Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[เรื่องมีตติ้ง] มาถกกันดีกว่า

Dreammaker

Recommended Posts

สำหรับผม การนั่งคุย คือช่วงเวลาที่สนุกที่สุดแฮะ

ผมอยากจะเหลือส่วนเวลานั่งคุยไว้เยอะอ่

ถ้าไปมีตจริงๆ แล้วจะรู้ว่า เวลาแค่นั้น ไม่พอคุยกันครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง = ="

จากที่ไปมีตมา 2 ครั้ง ทำให้รู้สึกว่า

"เพิ่งคุยกันได้ไม่กี่คำเอง จะหมดวันแล้วเหรอเนี่ย?"

###########

ถึงตอนนี้จะยังเสนอกิจกรรมอะไร"ที่เหมาะสม"ไม่ออก

แต่ขอออกมาค้านบางอย่างก่อน

คาราโอเกะ - ค่าใช้จ่ายแพง คนที่อยากร้องเพลงอาจกลายเป็นชนกลุ่มน้อย (เด็กใหม่ๆก็ขี้อาย สมาชิกรุ่นใหญ่ก็ไม่ค่อยสนใจแล้ว)

รับน้อง - ถ้าจะทำแบบนั้นสู้จัดเป็น rally ร่วมกันเลยดีกว่ามั้ย? จะได้ทำกิจกรรมร่วมกันทุกคน (คือคำว่ารับน้อง มันเป็นความหมายในเชิง รุ่นพี่คอยกำกับให้น้องๆทำ ...ซึ่งก็ออกจะขัดๆกับมีตติ้งบอร์ดอยู่)

*แต่ก็ไม่มีสภาพที่อำนวยให้จัด rally อีกนั่นแหละ

• Replies 86
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• goddric

13

• PPF

10

• ジャッガ竜

9

• Dreammaker

7

แรลลี่มันเอาท์ดอร์ไปไหมครับ ผมแก่แล้ว เดินไม่ไหว *แค่กๆ*

ผมว่าแลกของนี่ก็พอได้อยู่ครับ  คิดอะไรไม่ออกก็หนังสือในงานนั่นหล่ะ

แต่ใจจริง ไม่อยากให้ของแพงเกิน 50-100 บาทด้วยซ้ำ - -

ผมชอบตอนมีตครั้งแรก ไม่สิจะเรียกว่าครั้งแรกก็ไม่ถูกนะ เพราะว่าไม่เป็นทางการ อีกอย่างมีแค่ไม่มีคนเองด้วย

ส่วนสถานที่ผมอยากได้ที่ตรงศูนย์อาหารนั่นแหละ - - เวลาคุยเสียงดังมากน้อยแค่ไหน จะได้ไม่เป็นเป้าสายตาคนเดินผ่านไปมาสักเท่าไร

เหมือนผมอ่ะ  ไอ้ meetbeta อ่ะ  ที่ผมอยู่ได้แปปเดียวอ่ะ 

ตอนนั้นยังเกร็งๆอยู่เลย - -*    ไปกะพ่อแม่เพื่อน  และพาเขาเลทกันทั้งคณะเลย  ให้ดิ้นตาย - -*

ผมว่า ตั้งวงเล่นการ์ด ยูกิ ดีกว่า

ไม่เคยมีตเลย

ครั้งก่อนก็ตั้งวงไปแล้ว

มันดูแตกแยกน่ะ

เด็กใหม่แทบไม่ได้คุยเลย

จบกลุ่มแยกกันเป็นวงๆ

ลองเสนอเป็นเกมนันทนาการเกมโชว์ อย่างพวกเกมOXอะไรงี้ดีไหม?

