Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

SSP's Diary(Version II)(18+ sometimes/usually comedian)

SKYNET

Recommended Posts

(อากาศที่ดาวมาริก็ยังหนาวเหน็บต่อไป แต่สำหรับหรับGoldนั้นมันก็ยังอบอุ่นเพราะเค้ายังมีครอบครัวอยู่ข้างกาย)

(แล้ววันนี้ก็มีสมาชิกในครอบครัวอีกคนนึงโผล่มาจากไหนก็ไม่ทราบ)

(ในบ้านของGold)

Perth : ย้าฮู้.....

Gold : นายจะมาที่นี่ทำไมเนี่ย

Perth : ก็แหม อุตส่าห์ได้โฮสต์ทั้งที ก็ต้องมาหาความสุขแบบสุดๆซะหน่อย

Gold : แล้วมันมาเกี่ยวอะไรกับฉันเนี่ย

Perth : ก็ดาวมาริมันดาวที่เติมเต็มความสุขให้ทุกคนไม่ใช่รึไง 555+

ลาติ๊จัง : (=w=)ตกลงนี่ใครเป็นใครคะเนี่ย หนูเรียกไม่ถูกคนแล้ว

Perth : จริงซิ ไหนๆก็มาแล้ว...

Perth : Goldขอร่างคืนนะ

Gold : ยอมให้ครั้งนึงก็ละกัน(ตัวสีจางลงแล้วก็เลื่อนหายเข้าไปในตัวPerth)

Perth(ตอนนี้กลายเป็นGoldไปแบบเต็มตัวแล้ว) : ไม่ได้ใช้ร่างนี้มานานขนาดไหนแล้วเนี่ย

ลาติ๊จัง : พี่Goldใช่รึเปล่า

Perth : จริงๆแล้วเราก็คนเดียวกันน่ะแหละ จะเรียกชื่อไหนก็ตามใจเธอเถอะจีะ

ลาติ๊จัง : นั่นซิเนอะ จะคนไหนหนูก็ว่าพี่Goldแหละ

Perth : พอดีใช้คนละร่างอยู่ในคนละโลกน่ะ นานๆจะได้กลับมารวมกันซักที

ลาติ๊จัง : แต่หนูว่านี่พี่Goldคนเดิมแหละ(จูบปากGold)

ลาติ๊จัง : แววตาและทุกอย่างมันเหมือนเลยล่ะ

วิล & จัสมิน : พ่อแน่เหรอ = =*

Perth : ก็คนเดียวกันแหละ ตาซื่อๆเพี้ยนๆแบบนี้มีใครอีกล่ะ

จัสมิน : (เข้ามาหาพ่อก่อนตัวแรก)(กระโดดเกาะหลัง)

วิล : เล่นด้วยซิพ่อ(กระโดดเกาะอีกตัว)

ลาติ๊จัง : แหมๆๆ พ่อลูกรักกันจังนะ

ลาติ๊จัง : แม่เล่นด้วยซิ(กระโดดให้Perthอุ้ม)

Perth : (นานๆจะได้มามีความสุขแบบนี้ซะทีน้า)

(เย็นๆที่ดาวมาริ)

Perth : เสียดายจัง หมดเวลาซะแล้ว อุตส่าห์ได้มาสนุกทั้งที

ลาติ๊จัง : อยู่ที่นี่ไม่ได้เหรอ

Perth : โทษทีนะ พอดีอีกร่างนึงเค้าไม่ควรอยู่ในโลกนี้น่ะ คงต้องไปแล้วล่ะ

Perth : (แยกออกมาเป็น 2 คนเหมือนเดิม)

Perth : (หันไปคุยกับGold)แล้วเจอกันนะ

Perth : (แปะ<<<ดีดนิ้วแล้วตัวก็บิดเบี้ยวจนหายไป)

วิล & ลาติ๊จัง : (มองไปที่Gold)

ลาติ๊จัง : (ลอยมากอดขาพ่อ)จะคนไหนก็พอ่หนูเนอะ

วิล : พ่อที่เพี้ยนๆแบบนี้มีคนเดียวแหละ

Gold : (=w=) แหม่ ตรงมากวิล อ้อมๆหน่อยก็ได้

(ในห้องนอน)

ลาติ๊จัง : พี่Gold ทำงานเสร็จรึยังเนี่ย

Gold : ก็เรียบร้อยแล้วนะ

ลาติ๊จัง : ยังนะ พี่Goldยังลืมอีกอย่าง

Gold : อะไรล่ะ

ลาติ๊จัง : ยังไม่ได้ทำการบ้านกับหนูเลยน้า(จับคลุมโปง)

Gold : แย้กกกกก!

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

561

• Version5

248

• Loveless Nova

237

• Tym

132

Top Posters In This Topic

ขยันทำการบ้านกันจัง โอ้....เป็นนักเรียนที่ดีนะโกลด์  :pika01:

(ในห้องทำงานของสำนักงานใหญ่SSP)

Gold : (อ่านเอกสารอยู่)พวกMantewเริ่มกลับมาอาละวาดอีกแล้ว แถมสายพันธุ์ก็เยอะขึ้นอีก

Gold : คงต้องทำการล้างบางกันซักทีแล้วมั้งเนี่ย

Gold : เจ้าหน้าที่ตามดาวต่างๆก็มีชนะได้บ้าง แต่ถ้ามาที่นี่อย่าหวังว่าจะรอด

เจ้าหน้าที่ : (เดินเข้ามา)ท่านคะ มีเอกสารถึงท่านค่ะ

Gold : ขอบใจนะ(รับซองเอกสาร)

Gold : (กดไปที่เอกสารแล้วก็มีภาพหน้าจอเฮโลแกรมเด้งขึ้นมา)

คือว่าผมอยากจะมีโอกาสได้มาทำงานในSSPครับ ยังไงก็โปรดรับผมไว้พิจารณาด้วยนะครับ

ปล.อาจจะมีเพื่อนๆของผมตามไปอยู่ด้วยเล็กน้อย

Gold : มีคนใหม่มาอีกเหรอ(อ่านชื่อ)

Gold : Zecter...

