Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[เรื่องมีตติ้ง] มาถกกันดีกว่า

Dreammaker

Recommended Posts

เคยเห็นในหนังสือถ่ายรูปทั้งหลาย เขาบอกว่าพวกตากล้องขนานนามสวนรถไฟเป็น "สวน portrait" แห่งชาติไปแล้ว (ฮา)

คอสเพลเยอร์ทั้งหลายเอง ก็เริ่มเรียกสวนรถไฟเป็นสวนไพรเวทไปแล้วเช่นกัน = ="

แต่เอากันจริงๆนะ สวนรถไฟคุมคนลำบากมาก orz

รอคนที่เขามีหน้าที่รับผิดชอบมาพิจารณาเองดีกว่า

• Replies 86
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• goddric

13

• PPF

10

• ジャッガ竜

9

• Dreammaker

7

เคยเห็นในหนังสือถ่ายรูปทั้งหลาย เขาบอกว่าพวกตากล้องขนานนามสวนรถไฟเป็น "สวน portrait" แห่งชาติไปแล้ว (ฮา)

คอสเพลเยอร์ทั้งหลายเอง ก็เริ่มเรียกสวนรถไฟเป็นสวนไพรเวทไปแล้วเช่นกัน = ="

แต่เอากันจริงๆนะ สวนรถไฟคุมคนลำบากมาก orz

รอคนที่เขามีหน้าที่รับผิดชอบมาพิจารณาเองดีกว่า

แต่ว่าเรื่องคุมคน ผมว่าไม่เกี่ยวนะ = =

จริงอยู่สวนอาจะกว้างก็จริง อาจจะตามกันลำบากหน่อย

แต่ก็มีจักรยานให้เช่าด้วยละนะ ไหนๆก็ไหนๆ ก็ขี่จักรยานกันซะเลยสิ?

ถ้าจะมีข้อเสียอย่างเดียวก็ตรงที่ว่า คนเยอะไปนิดนึง ก็เท่านั้นแหละ - -"

ผมก็เคยเจอทุกอย่างเลยนะ สวนรถไฟ

ไม่ว่าจะคนผลอดรักกัน ถ่ายรูปนุ้นนี้ๆ

การ์ตูน หน้าปกหนังx บลาๆๆๆๆ

กลุ่มวัยรุ่นจำนวนมากที่เดินสวนเสร็จแล้วมานั่งผักผ่อน

แต่เรื่องลักพาตัวผมไม่เคยได้ยินนะ

ก็เท่าที่ฟังมา มันจะเริ่มดูแลลำบากเมื่อขี่จักรยานนี่ล่ะ

ขี่จักรยานในสวนรถไฟมันน่าจะต้องวนรอบใหญ่พอดูเลยด้วยสิ (ถ้าวนแค่รอบเล็กๆตรงจุดมีตติ้ง ก็ไม่รู้จะเช่ามาทำไมใช่มั้ย orz)

ก็แล้วแต่คนด้วยนะว่าเช่าจักรยานมาแล้วใช้คุ้มหรือเปล่า?

บางคนก็แค่ขี่มาเพื่อมาหากลุ่มตัวเอง แล้วก็จอดทิ้งไว้ = =

บางคนก็ใช้ซะคุ้ม ขี่ไปทั่วเลย

ว่าแต่จักรยานที่นี่เช่าเป็นครั้ง หรือชม.อะ? (ไม่ได้ไปมาชาติเศษๆละ - -")

เช่า 20 เล่นได้ทั้งวันจ๊า

ไปขี่บ่อย=_=เพราะอยุ่ใกล้บ้าน

ถ้าอยากพายเรือก็..80หรือ60เนี้ยแหละ

แต่เรื่องลักพาตัวผมไม่เคยได้ยินนะ

เพราะอย่างนั้นไง เลยเอามายกเปรียบเทียบ กับ โอกาสในการหลงทางถ้าลงBTSหมอชิดแล้วเดินไปสวนรถไฟน่ะครับ

เตรียมซื้อกล้องเพราะเหตุผลนี้แหละ

ส่วนถ้ามันมีคนเดินหนีไปหลบซ่อนแล้วหลงทางเอง อันนี้ นอกกรณีละนะครับ ><"

ปล.เช่าจักรยาน20บาท ถ้าอยากให้คนเช่าดูบัตรประชาชนเราไปอีกเรื่อยๆ ก็คิดซะว่าซื้อจักรยานในราคา20บาทครับ  :pika09:

ผมว่า จัดสวนรถไฟก้อดีนะครับ

จะลำบากก้อแค่หลง+เด็กๆ ที่พ่อแม่หวง แค่นั้นละครับ

แต่พอถึงมือเหล่าสตาฟ ก้อหายห่วงแล้ว (หรือว่ายังต้องห่วง เพราะสตาฟเองก้อหลงทาง??)

แล้ว อีกอย่างที่ส่งเสริมให้จัดที่สวนรถไฟ ก้อเพื่อถ่ายรูปหมู่บอร์ดนี่ละครับ รูปมันจะได้ออกมาสวยกว่าตอนจัดมีตสาม =w="

จักรยานเช่าแล้วอยู่ได้ทั้งวันจริงอ่าพี่คุเรย์??

ทำไมร้านที่เราเช่าประจำ(ร้านคุณน้อง) เขาเช่าแล้วจำกัดเวลาหว่า...

จักรยานเช่าแล้วอยู่ได้ทั้งวันจริงอ่าพี่คุเรย์??

ทำไมร้านที่เราเช่าประจำ(ร้านคุณน้อง) เขาเช่าแล้วจำกัดเวลาหว่า...

บัตรประชาชนช่วยท่านได้

:pika10: :pika10:

เรื่องสถานที่อ่ะครับ ขอเสนอ นี่เลย พาราไดส์ปาร์ค

เพิ่งเปิดใหม่ด้วยน่าจะไปนะ

ว่างๆก็นัดรวมกลุ่มเดินออกข้างๆแล้วไปเล่น ไอซ์สเก็ต ก็ได้

ไม่ใกล้ไม่ไกลกับซีคอนเลย เดินไปซีคอนเลยเอามะ

*ผั่วะ!! หินขัดขี้ไคลจัง~*  โดนบุคคลต้องสงสัยตบอย่างแรง

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.