Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Fiction] The Curse Of Spiritomb

BLYTHE

Recommended Posts

อายุ 12 แต่แต่งได้ขนาดนี้ ตี้ก็แต่งเก่งมากแล้วละครับ :pika01:

ผิดคาดแฮะที่ฮากาเนลเป็นผู้หญิง =_= หญิงเหล็กสินะเนี่ย

อยากจะแนะนำตรงนี้หน่อยนะ

“คะ..คุณคือใครครับ?”ลูคาริโอ้เงยหน้าไปมองหัวอันใหญ่โตของผู้ที่ป้องกันเขาจากหินถล่ม หัวของเธอมีสีเงินเป็นมันวาว เขี้ยวซึ่งงอกออกมาจากศีรษะของเธอ สายตาของโปเกมอนตัวนี้จ้องลงมาที่ลูคาริโอ้

อย่างที่เห็น พวกลูคาริโอ้ยังไม่รู้เลยว่าฮากาเนลคือใคร และรูปร่างลักษณะยังบ่งบอกไม่ชัดเจนว่าเป็นเพศอะไร ฉะนั้น เราควรใช้สรรพนามเรียกฮากาเนลในตอนนี้ว่า "มัน" ไม่ใช่ "เธอ"

เพราะคนที่ถูกพูดถึง(ซึ่งก็คือฮากาเนลในร่างโปเกมอน)ยังไม่เห็นลักษณะที่ชัดเจนว่าเป็นผู้หญิง จึงยังไม่ควรใช้สรรพนามให้คนอ่านรู้ว่าเป็นผู้หญิง จนกว่าคนที่ถูกพูดถึง(ฮากาเนล)จะปรากฏให้เห็นอย่างชัดเจนว่าเป็นผู้หญิง หรือเจ้าตัวบอกเองว่าเป็นผู้หญิง ถึงตอนนั้นเราจึงใช้คำว่า "เธอ" ได้ครับ

อาจจะเห็นว่าเม้นต์ยาว แต่จริงๆแนะนำแค่เรื่องเดียวเองครับ ไม่ต้องตกใจ :pika11:

• Replies 108
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• BLYTHE

13

• โฮมุปอร์

9

• Risu

9

• Porygon-Ω

9

ฮากะเนล เดี๋ยวเธอต้องแอบชอบลูคาริโอ้ใช่ไหม ใช่สิ ใช่เซ่!!!!!!  :pika08: :pika08: :pika08: :pika08: :pika08:

ฟิคนี้เป็นฟิคดีอีกฟิคที่สปอร์ชอบเลยนะเนี่ย (เอาปิกาจูวชูยกแขนไป)

:pika10: :pika10:

ฮากาเนล.... หญิงเหล็กใช่มั้ยเนี่ย =w="

ป.ล. ตี้แต่งเก่งมากอ่ะ ขอชูฮกเลย = =b!!

ฮากาเนล... สตรีเหล็กสินะ *ผัวะ*

ตั้งใจจะมาอ่านตอนที่ 2 แต่พอมาดูอีกหน้านึงดันมีตอนที่ 3 ซะงั้นเลยอ่านต่อเลย - -

คนที่มาขวางจะเป็นใครกันแน่เนีย?

ปล.ท่านเก่งแล้วแหละ ผมอยู่มาตั้งนานยังไม่เคยแต่งเลยซักเรื่อง = =

มาอ่านตอนที่3แล้ว ส่วนมากเรปบนแนะนำไปหมดแล้ว เลยไม่มีอะไรจะพูด :pika01: จะติดตามต่อน้า

เเหะๆมาอ่านช้าไป 1 วัน ขอโทษด้วยนะคะ =w=;; พวกลูคาริโอ้คงจะอายุประมาณมิคัลเก้สินะคะ? เเต่ดูจากที่บรรยายเเล้วสงสัยอายุของฮากาเนล...

ปล. เเอบสังเกตจากลายเซ็นของตี้ซังเเล้ว ฮากาเนลคงจะร่วมเดินทางด้วยสินะ?