Gold : เดี๋ยวว่างๆค่อยติดต่อให้มาสัมภาษณ์ละกัน

Fang : แอ๋?

เครซเซอเลีย : เลิกกินนมแล้วมั้งเนี่ย

Silver : ก็น่าจะนะ ถ้าเทียบอายุตามชาจอมยุทธ์แท้ๆน่ะ แล้วนี่ยิ่งโตอย่างเร็วเลย

เครซเซอเลีย : คงต้องหาอะไรให้กินแล้วล่ะนะ

Gold : (วิทยุเข้ามา)โย่ว ว่าไง เล่นกับFangอยู่เหรอ

Silver : (มันเห็นรึไงเนี่ย)เปล่านี่

Gold : ฉันมีข้อมูลมาบอกนะ จากอายุที่ฉันคำนวณ Fangน่าจะเลิกกินนมแล้วล่ะ

Gold : อีกไม่นานก็น่าจะเริ่มเดินกับพูดได้

Gold : ส่วนอาหารการกิน ก็ทำน้ำข้าวต้มให้กินไปก่อนละกัน

Gold : เหมือนที่อาจารย์Qต้มให้นายกินตอนเด็กๆไงSilver สารอาหารก็ดีนะสำหรับเด็กเล็กๆ

Gold : เป็นคุณพ่อที่ดีๆหน่อยละกัน ไปล่ะ(ตัดสาย)

Silver : (นึกย้อนกลับไปในอดีต)

อาจารย์Q : กินเยอะๆนะจะได้โตไวๆ Silver(ป้อนข้าวให้Silver)

Silver : (กินข้าวจากช้อนอาจารย์)

Silver(ปัจจุบัน) : อาจารย์...

เครซเซอเลีย : (จัดแจงเข้าครัวเรียบร้อย)

Silver : พี่ช่วยมั๊ย

เครซเซอเลีย : ไม่ต้องค่ะ SilverดูFangไปเถอะ

Silver : (มองไปที่Fangซึ่งก็ยิ้มร่าอยู่)(สังเกตเห็น...)

Silver : เขี้ยวเหรอ

Silver : (แง้มหน้ากากขึ้นเล็กน้อย แล้วเอานิ้วจับฟันตัวเอง ปรากฏว่ามีเขี้ยวเล็กๆอยู่เหมือนกัน)

Silver : ยังไงก็ลูกฉันเต็มๆเลยนะเนี่ย

Burn : (แช่อยู่ในแมกม่า)อุ่นดีจัง

บาคุโกะ : (ยื่นหน้ามาใกล้ๆ)บาคุ๊?

Burn : อยากแช่รึไง ไปบ่อข้างไปี ตรงนี้ร้อนเกินสำหรับสิ่งมีชีวิต

Burn : หือ!(มองเห็นเงาที่ยอดภูเขาไฟ)

เงา : (ก้มหนีไป)

Burn : ใคร! (ยิงลูกไฟไปตรงนั้น)

Burn : พลาดเหรอ ชิ

??? : สบายกันจังนะ เดี๋ยวเราคงได้เห็นดีกันเร็วๆนี้แน่ ฮึๆๆ

(ตอนกลางคืน)

Gold : หมดวัน หมดงาน เริ่มวันใหม่ ก็ไร้งานอีก

Gold(หน้าเครียด) : (NEมันทำอะไรกันอยู่นะ ไม่เคลื่อนไหวเลยซักนิด ไม่น่าไว้ใจเลยจริงๆ)

ลาติ๊จัง : กังวลอะไรรึเปล่าคะ หน้าเครียดเชียว

Gold : เปล่าจ๊ะเปล่า นอนกันเถอะสาวน้อย

ลาติ๊จัง : งั้นฝันดีนะคะ(นอนซุกผ้าห่ม)

ลาติ๊จัง : (เขยิบมาหาGold)

Gold : (เขยิบหนี)

Gold : (เขยิบหนี)

Gold : (เขยิบหนี...)โครม!(<<<ตกเตียง)  อูย...

ลาติ๊จัง : คิกๆๆ

Gold : แกล้งกันเหรอ

ลาติ๊จัง : นั่นไงๆ ยิ้มออกแล้ว

Gold : ชิชะ แบบนี้ต้องสั่งสอน(กระโดดขึ้นเตียงแล้วจับคลุมโปง)

Gold : เธอเสร็จฉันแน่คราวนี้!

เป็นวันว่างที่ชวนให้ขึ้นเตียงจริงๆสินะ  :pika11:

Luca/Zora/Muma : พวกเราก็เอาบ้างสิเจ้านาย!

Me : ไม่ไหวละ ฉันแก่แล้ว รับมือทีเดียวสามตัวไม่ไหว

Luca : งั้นเหรอค่ะ....ไม่เป็นไรหรอก.....ถ้างั้นเอาทีละคนละกัน หนูก่อนนะ!

Zora : ข้าต่อคนที่สองเอง!!

Muma : คนสุดท้ายก็ได้ค่ะ ^^

Me : ง่ะ....ง่าาาา!!!

Me/ วิ่งหนีด้วยความไวแสง...

หินแห่งชีวิต : (ใช้พลังจิตดึงวาว่าไว้)อยากกลับไปหนุ่มมั๊ย ฉันช่วยได้นะวาว่า

Me : ฉันอายุ 19 แต่ขี้หลงขี้ลืมแล้วเท่านั้นเอง ไม่ได้แก่มากหรอกเจ้าหินแห่งชีวิต ว๊ากก!!

Me/ ตัดสายพลังจิตทิ้งแล้วเผ่น แต่โดน Zora โยนมาสเตอร์บอลใส่ โดนจับจนได้...

