Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[พูดคุย,แลกเปลี่ยน,สุมหัว]สมาคมคนเล่นการ์ดยูกิโอ!!!

แร็ปเตอร์คุง

Recommended Posts

สำหรับเรื่องมอนสเตอร์ สิ่งที่มอนเผ่าเครื่องจักรกลัวคือ...

1.Cyber Dragon

2.System down

เอฟเฟ็คไซเบอร์ดราก้อนก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่ามันฟิวชั่นกับเครื่องจักรทั้งสนามเรียกคิเมร่าเท็คฟอร์เทรสได้อ่ะนะ...

ข้อควรระวัง : ถ้าบนสนามเรามีไซเบอร์ดราก้อน แล้วบนสนามอีกฝ่ายมีมอนสเตอร์เผ่าเครื่องจักร และถ้าอีกฝ่ายมีคิเมร่าเท็คฟอร์เทรสอยู่ใน Extra

อีกฝ่ายสามารถประกาศฟิวชั่นคิเมร่าเท็คฟอร์เทรสโดยใช้ไซเบอร์ดราก้อนของเราได้นะเอ้อ~...

ส่วน System down นี่ถ้าโดนทีก็หนักใช่ย่อย (จ่าย LP 1000 เอาเครื่องจักรบนสนาม+ในสุสานอีกฝ่ายออกนอกเกม)

----------------------------------------

ไหนๆก็ไหนๆแปะแบนลิสต์วันที่ 1 กันยายน 2553 เลยละกัน

konami-asia

ปล.วันนี้ม.1 ม.2 สอบ ม.3 เลยได้นั่งอ่านหนังสืออยู่บ้าน... 555+

• Replies 197
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• sling-shot

38

• แร็ปเตอร์คุง

28

• Co2Zn

27

• OuriOuri Muto

12

อ๊าก! แร๊ปคุง อัพผมลงหัวกระทู้ที....

ว่าจะลงเด็คตัวเองลืมไว้ที่นุ้นอีกแล้วT.T

วันนี้ผมได้ไปแข่งยูกิที่งานวันคริสมาสของ รร อัสสัมชันมา คนแข่งน้อยมาก :pika11: ผมได้ประมาณที่4 ของที่ได้คือ ซอง aniversary pack ในซองนั้นจะมีมอนเตอ ระดับ ultra rare อยูุุ่5ใบด้วยกัน ที่เด่นๆคือ บลูอาย เรดอาย แบลคเมจิเชี่ยนเกลิส คาออสโซลเจอ อีกใบเป็นหมาไม่รู้ชื่อ ใครสนใจใบไหนบอกนะครับ ผมไม่ได้ใช้

โรงเรียน อุดรพิทก็มีแข่งครับ ผมใช้เด็คเอเลี่ยนลงแข่ง

แต่ผมแพ้ตั้งแต่รอบที่ 3 ได้แต่ เลย์ 1 ห่อกับลูกอม 2 เม็ด

รางวัลที่ 1 เป็นการ์ด  แฟนทอมเกต ครับ

วันนี้ผมได้ไปแข่งยูกิที่งานวันคริสมาสของ รร อัสสัมชันมา คนแข่งน้อยมาก :pika11: ผมได้ประมาณที่4 ของที่ได้คือ ซอง aniversary pack ในซองนั้นจะมีมอนเตอ ระดับ ultra rare อยูุุ่5ใบด้วยกัน ที่เด่นๆคือ บลูอาย เรดอาย แบลคเมจิเชี่ยนเกลิส คาออสโซลเจอ อีกใบเป็นหมาไม่รู้ชื่อ ใครสนใจใบไหนบอกนะครับ ผมไม่ได้ใช้

แล้วที่ 1 ได้อะไรครับ...?

อยากรู้เฉยๆ... 555+

----------------------------------------------

ตอนนี้ผมกำลังรอ Gold Series 03 อยู่ครับ...

