Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[พูดคุย,แลกเปลี่ยน,สุมหัว]สมาคมคนเล่นการ์ดยูกิโอ!!!

แร็ปเตอร์คุง

Recommended Posts

Ice barrier......มอนเยอะค๊อต~ใส่หมดก็ไม่ต้องเอาอะไรใส่เลยหล่ะมีเกือบ20ตัวมั้ง

• Replies 197
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• sling-shot

38

• แร็ปเตอร์คุง

28

• Co2Zn

27

• OuriOuri Muto

12

ปุ๊บปั๊บ..

ขอการ์ดสัพเพเหระทั้งหมดของเอ็งให้ตรูเถอะ โดยเฉพาะเอฟเฟคเวลเลอร์ตัวนั้น!!

*โดนต่อย*

น่า.. คือจะแลกพวกนั้นรึเปล่า แล้วถ้าจะแลกต้องการอะไรรึ หรือปล่อยขาย.. *ลืมแจ้งชาวสมาคมว่าผมเล่นเด็คการ์ดปลอม*

อีกอย่าง ไปเปิด STBL มาแล้วมัน.. ได้กับดักคาราคุริ 1 ใบ เศษเหล็กอะไรซักอย่างของยูเซย์ เวทรุกเร็วกระจกปราการน้ำแข็ง โกรวอัพบัลบ์ แล้วก็เวทสวมใส่เจี้ยไรก็ไม่รู้ ซองสุดท้ายด้วย*ทรุด*

*สครีม* กรูจะซื้อบีกินนิ่งกันดั้มหรือDP08ก่อนดี! เข้าชมรมกันดั้มไปแล้วด้วย แต่อยากหากันพลาใหม่อ่ะ!!

*มาบ่นแล้วจากไป..*

ปุ๊บปั๊บ..

ขอการ์ดสัพเพเหระทั้งหมดของเอ็งให้ตรูเถอะ โดยเฉพาะเอฟเฟคเวลเลอร์ตัวนั้น!!

*โดนต่อย*

น่า.. คือจะแลกพวกนั้นรึเปล่า แล้วถ้าจะแลกต้องการอะไรรึ หรือปล่อยขาย.. *ลืมแจ้งชาวสมาคมว่าผมเล่นเด็คการ์ดปลอม*

อีกอย่าง ไปเปิด STBL มาแล้วมัน.. ได้กับดักคาราคุริ 1 ใบ เศษเหล็กอะไรซักอย่างของยูเซย์ เวทรุกเร็วกระจกปราการน้ำแข็ง โกรวอัพบัลบ์ แล้วก็เวทสวมใส่เจี้ยไรก็ไม่รู้ ซองสุดท้ายด้วย*ทรุด*

*สครีม* กรูจะซื้อบีกินนิ่งกันดั้มหรือDP08ก่อนดี! เข้าชมรมกันดั้มไปแล้วด้วย แต่อยากหากันพลาใหม่อ่ะ!!

*มาบ่นแล้วจากไป..*

เวลเลอร์ไม่ปล่อย ไม่ขายนะ...

เอาไว้ยัดไซด์แก้พวกมอนโกงๆ...

นอกนั้นเดี๋ยวตีราคาเพื่อนซี้ถูกๆให้... (ถ้าถูกเกินก็ถึงขั้นแจกเพราะไม่ได้ใช้...)  (-3-)/

อ้อ... จะบอกว่าถ้าแถวนั้นมีคนจับซองฝีมือดีๆเยอะแล้วมันเหลือซองเดียวอย่าไปหวังมาก...

ปล.ช่วงนี้งกเพราะกำลังวางแผนจะซื้อ Structure Deck 18 ซัก 3 กล่องจะเอามาจัดแมชชินเนอร์... -3-"

ปล.2เวลเลอร์เพื่อนให้มาด้วยอ่ะนะเลยหวง... -3-"

ปล.3ถ้าจะแลกมีอะไรแลกมั่ง... (PM มานะ)

ปล.4ตอบกลับเมลด้วย

ชื่อ : ฟรีส

ยูเซอร์เนม : Riviera ~*

เด็คที่ใช้/สนใจ : venom , ice barrier

:pika10: :pika10:ขอคำแนะนำการเล่นและการจัดเด็คของทั้งสองเด็คด้วยครับ  :pika10: :pika10:

ได้แน่นอนครับ~~~ เพราะผมใช้เด็คเวน่อมเหมือนกัน โฮะๆๆๆ

เด็คเวน่อม เป็นเด็คเคาว์เตอร์ใช่มั้ยครับ

เหมือนเด็ค เอเลี่ยนของผมเลย

:pika01:

วันนี้ไปเดือนเล่นที่เดอะมอลล์คุ้ยๆร้านยูกิปลอมไปเจอซองเด็ครวมสคราป,ปลาอะไรสักอย่าง กับ บอมเบอร์ ลองซื้อมาก็ไม่น่าเชื่อว่าได้ รีแอคเตอร์ครบชุดเลย.... เยี่ยมยอด ทีนี้ก็เหลือแค่หาไซเบอร์วัลเล่ กับฟิวชั่นแล้วสินะ

วันนี้นั่งอ่านบอร์ด Yugioh วิเกีย ไปพลางๆเจ๊อะ เจ้าเด็คนี้ เลยจะเอามาให้ดูครับ

Symphonic Warriors

ซิมโฟนิค วอริเออร์ หรือ นักรบแห่งเสียงดนตรี เป็นชุดการ์ด Trio ของ STOR ซึ่งปล่อยออกมาแล้ว เป็นมอนสเตอร์เครื่องจักรระดับต่ำ ซึ่งเหมาะแก่การจูนนิ่ง เรียกซิงโครระดับสูง

1.Symphonic Warrior Bassist  นักรบแห่งเสียงดนตรี มือเบส

ลม 1 ดาว เครื่องจักร จูนเนอร์ เอฟเฟ็คท์

:เทิร์นละครั้ง เลือกมอนสเตอร์ชื่อ นักรบแห่งเสียงดนตรี หนึ่งใบบนสนาม เพิ่มดาวให้ตัวนั้นตามการ์ดบนมือเรา จนจบเทิร์น และสามารถรีมูฝการ์ดใบนี้ จากสุสานออกจากเกม เพื่อเพิ่มดาวให้นักรบแห่งเสียงดนตรี บนสนามอีก ตามการ์ดในมือจนถึงจบเทิร์น

จูนนิ่งกันกระจายขอรับ...

2.Symphonic Warrior Drums นักรบแห่งเสียงดนตรี มือกลอง

ลม 2 ดาว เครื่องจักร จูนเนอร์ เอฟเฟ็กท์

: เทิร์นละครั้ง สามารถเลือกนักรบแห่งเสียงดนตรี หนึ่งตัวบนสนาม เลือกธาตุหนึ่งธาตุ นักรบแห่งเสียงดนตรีตัวนั้นจะกลายเป็นธาตุที่เลือก และ เมื่อการ์ดนี้อยู่ในสุสาน สามารถรีมูฝออกจากเกม แล้วเลือกธาตุหนึ่งธาตุ มอนสเตอร์นักรบแห่งเสียงดนตรี 1 ตัวจะกลายเป็นธาตุนั้น

เหมาะสำหรับการอัญเชิญที่ต้องใช้ธาตุมาช่วย เช่น ซีแมน ดิ เอพ คิง(Zeman The Ape King) ครับ

3.Symphonic Warrior Piano นักรบแห่งเสียงดนตรี มือเปียโน

ลม 3 ดาว เครื่องจักร จูนเนอร์ เอฟเฟ็คท์

: เทิร์นละครั้ง เลือกมอนสเตอร์นักรบแห่งเสียงดนตรีบนสนามหนึ่งตัว แล้วเลือกเผ่าหนึ่งเผ่า การ์ดใบที่เลือกจะกลายเป็นเผ่าๆนั้น หากรีมูฝการ์ดนี้ในสุสานออกจากเกม เลือกนักรบแห่งเสียงดนตรีหนึ่งตัว และเลือกเผ่าหนึ่งเผ่า นักรบแห่งเสียงดนตรี ตัวนั้นจะกลายเป็นเผ่านั้น

เหมาะแก่การจูนนิ่งที่ต้องอาศัยเผ่าครับ

ปล.Yugioh Wikia .คอม ข้อมูล

Symphonic Warriors

น่ารักดีครับ

แต่ผมไม่ค่อยใช้ ซิงโคร

เด็คเอเลี่ยนมีแค่ตัวเดียว

เห้นว่าการ์ดเทพมีออกมาให้ใช้จริงแล้วนิครับ อยากเห็นรีวิวอะ

รีวิวแล้วนิครับ =[]= เทพเจ้า Aesir อ่ะ รึว่าจะเอา เทพภาคเก่าครับ

มาแปะคลิปเล่นเด็ค 6 เซียนแบบโหดโคตรๆ...