ไม่ใช่pokemonแล้วโดนได้ไง

Gold : ตูไม่เห็นเป็นอะไรเลย

ลาติ๊จัง : (โยนบอลจับGold)

Gold : ไม่ได้ผลร้อก

ลาติ๊จัง : (ขยิบตาปิ๊งๆ)

Gold : (เซล้มมาทางลาติ๊จังทันที)ใช้วิธีนี้จับเรอะเนี่ย >///<

Gold : อีกไม่นาน สมาชิกใหม่จะมาแล้ว จัดเตรียมเอกสารรอดีกว่า

Gold : จัดของสมาชิกเก่าๆด้วยเลยดีกว่า(หยิบเอกสารขึ้นมาดู)

Gold : (อมยิ้มเล็กน้อย)นึกถึงสมัยเจอกันใหม่ๆแฮะ

โปรดย้อนไปอ่านหน้าตัวละคร

ลองบอกมาซิ ชอบใครที่สุด และนี่แค่ลงเบื้องต้น เดี๋ยวค่อยลงละเอียดในอนาคต

Card knight : (นั่งอยู่ในบ้าน พลางดูดวงให้ตัวเองไปด้วย)

Card knight : ผู้มาเยือน... ความตรงกันข้าม... ความแตกต่างที่เหมือนกัน

Card knight : และก็การ์ดแห่งความโชคร้าย...

Card knight : กำลังจะมีภัยมาเยือนที่นี่ซินะ จะมาแบบไหนล่ะเนี่ย ตีความไม่ออกเลยจริงๆ

Freeze : (อยู่บนภูเขาน้ำแข็งใล้ๆเกาะน้ำแข็ง)หนาวแบบนี้ รู้สึกดีจังเลยแฮะ

Freeze : อากาศก็สดชื่น แล้วก็...(มองเข้าไปในเกาะ)

ลูกฟรีซเซอร์ : (ขออาหารจากแม่ฟรีซเซอร์)

Freeze : เป็นบรรยากาศที่ดูสดใสน่ารักดีแฮะ

??? : Luna beam

(มีลำแสงสีเหลืองยิงตรงมาที่Freeze)

Freeze : อ๊ะ!(โดนยิงตกน้ำไป)

Freeze : ลำแสงเมื่อกี้นี้...

Freeze : มันกลับมาอีกแล้วเหรอนี่

Burn : (อยู่ในเขตภูเขาไฟ) แปลกจังเลยแฮะ

Burn : ปกติจะไม่ร้อนขนาดนี้นี่นา นี่มันระอุเกินไปแล้ว

??? : Solar Beam

Burn : เหอะ!(เอามือรับไว้)

Burn : นี่มันSolar beamนี่ ถ้างั้น ฮึบ Fire beam

(มีลำแสงสีเพลิงปล่อยออกจากมือBurnมาดันSolar beamจนสลายไปทั้งคู่)

Burn : หายไปแล้ว

Burn : สงสัยได้เครื่องร้อนแน่ๆ(กำมือแน่นจนไฟลุก)

(คืนวันสิ้นปี)(ตอน 3 ทุ่มที่ริมทะเล)

ลาติ๊จัง : คืนนี้รักพี่เป็นพิเศษเลยนะเนี่ย

Gold : รักยังไงพี่ไม่รู้นะ ขอแค่รักตลอดเวลาเป็นพอแหละจ๊ะ

Silver : หวานจังนะคู่นี้

Gold : นายก็พอๆกันแหละ พาเครซเซอเลีย มานั่งดูดาวเหมือนกันนี่

Gold : ฮ้า มีครอบครัวแล้วมีความสุขดีจังเลยเนอะ

Silver : เมื่อก่อนฉันก็ไม่รู้สึกนะ แต่เดี๋ยวนี้ฉํนเข้าใจความรู้สึกของนายแล้วล่ะ

Silver : ว่ามีคนรักอยู่ข้างกายมันเป็นยัง

เครซเซอเลีย : (ซบSilver)

เครซเซอเลีย : หล่อได้หล่อดีจังน้า

Gold : เอโด่ ฉันไม่หล่อ แต่ก็ใจดี ไม่ขรึมเหมือนใครบางคนร้อก

Silver : (ไม่ได้ฟังอะไรเลย)

วิล & จัสมิน : (แอบโผล่มา)ทำอะไรกันอยู่ฮะ พ่อ แม่

Gold : (สะดุ้งเฮือก!)ตกใจหมด มาตอนไหนเนี่ย

Silver : ฮะๆๆๆ มาทั้งครอบครัวเลยแฮะ

พาจิ & ริส & ปาจัง : (จิ๊ปาจิ๊)(กระโดดมารุมกอดGold)

Silver : แหมๆๆ อยู่กันทุกตัวเลยนะเนี่ย

ลาพลาส & โรส & มิโรจัง : (โผล่มาจากทะเล)

ลาพลาส : ว่าไงฮะป๊ะป๋า

Silver : = =* (เริ่มรู้สึกว่าตัวเองเป็นส่วนเกิน)

Gold : อ้าว ว่าไง ลูกโตจนสวยเหมือนแม่ยังเนี่ย

มิโรจัง : (หน้าแดงแป๊ด)

โรส : ป๊ะป๋าก็แซวจัง

Gold : ไปๆๆ จะไปอยู่กันที่ไหนก็เชิญ แต่ไม่ใช่ตรงนี้แน่ ตรงนี้ 2 คู่และ

ลาพลาส & โรส & มิโรจัง : (ดำน้ำหายลงไป)

Gold : อยากอยู่กับลาติจังข้ามปีซะหน่อย แต่ละตัวดันโผล่มาเพียบเลยแฮะ

(5 ทุ่ม)

ทุกตัวที่ไม่ใช่ Gold,ลาติ๊จัง,Silver,เครซเซอเลีย : ZZzzz

Gold : เหอะๆๆก่อนจะเคาน์ดาว เคาน์แกะจนหลับไปซะแล้ว

Gold : พาไปนอนดีกว่า(แบกพาจิ & ริส & ปาจัง ขึ้นหลัง)

Gold : เดี๋ยวมานะ(ติดไอพ่นที่เท้าแล้วบินออกไป)

5

4

3

2

1

00.00 น. 1/1/2012

Happy New year นะครับ(คนอ่าน)ทุกคน

Gold : ผ่านไปอีก 1 ปีซินะ ดีที่ไม่มีเหตุร้ายมาขัดจังหวะความสุขของชีวิต

ลาติ๊จัง : แฮปปี้นิวเยียร์ นะคะพี่Gold

Gold : เช่นกันจีะ สาวน้อยของพี่

ลาติ๊จัง : (=w=) ฟังอีกรอบนะคะ แฮป"ปี้"นิวเยียร์

Gold : เอ่อ ไม่นะ...

