Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[กิจกรรม] PK Detective #1 "ถอดรหัสลับ Pokemon"

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

เฉลย PUZZLE 011

สิ่งที่มีเหมือนกัน

"เอ่อ หนูจ๋า แค่ภาพนี้อย่างเดียวคงยากเกินไป ช่วยใบ้ๆหน่อยได้่ไหม"

"อืม... เจ้าโปเกม่อนตัวนี้กับภาพนี้มีสิ่งที่มีอยู่เหมือนกันและจำนวนเท่ากันด้วยค่ะ"

จากภาพเป็นปลีํกไฟสามตา ซึ่งมีจำนวนเต้าเสียบอยู่ 4 เต้า ซึ่งโปเกม่อนที่มีเต้าอยู่ 4 เต้าก็คือ... miltank นั่นเองค่ะ

คำใบ้

1.ไม่ใช่ไฟฟ้า = ไม่ใช่โปเกม่อนไฟฟ้า

2.จะให้ดี ต้องสดๆ = นมสด

3. เต้า

• Replies 280
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• คุณตำรวจหญิงจุนซ่า

31

• ป.โหล่

23

• Stand Alone

17

• *~Pocha_Icecream~*

15

ตอนที่ 9 ผมมีขอคำใบ้นะครับ

อย่าลืมลบคะแนนผมออกด้วยเน้อ~

ประกาศ

อัพเดทล่าสุด สุดๆ

1.วันนี้ป้าไม่อยู่นะจ๊ะ(แต่ทีมงานท่านอื่นอยู่ครบ) กอปรกับทีมงานเริ่มเบื่ออาวุธบลัสเตอร์แล้ว ใครใบ้หักใบ้ครั้งละ 1 คะแนนนะจ๊ะ  :pika01:

2.ก่อนขอคำใบ้ขอให้มั่นใจจริงๆว่ายังตอบไม่ได้ ตั้งแต่วันนี้หากพิมพ์ขอคำใบ้มาแล้ว ไม่ว่าจะกรณีใดก็ตาม เราถือว่าท่านซื้อคำใบ้แล้ว หากพบว่ามีการอีดิทการขอคำใบ้ออก -5 คะแนนนะจ๊ะ

3.เร็วๆนี้จะมีของขวัญเซอร์ไพรส์ให้เทรนเนอร์ทุกท่านเพื่อตอบแทนการต้อนรับกิจกรรมเป็นอย่างดี

ขอให้สนุกกับการเล่นกิจกรรมนะจ๊ะ

เซอร์ไพรส์เป็นการให้ยูสเซอร์บาร์พิเศษกับที่สองใช่มั้ยล่ะ?!

*โดนถีบ*

[me=It's a Reuniclus Ohm]รอส่องเป็นหูเป็นตาให้ในเชาท์?[/me]

ปล. เอาให้ดี ขอค่าส่องด้วย lol

PUZZLE 012

Universe

ฉันคือจุดศูนย์กลางของทุกสิ่งทั้งมวล

ตอบคำถามที่นี่ >>>จิ้ม

ลืมบอกเซอร์ไพรส์แรกค่ะ ปริศนาวันนี้ไม่มีคำใบ้นะคะ

วันนี้สามารถเข้าไปดูคำถามได้ที่ http://pkdetective.wordpress.com/2011/01/28/the-last-case/ เวลา 19.00 น. นะคะ โดยคำถามข้อนี้สามารถตอบได้ถึงวันที่ 30 มกราคม เวลา 21.00 น. นะคะ

ปล.ในสามวันนี้วานทีมงานกิจกรรมและทีมงานเว็บบอร์ดทุกท่าน กรุณาอย่าพึ่งบลัสบอร์ดนะคะ จะใช้เช็คว่ามีคนแอบหรือหลุดใบ้หรือเปล่า เดี๋ยวคุณจุนซ่าจะกลับมาเช็คแล้วบลัสรายวันให้เองค่ะ

เซอร์ไพรส์ที่สอง วันนี้เป็นคำถามซีรี่ย์ มีสามคำถามต่อเนื่องนะคะ

เซอร์ไพรส์ที่สาม วันนี้ไม่มีคำใบ้เช่นกันค่ะ

เซอร์ไพรส์ที่สี่ จากการประชุมทีมงานกับความรู้สึกในการจัดกิจกรรมต่อปัญหาที่เกิดขึ้นในเช้าท์แต่ละวัน มีมติว่า จะตัดกิจกรรมจบเมื่อครบ 15 คำถาม (ซึ่งคือวันนี้ เพราะวันนี้มี 3 คำถาม) หวัง่ว่าเทรนเนอร์ทุกท่านคงจะได้ความสนุก ได้ใช้สมอง และได้"ข้อคิด"ไปใช้ในชีวิตประจำวันได้นะคะ

ส่งท้ายเรียบร้อย.

ขอขอบคุณสำหรับกิจกรรม และโปเกดอลฟรีๆ นะคะ ทั้งทีมงานและป้า =w=

ปล. เนื้อเรื่องมันอะไรก๊านนนนนนน

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆนะครับ สนุกจริงๆนะ =w=

คราวหลังถ้ามีโอกาสอีกมาจัดใหม่นะครับ ~  :pika01:

ปริศนาสามอันติดกันเล่นเอาเหนื่อยเลย

แต่ก็สนุกดีนะครับ

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆนะครับ

...ไว้เจอกันใหม่ ถ้าชะตาลิขิตไว้

สวัสดีครับ

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ

ถึงจะมีเวลาเล่นบ้าง ไม่มีบ้างก็เถอะ

แต่ก็สนุกมากเลย แล้วจัดอีกนะ  :pika01:

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้นะครับ และหวังว่ากิจกรรมนี้จะกลับมาให้ได้เล่นกันอีกครั้งเมื่อฟ้าฝนจะเป็นใจ :pika01:

ถึงจะไม่ได้เล่นแต่ก็คิดตามทุกคำถาม

ตอบถูกประมาณ 60%

ชอบนะกิจกรรมแบบนี้ ได้ใช้หมอง

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆนะงับ

เสียดายเมื่อวานไม่ว่างเลยอดเล่นเลย :pika06:

ปริศนาเมื่อวาน เล่นได้ตั้งแต่ 19.00 ของวันที่ 28 มกราคม 2554 ถึง 21.00 ของวันที่ 30 มกราคม 2554 ครับ เพราะฉะนั้นยังเล่นได้เรื่อยๆจนกว่าจะหมดเวลาครับ

ข้อสุดท้ายยากโฮก  :pika11:

แต่ก็ตอบถูกจนได้แหละนะ

เสียดายจังที่จบแล้ว อยากให้มีอีก ถึงจะมาตอบน้อยก็เหอะถ้าว่างจะตอบทุกวันเลย  ตอนนี้ขอไปลุยคำถามปิดท้ายก่อนนะ^^

ประกาศ ใครตอบคำถามใน Wordpress ไม่ได้ หรือพิมพ์ยืนยันไม่ได้ กรุณา PM คำตอบของข้อนั้นๆ มาหา คุณตำรวจ จุนซ่าเลย ขณะนี้ Wordpress เอ๋อชั่วขณะ

หมดเวลากิจกรรมแล้วสินะครับ =w=

กลับมาขอบคุณอีกรอบนะครับ หวังว่ากิจกรรมดีๆแบบนี้จะกลับมาอีกครั้งนะครับ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.