Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[กิจกรรม] PK Detective #1 "ถอดรหัสลับ Pokemon"

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

• Replies 280
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• คุณตำรวจหญิงจุนซ่า

31

• ป.โหล่

23

• Stand Alone

17

• *~Pocha_Icecream~*

15

เพิ่งสังเกต ผมขอคำใบ้แค่ 2 ครั้งเองนี้หว่า แต่ทำไมขึ้น 3 - -

ได้ตอนเวลาหมด "เป๊ะๆ"

...

........

...................

...เออ มินนี่มันโง่เอง TwT.....

เพิ่งสังเกต ผมขอคำใบ้แค่ 2 ครั้งเองนี้หว่า แต่ทำไมขึ้น 3 - -

ทำการแก้ไขในใบล่าสุดที่กำลังทำแล้วนะจ๊ะ

เฉลยประจำวันนี้...

สิ่งที่ฉันคิดก็คือ... 4 11 = 411 = bastiodon นั่นเองค่ะ

คำใบ้

1.เรียง = เรียงหมายเลขของโปเกม่อน

2.หมายเลข = เอาหมายเลขโปเกม่อนมาเรียง

3.รวมกัน = เอาสองคำใบ้แรกมารวมกัน

เงื่อนไขการได้โบนัสคือ... ยืนยันด้วยคำที่เกี่ยวกับตัวเลข *1.5 นะจ๊ะ ก็คือ ไม่ว่าจะใส่ตัวเลข จะพูดคำว่า แรก ที่หนึ่ง ที่สอง บ๊วย โหล่ ได้คูณ 1.5 หมดนะจ๊ะ

เหอ ทำไปได้...

คิดลึกแล้วลึกอีก ก็ว่า ทำไมไม่ได้ ไม่ได้ขอคำใบ้ด้วย

....- -

คะแนน

วันนี้ตำแหน่งผู้นำไม่มีการเปลี่ยนแปลงค่ะ มีแค่ผู้นำหายไปคนหนึ่ง (lol) ลำดับหนึ่งยังคงเป็นของเทรนเนอร์ Marionette มี 20 คะแนน (เริ่มนำอย่างเห็นชัดแล้วสินะ) ส่วนแชมป์ร่วมอย่างเทรนเนอร์ catfish-ohm ร่วงลงมาที่ลำดับที่ 2 มี 17 คะแนน ที่สามยังคงเกาะตำแหน่งไว้อย่างเหนียวแน่นกับ icepokez มี 15 คะแนน

ลำดับอื่นๆที่น่าสนใจ เจ้าแม่เบอร์สอง ผู้บอกว่าไม่ถนัดในการแก้ไขปริศนา มาในลำดับที่ 4 ด้วยคะแนน 15 คะแนน ลำดับที่ 5 หน้าใหม่ไฟแรง เล่นแป๊ปเดียวได้ไปถึง 13.5 คะแนน เทรนเนอร์ akabane ลำดับที่ 9 ก็มาแรงไม่แพ้กัน พุ่งมาจากลำดับที่ 16! เทรนเนอร์ Tharm ซัง นั่นเอง

คำใบ้

ในฝั่งคำใบ้ เจ้าตัวยังคงมั่นใจว่ายังครองตำแหน่ง ดังนั้นเราจึงยินดีที่จะประกาศว่า เทรนเนอร์ Rotom ใช้คำใบ้มากที่สุดในคณะนี้ 10 คำใบ้ (และคะแนนรวมตอนนี้ก็อยู่ที่ 10 ด้วยซิ) ตามมาห่างๆกับเทรนเนอร์ Tharm และ Plusle Minun ที่แม้จะขอไปถึง 7 คำใบ้ แต่คะแนนที่ได้ก็สูงใช่ย่อย และตามมาด้วยเทรนเนอร์ Minniemon ขอไป 5 คำใบ้ค่ะ

PUZZLE 006

Again Not Again

หลังจากที่เมื่อวานให้เทรนเนอร์ทุกท่านมาทายใจฉันไปแล้ว วันนี้คุณครูของฉันบอกว่าอยากขอร่วมวงด้วยค่ะ ครูท่าบอกฉันว่า

"เมื่อวานเธอคิดผิดหลักรู้ไหม"

คุณครูเขาก็เลยอยากจะมาถามเทรนเนอร์อีกครั้งนะคะ โดยที่คุณครูฉันส่งอีเมล์มาเป็นดังนี้ค่ะ

ทราบแล้วก็เขียนบนกระดาษคำตอบที่วางบนโต๊ะ เลยนะคะ

เฉลย PUZZLE 006

Again Not Again

วันนี้ใจดีแจกคะแนนสมน้ำหน้าคุณที่เมื่อวานหลอกขายคำใบ้สำเร็จค่ะ คำถามเลยมาง่ายๆชิลๆแบบนี้...

นำหมายเลขของโปเกม่อนมาคูณกันก็ได้จะได้ 100 คำตอบก็คือ... voltorb ค่ะ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.