ลาติ๊จัง : ฮิ๊ๆๆ(จูบปากGold)

Gold : ยะ แย่แหล่ว ตั้งแต่ต้นปีเลยเหรอ(เนื้อตัวเริ่มอ่อน)

ลาติ๊จัง : เริ่มต้นดี จะได้ดีตลอดทั้งปีไงคะ

ลาติ๊จัง : (ทำหน้าหื่น)(ลากGoldในสภาพอ่อนปวกเปียกกลับบ้านไป)

Gold : เฮ้อ คริสต์มาสก็ทีแล้ว ปีใหม่อีก 

Gold : แบบนี้ทำทุกวันเป็นกิจวัตรไปเลยดีกว่ามั๊ย

ลาติ๊จัง : ได้ก็ดีนะคะ 

Gold : ตูประโช้ด! 

ลาติ๊จัง : แต่หนู"เอา"จริง 

Gold : แอร๊ย

Silver : คู่นั้นนี่ก็รักไม่เคยจืดจางจริงๆ

Silver : นี่ถ้าDNAมันไปกันได้นี่สงสัยลูกเต็มบ้านแหงๆ

เครซเซอเลีย : (บิดตัว หน้าแดงเล็กน้อย)Silver คือว่าหนู เอ่อ...

Silver : อะไรRana

เครซเซอเลีย : คือ...

Silver : มีอะไรก็ว่ามาเซ่

เครซเซอเลีย : (ตะโกนอัดหน้า)หนูอยากจิ้นพี่อ่ะ!

(โดนเสียงอัดจนหน้ากากSilverปลิวหลุดเลย)

Silver : (ยืนค้าง)เอ่อ...

เครซเซอเลีย : น้า..... หนูRanaเอง

Silver : Ranaไม่เคยเป็นแบบนี้่...

เครซเซอเลีย : (จ๋อยไปเลย)

Gold(โทรจิตเข้ามา) : ตามใจตัวเองกับเธอมั่งก็ได้นะ เป็นครอบครัวแล้วไม่ใช่เหรอ อ๊ะ ลาติแอส เบา เบ๊า อ๊าาาาา~~~

Silver : งั้นเหรอ...

เครซเซอเลีย : (จ๋อยอยู่หลังSilver)

Silver : (เริ่มมาล่อเครซเซอเลีย)เป็นอะไรไปอ่ะRana

Silver : ซึมๆแบบนี้ พี่ว่าไม่น่ารักน้า

เครซเซอเลีย : (นั่งเงียบ)

Silver : ไม่ตอบอีก สงสัยแบบนี้ต้องกระตุ้น(จับหน้าเครซเซอเลียหันมาจูบ)

เครซเซอเลีย : (หน้าแดงแล้วก็งงๆ)ไหงเปลี่ยนเร็วอย่างงี้

Silver : เธอทำหน้างงๆแบบนี้ก็น่ารักไปอีกแบบแฮะ

Silver : สงสัยคืนนี้ได้จัดชุดใหญ่

เครซเซอเลีย : พี่พูดเองนะ(ทำแววตาชั่วร้าย)

Silver : เอ๋?(เป็นฝ่ายงงซะเอง)

เครซเซอเลีย : (Teleport พาSilverถึงบ้านทันที)

เครซเซอเลีย : (นอนคร่อมตัวSilver)

เครซเซอเลีย : ติดกับหนูซะแล้ว

Silver : (บ่นกับตัวเอง)ฉันไม่เคยชนะความเจ้าเล่ห์ของRanaได้เลยจริงจริ๊ง

เครซเซอเลีย : (เผด็จศึกSilver)

ขอระบายความในใจ หลังจากที่ไม่ได้เค้าดาวน์กะใคร

อดเค้าดาวน์กะศ.จ.เพราะพ่อแย่งไอแปะไป

:pika06:

นอนไม่หลับเลย หลับอีกทีตี4 เล่นคอมก็ไม่ได้ อยากเค้าดาวน์กะศ.จ.จริงๆ :pika06:

ขอโทษศ.จ.จริงๆนะครับ ทั้งที่คิดว่าจะได้เค้าดาวน์กับบอร์ดนี้แท้ๆ

เริ่มเรื่อง

ศ.จ.ฮะ จะ18+รับปีใหม่หรอฮะ :pika11:

ซิลเวอร์ก็อีกคน เฮ้อ  :pika11:

(เช้าวันปีใหม่)

ลาติ๊จัง : หาว.... เมื่อคืนสงสัยจะดึกกับพี่Goldไปหน่อยนะเนี่ย

ลาติ๊จัง : (หันไปมองGold)เอ๋?

(มีลาติออสมานอนแทนที่Gold)

ลาติ๊จัง : (หันไปทางอื่น)(งง!)

ลาติออส* : (ลืมตาแล้วยิ้มใสๆ)(ลุกมาจูบลาติ๊จัง)

ลาติ๊จัง : (เอามือจับแก้มแล้วงงกว่าเดิม)

ลาติออส* : แหม ปีใหม่แล้วหลอกให้ต๊กกะใจเล่นซะหน่อย

ลาติออส* : หน้าเธอตอนงงนี่ทำตาได้แบ๊วจริงๆ

ลาติ๊จัง : เล่นแบบนี้เลยเหรอ งั้นก็ได้

ลาติ๊จัง : (แปลงร่างเป็นเจ้าหญิง แล้วจูบปากคืน)

ลาติ๊จัง : หายกันนะ

ลาติออส* : แกล้งกันเองทั้ง 2 ฝ่ายซิเนี่ย

ลาติ๊จัง : ฮิ๊ๆๆ

Silver & เครซเซอเลีย : (ตื่นสาย)

Silver : (ดิ้นหันหน้ามาหาเครซเซอเลีย)

เครซเซอเลีย : (ดิ้นหันหน้ามาหาSilver)

Silver & เครซเซอเลีย : (ตื่นพร้อมกัน สบตากันปิ๊งๆ)