กะจะหารกับเพื่อนซื้อแล้วแบ่งของกัน...  :pika11:

การ์ดรีปริ้นใน Gold Series 03 ที่รู้ตอนนี้

1.Chaos Sorcerer 「カオス・ソーサラー」

2.Lightlord Hunter Ryko 「ライトロード・ハンター ライコウ」

3.D.D. Warrior Lady 「異次元の女戦士」

4.Chimeratech Fortress Dragon 「キメラテック・フォートレス・ドラゴン」

5.Gungnir, Dragon of the Ice Boundary 「氷結界の龍 グングニール」

6.Trishula, Dragon of the Ice Boundary 「氷結界の龍 トリシューラ」

7.Nobleman of Crossout 「抹殺の使徒」

8.United We Stand 「団結の力」

9.Black Hole 「ブラック・ホール」

10.Ceasefire 「停戦協定」

11.Compulsory Evacuation Device 「強制脱出装置」

12.Trap Hole 「落とし穴」

Credits : Big-Endymion

ปล.ช่วงนี้สอบหาคนเล่นด้วยไม่ได้เลย... :pika06:

ที่1ได้หนังสือการ์ตูนgxของญี่ปุ่น จำได้แค่2เล่มคือเล่นที่แถว แอปโซลูท กับ ชายนิ่ง

ขอบคุณข้อมูลสำหรับ GS03

ในที่สุด ..... อีตาแร็ปเตอร์ก็ได้เวลามาลงเด็คเสื่อมๆของตัวเองกันซักที!!

Deck - ไลท์ลอร์ด

จำนวนการ์ดในเด็ค - ประมาณ 60 ใบ(นับถูกบ้าง ผิดบ้าง เลยประมาณเอา)

เอกซ์ตร้าเด็ค - 6 ใบ(ประดับเด็ค)

ประเภท - ปลอมขนานหนัก แท้อังกฤษไม่กี่ใบ ...

สถานะ - เสื่อมจัด  ...... เจอคนเล่นเด็คมูฝที่ร้าน เจ๊งเลยตรู!!

มอนสเตอร์ : เอฟเฟ็คต์ล้วนๆ ไร้วี่แววของจูนเนอร์

1.ไลท์ลอร์ดดราก้อน กราโกนิส 3 ใบ (ฉายา : มังกรถล่มโลก)

2.ไลท์ลอร์ดดรูอิด เออร์คัส 3 ใบ (ฉายา : หงอกโม่ 2)

3.ไลท์ลอร์ดบีสท์ วูฟ 3 ใบ (ฉายา : พ่อหมา)

4.ไลท์ลอร์ดมองค์ เอเรน 2 ใบ (ฉายา : หญิงโฉดตีขึ้นเด็ค)

5.ไลท์ลอร์ดพรีสท์ เจนนิส 3 ใบ (ฉายา : พรีสท์ถึก)

6.ไลท์ลอร์ดพาลาดิน เจน 3 ใบ (ฉายา : เจนตีบวก)

7.ไลท์ลอร์ดวอริเออร์ การอส 2 ใบ (ฉายา : ขวาน(มัก)โดนโม่)

8.จัดจ์เมนท์ ดรากูน 2 ใบ (ฉายา : มังกรล้มโต๊ะ)

9.การ์เดี้ยน ออฟ ออร์เดอร์ 1 ใบ (ฉายา : ตัวป้องโม่)

10.ไลท์ลอร์ดแองเจิล เซลเลสเธีย 2 ใบ (ฉายา : โม่ 4 บึ้ม 2)

11.ไลท์ลอร์ดฮันเตอร์ ไรโคว์ 2 ใบ (ฉายา : ลูกหมา/น้องหมา)

12.ไลท์ลอร์ดเมจิคเชี่ยน ไลล่า 2 ใบ (ฉายา : แม่มดเถื่อน)

13.ไลท์ลอร์ดซัมมอนเนอร์ ลูมินัส 1 ใบ (ฉายา : ซัมมอนเนอร์ชุบตี)

14.ไซเบอร์ ดราก้อน 1 ใบ (ฉายา : มังกรเหล็ก)

15.ไรโอ ราชันย์สายฟ้า 1 ใบ (ฉายา : สายล่อฟ้า)

16.เนโคร การ์ดเนอร์ 1 ใบ (ฉายา : -)

17.โอเนสท์ 2 ใบ (ฉายา : นางฟ้าผลาญ LP)

