Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[พูดคุย,แลกเปลี่ยน,สุมหัว]สมาคมคนเล่นการ์ดยูกิโอ!!!

แร็ปเตอร์คุง

Recommended Posts

ยูกิภาค5dsได้จบไปแล้วตอนที่151จบไป(ไม่ชัวร์นะแต่ไม่เห็นมีพรีวิวตอนหน้าเลยคิดว่าน่าจะจบไปแล้ว)แล้วได้ขึ้นภาคใหม่yugioh  zexal มาวันที่ 11เดือน4  http://www.youtube.com/watch?v=yBHw6pDhqvs

• Replies 197
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• sling-shot

38

• แร็ปเตอร์คุง

28

• Co2Zn

27

• OuriOuri Muto

12

เด็คกาเอรุไม่ค่อยเก่งเลย กลับมาใช้เด็คเอเลี่ยนเหมีอนเดิม

แต่ก็แพ้เหมือนเดิมอีก

มีการ์ดดีๆที่พอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ

กาเอรุเล่นเป็นมหาโหดนะครับผม =w= การ์ดหลักๆโดนลุงโคนามิโยนไปฟอร์บิดเดนแล้ว~!

ชื่อ : ยู

ยูเซอร์เนม : ValkiRainbowYu~~

เด็คที่ใช้/สนใจ : วัลคิเรีย กับสัตว์อัญมณี

สืบเนื่องมาจาก ชมรมของพวกเรา ได้อยู่มานานหลายเดือนทีเดียว ในมีตล่าสุดที่กำลังจะจัดขึ้นนี้ ผมจึงขอเสนอ

PKbasic Yugioh Club Tournament

เพื่อกระชับความสัมพันธ์ผ่านการดูเอล(?)ของสมาชิกชมรมเรา

"อยากเล่นลงชื่อไว้ ถ้าคนเยอะจะทำตารางให้"

/ผมไปไม่ได้นะเออ =w=

อุโฮะๆ... ลงคนแรกเลยละกัน...

เด็คที่จะเล่นก็ Machina ก็แล้วกัน...  =w=

ในมีตสินะ

เดคที่ใช้ คงจะเดคมังกรทะเลนั่นแล

เอิ่ม....พอดีที่เล่นอยู่มันเป็นเกมdsอ่านะ คงไม่ได้ไปเล่นกะใครหรอก แล้วอีกอย่างก็คงไม่ได้ไปมีทเพราะติดงานโรงเรียน

ปล.อยากรู้ว่าถ้าชนะแล้วจะได้อะไรเป็นรางวัล เหอะๆๆๆ(หัวเราะโรคจิต)

ลงด้วยเผื่อๆละกัน แต่ถ้าแรปเตอร์ไม่ไปแล้วใครจะเป็นคนคุมงาน

เพิ่งเล่นเนื้อเรื่อง 2011จบกับเขา ขอระบายหน่อยฮะ

มิซากิน่ารักโฮกกกกกกกกกกกกก (ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเล้ย)

ที่ผ่านลำบากตรงตอนสู้ Lawton กับ พวกจักรพรรดิจักรกลแหละครับ(เพราะในทัวร์ผมใช้เด็คซิงโครน เลยโดนป่วนแทบตลอด)

แต่ที่ลำบากที่สุดคือ ตอนขับมอเตอร์ไซค์ครับ (ฮา)

อีกเรื่องภาคนี้ไม่มีโหมดสู้กับดูเอลลิสต์ที่เป็นคน ในCPU Duelเหรอครับเนี่ย

กำลังพยายามจัดเด็คเพิ่มบ้าง มีให้เล่นตอนนี้ราวๆ6เด็คเอง (ใส่สูตรการ์ดครบเสร็จสรรพตั้งแต่เริ่มเล่นแล้ว)

CPU Duel กับคนไม่มีมานานแล้วครับ จะสู้กับคนต้องไปสู้ใน story mode

ก่อนวันมีตสัก1-3วันขอให้รายงานตัวคนที่จะเล่นด้วยละกันนะครับ

• 2 weeks later...

อีกสองวันเท่านั้น!! มาลงชื่อกันหน่อยเร้ว~~~~!!

/ส่วนผม .. ไม่ไป 100 เปอร์เซ็นท์ อิอิ

• 1 month later...

ชื่อ กัน

ยูเซอเนม 55+

ชอบ ไซเบอร์

ไซเบอร์ดรากอน จะเปิดซอง ไหนหรอคับ

เปิดเทอม3วัน เล่นกับเพื่อนชนะรวดหมดเลย...

(เด็คไลท์ลอร์ท)

เพิ่งจะมาเห็น...

ชื่อ : โดม

ยูเซอร์เนม : nightoo

เด็คที่ใช้/สนใจ : ดีฟอร์เมอร์(นาฬิกานับเวลาตาย?) แอนติคเกียร์ไฮบริด(แบบไหนฟะ?) อีฮีโร่

หือ ... ชมรมถูกปลุกรึ ...

ชื่อ กัน

ยูเซอเนม 55+

ชอบ ไซเบอร์

ไซเบอร์ดรากอน จะเปิดซอง ไหนหรอคับ

ซอง Cybernatic Revolution,Gold Series,Expert Edition vol.4 แล้วก็ SD 18 : Machina Command ฮะ

• 6 months later...

ผมก้เคยเล่นนะ เล่นDeck infernity อ่ะคับเน้น one trun kill ละก้  dragunuty  , 6samurai อยากเล่นกะคนอื่นๆในDDN มากคับ 

• 2 months later...

ชื่อ : อ้ำยูเซอร์เนม :lelouch18plusเด็คที่ใช้/สนใจ : ปัจจุบันใช้เด็ค บาคุระ / ตอนนี้ยังไม่สนใจเด็คอะไรเพิ่มเติม

ชื่อ :คาร์ท

ยูเซอร์เนม :cartdoencung *Clearmind*

เด็คที่ใช้/สนใจ :เด็คอัญเชิญซิงโครประเภทจั๊ง/สนใจเด็คมังกรซิงโคร โดยเฉพาะสตาร์ดัสกับเรดเดม่อน

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.