เครซเซอเลีย : แหม รู้สึกเหมือนตื่นมาแล้วได้เจอเจ้าชายรูปงามเลยแฮะ

Silver : (ทำหน้าล่อก หน้าแดง ยังอายเครซเซอเลียไม่เลิก)

Silver : หน้ากากๆ อยู่ไหนเนี่ย

เครซเซอเลีย : ปิดหน้าอายๆนั่นไม่ทันแล้วล่ะ

เครซเซอเลีย : ปีใหม่ทั้งที เลิกขรึมได้แล้วนะคะ

เครซเซอเลีย : (ลุกไปดูลูก)

Silver : (หมด หมดกัน เมิ่อวานตูทำอะไรลงไปเนี๊ย! ฮือ อยากเอามีดแทงตัวเองให้ตาย)

เครซเซอเลีย : (อุ้มFangแลเวหันมามอง)ตามใจตัวเองมั่งก็ได้นะคะ พ่อจอมยุทธ์หล่อเหลาใต้หน้ากาก

Silver : หยุดแซวซักทีน่า!

Fang : แง้.....(เริ่มร้องไห้โย เพราะตกใจเสียงSilver)

เครซเซอเลีย : ลูกร้องเลยSilver เสียงเบาๆหน่อยซิ

Silver : Fang พ่อขอโทษน้า...

เครซเซอเลีย : โอ๋ๆๆ ไม่ร้องน้าเด็กดีๆๆ

Gold(เหมือนจะรู้ทุกอย่าง) : (โทรจิตเข้ามา)เอานิ้วไชหูFangเบาๆเดี๋ยวFangก็หยุดร้องแล้วล่ะ

Silver : (มันรู้ได้ไงว่าเกิดอะไรขึ้น)

เครซเซอเลีย : (ทำท่าจะเอานิ้วแหย่หู)

Gold : เดี๋ยว เครซเซอเลีย ให้คุณพ่อเค้าทำดีกว่า เป็นการขอโทษลูกไปในตัว

Silver : ฉันใส่ถุงมือเหล็กนะ

Gold : ไม่ว่าจะเป็นอะไรก้ตามแต่ ถ้านายรักลูกนายจริง ลูกนายจะรับรู้ถึงความอ่อนโยนของคุณพ่อแน่นอนนะ กล้าๆหน่อย

เครซเซอเลีย : จริงของGoldนะ Silverมั่นใจในตัวเองหน่อยซิ

Silver : เอาก็เอา(เอานิ้วที่สวมถุงมือเหล็กไชหูFang)

Fang : (หยุดร้องไห้และเริ่มยิ้มออก)

เครซเซอเลีย : Silverถ้าจะทำกทำได้นี่เนอะ ^^(ส่งหน้าหวานให้)

Silver : (เขินเล็กน้อยๆ แล้วหันหน้าหนี)น่ะ น่ะ นั่นซิเนอะ

Gold : (บ่นกับตัวเองที่บ้าน)เป็นความอ่อนโยนที่อยู่ใต้ความแข็งกระด้างจริงจริ๊ง

(ในห้องเอกสาร)

Bullet & Ammo & Cannon : (จัดแฟ้มข้อมูลผู้ต้องหาทั้งหมด ซึ่งก็มีมากมหาศาลเหลือเกิน)

Ammo : แม่งจะเยอะไปไหนวะ พวกพลังงานด้านลบเนี่ย

Cannon : ทำใจ ตราบใดที่เรายังล้มNEไม่ได้ ก็ไม่มีวันจบ

Bullet : อย่างที่ท่านGoldว่าแหละ "จิตลบยังไม่หมด ความสงบหามีไม่"

Bullet : (ไปค้นเจอเอกสารปึกนึง)(เปิดูเล่นๆ)

Bullet : นี่ นี่มัน...!(ช๊อกไปเลย)

Ammo : อะไรๆ?

Ammo & Cannon : (เดินมาดู)

Bullet & Ammo & Cannon : มีมากขนาดนี้เลยเหรอเนี่้ย

ย้อนไปอ่านหน้าตัวละครกับเกริ่นนำ

(ตอนเช้าตรู่ 7.00)

Gold : (ปลุกลาติ๊จัง)ลาติ๊จัง ตื่นได้แล้วล่ะเธอจ๋า

ลาติ๊จัง : (งัวเงีย)อะไรแต่เช้าเนี่ยพี่Gold

Gold : (ไปปลุกวิลกับจัสมิน)ลูกๆๆ ตื่นๆๆ

วิล & จัสมิน : (งัวเงีย)ทำไมวันนี้พ่อตื่นเช้าจัง

Gold : คือวันนี้จะมีแขกมาหาพ่อถึงบ้าน พ่อเลยไม่อยากให้เค้าเห็นว่าพ่ออยู่กับพวกเธอในสภาพนี้น่ะซี่

Gold : ดังนั้นวันนี้พ่อเลยอยากจะขอให้เธอแปลงร่างเป็นคนหน่อยซี่

Gold : น้า นานๆฉันจะขออะไรซักที

ลาติ๊จัง : ช่วยไม่ได้แฮะ ช่วยเค้าหน่อยละกัน(แปลงร่างเป็นสาวน่ารักๆ)

Gold : ฉันเองก็ต้องแปลงร่างด้วย

(แสงสีทองสว่างขึ้นมาคลุมร่างGold)

(แสงสีทองจางลงจนเห็นGoldเป็นศจ.)

