Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Firered's artwork

firered555

Recommended Posts

เฮ้ย! ตูไม่เชื่อว่าแกจะแค่ ม.4 ที่จริงแล้วแกอยู่ ปี4 ใช่มั้ย!!!!

ฝีมือแกมันเกินเด็กม.ปลายไปแล้วเฮ้ย!!!!!

จะรอรูป N คุงสุดหล่อเน้อ~

• Replies 86
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• firered555

17

• Ebui

6

• bluewind

6

• ~ K I N T A E ~

5

เฮ้ย! ตูไม่เชื่อว่าแกจะแค่ ม.4 ที่จริงแล้วแกอยู่ ปี4 ใช่มั้ย!!!!

ฝีมือแกมันเกินเด็กม.ปลายไปแล้วเฮ้ย!!!!!

จะรอรูป N คุงสุดหล่อเน้อ~

กดLike หลายที

นายเป็นใครกันแน่?? :pika08:

ปล.ล้อเล่นนะจ๊ะ =_=

ลายเส้นงดงามไร้ซึ่งที่ติ!!!

แต่ปัญหาใหญ่เลยคือสัดส่วนของตัวละครที่ต้องศึกษาอีกยาวๆ

สิ่งที่เห็นตอนนี้คือ ตัวละครผู้ชายหัวโตบ่าเล็ก+คอยาว เน้อ (รึจงใจหว่า)

แต่ว่าตัวละครผู้หญิงน่ารักมาก ><~

สู้ต่อไป ไฟร์เรด!

สุดยอดครับ ไฟเร้ดคุงฝีมือดีจริงๆ อยากรู้อ่ะว่าเวลาวาดจะเริ่มจากส่วนไหน

อยากเห็นไฟร์เร้ดเขียนการ์ตูนตีพิมพ์ซักเรื่อง เหอะๆ~

*เพ้อแล้วจากไป*

คอยาวแปลกๆ =.="

แต่ ดูๆไปก้อเท่ไปอีกแบบนะเนี่ยยย

ฝีมือสุโค่ยมากท่าน!! จะรอติดตามต่อไปเน้อ~!!

อูย... แสบตาเลย เจอรัศมีเจิดจ้าเข้าไป

ชอบรูปแรกสุดๆเลยค่ะ ><

แต่สกรีนโทนที่มุมปากทำให้ดูคล้ายทาลิปสติกอ่า orz

ปล. ตัวละครหญิงน่ารักมาก!!

• 2 weeks later...

เข้ามายลโฉมอีกรอบ...

อ๊ากกกกกกกกกก จรัสมากฝีมือ

*กระชากคอเสื้อ*

ยอมรับมาซะ ว่าไปฝึกกะอาจารย์ที่เขียนเดธโน๊ตหรือเปล่า!!~

ยอมรับมาซะ ว่าไม่ใช่เด็กม.4!!!~

เทพไปแล้ว!!!~

ม.4!!!

จะวาดงามเกิดหน้าเกินตารุ่นพี่แล้วน้า~  :pika12:

จะเทพไปถึงไหนค้าบ~!!!!

• 1 month later...

ขอบคุณทุกคอมเม้นหลายๆครับผม จะเอาข้อติทั้งหลายไปปรับปรุงครับ ผมติดวาดคอยาวอยู่(ฮา)

มาโพสจุดไฟตัวเองครับ เรียนไปวาดไปมันเหนื่อย เดี๋ยวไม่ทัน(ฮา)

อันนี้เอามาโพสครับ อยากให้ทุกๆคนดูว่ามันผิดพลาดตรงใหนรึเปล่า ช่วงนี้อยากไปปรับปรุงฝึกให้เต็มที่

ใช้โคปิคลงสีครับผม

จะติยังไงก็ได้ครับไม่ว่า อยากปรับปรุงมากๆ ส่วนใหนเพี้ยน ส่วนใหนเขว ส่วนใหนเบี้ยว ส่วนใหนขัด