ไม่ก็เกมวัดดวง เล่นเอาขำๆ ไม่ต้องคิดอะไรมากมาย ชนะก็ดวงดี แพ้ก็ซวยไป เหอๆ = =

กลัวว่าสถานที่ไม่ไม่เอื้ออำนวยในการโหวกเหวกไงครับ

ปัญหาใหญ่ที่สุดเลย ถ้ามันเกินไประวังโดน รปภ ตึกมาไล่เน้อ

มีมามีตข้างนอกด้วยไม่ใช่หรอครับพี่เจ็ท

ที่สวนอะไรซักอย่างอ่ะครับ

หมายถึงสถานที่อื่นที่ไม่ใช่ศูนย์สิริกิติ์แล้วน่ะนะ

จริงๆแล้วสวนสาธารณะก็ใช่ว่าจะโหวกเหวกได้เยอะนะ ถ้าไม่ใช่สวนรถไฟ หรือ สวนลุมอะไรเงี้ย

สวนรถไฟ

จตุจักรนู้นเลยนะครับ ผมว่านะเราน่าจะเปลี่ยนบรรยากาศกันบ้างอ่ะ

ตอนแรกผมว่า สวนสนุกแต่คิดว่าค่าใช้จ่ายมันแพง*0*

เลยคิดว่าเอา สวนสัตว์ แทนดีมั้ย?

เราว่าสวนสัตว์ก็เสียงดังมากไม่ได้อยู่ดี = ="

ถ้าจะให้ดีจริงๆอาจจะต้องเป็นสวนรถไฟนั่นล่ะ

(ร่ำรวยพื้นที่ , มีมุมหลบฝูงชน , รถไฟใต้ดินไปถึง*แต่ต้องเดินเอานิด*)

ข้อเสียของสวนรถไฟ - พื้นที่ใหญ่กว่าสวนเบญจกิตติอีก แถมซอกหลืบเยอะมากด้วย คุมคนลำบาก 100%

(ยิ่งถ้ามีใครอยากปั่นจักรยานด้วยละก็....)

เท่าที่ผมเคยมีตมา

อันที่จริงผมว่ากิจกรรมมันไม่จำเป็นต้องมีกันก็ได้ (แต่มีไว้ก็ดี)

เพราะส่วนใหญ่เหมือนนัดกันมาทำสิ่งใดสิ่งนึงร่วมกัน ไม่ก็มาคุยกันเล่นๆอะ = =

สวนรถไฟมันอยุ่ส่วนไหนของกรุงเทพอ่ะ

ไม่เคยไป

ใกล้ๆเซ็นทรัลลาดพร้าว สวนจตุจักร หมอชิต พิพิธภัณฑ์เด็กอะไรเทือกนั้นครับ

ถ้าจะนั่งBTSก็ไปลงสุดสายที่หมอชิต ถ้าMRTก็มาลงที่จตุจักรครับ

สวนรถไฟจะอยู่ฝั่งตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าวพอดีครับ แต่ต้องเดินลึกเข้าไปนิดนึง = =

ปล.ปุ๋ย เราไปไพรเวทที่นั้นกัน ฮ่าๆๆๆๆ (ไม่เลิก - -")

เราว่าสวนสัตว์ก็เสียงดังมากไม่ได้อยู่ดี = ="

ถ้าจะให้ดีจริงๆอาจจะต้องเป็นสวนรถไฟนั่นล่ะ

(ร่ำรวยพื้นที่ , มีมุมหลบฝูงชน , รถไฟใต้ดินไปถึง*แต่ต้องเดินเอานิด*)

ข้อเสียของสวนรถไฟ - พื้นที่ใหญ่กว่าสวนเบญจกิตติอีก แถมซอกหลืบเยอะมากด้วย คุมคนลำบาก 100%

(ยิ่งถ้ามีใครอยากปั่นจักรยานด้วยละก็....)

ใครจะมีใครที่วิ่งหนีไปซ่อนในซอกหลืบนี่ ผมยอมแพ้ละครับ  :pika05:

เดินไม่เยอะอย่างที่คิดหรอก สวนรถไฟ ถ่ายรูป แสงดี แสงสวยด้วย อิอิ

วันมีตช่วยพาผมไปหน่อยล่ะกัน

กลัวพอลงจากบีทีเอสแล้วไปต่อไม่ถูก

ไม่เคยไปแถวนั้นเลย

จตุจักรเคยไปแค่ 2 ครั้งเอง

เดินไปที่หญ้า กับ ต้นไม้เยอะๆน่ะครับ

จริงๆแล้วไม่ได้หลงอะไรมากหรอก

โอกาส โดนลักพาตัว มีมากกว่า โอกาสที่ ลงจากBTSหมอชิตแล้วหลงทางไปสวนรถไฟจริงๆนะ

แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็โทรมาขอความช่วยเหลือได้ครับ 555

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.