Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

มาโม้กันในกระทู้นี้กันเถอะ

เฮียเป็ด

Recommended Posts

ไม่ได้มานานมาก (สืบเนื่องจากอะไรก็ไม่รู้ เดี๋ยวนี้อวยหนุ่ม 2D อย่างแรง)

ปิดเทอมแล้ว หารายได้พิเศษ ขายของคาวและของปิ้งง่ายๆ(?)

คิดว่าจะทำบทสรุปโปเกมอนภาคแฮกสักภาค สุดท้ายก็ดันติดเกมจีบหนุ่มอย่าง star project (เล่นเซิฟไทย จากอดีตที่เล่นเซิฟอินเตอร์)

ps. ใครรู้จักและจำฉันได้บ้่าง ตะแหง่วๆ

ไม่ได้มานานมาก (สืบเนื่องจากอะไรก็ไม่รู้ เดี๋ยวนี้อวยหนุ่ม 2D อย่างแรง)

ปิดเทอมแล้ว หารายได้พิเศษ ขายของคาวและของปิ้งง่ายๆ(?)

คิดว่าจะทำบทสรุปโปเกมอนภาคแฮกสักภาค สุดท้ายก็ดันติดเกมจีบหนุ่มอย่าง star project (เล่นเซิฟไทย จากอดีตที่เล่นเซิฟอินเตอร์)

ps. ใครรู้จักและจำฉันได้บ้่าง ตะแหง่วๆ

ถ้าขายของคาวและของปิ้งแบบจริงจังนะ รายได้เดือนเดียวก็ซื้อทีวีพร้อมPS3ได้แล้วนะครับ

เอาใจช่วยนะครับ

ถ้าขายของคาวและของปิ้งแบบจริงจังนะ รายได้เดือนเดียวก็ซื้อทีวีพร้อมPS3ได้แล้วนะครับ

เอาใจช่วยนะครับ

ขอบคุณค่ะ (มากขนาดนั้นเลย  :shinx11:)

ความจริงแล้วหนูขายกับแม่น่ะค่ะ ได้วันละประมาณเกือบๆพัน  :shinx14: (อยู่ที่แม่ประมาณ 70 - 80%)

ตอนนี้ปิดเทอม + สอบซ่อมเสร็จแล้ว งานเยอะมาก ขนาดแค่วิชาเดียวนะเนี่ย =(

แต่ในที่สุดก็ทำเสร็จ =D

ปิดเทอมงานไม่ทำเล่นคอมทั้งวัน =P

ฝึกโปเกม่อนอยู่ดีๆ ก็ไปเจอกับ...

ไม่รอช้า คว้า Repeat Ball ปาใส่ซะ ฮ่าๆ

ฝึกโปเกม่อนอยู่ดีๆ ก็ไปเจอกับ...

ไม่รอช้า คว้า Repeat Ball ปาใส่ซะ ฮ่าๆ

ซิกซากุมะร่าง shiny เรอะ =[]=" (ใช่รึเปล่านี่)

จิคุสะกุมะ (ตัวเดียวกันนั่นเหละ)

ตอนนี้พัฒนาร่างแล้วนะเออ

โม้เรื่องฝัน หลังจากที่ไม่ได้เล่่าตั้งนาน

(ประมาณว่า ฝันดีไม่มีใครเกิ๊น - -)

-----------------------------------------

เราสวมบทเป็นน้องคนหนึ่งแหละ แต่เป็นเพศหญิง คนนี้ >>

https://fbcdn-sphotos-a-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/164441_454288067974414_386358120_n.jpg (คนตัวเล็กสุด)

แต่ในฝันนั่น ใส่เสื้อมีหมวกแขนสั้นทับกับเสื้อแขนยาว แล้วก็กางเกงยีนคลุมเข่า (ไม่ใช่กางเกงขาเดฟนะ)

เรากำลังดูแลโปเกมอนตัวหนึ่ง ที่ชื่อว่า เนที (ร่างแรกของเนทีโอค่ะ) อยู่ใต้ต้นไม้

แล้วเผอิญว่า ยุน (ใส่ชุดนี้มาเบย >https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/205328_4922873504977_306956228_n.jpg) ก็มาพร้อมๆกับโปเกมอนที่ชื่อว่าป๊อปโปะ