โหครั้งนี้แต่ได้สุดยอดมากมาย(แต่ก่อนก็สุดยอดอยู่แล้ว)

...ก็เงาของอะไรบางอย่างมาขดตัวรอบๆพวกเขา

บรรทัดที่2อ่านแล้วงงนิดๆ

ฮากะเนลที่เป็นผู้หญิงงั้นเหรอ....จะน่าร้ากกกกขนาดไหนน้า~!!!

แล้วมันผู้ใดกันที่มายืนขวางพวกเขาอยู่ หรือจะเป็นคนที่เอาใบประกาศปรับปรุงออกด้วยนะ...

Guest bulbabenz

อ่านเสร็จ ให้อารมณ์ไอเดียบรรเจิดมากกก

แปลงเป็นผู้หญิงงั้นเหรอ**คิดภาพ**

อนึ่ง ฮากาเนลตัวผู้กะตัวเมีย มีเขี้ยวไม่เท่ากันแหละเธอ.........(เอิ่ร์ม....ลูคาริโอก็เหล็กเหมื้อนกัน คงรู่้มั้ง เหอเหอ)

รอส่องต่อ ไปได้สวย

• 2 weeks later...

คำสาปบทที่ 4 : The Keen eyes

...หลังจากที่ฮากะเนล ลูคาริโอ้และโกขะซารุ เดินทางผ่านเข้าไปในถ้ำด้านซ้ายและไล่โปเกมอนป่าออกไปหมดแล้ว แต่ก็ยังมีคนที่ไม่ได้หนีออกไปกับโปเกมอนป่าอีกด้วยนั่นก็คือ... ชายคนหนึ่งซึ่งนั่งอยู่บนโขดหินริมทาง ความมืดทำให้มองเห็นตัวของเขาได้ไม่ชัดนัก แต่ก็พอจะมองจุดเด่นได้ว่า เขามีผมสีม่วงที่ดูสดุดตา...

นายเป็นใครกันน่ะโกขะถามไปยังชายร่างสูงซึ่งนั่งอยู่บนโขดหินริมทางเดิน

เรียกผมว่าคีนอายส์จะดีกว่านะครับชายหนุ่มดันแว่นที่คล้ายเพชรนั่นขึ้นมาเล็กน้อย แล้วเขาก็กระโดดลงมาจากโขดหินที่เคยนั่งอยู่

แล้วนายมาทำอะไรกันน่ะโกขะเริ่มทำท่าป้องกันตัวให้คีนอายส์ดูเหมือนการขู่ว่าอย่าเข้ามาใกล้

เดี๋ยวๆ ผมไม่ได้มาร้ายนะครับ..คีนอายส์สังเกตเห็นโปเกมอนลิงไฟทำท่าจะต่อสู้ เขาจึงห้ามเอาไว้ก่อน ก่อนที่ตัวเขาเองจะได้รับบาดเจ็บ...

แล้วนายมาขวางพวกเราทำไม..ฮากะเนลถามหนุ่มนามว่าคีนอายส์ ในขณะที่เขาพยายามเดินเข้ามาหาพวกเขาช้าๆ ทางด้านนักเดินทางก็ค่อยๆเดินถอยหลังไปเรื่อยๆเช่นกัน

ผมบอกแล้วไงครับ ว่าผมไม่ได้มาขวาง แค่อยากให้คุณรู้เรื่อง...หินก้อนนั้น...ก้อนที่อยู่ในกระเป๋าของคุณ...คีนอายส์ชี้ไปที่กระเป๋าของลูคาริโอ้ช้าๆ กระเป๋าช่องที่มีหินมิคัลเก้อยู่..