ศจ. : ไม่ได้ใช้ร่างนี้นานแล้วนะเนี่ย

ศจ. : มันอาจจะลำบากนะ แต่พ่อขอให้ลูกไปอยู่กับSilverวันนึงนะ

วิล & จัสมิน : ง่า...(เสียงเซ็งสุดๆ) ก็ได้

ศจ. : ลาติ๊จัง เธอช่วยทำตัวให้เนียนเหมือนคนที่สุดเลยนะ

ศจ. : แล้วก็ขอร้อง อย่ามาทำตัวล่อฉันนะ

ลาติ๊จัง : แต่ตอนกลางคืนอย่าหวังว่าจะรอดนะคะ

ศจ. : เออๆๆ ตูยอม

วิล & จัสมิน : (บินออกไปหาSilver)

(ในสำนักงานใหญ่SSP)

เจ้าหน้าที่ : คุณZecter เอกสารได้รับการตรวจสอบเรียบร้อยแล้วนะคะ

Zecter : ครับๆ

เจ้าหน้าที่ : หลังจากนี้ก็ไปหาท่านGold เพื่อยืนยันตัวนะคะ

เจ้าหน้าที่ : เดินออกไปทางประตูหน้า แล้วก็เลี้ยงขวา แล้วไปทางนู้น ทางนี้ ทางนั้น บลาๆๆๆ

Zecter : อะ เออ ครับๆ (ไม่รู้เรื่องเลย)

Zecter : (เดินออกประตูไป)

เจ้าหน้าที่ : (แสยะรอยยิ้ม)ฮี่ๆๆ(กลายร่างเป็นSilver)

Silver : จอมยุทธ์สะกดเงา

(กระโดดหายเข้าไปในเงาของZecterโดยที่Zecterไม่รู้ตัวเลย)

Zecter : (เดินวนไปเวียนมาเรื่อยๆในดาวมาริ)ทางนี้รึเปล่าหว่า หรือว่าทางนั้น

Zecter : ดาวนี่มันก็กว้างจริงๆ ป้ายบอกทางก็ไม่มี

Zecter : เอาวะ อยากเป็นส่วนหนึ่งของSSP ก็ต้องได้พบท่านGold สู้ๆ

Silver : ต้องแบบนี้ซิ ว่าที่เจ้าหน้าที่ใหม่

(ในSecret garden)

จัสมิน : (ไล่จับวิลอยู่)อย่าหนีซิพี่ขา

วิล : เก่งจริงก็ตามให้ทันซี่

เจ้าหญิง & เครซเซอเลีย : (เล่นอยู่กับFang)

เจ้าหญิง : วันนี้พวกหนุ่มๆงานยุ่งกันเนอะ

ฟิลิปส์(โผล่มาจากไหนก็ไม่ทราบ) : วันนี้ป๋าไปทำงานแต่เช้าเลยอ่ะ ไม่อยู่ดูแลผมเลย

ฟิลิปส์ : หือ(มองไปเจอจัสมิน)

ฟิลิปส์ : (โดนศรรักปักอก)(ตกเป็นรูปหัวใจ)น่าร้าาาาากอ่ะ♥

จัสมิน : (มองไปเจอฟิลิปส์)ใครอ่ะ(บินไปซ่อนหลังพี่)

วิล : (งงไปตามๆกัน)พี่ก็ไม่รู้

วิล & จัสมิน : (กลับไปรวมกลุ่มกับเจ้าหญิง)

ฟิลิปส์ : (ลอยมาใกล้ๆจัสมิน)

จัสมิน : (มองหน้าฟิลิปส์แบบกล้าๆกลัวๆ)

ฟิลิปส์ : หน้าตาน่ารักเหมือนลาติแอสที่ฉันรู้จักเลยแฮะ ชื่ออะไรอ่ะ

(โป๊ก)

ฟิลิปส์ : (หัวโน)แง้

เครซเซอเลีย : แม้แต่เด็กก็ไม่เว้นเลยเรอะ

เจ้าหญิง : (สมแล้วที่เป็นชาวจอมยุทธ์กลับชาติมาเกิด โหดจริงๆ)

Zecter : (หลงเข้ามา หน้ากังวลๆ)โอย ที่นี่ที่ไหนเนี่ย

ฟิลิปส์ : (หูผึ่ง หน้าเกรี้ยวกราดทันที)ใคร!(บินตรงดิ่งมาที่Zecter)

Zecter : หยึย ตัวอะไรเนี่ย(โดดหลบ)

Zecter : สงสัยมาที่ไม่โสภาแล้วเรา(เตรียมวิ่งหนี)

ฟิลิปส์ : (บินวนกลับมา)

เจ้าหญิง : (Teleportมาขวางฟิลิปส์กับZecterไว้)หยุดนะฟิลิปส์

ฟิลิปส์ : เอี๊ยดดดดด!(เบรคหน้าทิ่ม)

เจ้าหญิง : (หันมาหาZecter)ขอดทษที่โปเกมอนไปทำอะไรคุณนะคะ

Zecter : (ค้าง)(สวยอ่ะ)

เจ้าหญิง : เอ่อ เป็นอะไรมั๊ยคะ

Zecter : (ได้สติ)อ๊ะ ไม่เป็นไรครับ

เจ้าหญิง : มาที่นี่ มาติดต่อSSPเหรอคะ

Zecter : คือผมมาสมัครเป็นเจ้าหน้าที่น่ะครับ แล้วทางสำนักงานเค้าบอกว่าให้ไปหาท่านGold

เจ้าหญิง : อ๋อ หาGold เดี๋ยวพาไปก็ได้นะ

Zecter : ขอบคุณครับ(โอ้ว...ฟลุ๊ควุ๊ย)

เจ้าหญิง : (จับไหล่Zecterแล้วteleportหายไป)

Silver : (เด้งมาจากเงาที่พื้น)ดวงดีจริงๆ หลงมาเจอเจ้าหญิงพอดี นึกว่าจะให้ทัวร์ดาวซะหน่อย

เครซเซอเลีย : ทำตามคำสั่งGoldอีกแล้วล่ะซิ

Silver : เออ

เครซเซอเลีย : ไหนๆก็พ้นงานไปแล้ว มาดูลูกกันหน่อยซิคะ ^^

Silver : กะ ก็ได้

Silver : (เดินมาหาลูกและเครซเซอเลีย)

ฟิลิปส์ : (ยังทำตาหวานใส่จัสมินอยู่)

จัสมิน : (มีอาการกลัว)

วิล : (มีอาการหวงน้องสาว บังจัสมินไว้)

Silver : (เอาดาบจ่อคอฟิลิปส์)ถอยออกมาห่างๆเลย ไม่งั้นฉันจะทำให้คอแกสั้นลงแน่

ฟิลิปส์ : (ถอยออกมา)

