Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokemon Special Club !!!

pokenuri

Recommended Posts

• Replies 1k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Risu

86

• SOSTimer

63

• Platina Berlitz

63

• ForrestGump

50

เราอยู่กาญอ่ะครับ คงมาช้าพอๆกัน

>.<

วันนี้ไปดูยังไม่มาเลย

:pika09:

34 34 34 มาแล้ววว วันนี้~!!!

ไปร้านหนังสือดีฟ่า ลั้น ลา~ :pika10:

ไม่ต้องจังหวัดอื่นหรอกครับ

กรุงเทพยังไม่ออกเลย เราเรียนที่สยามถึง2ทุ่มมาดูยังไม่ออกเลย

แย่เลยเนอะ >.<

อุตส่าไม่อ่านสือสอบ รออ่าน34 (ขนาดนั้น)

:pika06:

ออกแล้วครับเล่ม 34 และผมก็ไปสอยมาแล้ว คนแรกของร้านเลยด้วย 555+

ปล.ไปซื้อที่ตูนโซน ซีคอนอะครับ ไปถึงคนแรกของร้านเลย 555+

ปล2.ย้ายร้านทำไมก็ไม่รู้ ไกลชิบ :pika06:

:pika10:

เล่ม 34 ออกแล้ว

แต่ เล่มต่อไปต้องรออีกนานหรือปล่าวครับ

:pika11:

34นี่ภาคไรอ่ะ :pika09:

ปล.จะมีเร๊ดกะบลูมั้ยหนอ อิอิ :pika01:

ปล2.ชอบมั๊กๆพวกตัวละครตัวแรกๆนี่  :pika10:

ปล3. มะค่อยชอบเยลโล่วนะ -*- :pika08:

55

:pika10:

เล่ม 34 ออกแล้ว

แต่ เล่มต่อไปต้องรออีกนานหรือปล่าวครับ

:pika11:

ชักหวั่นๆแล้วแฮะ= =

น่าจะนาน

หรือไม่นานแล้ว แต่อารมณ์ สำนักพิมพ์ 5555+

:pika01:

ได้เล่ม 34 มาแล้วครับ!

แต่ข้องใจมาก ที่แปลชื่อแพลทตินั่ม เป็น พลาติน่า นั่นแหละ

มันน่าจะเป็นไปตามชื่อภาค หนิครับ

คุณหนูเลิกซึนแล้ว

ซึ่งดีครับ อ่านแล้วอมยิ้มตามเลย

ชอบคุณหนูขึ้นอีกเยอะ

ซื้อมาแล้วววววว

ก่อนไปสยามอุส่าไปหน้ารร.ซื้อการ์ตูนมาก่อนแล้วค่อยไปเรียนที่สยาม555

ภาค diamond pearl

ไม่มีตัวละครภาคอื่น

ได้เล่ม 34 มาแล้วครับ!

แต่ข้องใจมาก ที่แปลชื่อแพลทตินั่ม เป็น พลาติน่า นั่นแหละ

มันน่าจะเป็นไปตามชื่อภาค หนิครับ

ถ้าถอดเสียงตามภาษาญี่ปุ่น ก้ต้องอ่านว่า พลาติน่า แหละคับ プラチナ・ベルリッツ  [pu-ra-chi-na / be-ru-rit-tsu]

ยังไม่ได้ซื้อเลย แย่จังๆ ๆ ๆๆ

ยังไม่มาซ๊ะด้วย

:pika06: อยากอ่านบ้าง !!

ได้มาในครอบครองแล้ว

ชอบมาก

"คัทเตอร์ใบไม้ ไดอาสเปเชี่ยน แมชวัน แอนด์ อนลี่ " 55+ เมพมาก

ใครเห็นมุคุฮอค ตอนที่2บ้าง !!

VS มุคุฮอค อ่ะ  :pika01:

ทายถูกแฟนฟันแท้เลยนะ !!

ถ้าถอดเสียงตามภาษาญี่ปุ่น ก้ต้องอ่านว่า พลาติน่า แหละคับ プラチナ・ベルリッツ  [pu-ra-chi-na / be-ru-rit-tsu]

ปัญหามันอยู่ที่ว่า ในหน้าข้อมูลการเดินทางของตัวละคร(หน้าแทรกระหว่างเปลี่ยนตอน ที่จะมีบอกโปเกม่อนในการดูแล กับสถานที่ที่ตัวละครนั้นๆอยู่) ก็เขียนเป็นภาษาอังกฤษชัดเจนแจ่มแจ้งว่า Platinum - -

(คนญี่ปุ่นอ่านคำว่าแพลตินั่ม ว่าพลาติน่าก็จริง แต่นี่มันเขียนชัดเจนเลยนะครับ ว่าPlatinumน่ะ...)

เอาฟะ ยังดีไม่ออกมาเป็นพลาจิน่า

Ps. ก็ยังคงแปลMachว่าแมชอยู่ต่อไป

มันอ่านว่ามัคเฟ้ย

Ps2. ว่าแต่ Berlitzเนี่ย ไปอ่านอีท่าไหนมันถึงกลายเป็นเบลลิท - - มันอ่านเบอร์ลิทซ์มิใช่ฤๅ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.