นาย...หมายความว่ายังไงกัน นายรู้จักหินก้อนนี้ด้วยเหรอ...?ลูคาริโอ้ถาม มือของเขาเริ่มคลำไปที่ช่องใส่ของที่มีหินมิคัลเก้อยู่ พร้อมหยิบมันออกมาช้าๆ

ฮากะเนลก็มีสีหน้าตกใจไม่น้อยเมื่อเห็นหินก้อนนั้น จนดูเหมือนกับว่าเธอเคยเห็นหินก้อนนั้นมาก่อน และวันนี้ก็ได้มาเห็นมันอีกครั้งหนึ่ง

คีนอายส์ผงกหัวเบาๆก่อนที่จะคว้าหินมิคัลเก้จากลูคาริโอ้ไปอย่างรวดเร็ว แล้วเขาก็ค่อยๆพรรณนาเกี่ยวกับหินที่เขาถืออยู่

หินก้อนนี้ อาจจะเรียกได้ว่าเป็นหินที่ให้ความโชคร้ายต่อผู้ที่ครอบครองเอาไว้ก็ได้ แต่ถ้าผู้ครอบครองนั้น ครอบครองหินก้อนนี้อยู่แต่ไม่เกิดความโชคร้ายใดๆ แสดงว่าผู้ครอบครองนั้นก็คือผู้ถูกเลือกนั่นเองคีนอายส์พูด

เมื่อชายปริศนาพูดจบ ทั้งสามก็หันหน้ามามองกันพร้อมคิดว่าจุดประสงค์ที่แท้จริงของคนๆนี้คืออะไรกันแน่ เพราะจู่ๆก็มาบอกเรื่องแบบนี้ หรือว่าเขาจะเป็นผู้รู้ความลับของมิคัลเก้อีกคนกันนะ

ที่ผมมาบอกพวกคุณในวันนี้ก็เพราะว่าอยากจะเตือนเรื่องหินที่พวกคุณครอบครองอยู่นะครับคีนอายส์พูดราวกับอ่านใจออก พลางเอาหินมิคัลเก้คืนให้ลูคาริโอ้

หมายความว่ายังไง? นายจะบอกว่ามิคัลเก้ไม่ดีอย่างนั้นเหรอลูคาริโอ้เริ่มทำสีหน้าเคร่งเครียดใส่ชายหนุ่มผมม่วง

เมื่อลูคาริโอ้พูดจบ คีนอายส์ก็เอื้อมมือไปถอดแว่นของเขา ปรากฎให้เห็นใบหน้าอันหล่อเหลาชนิดที่สาวคนไหนเห็นก็หลงรัก...แม้แต่สาวแกร่งอย่างฮากะเนลยังต้องหน้าแดง

คุณอาจจะไม่รู้ตัว..แต่ดูนั่นคีนอายส์ชี้ไปยังเงาของลูคาริโอ้ซึ่งเกิดขึ้นจากไฟที่ปลายนิ้วของโกขะ เงาของเขาแตกต่างไปจากเดิม นั่นก็คือจากที่เคยเป็นรูปร่างคล้ายมนุษย์ธรรมดาสามัญ กลับมีเงาปริศนาซึ่งรูปร่างคล้ายวิญญาณมาพันรอบเงานั้นเหมือนกับไม่ปล่อยเจ้าของเงานั้นไปง่ายๆ

รู้รึเปล่าว่านั่นเงาอะไร

เฮ้ย...นี่มันเงาอะไรกันน่ะโกขะหันไปมองเงาของลูคาริโอ้พร้อมเอาไฟส่องเข้าไปใกล้ๆ สังเกตดีๆจะเห็นว่าวิญญาณนั้นออกมาจากหินมิคัลเก้ที่ลูคาริโอ้ถืออยู่

นี่มันหมายความว่ายังไงกันน่ะลูคาริโอ้จ้องมองเงาตัวเองพร้อมหันหน้ามาถามคีนอายส์อย่างเป็นกังวล

เงาแบบนี้หมายความว่าคุณเป็นผู้ถูกเลือกน่ะครับคีนอายส์พูดผู้ถูกเลือกไม่ได้มีแค่คุณคนเดียวหรอกนะ แต่มีคนอื่นๆด้วยและผมก็คือหนึ่งในนั้น...

