Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ชาย VS หญิง

Mikasa Ackerman

Recommended Posts

เครซเซอเลีย : ต้องช่วยซะหน่อย

Silver : ถ้ากล้าก็ลองดู

เครซเซอเลีย : อย่างนายจะกล้าทำอะไรฉันเหรอ

Silver : (ดาบจ่อคอเครซเซอเลีย)

เครซเซอเลีย : .....

Silver : 26

• Replies 867
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Risu

84

• Tym

84

• กิราติน่า_จัง

77

• Dreammaker

70

มิโลคารอส : ตอนนี่เจ้านายไปเรียนอยู่ดังนั่นจะฉุดขึ้นนะเจ้าคะ...อะ*ติดชาจากthunder wave*

ปิกะจู : ไม่ยอมหรอกน่าอะ*หลบท่าSilver wind*

อัลก้า : ชิหลบได้รึ

เลนโทร่า : งั้นผมดึงเอ...*ติดแข็งจากIce beam*

มิโลคารอส : ใครจะยอมหละเจ้าคะ

Me : กลับมา.....แล้ว

[me=ใครซักคน]มองดูโปเกม่อนตีกัน[/me]

Me : 25

เหล่าโปเกม่อนทั้งหลาย : เอ๋!!!

มิโลคารอส : กะ..กลับมาแล้วหรอคะเจ้านาย^^"

Me : มิโลคารอสเมื่อเช้าเธอหลอกชั้นใช่ไหม *หักนิ้ว*

มิโลคารอส : .....^^"*รีบหนี*

Me : ปิกะจู....Volt tackle

ปิกะจู : จัดให้*วิ่งไล่มิโลคารอส*

Me : เอ่อลืมไปนี่ครั้งที่2

กำลังลงเลยจัดไป 24!

//รอยสอง

Acner : 23 จ้า

อิกนีล : ลงมาเรื่อย ๆ เลยแหะ

Acner : ว่าแต่เกมนี้มันจะทำให้เกิดการฆาตกรรมกันมั้ยเนี่ย...? = ="

Acner : แวะมาดึงลงอีกหนึ่งรอบ

21!!

Acner : ลงมาที่ 0 ซะดี ๆ

เหตุการณ์ในนี้เป็นเรื่องที่เจ๊ก้อยอ่านมาจากบันทึกของเหล่าโปเกมอน

เรื่องมันเกิดขึ้นช่วงที่เจ๊กำลังหลับอยู่เนื่องจากการอ่านหนังสือสอบ - -

ด้วยความที่ยาวมากเลยใส่สปอยล์ ใครที่ไม่อยากอ่านก็ข้ามไปเล่นต่อเลย ใครที่อยากอ่านก็กดสปอยล์

กลุ่มโปเกมอนสองกลุ่ม กำลังเกิดการแย่งชิงอะไรบางอย่างในบอร์ด pkbasic แห่งนี้ สองกลุ่มนั้นแบ่งได้เป็น

กลุ่มตัวผู้ ประกอบด้วย ฟลายคุง(ฟลายก้อน), ดริว(แซนด์), โคริ(คุรุมายุ), เพ็ต(คาเงโบสุ)

กลุ่มตัวเมีย ประกอบด้วย ฟุนจัง(บาคุฟุน), จิจัง(ปาจิริส), จีโกะ(คุจีโตะ)

ฟลายคุง - ครั้งนี้ พวกเราเหล่าตัวผู้จะดึงลงมาให้ได้

ดริว/โคริ - ใช่แล้วขอรับ/ใช่ครับ

จิจัง - ใครจะยอมกันย่ะ ครั้งนี้พวกฉันจะต้องดึงขึ้นให้ได้เลยย่ะ

ฟลายคุง - งั้นมาสู้แข่งกันมั้ย แต่ยังไงฝั่งเราก็ชนะเห็นๆอยู่แล้ว พวกเรามี 4 แต่ฝั่งเธอมีแค่ 3 นี่

จิจัง - จำนวนไม่สำคัญหรอกย่ะ พลังต่างหากที่สำคัญ

เพ็ต - ผมขอผ่านคับ เป็นฝ่ายนั่งดูพวกพี่ๆสู้กันเนี่ย สนุกออกจะตาย หึๆๆ

จีโกะ - ฉันเองก็ขอผ่านเหมือนกันค่ะ เหตุผลก็เหมือนกับเพ็ตคุงนั่นแหละ

ฟุนจัง - พี่ก็ขอผ่าน ต้องไปเตรียมกับข้าวสำหรับเย็นนี้น่ะ (เดินกลับเข้าบ้าน)

จิจัง - ยังงี้ก็เหลือแต่ฉันตัวเดียวน่ะสิ

ฟลายคุง - อะฮ้า แบบนี้พวกเราชนะเห็นๆ

จิจัง - จะชนะหรือแพ้ ถ้าไม่สู้ก็ไม่รู้หรอก จิปา!!!