เวทย์มนตร์/กับดัก

1.แผ่นดินแยก 1 ใบ

2.มิเรอร์ ฟอร์ซ 1 ใบ

3.ไลท์ลอร์ด เซเบอร์ 3 ใบ

4.โซลาร์ รีชาจ 1 ใบ

5.ไลท์ลอร์ด บาเรียร์ 1 ใบ

6.(ลืมนาม)กำปั้นทุบดิน 1 ใบ

7.กำลังสนับสนุน 1 ใบ

8.คืนชีพ 1 ใบ

7.มอนสเตอร์ เรนคาร์เนชั่น 1 ใบ

8.(ลืมนาม)เวทย์/กับดักไร้ผลอีกฝ่ายจั่ว 1 ใบ

9.สุสานคนโง่ 1 ใบ

8.ชิลด์ คลาช 1 ใบ(แถวบ้านเรียก "โล่เจ๊ง" lol)

9.(ลืมนาม)แดมเมจเหลือ 0 สองฝ่ายจั่ว 1 ใบ

10.เบทดอล(ตุ๊กตาวูดู) 1 ใบ

11.ไลท์ อิลลูชั่น 1 ใบ

12.มหานครแห่งแสง จัสติส เวิร์ลด 1 ใบ

13.กองกำลังสนับสนุนแห่งแสง 1 ใบ

14.ไลท์ วานิชชิ่ง 3 ใบ

15.ดาบผนึกแห่งแสง 1 ใบ

16.(ลืมนาม)บึ้มตีสูงสุด 1 ใบ

17.กระบอกเวทย์มนตร์ 1 ใบ

18.หลุมพรางไร้ที่สิ้นสุด 1 ใบ

19.ไบรท์ คาสเทิล 1 ใบ

เอ็กซ์ตร้า เด็ค 6 ใบ(อย่างละหนึ่ง)

1.สตาร์ดัสท์ ดราก้อน

2.ไบรโอแนค ไอซ์บาเรียร์ดราก้อน

3.เชนดราก้อน

4.เรด เดม่อน ดราก้อน

5.วีรบุรุษแห่งนภา เปอร์เซีย(ซิงโคร)

6.ไลท์เอ็นดราก้อน

รวมเป็น 60 ใบครับผม!! ไม่นับซิงโคร

ปล.1 รับคำติชม

ปล.2 พร้อมเสียงก่นด่า

ปล.3 พร้อมเปลี่ยนตามแบนลิสต์

จากเท่าที่ดูปริมาณการ์ดมากเกินไปครับ... (61 ใบ...เอาจริงๆก็เกินจำนวนที่ลิมิตอยู่ดี...)

สำหรับเด้คนี้ถึงจะเป็นเด็คถมตัวเองแต่ถ้าเล่นแบบเน้นเชิงรุกจะดีกว่านะครับ...  :pika11:

ถ้าจะใช้ชิงโครก็หา Glow-Up Bulb มาใส่ แล้วหาคาทัสเทิลมาใส่เผื่อไว้ใน Extra ด้วยก็ดีครับ...

ผมว่ามันช้านะเพราะผมมีไลท์หลอดซอมบี้อยู่แต่ก่อนหน้้านี้จัดไลท์หลอดล้วนไปผมขอแนะนำนะให้เอาพวกการ์ดที่ไม่จำเป็นในเด็คไลท์หลอดออกนะครับ

เช่น ไรโอ ราชาสายฟ้า หรือไซเบอดราก้อน เพราะมีโอกาศมากที่มันจะถูกโม่ลงไปเยอะเช่นเดียวกับพวกเวทย์กับดักพวกการ์ดกับดักใส่แค่พวกการ์ดชุบไลท์หลอดก็พอครับพวกมิลเลอผมแนะนำอย่าใส่เดวยังไงก็โดนโม่ลงใส่ โซล่า กับ หมากระโดด ชุบชีวิต แบลคโฮล แล้วก็การ์ด ทิ้ง1เอามอนเตอร์1ตัวในสุสานขี้นมา เอาไว้ดึงจัตเมนท์ ประมาณนี้พอครับ ถ้ากลัวแผงหลังใส่ประสาทห้ามกับดักไปเลย3 เด็คนี้เน้นโม่ลงแล้วเรียกจัตเมนท์ ถ้าการ์ดในเด็คเยอะเกินไปก็ไม่ดีมากนะครับเน้นโม่ให้ลงสุสานเร็วๆ เพราะเด็คนี้จัตเมนท์คือมอนที่เก่งที่สุดในเด็คแล้ว ถ้าเรียกจัตเมนสำเร็จล้างฟิว ศัตรูก็ทำไรเราไม่ได้เเล้วผมว่าให้เก่งๆเด็คนี้ไม่ควรเกิน42ใบ

ว่างจัด...