โหดแค่ไหนลองไปดูเอง... = ="

ถึงฟังไม่รู้เรื่องแต่ก็น่าจะพอเข้าใจอยู่นะว่ามันเป็นยังไงถึงได้โหดได้ขนาดนั้น...

การ์ดซาวน์วอร์ริเออร์รึ..

ผมมีเบสสิสกับดรัมส์แล้ว ขอบอกว่ามีเบสสิสแล้วเรียกชู้ตติ้งสตาร์ดราก้อนไวขึ้นมาก

อยากได้เปียโนว้อย อีกอย่าง มันจะออก"กีตาร์" มามั้ยนะ...

วันนี้เจอคนเล่นเด็คขั้วโลกมา ชนะด้วยชู้ตติ้ง+เซเวียร์+จั๊งค์วอร์ริเออร์ ก็แค่ั่สั่งเซเวียร์ตบทอร์ แล้วสนามมันก็ไร้มอน ถูกชมว่าเหมือนพระเอกเลยล่ะ *ฮา*

=[]= การ์ดแท้หรือการ์ดปลอมครับนั่น เด็คขั้วโลกอ่ะ !!! ผมอยากได้!!!! :pika06:

=[]= การ์ดแท้หรือการ์ดปลอมครับนั่น เด็คขั้วโลกอ่ะ !!! ผมอยากได้!!!! :pika06:

ปลอมบ้าง แท้บ้าง แต่ทอร์แท้นะเอ้อ

ปลอมบ้าง แท้บ้าง แต่ทอร์แท้นะเอ้อ

ทอร์แท้ยังราคาไม่แพงนะเอ้อ...

อัลตร้าแรร์ราวๆ 200 อัลติเมทราวๆ 300 ได้มั้ง...

ปล.ใครได้มามีตครั้งหน้าผมอาจแจกการ์ดที่ไม่ได้ใช้เล่นนะ... เพราะ Structure 18 ได้มา 3 กล่องใช้ของในนั้นไม่ถึง 60%...  -3-"

name: บอลคับ

id:mv4ever

deck:เด๊กจับฉ่าย(จัดมั่ว)/มังกือ/จอมเวทย์

ชื่อ : ต้า

ยูเซอร์เนม : 108

เด็คที่ใช้/สนใจ :  D ฟรอมเมอร์

หือ?หกเซียนชุดใหม่หรอนั้นไอเรานึกว่าใช้ชุดเก่าเล่น~

ชื่อ : ต้า

ยูเซอร์เนม : 108

เด็คที่ใช้/สนใจ :  D ฟรอมเมอร์

เล่นสายไหนครับ D-former อ่ะ...

ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่นะ...  (อีกสักพักใหญ่ๆจะเป็นแมชชินเนอร์ละ...)

ชื่อ : Ganxo

ยูเซอร์เนม : Ganxo

เดคที่ใช้ : เดค Sea serpent กับ เดค BF

เดคที่สนใจจะจัด : Resonator กำลังอยู่ในขั้นรวบรวมวัตถุดิบในการจัดอยู่

ผมสนใจเด็ค กาเอรุ(กบ)

มีรหัษเด็คมั้ยครับ (อยากซื้อ~)

ชื่อ : ทัช

ยูเซอร์เนม : goddric

เด็คที่ใช้/สนใจ : จอมเวทย์ น้ำ อันเดธ

เด็คกาเอรุสินะ...........ผมเคยเห็นนะครับ แต่ลืมรหัสไปแล้วเนี่ยสิ เดี๋ยวหามาให้ครับ

เอ่ออ....ยากไห้พวกพี่ๆช่วยบอกเทคนิคเรียก

Shooting star dragon ได้ไหมคับ

ปล.ถ้าได้จะขอบคุนย่างสูงเลยคับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.