ฟลายคุง/ดริว/โคริ - ย้ากกก!!!

ขี้เกียจบอกตรงส่วนต่อสู้แบบละเอียด แต่ผลคือ...

จิัจงชนะโคริ แต่สุดท้ายก็แพ้ เพราะฟลายคุงกับดริวโจมตีใส่พร้อมกัน (ไม่เป็นลูกผู้ชายเลยน้า เจ้าพวกนี้เนี่ย)

เหตุการณ์ต่อไปเป็นอย่างไร ก็มาชมกันต่อเลย

ฟลายคุง - ชนะแล้ว เอาล่ะไปดึงลงมาเลย (ฟลายคุงเตรียมดึง แต่...)

ดริว - เดี๋ยวก่อนสิ ที่พวกเราชนะได้ เพราะผมนะขอรับ

ฟลายคุง - เฮ้ย นายอย่ามาโมเม ที่ชนะได้เพราะฉันต่างหาก!

ดริว - ผมต่างหากขอรับ!!

ฟลายคุง - ฉันต่างหาก!!!

ดริว - งั้นมาสู้กันให้รู้ดำรู้แดงกันเลยขอรับ

ฟลายคุง - กำลังต้องการเลย

ฟลายคุง/ดริว - พายุทราย!!!!

พายุทรายที่ทั้งคู่ปล่อยนั้น ได้มีส่วนหนึ่งปลิวเข้าไปในบ้าน เป็นแบบนี้อยู่สักครู่ โปเกมอนตัวหนึ่งก็เดินออกจากบ้านถือมีดด้วยสีหน้าที่แสนน่ากลัว

ฟุนจัง - พวกนาย...

ฟลายคุง/ดริว(หยุดต่อสู้ทันที) - เฮือก...ฟุนจัง/ฟุนเน่ซัง

ฟุนจัง - จะต่อสู้อะไรฉันก็ไม่ว่าหรอกนะ แต่...ให้มันมีขอบเขตหน่อยสิย่ะ รู้มั้ยไอ้ทรายที่ปลิวเข้าห้องครัว มันทำให้พวกอาหารที่ฉันเตรียมแทบตายสกปรกนะรู้มั้ย ฉันต้องเสียเวลาล้าง เสียเวลาทำใหม่ แต่พอทำเสร็จกลับมีทรายปลิวเข้ามาอีก เป็นแบบนี้อยู่เรื่อยจนฉันทนไม่ไหวแล้วนะ

ฟลายคุง/ดริว(นั่งสั่น) - ผมขอโทษคร้า~บ

ฟุนคุง - แค่ขอโทษน่ะมันไม่พอหรอกนะ...มันต้องลงโทษ!!! เฉือนแหลก(Slash)!!!! (ด้วยมีด)

ฟลายคุง/ดริว - อ้ากกกก!!!

a critical hit!

Flykung and Drew fainted!!

จีโกะ - เห็นไหมคะ ว่าพี่ทายถูกว่าพี่คนนั้นชนะแน่ๆ

เพ็ต - ว้า แย่จัง ผมเนี่ยสู้พี่จีโกะไม่ได้จริงๆ

จีโกะ - งั้นพี่ดึงขึ้นไปล่ะนะ

เพ็ต - คับผม แต่ครั้งหน้าผมไม่แพ้หรอกนะคับ หึๆๆ

จีโกะ - แล้วพี่จะคอยดูนะจ๊ะ อิๆๆ ฮึบ!

ก็นะ สรุปก็ 22!!!