เลยมาประจานไซด์เด็คตัวเองเล่นๆ...

ไซด์เด็ค (เวลเลอร์ใส่ 4 มาเท่ๆเผื่อมีคนเอาหัวแรร์...)

2 ตัวหลักประจำเด็ค...

ประจานตัวเอง...  555+

วันนี้ทำสถิติชนะ BF 4-2 ไปตอนพักเที่ยง...

แล้วก็ชนะดูอัลไป 2-1 ตอนเย็น...

ปล.อยากได้สตาร์ไลท์โรดจัง... T T

อัพเดทเด็คไลท์ลอร์ด(ปลอม)ของข้าพเจ้า!!

Deck - ไลท์ลอร์ด

จำนวนการ์ดในเด็ค - ประมาณ 39 ใบ(ไซด์เด็ค 4 ใบ)

เอกซ์ตร้าเด็ค - 3 ใบ(ประดับเด็ค)

ประเภท - ปลอมขนานหนัก แท้อังกฤษไม่กี่ใบ ...

สถานะ - อัพเกรดแล้ว ..

มอนสเตอร์

ไลท์ลอร์ด ฮันเตอร์ ไรโคว์ 2 ใบ

ไลท์ลอร์ด แองเจิล เซลเลสเธีย 2 ใบ

ไลท์ลอร์ด ซัมมอนเนอร์ ลูมินัส 1 ใบ

ไลท์ลอร์ด บีสท์ วูฟ 3 ใบ

โอเนสท์ 2 ใบ

จัดจ์เมนท์ ดรากูน 2 ใบ

ไลท์ลอร์ด ดราก้อน กราโกนิส 2 ใบ

เนโครการ์ดเนอร์ 1 ใบ

ไลท์ลอร์ด พาลาดิน เจน 3 ใบ

การ์เดี้ยน ออฟ ออร์เดอร์ 1 ใบ

ไลท์ลอร์ด เมจิคเชี่ยน ไลล่า 2 ใบ

เวทย์ + กับดัก

โซลาร์ รีชาจ 2 ใบ

สินบน 2 ใบ

กำลังสนับสนุนแห่งแสง 1 ใบ

หลุมพรางไร้ที่สิ้นสุด 2 ใบ

สุสานคนโง่ 1 ใบ

กระบอกเวทย์มนตร์ 1 ใบ

ไลท์ อิลลูชั่น 1 ใบ

แสมชชิ่ง กราวน์ 1 ใบ

กลับชาติ 1 ใบ

ไลท์ลอร์ด เซเบอร์ 2 ใบ

ไลท์ วานิชชิ่ง 2 ใบ

ชุบชีวิต 1 ใบ

มิเรอร์ ฟอร์ซ 1 ใบ

ทอเรนเทียล ทริบิวท์ 1 ใบ

ไซด์เด็ค

ไลท์ลอร์ด มองค์ เอเรน 2 ใบ

ไลท์ลอร์ด วอริเออร์ การอธ 2 ใบ

ขอขอบคุณ ท่านปุ๊บปั๊บ ในการแนะนำครับผม  :pika01:

เมื่อวันที่ไปงาน TGS เห็นเด็ครีมูฟอะ มันไวมากมาย ใครช่วยแจงรายละเอียดได้บ้างจะดีมากมาย จะได้เอาไว้จัดเล่นใน ยูกิภาคใหม่

เมื่อวันที่ไปงาน TGS เห็นเด็ครีมูฟอะ มันไวมากมาย ใครช่วยแจงรายละเอียดได้บ้างจะดีมากมาย จะได้เอาไว้จัดเล่นใน ยูกิภาคใหม่

เด็คผมเองครับ เด็คนี้ไม่ได้ไวหรอกครับแค่สามารถกลับมาจากรีมูฟโซนได้นั้นเองส่วนใหญ่เด็คนี้จะจัดไว้ กวนชาวบ้าน เพราะ เด็คสมัยนี้ส่วนใหญ่เน้นสุสานทำให้แำพ้ทางเด็ครีมูฟได้ไงครับ เพราะเด็คนี้ไม่ต่อยยุ่งเกี่ยวกับสุสาน