อยู่ๆ เขาก็... กึ่งลากกึ่งจูงพาัเราไปที่ไหนสักแห่ง

ซึ่ง เนทีของเราก็บินตามมาด้วย

แล้วไปถึงสะพานแห่งหนึ่ง รอบๆตัวเป็นสิ่งปลูกสร้างแนวยุโรป เรากับยุนก็ยืนอยู่ตรงริมสะพาน กินลมชมวิวกันสองต่อสอง - - และในขณะเดียวกัน

เนทีของเราเป็นเพศเมีย ส่วนป๊อปโปะของยุนเป็นเพศผู้ บินอยู่ด้านบนของฉันกับยุนและทำท่าเหมือนจะเกี้ยวพาราสีกัน???

อยู่ๆ ยุนบอกว่าจะไปซื้อน้ำปั่นให้ แล้วก็วิ่งเข้าไปในเมือง และออกมาจากเมืองพร้อมกับน้ำปั่น 2 แก้วภายในเวลา 1 นาที

(ใส่ running shoes รึเปล่านี่ ไวไม่มีใครเกิน)

แล้วก็ยืนกินลมชมวิวสักพัก ท่ามกลางสายลมที่เย็นพัดอย่างสบาย (ฟินงะ 555+)

หลังจากนั้น ยุนก็กึ่งจูงกึ่งลากเราเข้าไปในเมือง - -*

ข้าน้อยโดนจับเปลี่ยนชุดใหม่ :shinx11:

คือ เข้าไปในร้านๆหนึ่ง แล้วโดนจับเปลี่ยนชุด

เป็นหมวกปีกกว่างสีชมพู ชุดพีชสีพาสเทล

คือ เป็นชุดยาว แต่ที่ข้าน้อยใส่เป็นแขนกุด มีลายจุด แล้วก็สั้นเหนือเข่า

เหมาะสมกันไหมอ่ะ???  :shinx14:

และหลังจากนั้น ยุนก็พาเราไปเต้นรำ ทั้งๆที่เราเองใช่ว่าจะเต้นรำเป็น

แต่ก่อนที่จะพาไปนั่นนะ..

ยุนทำท่าคล้ายๆขอแต่งงาน เอ้ย ไม่ใช่  :shinx13:

ประมาณนั้นแหละ แต่ยื่นมือขวามา แล้วพูดว่า "เต้นรำกับผมไหมครับ?"

แทบจำกรี๊ดออกมา แต่โลกในความเป็นจริงคือ ไอทั้งคืน  :shinx05:

ความจริงคือแค่คุกเข่าข้างเดียวนี่นะ (เอ๊ะ คุกเข่าขอแต่งงานนี่เค้าทำยังไงกันหว่า)

เราก็เลยพูดไปแบบงงๆว่า "เอ๊ะ จะดีหรอ" แล้วก็กึ่งจูงกึ่งลากไปงานเต้นรำทันที

คือ ใกล้จะจบแล้วละ - - ก็คือ ได้เต้นรำนั่นแหละ

คือ ไปที่งาน เรามองดูคนอื่นๆ โหย เต้นรำเก่งมว๊าก

เราก็มองหน้ายุน ประมาณว่า เราจะไหวหรอ แล้วยุนก็ส่งยิ้มให้ (เฮ้ย มองตาก็รู้ถึงใจนี่หว่า - -)

แล้วก็วิ่งไปเต้นรำเลย และในขณะที่เต้นรำน่ะ ยุนก็สอนเราเต้นรำด้วย -0-

กลายเป็นว่า คู่อื่นๆมองคู่ข้าน้อยหมดเลย - - แล้วมองว่า เออเหะ คู่นี้เต้นสวยดี และดูแล้วก็เหมาะสมกันดี (วอท???)

แน่นอนว่าทุกคู่มองคู่เราหมดเลย พอยุนรู้ตัวว่าคนอื่นมองกันเต็ม เขาก็เอาหน้ามาใกล้ๆเรา แล้วก็...