^

ยาวไปรึเปล่า แต่ศจ.อ่านไปแล้ว

เครซเซอเลีย : ฮือๆๆ ทำไมSilverถึงทำกับเราแบบนี้ล่ะ

Silver : เอ่อ ฉันรุนแรงเกินไปเหรอ

เครซเซอเลีย : ฮือๆๆ กระซิกๆ

Silver : = =* ขอโทษนะเครซเซอเลีย

Gold : ฉันว่านายโหดไปมั้ง ปล่อยเธอไปดีกว่านะ(พาSilverออกไป)

เครซเซอเลีย : ฮือๆๆ(ร้องไห้อยู่ตัวเดียว)

ลาติ๊จัง : อิ๊ๆๆ แผนบีบน้ำตาได้ผล

เครซเซอเลีย : ฮี่ๆๆ

ลาติ๊จัง & เครซเซอเลีย : 23 ค่ะ

มาซากิ : ฟี้ๆๆๆ...แง่มๆ...(_ _)zzZZ...//นั่งกอดตุ๊กตาหลับน้ำลายยืดอยู่บนโซฟา

แบล็คกี้ : โหมงานหนักสิท่า เจ๊มากี้เล่นนอนซะยาวเลยนะเจ้าคะ= ="//กระโดดขึ้นมาบนตักมาซากิ

ลูคาริโอ้ : นั่นสิจะว่าไปก็เเปลกๆอยู่ปกตินอนแค่3-4ชม.ก็ตื่นเเล้ว วันนี้เจ้านายนอนยาวแต่เช้ายันค่ำเลยแฮะ

ริโอรุ : คุยไรกันเหรอฮับพี่ๆทั้ง2~//แวบเข้ามา

แบล็กกี้ : ก็เจ๊มากี้น่ะสิหลับเป็นทองไม่รู้ร้อนตั้งแต่เช้าแล้ว ป่วยรึเปล่าก็ไม่รู้//มองด้วยสายตากังวล

ริโอรุ : จริงเหรอ! เจ๋ง! ยาที่ใส่ไปได้ผลกว่าที่คิดอีกนะเนี่ย อุ๊บ...//ปิดปากแทบไม่ทัน

แบล็กกี้&ลูคาริโอ้ : หา! ยา?!

ริโอรุ : เอ่อ แฮ่ะๆๆ...ผมจำได้ว่ามีธุระเดี๋ยว....^^"//เตรียมวิ่งหนี

ลูคาริโอ้ : มานี่เลยเจ้าตัวยุ่ง นายใส่ยาอะไรให้เจ้านายกินตอนไหนตั้งแต่เมื่อไหร่-*- //ลากริโอรุมาสอบสวน

แบล็คกี้ : นั่นสิใส่ยาอะไรให้เจ๊มากี้กินบอกมาเดี๋ยวนี้เลยนะเจ้าคะ- +

ริโอรุ : อ่า..ก็...ยานอนหลับน่ะคับ ผมแอบใส่ผสมกับน้ำชาให้เจ้านายเมื่อเช้าไปกระปุกนึง...//ยิ้มแห้งๆ

แบล็คกี้ : หา!ตั้ง'ปุกนึง!ตายแล้วๆๆๆงี้เจ๊มากี้ของเค้า(?)จะถึงตายมั๊ยเนี่ย~~T^T//ลนลาน

ริโอรุ : ไม่ขนาดนั้นหรอกมั๊ง เจ้านายอึดจะตายไปขนาดงูกัดยังไม่เป็นไรเลย

ลูคาริโอ้ : แต่ถึงยังงั้นก็ไม่ควรนะ นี่นายคิดอะไรพิเรนๆเนี่ย ขืนเจ้านายรู้เข้าได้ฆ่านายตายเเน่//กุมขมับ

??? : ใช่จะฆ่าให้ตายเลย...ฮึ่ม...-*-

แบล็คกี้ ลูคาริ&โอ้ริโอรุ : เจ๊มากี้/เจ้านาย!! =[ ]="

มาซากิ : ถึงว่าทำไมมันแปลกๆ...ชาเมื่อเช้านี่ขมปี๋ซะ นี่ถ้าไม่ใช่ชั้นนะป่านนี้ลงโลงไปนานเเล้ว

คิดอะไรของนายเนี่ยจะฆ่ากันรึไง หือ?-*-//นั่งกอดอกรังศีอำมหิตแผ่ซ่าน

ริโอรุ : ผมก็แค่อยากเล่นเอาเลขลงกับคนอื่นบ้างนี่ แต่เจ้านายไม่ให้อ่า ก็เลยกะว่า...