Silver : (เล่นของสูงซะแล้วฟิลิปส์เอ๊ย ยุ่งกับใครไม่ยุ่งไปยุ่งกับลูกสาวGold แต่อย่าบอกดีกว่า)

เจ้าหญิง & Zecter : (มาโผล่ที่บ้านของGold)

เจ้าหญิง : ขอให้โชคดีนะจ๊ะ(teleportหายไป)

Zecter : (กลืนน้ำลายเอื้อกใหญ่)คือ ท่านเกรียนครับ ผมมารายงานตัวแล้วครับ

ศจ.(หันหลังให้อยู่) : นี่ๆๆ ไม่ต้องเกร็งขนาดนั้นก็ได้ เกร็งซะพูดชื่อฉันเสียหมดเลย

Zecter : ขออภัยคร้าบ(ล่อกสุดๆ)

ศจ. : แหมๆๆ ความมั่นใจหามีไม่ แบบนี้มันน่า...

Zecter : (เกร็งสุดๆ)

ศจ. : มันน่าหาตำแหน่งให้ในSSPนะ

Zecter : เอ๋?

ศจ. : (หลังมา เผยให้เห็นแววตาที่เมตตาและรอยยิ้มอันอบอุ่น)สอบสัมภาษณ์อะไรน่ะไม่มีร้อก นายผ่านการทดสอบแล้วล่ะ

Zecter : อ๋า?(งงกว่าเดิม)

ศจ. : นายน่ะ ถูกทดสอบจิตตั้งแต่ก้าวแรกที่ออกมาจากประตูของสำนักงานใหญ่แล้วล่ะ

ศจ. : โดยคนที่นายคาดไม่ถึง(ชี้ไปที่ประตูบ้าน)

Zecter : (หันไปมองตามนิ้ว)

Silver : (ยืนขรึมอยู่)

Zecter : ไม่เคยเห็นคนนี้เลยนี่ครับ

Silver : งั้นถ้าเป็นคนนี้ล่ะ(แปลงร่างเป็นเจ้าหน้าที่ตรงสำนักงาน)

Zecter : คือ เอ่อ ใช่เลยจริงๆ( =O= SSPนี่มันอะไรวะเนี่ย)

ลาติ๊จัง(ในร่างมนุษย์) : (เดินออกมาหาศจ.)เป็นยังไงบ้างคะพี่Gold

ศจ. : ก็เรียบร้อยดีนะ สำหรับวันนี้ เสร็จแล้วล่ะ

ศจ. : Zecter นายไปพักก่อนนะฉันจัดพท้นที่สำหรับ...

ศจ. : (ลดเสียงลง)คนชอบแมลงอย่างนายให้แล้ว

Zecter : รู้ได้ไงครับว่าผมชอบแมลง

ศจ. : ต้องบอกตรงๆว่านายทำอะไรผิดไปอย่างนึง(ยกมือขึ้นมา ในมือถืออะไบางอย่าง)

ศจ. : นายเอาหุ่นยนต์ตั๊กแตนนี่มาสอดแนมฉันทำไม

Zecter : โอ๊ย ฉันบอกแล้วไงว่าอย่าออกมาวุ่นวายน่ะ

หุ่นยนต์ตั๊กแตน : ก็มันไม่อยากรอนี่ยา ถึงยังไงฉันจะได้รู้ก่อนนายอีก

ศจ. : ไปเถียงกันที่อื่นเถอะ SilverฝากพาZecterไปที่พักเค้าทีนะ

Silver : ได้เลย

Zecter : (ยิ้มออก)ฝากเนื้อฝากตัวด้วนะครับ

ศจ. : เช่นกัน

ลาติ๊จัง : (คืนร่างเป็นลาติแอส)พี่คิดยังไงกับเค้าเหรอ

ศจ. : (คืนร่างเป็นGold)

Gold : ตอนนี้ยังไม่รู้นิสัยที่แน่นอนหรอก แต่ความสนิทจะค่อยๆเปิดเผยนิสัยเอง

Gold : ที่สำคัญ เราไม่รู้ว่าเค้ามีเทคนิคในการต่อสู้ยังไงด้วย เดี๋ยวฉัอาจจะลงมือกับเด็กใหม่เพื่อวัดระดับหน่อย

Gold : พลังงานลบต่ำ จัดว่าปลอดภัย(ลาติ๊จังมัวแต่สนใจZecter ลืมเรื่อง 18+ หมดเลย รอดแฮะเรา)

วิล & จัสมิน : (กลับเข้าบ้าน)

จัสมิน : (หนีเข้าบอล)

Gold : อ้าว จัสมิน เป็นอะไรไป

วิล : คือสงสัยจะยังกลัวไม่หายน่ะฮะ วันนี้น้องไปโดนลาติออสที่ไหนก็ไม่รู้ตามต้อยๆๆเลย

Gold : 555+ มีเสน่ห์เหมือนแม่เลยแฮะ อยากรู้จริงๆว่าลาติออสตัวไหนตาถึงมาหาจัสมินเนี่ย

ฟิลิปส์ : ฮัดเช้ย

ฟิลิฟต์จะโลลิค่อนสินะ ครึๆๆ อ๊อก!!

Me/ ถูกเฉี่ยวชนหล่นลงทะเล...