แว๊ก~~~ ไม่อยากจะคิดเลย >///////////////<

ตอนแก้นี่แบบว่า นั่งลบโค้ดกันพัลวัน - -

คิดว่า เล่าแล้วบางคนอาจงงตาย เพราะไปก๊อปมาจากแชทมา - -* (ไม่ใช่แชทบอร์ดนี้นะ)

ฝันดีเนอะ

ขอให้รักกันนานๆ นะ เนทีกับป๊อปโปะ (แล้วเจ้าของล่ะ)

ฝันดีเนอะ

ขอให้รักกันนานๆ นะ เนทีกับป๊อปโปะ (แล้วเจ้าของล่ะ)

เจ้าของคือ สาวห้าว 3D กับหนุ่ม 2D ฮะ :psyduck02:

รู้สึกดี ที่เขาเรียกตัวเองว่า "พี่" ไม่ใช่ชื่อเล่นตัวเอง

ดูเหมือนสนิทกันมากขึ้นยังไงก็ไม่รู้ ทั้งๆที่ไม่ได้คุยกันบ่อยๆมานาน

>/////////////////<

(เพ้อไปใหญ่ละ 5555+)

ps. ละไว้ในฐานที่เข้าใจละกันว่าคนที่พูดถึงนั่นคือใคร  :shinx01:

เปลี่ยนดิสกับลายเซ็นซะหน่อย

แต่ว่า...รูปดิสมันเล็กไปหน่อยนะ

เปลี่ยนดิสกับลายเซ็นซะหน่อย

แต่ว่า...รูปดิสมันเล็กไปหน่อยนะ

เดี๋ยวโมให้นะแกว๊ก

ปล.รูปดิสใครเล็กเกิน ลองเปลี่ยนรูปดูนะแกว๊ก

เห็นลายเซ็นของเจ๊ก้อยเป็นตัวเอกหญิง ภาค XY แล้วจู่ๆ ก็นึกถึงปกเกมส์ โปเกม่อนอันนึง(ของปลอม) ในเฟช

[move]

โปเกม่อน XXX[/move]

:psyduck02: ไม่หื่นเลย

มาโม้ว่า อีก 3 วันจะถึงวันเกิด

ช้าก่อน ทำไมต้องไปอบรมคอมวันเกิดยะ???

ถ้า "ผู้ชายคนนั้น" โทรมาอวยพรวันเกิดก็คงจะดี ^^

จะมีคนตั้งกระทู้อวยพรวันเกิดเราไหม?

สิ่งที่อยากทำในวันเกิด : นั่งร้องเพลง "ชิงหมาเกิด" กับเพื่อน  :psyduck02:  #ไม่ใช่ละ - -

มันตื้นตันจนไม่รู้จะไปแพล่มที่ไหน ตรงนี้ละกัน ง่ายดี! :psyduck02:

จากที่ได้สัมผัส Resident Evil 6 แบบคร่าวๆ

ยอมรับเลยว่า นี่เป็นโคตรพ่อโคตรแม่แห่งความมันส์

ด้วยมุมมองและการบังคับที่ถูกใจเป็นที่สุด (มุมมองบุคคลที่สาม บังคับมุมกล้องและยิงด้วยเมาส์)

AI โหดมหาประลัย แถมถ้ายังเคลียร์ไม่หมดแล้วดันทะลึ่งบ้องทะลุไปแมปต่อไป มันจะยังตามตูดมาดูดคอเราต่อไป =w="

สิ่งที่ยอมแพ้จริงๆ คือ

- นี่ตูเล่น RE หรือ Hitman ปุ่มบังคับมันจะเยอะไปไหน!!!

- กระสุนไม่พอยิงเฟ้ย! (ไม่ได้เปิดโหมดกระสุน Infinity) กระสุนน้อย ซอมบี้ถึก แถมตาลีออนมือไม่นิ่ง ยิงวืดหลายรอบอีก ฮ่วย

- ตูสละชีพให้ระเบิด และรถไฟบ่อยมากส์ = =" (อันนี้ไม่น่าเกี่ยวกับระบบ น่าจะเกี่ยวกับความ Noob เฉพาะตัว)

ตอนนี้เพิ่งเล่น Route ลีออน ใกล้จะพ้นทางรถไฟใต้ดินละ คืบหน้ายังไงเดี๋ยวมาบ่นอีกที

เล่นคริสแล้ว จะรู้สึกเหมือนเล่น CoD ครับ เล่นมาแล้วนอยมาก กระสุนน้อยเว่อร์

ปล. ตามที่เวปนอกรีวิวเลย เนื้อเรื่องคริสแม่ง CoD

มาสมัครบอร์ดใหม่แล้ว =_=

(AquaBlitz11 ทำหน้าเบื่อเมื่ออากาศร้อน)