ผมใช้คอมลงสีครับ ความจริงกะจะทดสอบว่าจะหลอกคนอื่นที่ดูว่าเนียนแค่ใหน หน้าแรกของกระทู้ก็คอมครับ นักเขียนการ์ตูนหลายคนใช้คอมลงสีแล้วหลอกว่าใช้งานมือ(วันพีช กับนารุโตะด้วย)

ใครสนใจเอาจากนี่ครับ โฟโต้ชอป http://browse.deviantart.com/?qh=&section=&global=1&q=copic+brush#/d235qsd

แต่มันจะไม่เหมือนกับผม เพราะของผม ผมสร้างเองนะแต่ผมไม่ได้ใช้โฟโต้ชอป  

ไม่ได้ซื้อโคปิคมาเป็นปีละ- -* ผมไม่ได้รวยขนาดนั้นมันแพง

ปล.อาจจะไม่เข้าบอร์ดอีกจนกว่าจะหลังธันวานู่นเลยครับ

เข้ารอบการ์ตูนไซไฟ แล้วครับ= ="

ก็เลยไม่มีเวลาว่างวาดรูปNเลยครับ- -* ปิดเทอมหมดไปกับไซไฟ

ยินดีด้วยเน่อพี่ไฟเร้ดเจ๋งสุดๆเลยเข้ารอบด้วยขอให้โชคดีนะครับ

เราก็โดนหลอกแฮะตอนแรกคิดว่าโคปิกจริงๆ=A= มันเหมือนโคปิกจริงๆจริงๆนะ วาดสวยดีอ่ะคอไม่ค่อยยาวแล้วด้วย สู้ๆนะครับ

ว่าแต่ไฟเร้ดคุงฝึกวันละกี่ชม.อ่ะครับอยากรู้ว่าวาดเก่งขนาดนี้ฝึกประมาณเท่าไหน

จะงามไปไหนค่ะ

ทำไมใจร้ายหรอกพี่ละค่ะT_T~

แต่งาม...ให้อภัย

5-6ชม.ึครับผม แต่ปิดเทอมทุกวันฮะ= =

โอ้ *A* เยอะมากเลยอ่ะ นั่นสินะวาดเก่งขนาดนี้ ปิดเทอมคือทั้งวันใช่ป่ะครับสุดยอดจริงๆ

พอรู้ว่ามีคนวาดตั้งขนาดนี้เเล้วรู้สึกมีไฟขึ้นแฮะ เราก็

็ต้องฝึกมากกว่านี้ล่ะนะ =w=

เอวเล็กกว่าหัวแล้วนะ...

แต่ลงสีสวยเน้อ

ครับผม รับทราบครับ ขอบคุณมากๆเลยฮะ สรุป หัวโต= ="

จะพยายามไปปรับปรุงครับผม

จะงามไปไหนค่ะ

ทำไมใจร้ายหรอกพี่ละค่ะT_T~

แต่งาม...ให้อภัย

ขอบคุณครับผม^^" แต่ผมยังมีข้อผิดพลาดอยู่เหมียนกัน= ="

จะพยายามเต็มที่ครับ โอ๊สท!

โอ้ *A* เยอะมากเลยอ่ะ นั่นสินะวาดเก่งขนาดนี้ ปิดเทอมคือทั้งวันใช่ป่ะครับสุดยอดจริงๆ

พอรู้ว่ามีคนวาดตั้งขนาดนี้เเล้วรู้สึกมีไฟขึ้นแฮะ เราก็

็ต้องฝึกมากกว่านี้ล่ะนะ =w=

แนะว่าอย่าฝึกมากจนกระทบการเรียนนะครับ เดี๋ยวแทนที่จะได้วาดโดนผู้ปกครองห้ามวาดได้ ผมโดนมาสองครั้งละ(ฮา)= =*

ผมไปเอาดีด้านนี้ละ การเรียนกับหัวสมองมันลดลงเรื่อยๆ จนหัวทื่อไปเลย

ยินดีด้วยที่เข้ารอบนะคะ ^^

ทีมเราสมาชิกติดธุระนู่นนี่ ถึงเวลาปั่นจริงก็ทำส่งไม่ทัน  :psyduck07:

เรื่องการลงสีดูแล้วเหมือนโคปิคมั้ย

เราว่าส่วนอื่นคล้ายโคปิคค่ะ ยกเว้นกางเกง = ="

(สีมันเรียบๆ เนียนๆ เลี่ยนๆ และลื่นๆ ซึ่งถ้าเป็นโคปิคจริงก็คงจะต้องมีรอยเข้มๆที่เกิดจากการปาดซ้ำไปมาบ้าง)

รูปนี้ชอบการวางเท้ามากๆเลย ดูแล้วรู้สึกว่าตัวละครกำลังยืนอยู่จริงๆ ทั้งที่พื้นหลังก็เป็นสีขาวโล่งแท้ๆ

(อยากทำได้บ้าง ฮืออออ)

รอยยับเสื้อก็ชอบมากค่ะ ยิ่งแถวๆแขนข้างที่ยกขึ้น รอยยับสวยมากเลย ><

ส่วนจุดที่พี้ยน....แอบรู้สึกว่าแขนมันสั้นไปค่ะ (เห็นได้ชัดมากตรงข้างที่ปล่อยลงข้างตัว)

เราไม่ค่อยมั่นใจว่าส่วนที่สัดส่วนเพี้ยนจริงๆมันคือความยาวของแขน ระดับเป้ากางเกง หรือส่วนโค้งของเอวที่หลอกตาให้ส่วนอื่นๆดูเพี้ยนกันแน่?

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วค่ะ

จขกท. วาดสวยขึ้นทุกวัน ลงสีสวยขึ้นทุกวัน (ตามไม่ทันแล้ว!!!) T___T"

ฝากไปค่ายเผื่อด้วยนะคะ~~ ขอให้ได้รางวัลน้า~

ยินดีด้วยที่เข้ารอบนะคะ ^^

ทีมเราสมาชิกติดธุระนู่นนี่ ถึงเวลาปั่นจริงก็ทำส่งไม่ทัน  :psyduck07:

เรื่องการลงสีดูแล้วเหมือนโคปิคมั้ย

เราว่าส่วนอื่นคล้ายโคปิคค่ะ ยกเว้นกางเกง = ="

(สีมันเรียบๆ เนียนๆ เลี่ยนๆ และลื่นๆ ซึ่งถ้าเป็นโคปิคจริงก็คงจะต้องมีรอยเข้มๆที่เกิดจากการปาดซ้ำไปมาบ้าง)

รูปนี้ชอบการวางเท้ามากๆเลย ดูแล้วรู้สึกว่าตัวละครกำลังยืนอยู่จริงๆ ทั้งที่พื้นหลังก็เป็นสีขาวโล่งแท้ๆ

(อยากทำได้บ้าง ฮืออออ)

รอยยับเสื้อก็ชอบมากค่ะ ยิ่งแถวๆแขนข้างที่ยกขึ้น รอยยับสวยมากเลย ><

ส่วนจุดที่พี้ยน....แอบรู้สึกว่าแขนมันสั้นไปค่ะ (เห็นได้ชัดมากตรงข้างที่ปล่อยลงข้างตัว)

เราไม่ค่อยมั่นใจว่าส่วนที่สัดส่วนเพี้ยนจริงๆมันคือความยาวของแขน ระดับเป้ากางเกง หรือส่วนโค้งของเอวที่หลอกตาให้ส่วนอื่นๆดูเพี้ยนกันแน่?