ถ้ารักกันจริงๆระวังเป็นเหมือนลาติแอสของศ.จ.นะ คาดว่าเชื้อไม่ทิ้งแถวชัวร์

[me=[V]ersion_[5]]โดนครอบคัวGold กับ Silverรุมกระทืบ[/me]

ฟิลิปส์ เล่นของสูงไปไม๊เนี่ย- -

ระวังโดนเฮีย Gold ตามเก็บศพนะจ๊ะ

[me=Namifia Ashihara]โดนเก็บคนแรกๆ- -[/me]

จัสมิน : (ตะโกนออกมาจากบอล)อย่ามาล้อหนูเล่นนะ หนูกลัว

Zecter : (ตื่นแต่เช้า)

Zecter : (อาบน้ำล้างหน้าแปรงฟัน แต่งตัวอย่างดิบดี)

(เสียงของคนไม่คาดฝันโผล่มา)

Gold : แต่งตัวซะหล่อจะไปไหนจ๊ะ

Zecter : นี่ท่านอยู่ไหนครับ(มองหา)

Gold : โฮีะๆๆ มีแต่เสียงน่ะ เป็นเรื่องปกติในSSPที่มักจะมีเสียงฉันไปทักสมาชิกคนอื่นเล่นๆ

Gold : อาจจะทำให้ผิดหวังนะ แต่SSPน่ะ ไม่ต้องรีบตื่นไปทำงานร้อก

Gold : จะมาก็ได้ไม่มาก็เชิญ ขอแค่มีผลงานกับส่วนร่วมเป็นบางเวลาก็พอ

Zecter : หมายความว่าทุกวันเป็นวันหยุดหรือครับ

Gold : ก็ไม่เชิง แค่บริหารชีวิตให้เป็นก็พอ แล้ววันนี้นายจะไปที่สำนักงานก็ไม่น่ามีอะไรมากมายหรอก ตราบใดที่ยังไม่มีคดีเกิดขึ้น

Gold : จะไปทัวร์ดาวเล่นๆก็เชิญนะ ไปล่ะ(ตัดสาย)

Zecter : ท่านเกรียนนี่ชิวสมคำร่ำลือแฮะ

Gold : Goldโว๊ย!

Zecter : โทษคร้าบ

(ช่วงสายๆ)

ฟิลิปส์ : (ลอยเข้ามาจากประตู)ลาติแอสจ๋า

ลาติ๊จัง : ยังไม่เลิกตามตื้ออีกเหรอยะ ก็บอกแล้วไงว่าเลิกหวังได้แล้ว

ฟิลิปส์ : แหมปากคอเราะร้ายไม่เปลี่ยนเลยนะตัวเอง

ลาติ๊จัง : (ควันแทบออกหู)

Gold : ว่าไงฟิลิปส์ ว่าจะไปหาพอดีเลย มานี่มีอะไรเหรอ

ฟิลิปส์ : โชคชะตาให้ผมมาหาสาวแถวๆนี้ฮะ

Gold : (อยากยิงให้มันเละเป็นเศษเนื้อจริงๆ แต่ก็เอาเถอะ มันยังไม่รู้ความสัมพันธของฉันกับลาติ๊จัง อโหสิไปละกัน)

Gold : ฟิลิปส์มานี่หน่อยซิ

ฟิลิปส์ : (ลอยมาหา)

Gold : ขอฉันวิจัยแกหน่อยละกัน ตรวจสุขภาพแกไปด้วยในตัว

ฟิลิปส์ : (ว้าว โชคดีได้อยู่กับลาติแอสไปนานๆ) (♥3♥)

(ผ่านไป 3-4 ชั่วโมง)

Gold : เรียบร้อย ยุ่งยากเหมือนกันแฮะ

Gold : แต่ทำไมความดันแกตอนนี้มันสูงจังหว่า แต่ก็ไม่ได้พบโรคอะไรนี่

Gold : รู้สึกเหนื่อยมั๊ย(เงยหน้ามองฟิลิปส์)

ฟิลิปส์ : ไม่เลย(หายใจถี่ๆ)(หน้าเหงื่อท่วม)(ตามองไปที่ลาติแอส)

Gold : (กูรู้แล้วว่าทำไม = =*)

ฟิลิปส์ : ไปเดินเล่นกันมั๊ยลาติแอสจ๋า

ลาติ๊จัง : เชอะ(หันหน้าหนี)

ฟิลิปส์ : ไม่เป็นไร ยังไงฉันก็ไม่ทิ้งความพยายามแน่ๆ เดี๋ยวเจอกันใหม่นะตัวเองจุ๊บๆ

Gold : (กูอยากฆ่ามัน แต่ทนไว้ เราต้องมีจิตเมตตา ยุบหนอง พองหนอ)

ฟิลิปส์ : (ออกไปนอกบ้าน เจอวิลเล่นอยู่กับจัสมิน)

ฟิลิปส์ : (♥o♥)ลาติแอสน้อยๆตัวเมื่อวานนี้นี่น่า

ฟิลิปส์ : (ลอยเข้าไปใกล้ๆ)

จัสมิน : (สังเกตเห็นแล้วบินไปหลบหลังวิล)

ฟิลิปส์ : แหมๆๆ มีหนุ่มคอยดูแลซะด้วย

Gold : (มองอยู่ตลอด)ยุบหนอ พองหนอ

ฟิลิปส์ : (ยังพยายามเข้าไปนัวเนีย)

วิล : (พาน้องถอยหนีเข้าไปใกล้ๆบ้าน)

Gold : (เปิดประตูออกมา)(ยุบหนอ พองหนา)กลับไปหาSilverดีกว่ามั้งฟิลิปส์ เดี๋ยวเค้าจะเป็นห่วงนะ

Gold : (กวักมือเรียกลูก)เข้าบ้านเถอะวิล จัสมิน

วิล & จัสมิน : (บินกลับเข้าบ้าน)

ฟิลิปส์ : ฮะ ฮะ(ว้า อดเลย)

Gold : ยุบหนอ พองหนอ...(หน้าแดงแบบยั๊วะ)

Gold : แตกแล้วหนอ! ตายซะไอ้ฟิลิปส์(คืนร่างเป็นชุดจอมทัพเต็มยศ)

ลาติ๊จัง(จับGoldไว้) : ใจเย็นๆพี่Gold~

ลาติ๊จัง : พี่Goldแกอารมณ์ดีตลอด แปปๆก็ลืมแล้วค่ะ ^^

ลาติ๊จัง : แต่หนูจะลืมเจ้าฟิลิปส์ ไม่สิ ไม่คิดจะจำเลยดีกว่า = =*

ใครก็ได้ช่วยไปบอกความจริงเจ้าฟิลิปต์มันทีเตอะ จะแกล้งมันไปถึงไหน!!

เดี๋ยวก็ได้กลายเป็นเศษเนื้อโรยปุ๋ยให้ต้นไม้โดยท่านเกรียนจริงๆหรอก -*-

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.