เด็คผมเองครับ เด็คนี้ไม่ได้ไวหรอกครับแค่สามารถกลับมาจากรีมูฟโซนได้นั้นเองส่วนใหญ่เด็คนี้จะจัดไว้ กวนชาวบ้าน เพราะ เด็คสมัยนี้ส่วนใหญ่เน้นสุสานทำให้แำพ้ทางเด็ครีมูฟได้ไงครับ เพราะเด็คนี้ไม่ต่อยยุ่งเกี่ยวกับสุสาน

ยิ่งเด็คผมยิ่งแพ้ทางเด็ครีมูฟเลยครับ...

สำหรับ D-former สายผมยังไม่ถึงกับแพ้ทางมากแต่ก็โดนตัดกำลังด้านการขุดมอนทุกรูปแบบก็เสียเปรียบไปไม่มากเท่าไหร่

สำหรับแมชชินเนอร์... อันนี้แหละตัวดีเลย... เอสมอนสเตอร์ของเด็คนี้คือฟอร์เทรส... ซึ่งเอฟเฟ็คหลักของมันในการเรียกก็จะต้องตกสุสานตลอด...

สำหรับวิธีแก้ทางก็คงต้องใช้ Imperial Iron Wall แหละครับ...

Imperial Iron Wall

ผลของการ์ด : ทำให้ไม่สามารถรีมูฟการ์ดออกจากเกมได้...

ถ้าเด็ครีมูฟเจอการ์ดใบนี้แล้วไม่มีอะไรมาทำลายทิ้งก็เสียเปรียบพอสมควรแล้วครับ...  (แต่ถ้ารีมูฟผสมกับอื่นๆก็อาจจะยังพอมีวิธีสู้...)

Credit : Yu-Gi-Oh Wikia

วันนี้เปิด Gold Series 2011 ไป 2 ซอง...

ได้คิเทร่าเท็คฟอร์เทรสโกลด์แรร์ด้วย...!!  >w<

ซองแรกยังเฉยๆ... แต่ก็ได้แบล็คโฮลมาใช้เล่นละ~... =w="

พอมาเปิดซอง 2...

คิเมร่าเท็คคคค~...!!    :pika10:

แปะลิสต์การ์ดทั้งหมดใน Gold Series 2011 นิสนึง

GS03-JP001 《闇の仮面》 - Mask of Darkness

GS03-JP002 《霊滅術師 カイクウ》 - Kycoo the Ghost Destroyer

GS03-JP003 《お注射天使リリー》 - Injection Fairy Lily

GS03-JP004 《異次元の女戦士》 - DD Warrior Lady

GS03-JP005 《カオス・ソーサラー》 - Chaos Sorceror

GS03-JP006 《炎帝テスタロス》 - Thestalos the Firestorm Monach

GS03-JP007 《ライトロード・ハンター ライコウ》 - Lightlord Hunter Ryko

GS03-JP008 《キメラテック・フォートレス・ドラゴン》 - Chimeratech Fortress Dragon (NR)

GS03-JP009 《氷結界の龍 グングニール》 - Gungnir, Dragon of the Ice Barrier

GS03-JP010 《氷結界の龍 トリシューラ》 - Trishula, Dragon of the Ice Barrier (NR)

GS03-JP011 《抹殺の使徒》 - Nobleman of Crossout

GS03-JP012 《ブラック・ホール》 - Dark Hole

GS03-JP013 《団結の力》 - United we Stand

GS03-JP014 《フォース》 - Riryoku

GS03-JP015 《終焉の焔》 - Flames of Demise

GS03-JP016 《砂塵の大竜巻》 - Dust Tornado

GS03-JP017 《停戦協定》 - Ceasefire

GS03-JP018 《落とし穴》 - Trap Hole

GS03-JP019 《強制脱出装置》 - Compulsary Evacuation Device

GS03-JP020 《万能地雷グレイモヤ》 - Widespread Ruin

Credits : Big-Endymion

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยสบายอ่ะนะอาจจะหายไปซักพักใหญ่ๆแหละ...

