Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

RO Cafe - สภากาแฟอาร์โอ

เฮียเป็ด

Recommended Posts

มันมาอีกแล้ว~!!!

การ์ดม้าขาว~!!!

เยดดดดด

รายชื่อคนที่รับมรดก:ผม เบล พี่นก  :psyduck02:

• Replies 1k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

179

• 蒼月竜太

153

• Blaster

118

• ChaosPhoenix

101

ผมไม่ได้ปั้มงับกระทู้บนยาวไป โทดทีนะงับ

-----------------

มันมาอีกแล้ว~~!!!!

อันอื่นล่ากะคนอื่นอันนี้ล่าคนเดียวนะงับ :psyduck02:

ตอนนี้ผมมีแปลนจะเปิดเซิฟ RO ของตัวเอง...

แต่ติดประเด็นตรงที่

- ไอเดียการจูนเซิฟเวอร์

- Shared Port ที่ราคาเหมาะสม และสามารถปรับดาต้าได้ตามใจ

ใครที่ช่วยสรรหาอะไรตรงนี้ได้ รบกวนช่วยกันนิดนึงฮะ :P

ขอถามอะไรซักหน่อยนะฮะ

Total zeny ...... มันคืออะไรหว่า :psyduck01:

คาดว่าเป็นเงินที่ NPC เก็บได้จากการบัพ (ทั้งเซิฟตั้งแต่เซิฟเปิด)

ตอนนี้ผมมีแปลนจะเปิดเซิฟ RO ของตัวเอง...

- Shared Port ที่ราคาเหมาะสม และสามารถปรับดาต้าได้ตามใจ

ใครที่ช่วยสรรหาอะไรตรงนี้ได้ รบกวนช่วยกันนิดนึงฮะ :P

ดั๊นจะรอ !!

แต่ขออภัยที่ไม่สามารถช่วยเรื่องสิ่งที่อยากให้สรรหาได้เลย "orz

ลายาวกับRo

12หางเจ๊งขึ้นมาก็โหลดSolatoroboมาเล่นต่อ จนเบื่อนั่นแหละถึงค่อยกลับมาเล่นRo

(แต่อย่าเจ๊งเลยดีที่สุด…)

แต่คงเล่นที่LLต่อไป เพราะไม่รู้จะมีปัญญาหาของหาอะไรให้ได้พอๆกับที่มีในLLรึเปล่า

ไม่ค่อยอยากไปเริ่มใหม่

Ps. แต่ถ้า"เกมนั้น"ออกเดโมตัว2ออกมา เล่นจบRouteแล้วอาจจะจับตัวละครมาแต่งกันละมั้ง XD

" post="53229" timestamp="1306133776"]

ลายาวกับRo

12หางเจ๊งขึ้นมาก็โหลดSolatoroboมาเล่นต่อ จนเบื่อนั่นแหละถึงค่อยกลับมาเล่นRo

(แต่อย่าเจ๊งเลยดีที่สุด…)

แต่คงเล่นที่LLต่อไป เพราะไม่รู้จะมีปัญญาหาของหาอะไรให้ได้พอๆกับที่มีในLLรึเปล่า

ไม่ค่อยอยากไปเริ่มใหม่

Ps. แต่ถ้า"เกมนั้น"ออกเดโมตัว2ออกมา เล่นจบRouteแล้วอาจจะจับตัวละครมาแต่งกันละมั้ง XD

ข้าน้อยยังเล่นไม่ได้เลยขอรับ....

ข้าน้อยจะรอขอรับ : 3

ส่วนตัวทางนี้เบื่อ LL มากจนไม่รู้จะเข้าไปทำไม =3=''

ปล.ข้าน้อยไม่ได้เข้ากระทู้นี้นานเลยแหะ...

OMG โอ้วววว มายยยย ก๊อดดดดดผมต้องเก็บเงินอีกราวๆ1000mถึงได้dex150 ป่านนั้นผมคงเลิก/เซิฟปิด ก่อนมั้ง :psyduck07: :psyduck07: :psyduck07:

OMG โอ้วววว มายยยย ก๊อดดดดดผมต้องเก็บเงินอีกราวๆ1000mถึงได้dex150 ป่านนั้นผมคงเลิก/เซิฟปิด ก่อนมั้ง :psyduck07: :psyduck07: :psyduck07:

dex 150 ใส่เซ็ตประหยัดก็ได้แล้ว

โกลฟซีรอม *2 หมวกวาดำ

หรือ บราเดี้ยมdex ซีรอม*2 ยากจกเวส/ราเมง + โรโบ ก็ได้ละ

dex 99 +Buff +ของที่ใส่ 150อ่ะ

ถามขา RO เก่าๆ นิ๊ดส์นึง

สนใจไปร่วมหัวจมท้ายที่ Pori-Pori Server มั้ยฮะ

http://www.pori-pori.com

ถามขา RO เก่าๆ นิ๊ดส์นึง

สนใจไปร่วมหัวจมท้ายที่ Pori-Pori Server มั้ยฮะ

http://www.pori-pori.com

เท่าที่ลองอ่านๆข้อมูลเซิฟดู น่าสนอยู่แฮะ

ไปลองดีกว่า~

ถึงคราวอวสานของสภากาแฟอาร์โอแล้วสิเนอะ-..-

ต้องเปลี่ยนเป็นสภากาแฟ 12 หาง ถึงจะมีชาวประชาแห่แหนมา :psyduck02:

[me=Shiny Psyduck]โดน Asura Strike![/me]

เปลี่ยนทีสิงสถิตเรอะเป็ดหื่น

ผมยังอยู่ LL เหมือนเดิมแหละ

ตอนนี้พยายามจะทำ Paladin Def ใกล้ 90 ที่สุดอยู่ :psyduck02:

ตอนนี้ลองเล่นPoriๆ เวลยากมากมาย หันกลับมาเล่น LL

พยายามจะทำ วิDex 150 ให้ได้ :psyduck02:

• 3 months later...