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วค่ะ

จขกท. วาดสวยขึ้นทุกวัน ลงสีสวยขึ้นทุกวัน (ตามไม่ทันแล้ว!!!) T___T"

ฝากไปค่ายเผื่อด้วยนะคะ~~ ขอให้ได้รางวัลน้า~

รับทราบครับผม โอเคครับ=v= ขอบคุณมากฮะกำลังต้องการคอมเม้นยาวแบบนี้เลย ได้มาอีกอย่างนึงละแขนสั้นหรือมือใหญ่เพราะหัวโต= ="

เดี๋ยวตรงกางเกงคราวหลังเวลาลงสีจะเพิ่มเนื้อกระดาษครับ ลงแบบนี้ไม่คล้ายโีคปิค เหอะๆ- -*

ขอบคุณมากๆครับผม

ส่วนท่านอื่นๆที่เข้ามาจะติอะไรโพสไว้ได้เลยนะครับ ช่วงนี้อาจจะยังเข้าบอร์ดได้อยู่ หลังกีฬาสีจบ งานตรึมอาจจะไม่ได้เข้ามาแล้ว

ติแรงติเบายังไงก็ได้อยากได้คำติเยอะๆฮะ ฝากขอบคุณล่วงหน้าเน้อครับ>/<

ถ้ารูปก่อนไม่มีอะไรจะติแล้วฝากติรูปนี้หน่อยครับผม จัดวางช่ององค์ประกอบภาพ หรืออะไรยังไงที่เพี้ยนเบี้ยว รบกวนหน่อยนะครับ

เฮ้ย  สุดยอดเลยเหมือนในการ์ตูนเลยอ่ะ

ชอบตรงที่เป็นเงาๆของเมมโมรี่สติ๊คอ่ะ ดูได้อารมณ์ดีนะ ลงเงาผมตัวผู้หญิงก็สวยดีนะ แต่ตรงที่แบ่งกล่องคำพูดอ่ะเราว่าบางกล่องแอบดูเยอะไปหน่อยอ่ะ แต่รู้ภาพสวยมากเลย

เราว่านะทางด้านขวาอ่ะตัวผู้หญิงดูหุ่นแปลกๆนะ รู้สึกว่าท่อนบนจะโอเคแล้วอ่ะแต่ท่อนล่างเรารู้สึกว่ามันแปลกๆนะไม่รู้อ่ะว่ามันแปลกมาจากตรงไหน   ไม่รู้นะนี่เราแค่พูดตามที่คิดอ่ะไม่รู้มันจะถูกรึเปล่า- -  กับตัวเบอร์3อ่ะมันจะดูเหมือนท่ายืนแปลกๆนิดหน่อยอ่ะคล้ายๆรูปปั้นอ่ะ คนที่เป็นเด็กลงสีสวยดีนะ แต่ด้านซ้ายสุดยอดมากๆเลยอ่ะ =w=b สู้ๆนะครับ

ถ้าคอมเม้นผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ

ให้อารมณ์เหมือนอ่านบาคุแมน ทำเบรนทูกับเส้นสกรีนสวยมาก!!

ตัวอักษรเยอะ มันคงเป็นเพราะว่า เป็นหน้าที่อธิบายพอดี? (แต่ถ้าหน้าอื่นเป็นเช่นนี้ก็ไม่ไหวนะ...)

รู้สึกตัวผู้ชายช่องแรกจะมือใหญ่...(รู้ว่าเป็นมุม แต่มันก็ใหญ่จนแปลกตาไปอยู่ดี)

หัวของหญิงสาวก็ค่อนข้างจะลีบ (คิดว่านะคิดว่า...)

ปล.โทษทีติค่อนข้างน้ิอย พอดีเป็นพวกชอบติจุดพลาดใหญ่ๆเสียมากกว่า ยังไงส่วนอื่นที่พลาดเล็กน้อย คนอื่นเขาก็ได้แค่มองข้ามไปคงไม่เป็นไรหรอกเนอะ?

รู้สึกว่าช่วงเอวกะไหล่ของผู้หญิงแปลกๆ

แต่ว่านะ แต่ว่านะ.....เทอ!!~

เทอจะเก่งไปไหน!!!~

เขียนการ์ตูนเลยครับบบบบบบบ

ชอบ สวย วาดต่อๆ ๆชอบๆ

Guest bulbabenz

ไม่บอกนึกว่าเรื่องนี้ลงนิตยาสารอะไรสักเรื่องนะเนี่ย

รายละเอียดสุดยอด *-*

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.