- -อยากได้คิเมร่าอ่า

คิเมร่ารู้สึกตั้งแต่ออกมาในโกลด์นี้ราคาตกลงมานิดนึงรึเปล่าหว่า...  :pika05:

-------------------------------------------

ข้าขอตั้งจิตอธิษฐาน...!!  มีนานี้...!!  เกทเวย์ต้องเหลือ 1...!!  =[]=

ไม่ไหวจะเคลียร์...  โดนถล่มมาเยอะละ...  = ="

ผมว่าน่าจะเหลือสัก2 ไม่น่าจะเหลือ1 เพราะผมคิดว่าเกตเวย์มันก็แค่searchขึ้นมือไม่ได้ลงมาเลย แถมตั้งเก็บตั้ง4เม็ด แต่ที่มันโกงเพราะว่ามอนเตอส่วนใหญ่ สเปเชี่ยวสัมม่อนได้ เลยทำให้มอนเตอรเต็มสนามได้เร็ว

ชื่อ : เรียกโกเท็นนี้แหละ

ยูเซอร์เนม : goten1112

เด็คที่ใช้/สนใจ : ใช้เด็ดจัดเองครับ ไม่เน้นทางไหน ผสมๆกัน(จัดมั่วนั้นเอง)

ผมเคยเล่นที่ รร.ตอน ม.1 อ่ะนะ ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว อยากรู้จังว่าคนในชมรมนี้มีการแข่งขันที่ไหนอย่างไรบ้าง

จะบอกว่าวันนั้น แอบไปนั่งดู แล้วแจมเล่นบิงโกรอบสุดท้ายด้วยนะเออ

• 2 weeks later...

ผมเคยเล่นที่ รร.ตอน ม.1 อ่ะนะ ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว อยากรู้จังว่าคนในชมรมนี้มีการแข่งขันที่ไหนอย่างไรบ้าง

ไม่ทราบครับไม่น่ามีจัดแข่งกันเองอย่างมากก็เล่นกันขำๆในงานมีต แต่ถ้าแข่งด้านนอกถ้าผมมีรายละเอียดเดียวผมจะมาบอกทีหลังครับ

วันนี้ลองรื้อฟื้นความหลัง... เอาเด็คไซเบอร์จัดเกรียนๆตั้งแต่สมัยไซเบอร์ลิมิต 1 มาเล่น...

ผลคือชนะเด็คเพื่อนไป 4-1 ฮิ้ว~...  :pika01:

เอาเดคมาแปะบ้าง =w=

Deck - The Wrath from the deep (มอนส์หลักเป็นพวกมังกรทะเล มีของจับฉ่ายหลงมาบ้างเป็นบางใบ)

จำนวนการ์ดในเด็ค - 46 ใบ (เคยลดจนเหลือ 42 ใบได้ แต่ทำไปทำมากลับมาที่ 46 อีกจนได้)

เอกซ์ตร้าเด็ค - 15 ใบ (ซิงโครเท่าที่หาได้)

ประเภท - การ์ด OCG แท้ทั้งเดค

สถานะ - รอการสังคยานาครั้งใหญ่หลังชุด Extreme Victory ออก

รายชื่อการ์ดในเดค (ในวงเล็บเป็นชื่อเล่นที่เรียกการ์ดบางใบ)

มอนสเตอร์ 21 ใบ

Deep Sea Diva *3 (อาเจ้ดีว่า) [Key]

Penguin Soldier *1

Spined Gillman *3 (กิลแมน)

Mermaid Archer *2

Mother Grizzly *2 (แม่หมี)

Codarus *2 (โคดี้จัง) [Key]

Fenrir *1

Armed Sea Hunter *1 (ม้าน้ำ)

Warrior of Atlantis *1

Divine Dragon Aquabizarre *1

Mobius the Frost Monarch *1 (โมเบียส)

Levia Dragon - Daedalus *1 (แดดาลอส/แดดี้จัง/แดจังกึม) [Key]

Sangan *1 (คริสตี้)

Machine Emperor Wisel ∞ *1 (ไวเซล)

เวทย์มนต์ 11 ใบ

A Legendary Ocean *2

Water Hazard *1

Salvage *1

Mystical Space Typhoon *1

Lightning Vortex *1

Swords of Revealing Light *1

Pot of Avarice *1 (ไหยัด 5)

