Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## ร้านขายของของบอร์ดโปเกมอนเบสิก ##

Dreammaker

Recommended Posts

ตบแรงค์จัดจ์หน่อยน่อ ยังทำงานไม่เสร็จ ขอเช่าพื้นที่ต่อ

-16

• Replies 115
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

13

• Dreammaker

13

• Porygon-Ω

10

• shadow_of_ching

9

ขอสั่งแรงค์มาสเตอร์ธาตุน้ำ 3 เดือนครับ :pika01: อิอิ.......

ขอเปลี่ยนฮะเอาแรงค์กำหนดเอง 3เดือนครับ

[ชื่อไทย]มังกรเทพสีขาว

[สียูซเซอร์]#000683

-40

ขอสั่งแรงค์มาสเตอร์ธาตุน้ำ 3 เดือนครับ :pika01:อิอิ.......

สั่งเหมือนผมเลยนะครับ  :psyduck02:

• 2 weeks later...

มาผลาญกะตังค์...

แรงค์ทำเอง 1 เดือนครับ (... ก็ตูไม่มีตังค์!! T[]T)

ชื่อไทย : มัมมี่ฟาโรห์

ข้อความในแรงค์ : Pharaoh's Mummy

สีตัวอักษร : #FFEE59

สีแบนเนอร์ : #001B44

สียูสเซอร์ : #002F77

ปล.ขอเป็นฟอนต์ Papyrus + ตัวหนา นะฮะ ' w '

ปล.2 รูป : xt820e06.png

ปล.3 ถ้ารูปใหญ่ไปขอให้ตัดท่อนตัวลงอย่างเดียวนะฮะ เดี๋ยวหัวฟาโรห์หาย XD

ปล.4 อีลู่เรื่องมาก ; w ;

-16

ของชิ้นแรกที่สั่งซื้อคือ

ขอโปเกมอนมาสเตอร์ 3 เดือนครับ

แต่ช่วยเอามาให้หลังโฮสต์ใหม่นะ

ปล.เนื่องจากไม่มี Professor เลยเอามาสเตอร์แก้ขัดไปก่อน

-32

ขอสั่งแรงค์กำหนดเอง 1 เดือน ครับ

ชื่อไทย - คนรักชั่วนิรันดร์

รูป - gitarank.png

สียูสเซอร์ - #FFD944

-16

ซื้อแรงค์เดิมสามเดือนจ๊ะ

-40

สั่งซื้อแบบ 3 เดือนจ้า~

ชื่อไทย : สัญลักษณ์แห่งข้า

รูป : Marker.png

สียูสเซอร์ : #F08080

-40

^

ฮาแรงค์ Pink Marker กร๊าก XD

พวกเนโครมอร์ฟจะเป็นสีชมพูด้วยมั้ยนั่น

ไหนๆก็ไหนแล้ว ซื้อแรงค์มาแข่งกับพิงค์ดีกว่า เหอๆ

แรงค์กำหนดเอง 3 เดือน

ชื่อไทย - วิศวกรถือปืน

รูป - rank2.png

สียูสเซอร์ - #B7410E

-40

• 2 weeks later...

กระแอมๆ

แอบมาประกาศเบาๆ   ตั้งแต่วันนี้ถึง 20 พฤษภาคม  หากใครมาขอแร๊งค์เรา   เราจะให้ฟรี!!  1 เดือน!!!  (มิถุนายน)  

ยกเว้น จัดส์กับแร๊งค์กำหนดเองนะ  และก็  ขอเพื่อใช้สำหรับเดือนหน้าเท่านั้นนะ  ห้ามขอล่วงหน้าไว้ใช้เดือนอื่น ^^

เงื่อนไขการขอรับแร๊งค์ฟรี   ไม่ยากเลย  เพียงเขียนชื่อที่อยู่ส่งมาทางไปรษณีย์  แค่เขียน username มา และก็บอกว่าจะเอาแร๊งค์อะไร   PMไปหา คุณ  shadow_of_ching (ที่หล่อๆอ่ะ)   แล้วเดือนหน้า  พี่แก(ก็วานให้คนอื่น)จัดแร๊งค์ให้เลย

และตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่  25 พฤษภาคม  แร๊งค์จัดจ์ และแร๊งค์กำหนดเอง 1 เดือน และ 3 เดือน   เราจะลดราคา  50 เปอร์เซ็นต์!!!

