")

ส่วนเชเรนถ้าเป็นจตุรเทพจริงอาจจะเหมือนในอนิเมมั้งที่มาเจอกันในตอนระหว่างเดินทาง หรือไม่ก็ภาค BW ในตอนก่อนสู้อาจจะทำให้เห็นทั้งหน้าเราและหน้าหัวหน้ายิมก็เป็นได้ เรื่องสถานที่สูยังไงก็คิดว่าในบ้านคนนั้นแหละ ไม่มีทางใช่ยิมหรอก = ="

Edit : มาเพิ่มภาพ 1 ภาพ จากเว็บไซต์หลักของ BW

แต่ว่านะ...คนที่พูดว่า "ฉันน่ะมีฝีมือมากกว่าแชมเปี้ยน" ใส่หมวกคล้ายๆตัวเอกชายนะ...อาจจะเป็นคู่แข่งก็ได้...

ดูจากแผนที่ ภาคนี้จะได้ใช้ท่าsurfกันมั้ยเนี่ยยย

คนผมเขียวแอบคล้ายมิซึรุในภาคRSEแฮะ

เท่โคตรรร

"ฉันมีฝีมือมากกว่าแชมเปี้ยน!!!" เป็นไปได้ว่าจะเป็นเพื่อนของแชมเปี้ยน เหมือนในภาค E ที่พอชนะแชมเปี้ยน(ใช้น้ำ จําชื่อไม่ได้อะครับ = =) แล้วในถ้ำจะเจอไดโกะ ซึ่งเก่งกว่าหัวหน้ายิมหลายขุมนัก

"ฉันมี ฝีมือมากกว่าแชมเปี้ยน!!!" เป็นไปได้ว่าจะเป็นเพื่อนของแชมเปี้ยน เหมือนในภาค E ที่พอชนะแชมเปี้ยน(ใช้น้ำ จําชื่อไม่ได้อะครับ = =) แล้วในถ้ำจะเจอไดโกะ ซึ่งเก่งกว่าหัวหน้ายิมหลายขุมนัก

ใช้น้ำชื่ิิอมิคูริครับผม ^^

ที่คุณโรตอมกล่าวมานั้น หมายความว่า ภาคนี้จะมีบอสลับแบบไดโกะ/เร้ด หรอครับ ผมว่า ถ้ามันจะมี ควรจะมีในภาครวมมากกว่านะครับ

ออกใกล้ๆ วันเกิดแฮะ... ถือว่าเป็นของขวัญวันเกิดจากปู่นินล่ะกัน XD

ฉากหลังของคนผมเขียวสวมหมวกนี่คือชิงช้าสวรรค์สิน่ะ ว่าแต่ที่พูดว่า "ฉันน่ะมีฝีมือมากกว่าแชมป์เปี้ยน" หรือว่าจะเป็นคู่แข่ง?

ไม่รู้เขาไปเจออะไรมา แต่บอกได้คำเดียวว่า

ท่านพี่ "หน้าซีด มาก"  หน้างี้ ขาววอกเชียว โบ๊ะมาเยอะเรอะไง :pika01:

ทางออฟฟิเชียลเว็ปไซต์ของแฟมิซือได้เิปิดเผยสกรีนช็อตใหม่ของ Black & White ครับผม รายละเอียดมีดังนี้ครับ

เดินในฮิอัน ซิตี้ พร้อมๆกับระบบใหม่ C Gear

อันนี้เดินในทะเลทรายครับ

เซครอม VS เรชิรัม

อันนี้ คาดว่า น่าจะเป็นท่า Surf นะครับ

และก้อวิดีโอ Footage ใหม่ครับ จิ้มโลด~~~

Credits : http://www.famitsu.com/game/news/1236899_1124.html

http://pokebeach.com/

ตัวอย่างเกมส์โปเกม่อนแบล็ค กับ โปเกม่อนไวท์ จาก DVD

oDvPaRtkZIQ

ตัวอย่างหนังโปเกม่อนภาคที่ 13 ใน DVD

7qGsm2eHIh8

เอา Footage มาจาก Pokebeach.com แล้วมาอัพลง Youtube ครับผม

ตัวอย่างเกมส์โปเกม่อนแบล็ค กับ โปเกม่อนไวท์

จาก รายการโอฮาสุตะ

v5Zj8Q2HDDY

เอา Footage มาจาก Pokebeach.com แล้วมาอัพลง Youtube อีกแล้วครับผม

อยากดูแบบชัดกว่านี้ ? ไปดูที่ Filb.de เลยครับ

ปล. เฮ้ยตอนไม่มีข่าว มันก็ไม่มีจริงๆ พอมันจะมี มันก็มา แบบ ปัง ปัง ปัง ปัง เลยวุ้ย | ผมชอบเสียงตอนที่ โลโก้ทั้งสองเกมส์มาชนกันจัง มันรุนแรงดี ชอบๆ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.