แล้วทำไมนายถึงเอาเรื่องนี้มาบอกกับเราล่ะฮากะเนลถามบ้าง คีนอายส์ถึงกับแสยะยิ้มนิดหน่อยก่อนที่จะพูดต่อว่า

ท่านผู้นั้นฝากให้ผมมาบอกน่ะครับ ฝากบอกผู้ถูกเลือกคนอื่นๆด้วย ไม่ใช่แค่คุณเท่านั้น อีกอย่างคือถ้าพวกคุณอยากจะแก้คำสาปให้มิคัลเก้ล่ะก็ คิดถึงผลที่จะตามมาให้ดีก่อนนะ เพราะลองนึกดูว่าเมื่อพันปีก่อนเทพกักขังมิคัลเก้เพื่ออะไร?คีนอายส์พูดด้วยสีหน้าอันเรียบเฉยแต่จริงจัง ทำให้ทุกคนคิดเรื่องนี้ตามๆกันไปด้วย

ข้างนอกใกล้จะมืดแล้ว ผมไปก่อนล่ะครับ หวังว่าเราคงจะเจอกันอีกนะครับว่าแล้วชายผมม่วงก็กลับหลังหันแล้ววิ่งออกไปยังทางออกอย่างรวดเร็วราวกับลมพัด

หลังจากที่คีนอายส์ไปแล้ว ทั้งสามได้แต่ยืนงงในสิ่งที่เขาพูด เพราะสิ่งที่คีนอายส์พูดไปนั้น มันก็อาจจะเชื่อได้บางส่วนและเชื่อไม่ได้บางส่วน

อะไรกัน...หมอนี่...โกขะมองคีนอายส์ที่วิ่งหายไปลับตาด้วยความงุนงงว่าที่เขาพูดมันน่าเชื่อถือหรือไม่

นี่...พวกเธอคือผู้ถูกเลือกในการปลดปล่อยคำสาปมิคัลเก้สินะฮากะเนลถามทั้งสองด้วยเสียงอันแผ่วเบา

ครับ...ว่าแต่คุณฮากะเนลรู้เรื่องวพกนี้ด้วยเหรอครับ?ลูคาริโอ้ถาม แต่ทันใดนั้นเองกระเป๋าของลูคาริโอ้ก็สั่นอย่างรุนแรงและหินมิคัลเก้ก็เริ่มลอยออกจากกระเป๋าช้าๆ

ทั้งสองคนคะ...ที่คุณคีนอายส์พูดก็เป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้วค่ะ...พวกคุณน่าจะคิดดูก่อนนะคะว่า การแก้คำสาปให้ฉันน่ะมันเป็นเรื่องดีมั้ย..

ต้องเป็นเรื่องดีอยู่แล้วล่ะเสียงของสาวแกร่งนามว่าฮากะเนลดังขึ้นจนทั้งสองหันมามอง

ฉันเคยได้ยินคำสาปนี้มาจากอาจารย์ที่เคยสอนน่ะ ฉันคิดว่าการปลดปล่อยเธอน่ะเป็นเรื่องที่ถูกต้อง เพราะทุกๆคนก็ควรมีอิสระไม่ใช่เหรอ?

เมื่อได้ยินคำพูดประโยคนี้จากฮากะเนล ทั้งสองก็มีกำลังใจในการช่วยปลดปล่อยมิคัลเก้เพิ่มขึ้นอีกมาก

ขอบคุณนะคะคุณฮากะเนลใบหน้าของมิคัลเก้ปรากฏรอยยิ้มเล็กๆ ก่อนที่เธอจะยอมให้ลูคาริโอ้เก็บเธอเข้าไปในกระเป๋าอีกครั้งนึง

เรารีบไปกันเถอะ เดี๋ยวจะมืดซะก่อนฮากะเนลชักชวนพร้อมเคลื่อนกายออกจากปากเหมือง...

และแล้ว พวกเขาทั้งสามก็เดินออกไปจากเหมืองนี้อย่างสวัสดิภาพ ไกลออกไปจากทางออกของเหมืองเล็กน้อยก็จะเห็นหมู่บ้านแห่งหนึ่ง แต่ระหว่างสองข้างทางนั้นเต็มไปด้วยป่าทึบและในเวลานั้นก็ค่อนข้างมืดแล้วด้วย...