กลับจากค่ายมา 2 วัน ได้แอดเฟสพี่สตาฟฟ์ 2 คน ถึงจะไม่ใช่คนที่อยากคุยด้วยเท่าไหร่หรอกนะ :psyduck10:

เหตุการณ์สักตอน จัดไป  :psyduck02:

:pokeball: Kotone Morutaka :

ขอบคุณที่รับเป็นเพื่อนนะคะ =w=

(ใช้รูปการ์ตูน + ใช้ชื่อนามแฝง คิดว่าคงงงตายแน่ๆ)

ชื่อเก๋คะ คิดว่าคงไม่ซ้ำกับคนอื่นในค่ายหรอกนะ (.....)

:greatball: อ๊ะ หม่อน อ๊ะ :

เอิ่มมมมมมม เกรงว่าพี่จะนึกบ่ออก 5555 แต่คัคล้ายคับคลานะ อิอิ

- - คนที่โดนเซอร์ไพรส์วันเกิดกับคนที่โดนจับแต่งชุดพม่า (ขี้เกียจบอกเพิ่มละ ง่วง =w=)

บร๊ะ ว่าแล้วเชียว 555555

:ultraball: Zeetwo Tiwter :

5555

เรพบ่นนั่นขำอาร๊าย - -

:ultraball: Zeetwo Tiwter :

ขำพี่หม่อนคับ ที่จำไม่ได้ ^^

เหอะๆ

(โพสต์ไร้สาระ)

:masterball: : อ๊อ! สวัสดีทุกคนอ่านะ คือว่าวันนี้ ข้า Master ball พูดได้ จะมาเป็นตัวแทนของคนที่ชื่อว่าเพลงอ่านะ

:masterball: : เพราะว่าเค้ามัวไปเล่นเกมอยู่น่ะสิ ดูซิว่าเค้าขี้เกียจแค่ไหนที่ต้องให้ผมมาที่แน่แทนเนี่ย

AquaBlitz11 : มาทำไมอ่าเนี่ย

:masterball: : อุ้ย เจอโจทย์ละ เผ่นก่อนดีกว่า

AquaBlitz11 : จะไปไหน?!?

> = Masterball ถูกจับขว้างไปที่แม่น้ำ = <

AquaBlitz11: เข้าเรื่องนะ คือว่าวันนี้ ไหนๆก็บอกว่า "มาโม้กันในกระทู้นี้กันเถอะ"

ก็ต้องขอโม้หน่อยแล้วกันนะ สำหรับหลายคนแล้ว ก็คงจะเจอกระแสที่ผมสร้างมาใหม่ ตั้งแต่เมื่อวาน

และก็ปวดหัวกันไปตามๆกัน เพราะเกม Impossible quiz!!

หารู้ไม่ว่า ในที่สุดผมก็ชนะแล้ว!!!~

ใครอยากลองเล่นเข้าไปเล่นได้ในลิงค์ตามนี้เลยเด้อ

ลิงค์นี้จะเป็นลิงค์สำหรับคอมที่คิดว่ารับไหว ซึ่งจะเป็นลิงค์แนะนำอย่างมาก

ถ้าคอมไหนเน็ตช้าหน่อยก็โหลดนานหน่อยเด้อ

notDOPPLER

ส่วนถ้าใครคิดว่าลิงค์นั้นโหดเกิน ก็ลิงค์นี้ ซึ่งจะไม่มีเสียง BGM เด้อ แต่เอาลิงค์บนคุ้มกว่า ว่ามั๊ย

Addicting games

ขอให้สนุกล่ะ!~

...

...

...

เบื้องหลัง

:masterball: : เฮ้ย นาย นายเอาจริงหรอ จะให้พวกนั้นเล่นจริงน่ะ

AquaBlitz11 : ก็เออสิ จะได้ปวดหัวกัน กินยาพารายกแผง

:masterball: : ก็ได้ ขนาดนายเล่นยังกินเวลาไปเป็นชั่วโมงกว่าจะผ่านหม-

AquaBlitz11 : นายว่าไงนะ!!!!!

*kicks*

เล่นจบแล้ววว Black 2

หลังจากเริ่มเล่นมาเมื่อ 3 - 4 วันก่อน และเล่นแต่โปเกมอนออนไลน์มานาน

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.