Monster Reborn *1

Nobleman of Crossout *1 (พี่หล่อ)

Creture Swap *1

กับดัก 14 ใบ

Forgotten Temple of the Deep *2

Aegis of the Ocean Dragon Lord *1

Spiritual Water Art - Aoi *1 (ศิลป์น้ำ)

Torrential Tribute *1

Dust Tornado *2

Bottomless Trap Hole *1

Magic Cylinder *1

Sakuretsu Armor *1

Mirror_Force *1

Call of the Haunted *1

Magic Jammer *1

Solemn Judgment *1

เอ็กซ์ตร้าเดค 15 ใบ (ซิงโครจับฉ่าย)

Ally of Justice Catastor

Magical Android

Sea Dragon Lord Gishilnodon (กิลชิโนดอน)

Iron Chain Dragon (เชน)

Goyo Guardian (โกโย/โก๊ะหยง)

Brionac, Dragon of the Ice Barrier (บริวแน็ก/บริวจัง/แสนแพงคุง) [Key]

Gungnir, Dragon of the Ice Barrier (กังนิล)

Psychic Lifetrancer (อาเจ้ไซคิก)

Black Rose Dragon

Stardust Dragon (สตาร์ดัส/มังกรพระเอก/หัวยุงดราก้อน)

Thought Ruler Archfiend

Scrap Dragon

Red Dragon Archfiend (เรดเดม่อน)

Black-Winged Dragon (ขนดำดร้าก้อน/มังกรปากเป็ด)

Red Nova Dragon (สการ์/พ่อใหญ่/แผลเป็นคุง) [Ace]

เป็นเดคเผ่าลูกเมียน้อย ทำไมไม่รู้เผ่านี้มันก็มีมาตั้งนานแล้ว แต่ของเสริม+มอนส์น้อยมาก(น้อยกว่าไซคิกอีก ให้ตายสิ)

เล่นเดคนี้ตั้งแต่ตอนม. 4 สมัยที่เดคยังเป็นการ์ดปลอม(สตรักเจอร์ 4 อังกฤษ ซื้อมา 95 บาท) จนค่อยๆปรับมาเรื่อยจนแทบไม่เหลือเค้าเดิม

เป็นเดคที่พึ่งดวงในการจั่วพอดู เพราะการ์ดที่มันทะลุ 45 ใบนี่แหละ พอสู้กับเดคสมัยนี้ได้ แต่กับเมต้าจำพวกควิกแดนดี้(+ดริลวอร์ริเออร์)นี่ไม่ไหวล่ะ สู้ไม่ไหว ตามสปีดเกมส์(+ลูปเกมส์)ไม่ทัน llloTZ

แต่ก็นะ มันเป็นเดคที่ชอบที่สุด ชนะบ้างแพ้บ้าง(จริงๆแล้วแพ้ซะมากกว่า) สนุกดี

ปล. ตอนนี้กำลังตามหา แฟรี่ดร้าก้อน เดมิส เสือน้ำ (การ์ดยุ่นน้อ) ใครเจอราคาไม่โหดร้ายก็ช่วยมาบอกหน่อยแล้วกัน

เด็คของคุณ แกนโซ่ ผมว่าก็โอแล้วนะครับเพียงแต่ ผมว่าใส่การ์ดทำลายไว้เยอะกว่านี้หน่อยดีกว่านะครับแล้วเอาการ์ดที่ไม่ค่อยจำเป็นออกครับ เช่น  Nobleman of Crossout *1 (พี่หล่อ) เพราะมันใช้ได้เพาะตัวนอนควำเท่านั้น แนะนำใส่แบลคโฮล หรือพวก ทุบพื้นแทน ส่วน Dust Tornado *2

เป็นไปได้ให้เปลี่ยนเป็นไซโคลน*2 เพราะใช้ในเทิรน์เราได้โดยไม่ต้องหมอบไว้ก่อนแถม ไว้ล่อศัตรูได้ด้วย Bottomless Trap Hole *1

ขอเป็น2ใบ แล้วเอา Creture Swap *1 Lightning Vortex *1    ออก

ผมว่าคงประมาณนี้แหละครับตามความคิดผม

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.