คุณฮากะเนลครับ อีกนานมั้ยกว่าจะถึงน่ะ นี่ก็มืดแล้วด้วยนะครับลูคาริโอ้ถามโปเกมอนงูเหล็ก ฮากะเนลหันหน้าไปมองลูคาริโอ้ช้าๆ ก่อนที่จะพูดว่า

อีกนิดเดียวก็ถึงแล้วล่ะลูคาริโอ้ อีกไม่นานเกินรอหรอก เดินตามมาดีๆแล้วกัน แถวนี้มืดแล้วมันอันตรายน่ะนะฮากะเนลรีบเดินทางต่อ เพราะเกรงว่าจะมีอันตรายอะไรบางอย่างเกิดขึ้นกับนักเดินทางทั้งสองคนนี้

ว่าแต่คุณฮากะเนลไม่ลำบากเหรอครับ เห็นตอนแรกบอกว่าจะส่งแค่ปากทางออกแต่นี่ไปส่งจนถึงหมู่บ้านเลย..ลูคาริโอ้ถามเสียงอ่อย เพราะความเหนื่อยส่วนนึงและความเกรงใจอีกส่วนนึง

อืม...ไม่เป็นไรหรอก รีบเดินตามมาเถอะฮากะเนลยิ้มน้อยๆ ก่อนที่จะเดินตามทางที่มีป่าไม้ข้างทางต่อไป...

นักเดินทางเดินกันจนแทบจะหมดแรง ทางก็มืดจนแทบจะมองไม่เห็น มีแค่แสงจันทร์คอยนำทางเท่านั้น แถมยังมีเสียงโปเกมอนป่าต่างๆดังกึกก้องไปทั่วไปหมด จนกระทั่ง...

ถึงแล้วล่ะ...ทั้งสองคน..ฮากะเนลพูดพลางชี้ไปข้างหน้า เบื้องหน้าของทั้งสามมีหมู่บ้านขนาดเล็กอยู่ บ้านแต่ละหลังมีตะเกียงแขวนอยู่หน้าบ้านเพื่อให้แสงสว่าง อาจจะเป็นเพราะดึกแล้วเลยไม่มีคนมาเดินเพ่นพ่านอยู่ในหมู่บ้านดั่งเช่นตอนกลางวัน

ที่นี่....หมู่บ้านแสงจันทร์อย่างนั้นเหรอ..ลูคาริโอ้พูดไปหอบไปเพราะความเหนื่อย หมู่บ้านแห่งตกแต่งสไตล์ตะวันออกมีกระถางต้นไม้อยู่ข้างๆประตูบ้านเกือบทุกหลัง พื้นถูกปูด้วยหินก้อนแบนๆเป็นทางยาว...ถึงแม้ว่ามันจะมือ แต่ก็ยังพอมองเห็นความงดงามของหมู่บ้านแห่งนี้

พวกเธอรีบๆพักผ่อนซะเถอะนะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไม่มีแรงไปต่อเมื่อพูดจบโปเกมอนงูเหล็กก็กลับหลังหันแล้วเคลื่อนไปตัวไปตามทางออกหมู่บ้านเพื่อกลับไปยังเมืองอัลฟาร์

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ คุณฮากะเนล~!ทั้งสองพูดขึ้นพร้อมกัน ก่อนที่จะเข้าไปยังที่พักนักเดินทางในหมู่บ้านแห่งแสงจันทร์

หลังจากที่ทั้งสองเข้าไปพักผ่อนในบ้านพักขนาดใหญ่ของหมู่บ้านแล้ว เสียงๆหนึ่งก็รำพึงขึ้นกับตนเองเบาๆว่า..

นักเดินทางผู้ปลดปล่อยคำสาปงั้นรึ....จะไปกันได้สักกี่น้ำเชียว...

ถึงเสียงนั้นจะเบา แต่ก็พอจะแยกกออกว่าเป็นเสียงของผู้หญิงแน่ๆ...

========================================

เสียงนั้น!!  :pika08: :pika08: มันต้องเป็นเสียงที่ฉันคิดแน่ๆ!!

+++++++++++

อีกฟิคที่อยากกด LIKE สนใจมาเป็น PK-basic พับลิซซิ่งกับเราไหมเคอะ

น้อยอายมาแล้ว!!!