Judge : 1 เดือน 2010 pokedollars

กำหนดเอง :

1 เดือน 2010 pokedollars

3 เดือน 5025 pokedollars  

แก้ไข : มีข้อกำหนดนิดนึง  ตรงห้ามซื้อตุนไว้นะ  เช่นซื้อ 3 เดือน 2 อัน อย่างนี้ไม่ให้  ให้ซื้ออันเดียวพอออออออออออ

และใครที่ครองแร๊งค์เดือนนี้อยู่   เราจะไม่นับ   เราจะให้ฟรีไปก่อนเนื่องจากบอร์ดล่มเป็นการชดเชยใหม่  

ดังนั้น   แร๊งค์ของทุกคน  จะถูกต่ออายุเพิ่มไปอีก 1 เดือน

ขออภัยในความไม่สะดวก

ทีมงานโปเกม่อนเบสิก   (นะจุ๊)   :pika01:

และตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่  25 พฤษภาคม  แร๊งค์จัดจ์ และแร๊งค์กำหนดเอง 1 เดือน และ 3 เดือน  เราจะลดราคา  50 เปอร์เซ็นต์!!!

สุดหล่อแห่งบอร์ดจ๋า ถ้าสั่งต่ออายุแรงค์จะได้รึเปล่าจ๊ะ :psyduck02:

ไม่ได้บอกว่าไม่ได้  เนอะ...

สุดหล่อบอกกวนแบบนี้เดี๋ยวกลายเป็นสุดโหล่นะจ๊ะ :psyduck02:

สุดหล่อบอกกวนแบบนี้เดี๋ยวกลายเป็นสุดโหล่นะจ๊ะ :psyduck02:

และตะเองจะซื้อมั้ยล่ะจ๊ะสุดสวยยยยยยย

คือถ้าตังเหลือต่ออายุแรงค์ได้ใช่มั้ยอะ

ต่ออายุแรงค์เก่าได้ครับ

แต่ถ้าจะเข้าโปรโมชั่นครึ่งราคา จะเลือกได้แค่ 1 เดือน กับ 3 เดือน แล้วซื้อได้ครั้งเดียว

ถ้าไม่เข้า ก็ตามสบาย

ส่วนใครจะขอแรงค์ PM หาน้องตัวโน้ตโลดครับ ^^"

สั่งซื้อแรงค์กำหนดเอง 1 เดือน

ชื่อแรงค์ : คิวบุย

สียูสเซอร์ : #FF0F6F

[me=Shiny Psyduck]เดินแว่บมาเก็บเงิน 10 ดอลลาร์[/me]

เอามั่งๆ ขอสั่งซื้อแรงค์กำหนดเอง 1 เดือน ตามโปรโมชั่นครึ่งราคา

ชื่อแรงค์ : นักสำรวจโปเกมอน

สียูสเซอร์ : #998675

[me=Shiny Psyduck]เดินแว่บมาเก็บเงิน 10 ดอลลาร์[/me]

ต่ออีก3เดือนครับ(หมดแน่ดอลตรู=w=)

[me=Shiny Psyduck]เดินแว่บมาเก็บเงิน 25 ดอลลาร์[/me]

ซื้อจัดจ์ครับผม  :pika10: :pika10: :pika10:

[me=Shiny Psyduck]เดินแว่บมาเก็บดอล 10 ดอลลาร์[/me]

• 3 weeks later...

ซื้อแรงค์ PKMN Professor ให้เพิร์ธ 1 เดือนครับ

ลงเครดิตเป็น Entertain บอร์ดนะฮว๊าฟฟฟฟฟ

กรรมการเว็บบอร์ด : 1 เดือน 20 pokedollars

โค้ดหลุดงิ

อยากให้มีระบบ แรงค์ของขวัญงับ

เช่นวันนี้วันเกิดนาย A นายBเลยซื้อแรงค์ให้เป็นของขวัญ(ได้เดือนถัดไป)

ถ้าของขวัญหลายอันก็เดือนละแรงค์ ~*

แล้วรีพลายนี่ได้ต้นเดือนเรหอครับหรือได้เลย

ลาไปก่อนงับ

โค้ดหลุดงิ

อยากให้มีระบบ แรงค์ของขวัญงับ

เช่นวันนี้วันเกิดนาย A นายBเลยซื้อแรงค์ให้เป็นของขวัญ(ได้เดือนถัดไป)

ถ้าของขวัญหลายอันก็เดือนละแรงค์ ~*

แล้วรีพลายนี่ได้ต้นเดือนเรหอครับหรือได้เลย

ลาไปก่อนงับ

แรงค์ของขวัญ ก็สั่งได้นะครับ เหมือนปกติแหละ แค่ระบุบุคคลปลายทางให้ถูกก็พอ

เหมือนอย่างเรปก่อนหน้าของผมอ่ะ = ="

• 3 weeks later...

สั่งซื้อมาสเตอร์ธาตุไฟ 3เดือน แต่ขอเปลี่ยนเป็นรูปบูสเตอร์ นอกนั้นเดิมๆหมด  :pika01:

ปล. ตรง Fire Master เป็น Flareon Master ละกันครับ

[me=เครทคุง]said : หัก 50 ดอลลาร์เรียบร้อย (ถือเป็นแรงค์กำหนดเองนะครับ ^^")[/me]

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.