มาซากิ : กรอกยาให้ฉัน(ตาย)หลับจะได้ไปเล่นงั้นสิ?ถ้าอยากเล่นก็บอกกันก็ได้ไม่ต้องทำขนาดนี้-*-

ริโอรุ : จริงเหรอคับ เจ้านายให้เล่นจริงเหรอ//ตาเป็นประกาย

มาซากิ : อืมแต่เป็นพรุ่งนี้ไม่ใช้วันนี้(ลงโทษ) พอดีเลยแบล็คกี้ช่วยเอาเลขขึ้นทีสิหาคนช่วยพอดี

แบล็คกี้ : ได้เรยเจ๊~~

มาซากิ : ฮึ้บ 24 แล้วนะฮะ~~~

แบล็คกี๊ : ดึงนะเจ๊มากี้~25เจ้าค่ะ

มาซากิ : บอกว่าอย่าเรียกเจ๊ไงเล่า~=[ ]="

เกณฑ์มากันใหญ่ๆ :pika09:

ต้องไปจับมาให้ช่วยมั่งละ

26

แล้วงี้จะไปชนะไม๊เนี่ย :pika11:

ผมทำเบอร์คนอื่นหายหมดแล้วอะ เปลี่ยนเครื่อง

ดึงลง2เลยละกันครับ เซ็งๆๆ

24 ครับ

V.5 : ฮี่ๆ เรเซียกับคิวบิหลับหมดแล้ว ขอดึงลงเลยละกัน 23!!

เรเซีย : นายท่านละก็ อย่าคิดนะคะว่าฉันจะเผลอ ^ ^ (พุ่งเข้ากอดV.5)

V.5 : ยังไม่นอนอีกหรอ= ="

เรเซีย : ยังคะ รอนายท่านอยู่^^

V.5 : งั้นก็นอนกันเถอะ (เข้าห้องนอนพร้อมเรเซีย)

คิวบิ : (แอบย่องหลังจากที่V.5+เรเซียนอนแล้ว) ขอดึงขึ้นเลยนะ...

โซล : ไม่ยอมหรอก (ขวางทางคิวบิ)

คิวบิ : นะ... โซลคุง ขอดึงขึ้นหน่อย

โซล : ขอโทษทีนะ แต่เรื่องนี้คงยอมไม่ได้หรอก Taunt!!

คิวบิ : อย่าทำอย่างนี้สิ ฉันไม่อยากสู้กับนายนะ

โซล : ขอโทษนะ Quick Attack!! (พุ่งเข้าไปจับตัวคิวบิ แล้วThunder Waveใส่)

คิวบิ : เล่นแบบนี้อีกแล้ว... (ชาจนขยับตาไม่ได้)

โซล : โทษทีนะ 22

ลงมาอีกแล้วแฮะ

เอ้า รอบสามรอบสุดท้ายของวัน

23 งับ

โปเกม่อนผมเข้าเซ็นเตอร์หมดงั้นขอดึงลงเลยละกันเนอะ?

21จ้า จะเข้าหลัก10แล้ว

ดึงลงมาอีก 20 ครับ

ใกล้แล้วๆใกล้หลักสิบแล้ว

//รอบแรกครับ

ซุยคุง & ซุยจัง : (เถียงกันอยุ่ว่าจะเอาขึ้นหรือเอาลง)

ซุยโกะ(ลูกสาว) : 21 ค่ะ

ซุยคุง & ซุยจัง : =▽=lll(เงิบ)

Hyper Beam ใส่พวกผู้ชายให้หมด แคว๊กกก

18 มันลงมาขนาดนี้แล้วเรอะ

กราย่า(กลาเซียตัวเมีย)- ช่วยไม๊คะ 19 ค่ะ

me- ใจจ๊ะ กราย่า

ตอนนี้โปเกมอนของเจ๊หมดสภาพเพราะอากาศที่ร้อนมากๆ

งั้นเจ๊คงต้องดึงคนเดียวสินะ

20!!

ริโอรุ : จะดึงลงล่ะน้า...19 แล้วนะคับ!!

แบล็คกี้ : 20แล้วเจ้าค่ะ~

ริโอรุ : อ้าวแล้วกันพี่แบล็คผมพึ่งดึงนะ-*-

แบล็คกี้ : นายดึงได้พี่ก็ดึงได้นิ ขออนุญาตเจ้มากี้แล้วด้วย ฮิๆๆๆ^^

ริโอรุ : ง่ะ=[]="

แบล็กกี้ : สรุป20เท่าเดิมนะเจ้าคะทุกท่าน~~

(มาซากิ : ได้เลขเท่าเดิมเพื่อ???//*Masaki use Facepalm...)

Guest
This topic is now closed to further replies.
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.