ใครคือเจ้าของเสียงนั้นกัน!!!

มิคัลเก้ถูกผรึกเพราะอะไร!!!

ท่านผู้นั้นเป็นใคร!!!

ปริศนาหลายข้อปรากฏในตอนนี้!!

หืม~ ผู้ที่ถูกเลือกงั้นรึ

รอบนี้ไม่มีอะไรจะติแฮะ ทำได้ดีครับ วางปริศนาเอาไว้ได้น่าสนใจทีเดียว จะรอดูตอนหน้าอย่างใจจดใจจ่อ :pika01:

ปล.ท่านผู้นั้น...หรือว่าท่านผู้ที่ไม่ควรเอ่ยชื่อ!! เขาต้องเป็น โวลxxxxxx แน่ๆ!

ตอนนี้มีแต่ปริศนาทิ้งไว้แฮะ

ผู้ถูกเลือกของอะไรกัน โปรดติดตาม!

ตี้ผูกเรื่องน่าสนใจมากเลยล่ะ สั้นไปหน่อยแต่อ่านเพลินมากฮะ =w=

“นักเดินทางผู้ปลดปล่อยคำสาปงั้นรึ....จะไปกันได้สึกกี่น้ำเชียว...”

อ้าวมาตอนไหนเนี่ยมาติดตามอ่านแล้วครับผม

แจ๋มมากเลยครับ :pika01:

ดีขึ้นทุกๆตอนเลย

ใครจะถูกเลือกบ้างน๊า :pika01:

ตอนนี้ปริศนามาเพียบเลย

เสียงปริศนานั้นคือเสียงของใคร

แล้วใครเป็นผู้ถูกเลือกบ้าง

ต้องรอดูต่อไป

ลอร์ดโวลเดอร์-อุ๊ดดดดดด-!!!

*โดนตี้โบก*

รออ่านต่อออ กรี๊ดกร๊าดดดดดดดด

ผู้ที่ถูกเลือก...

ให้ดึงดาบเอ็กคาลิ-อุ๊ดดด- จากหินมิคัลเก้!!!

*โดนถีบหายไป*

ผู้ปลดปล่อยไม่ได้มีคนเดียวรึนี้!!! บุรุษผมม่วงผู้ทำเท่ห์ไม่ยอมเอ่ยนามนั้นเป็นใครกัน!!!

แล้วศัตรูที่แท้จริงของผู้ปลดปล่อยคือใครกันแน่ละเนี้ย!?!

• 2 weeks later...
Guest bulbabenz

เบิ้ลสองตอน ฟินิช!

ลายตาไปนิดนึงแฮะ @@

เนื้อเรื่องไหลไปเรื่อย ๆ และได้อารมณ์อยู่

[me=フシギダナーン]รอตอนต่อ[/me]

ไม่ได้ติดตามมาประมาณ 2 - 3 ตอน  (ขอโทษที่ไม่ได้มอง  :pocha07:)

แต่ยังไงก็จะรอติดตามเช่นเดิมคะ

เนื้อเรื่องกำลังไปได้ดีเลยแฮะ...

โกคะ นายช่างไม่รู้อะไรเสียเลย...

ลูคามันกำลังโดนความรักบังตาอยู่ต่างหากล่ะ!!! *โดนถีบยอดหน้า*

ผู้ที่ถูกเลือกหลายคน...

แปลว่ามีคนช่วยดึงดาบออกจากหินหลายตัวสินะ *โดนถีบซ้ำ*

รู้สึกว่าตอนนี้สั้นไปหน่อยอ่ะค่ะ >< สารภาพว่าเเอบจิ้นลูคาริโอ้กับโกขะตอนที่โกขะมาวิ่งดักหน้าลูคาริโอ้ 55+

(รู้สึกว่ามาเม้นเเบบไม่ค่อยมีสาระเท่าไหร่ =A=)

เกิดความสับสนในจิตใจของลูคาซะแล้วสิเนี่ย

(สับสนในความรักล่ะสิเนี่ย *ผัวะ*)

ผู้ถูกเลือกจะมีใครบ้างน้า

รอดูต่อไป

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.