ปลุกกระแส ไม่แคร์สื่อ !!!

สวัสดีครับ!! ผมbell กลับมาแล้วครับหลังจากห่างเกินไปนาน อ๊ะๆ อย่าว่าผมขุดกระทู้เลยนะ  :pika06: 

ตอนนี้ผมส่งคอมไปซ่อมอยู่ครับเดี๋ยววันพุธได้ ศุกร์ที่30เจอกันครับ พี่ๆคนไหนมีวิธีหาเงินที่ทำได้ทุกคนช่วยบอกหน่อยนะครับ

เว้น ลงปลา,ราเชล ขุดเหมืองนะครับ เพราะถ้าทำยากบางคนทำไม่ได้อ่ะครับเช่นพวกล่าบอส อะไรพวกนี้อ่ะครับ

เอาล่ะครับแล้วผมจะหาอะไรดีๆ มาปลุกกระแสroต่อนะครับ แล้วเจอกันครับ ศุกร์30นี้ ไว้ว่างๆจะหาเวลาจัดกิจกรรมนะครับ

(ไม่มีของรางวัลเลยยังไม่ได้จัด  :pika06: )

By : bell~gunslinger

กิจกรรมพารวย

เงื่อนไขกิจกรรม :จ่ายค่าเข้าร่วมคนละ100k หรือ

100 white slim ก็ได้นะครับ

ระยะเวลาร่วมกิจกรรม : 2 ตุลาคม 2554 

14.00-15.00 น.

รางวัลกิจกรรม

ชนะเลิศอันดับ1 ได้รับ 200 white slim

รองชนะเลิศอับดับ 1 ได้รับ 150 white slim

รองชนะเลิศอับดับ 2 ได้รับ 120 white slim

ผู้เข้าร่วม(ทุกคน) ได้รับ 20 white สลิม

กรณ๊ผู้เข้าร่วมน้อยกว่า5คนจะยกเลิกรองชนะเลิศอันดับ 1 และ 2 ไปนะครับเพื่อนไม่ให้เวอร์เกินไป(ไม่งั้นมีแต่รองกับที่1อ่ะงับ =w=)

4คนก็แปลกๆไปอ่ะนะครับ

สามารถชวนเพื่อนๆในเกมส์มาเล่นได้หมดนะครับไม่ใช่แค่ในบอร์ด

วิธีเล่นกิจกรรม

จ่ายเงินก่อนเข้าวาร์ปนะครับ คนละ100k

ผมจะเปิดวาร์ปไปแม๊พกิจกรรมนะครับโดยเ้วลาเปิดวาร์ปจะเปิดที่เมือง Izlude นะครับ เวลา 13.40-13.55น. นะครับมาไม่ทันตามหาเองนะครับ 555+

ผมจะตั้งห้องส่วนตัวครับโดยผมจะตั้งทั้งหมด 10ห้อง(ทีละห้องนะครับ) ห้อง1-9 จำกัดคน 1/3ครับ ผมเข้าและมีที่1กับ2 ผู้ที่เข้าอับดับ 1 จะได้ 5แต้มครับ และ ที่ 2 จะได้ 3 แต้มครับ

โดยห้องสุดท้าย  จะเปิดห้อง 1/5ครับ ที 1 2 ได้ 5  ที่ 3 ได้4    และ 4 ได้3ครับ 

เยี่ยมมาก นำสภากาแฟกลับมาได้ แต่คนจะกลับมามั้ยอะ(?) :psyduck06:

ใครสนใจเล่นคลาสสามอัญเชิญมาสิง class3-ro.com นะจ๊ะ ตอนนี้มีป้ากับมายด์มาสิงแล้ว (จนกว่าลอสเลสจะมีคลาส 3  :pika01: )

ใครสนใจเล่นคลาสสามอัญเชิญมาสิง class3-ro.com นะจ๊ะ ตอนนี้มีป้ากับมายด์มาสิงแล้ว (จนกว่าลอสเลสจะมีคลาส 3  :pika01: )

สเถียรมากน้อยแค่ไหนฮ๊าฟป้า

อ้อ อีกอย่าง แอนตี้บอทเป็นไงมั่ง (ถ้าตอบคำถามไร้สาระ ผมไม่เอานะ =w=")

ถ้าคลาส3ผมสิงอยู่d-rebornคับผม :psyduck01:

(แต่อยากเล่นLLมากสุด)

ใครเล่นกันสลิงเกอร์ บ้างครับผมชอบมากเลยครับช่วยเอารูปมาโพสต์หน่อยสิงับ นี่ของผมครับ

ผมอยากเห็นของทุกคนมากเลยงับ ขอบคุณงับ

สเถียรมากน้อยแค่ไหนฮ๊าฟป้า

อ้อ อีกอย่าง แอนตี้บอทเป็นไงมั่ง (ถ้าตอบคำถามไร้สาระ ผมไม่เอานะ =w=")

แอนตี้บอทภายในตัวเกมไม่มี เพราะใช้แฮคชิลด์จ้า ความสเถียรใช้ได้ระดับหนึ่งอัพเดทบ่อย เปิดมาปีกว่าแล้วด้วย (ตอนแรกป้าครหาไว้อยู่แหละตอนจะเปิด อะไรก็ไม่รู้ แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะเลย)

ปล.แต่ยังไม่ได้ปรับรีนิววัลนะ สกิลคลาสสาม"เกือบ" จะสมบูรณ์ยกเว้นสายอาชีพลูกเมียน้อย อย่างพวกนักร้องนักเต้น และปราชญ์ orz

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.