Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[gpxplus]รวมพลคนจิ้มไข่

Guest bulbabenz

Recommended Posts

Guest bulbabenz

Global Pokedex Plus

หรือที่เรียกว่าเว็บไข่ในที่เรียกกันอยู่ ณ ปัจจุบัน

เว็บหลัก

http://gpxplus.net

สำหรับข้อมูลเบื้องต้น เจ้าของกระทู้รายนี้ไม่ขอเอ่ยกล่าว เอาเป็นว่าไปลองกันเอาเองดีกว่า เพราะที่จริงแล้วคนเปิดกระทู้ก็ไม่ใช่คนเอามาเผยแพร่ด้วยสิ เหอเหอเหอ

เอาเป็นว่า กระทู้นี้ เอาไว้รวมหน้าเพจคนเล่นเว็บไข่ก็แล้วกัน เอาเฉพาะคนรู้เรื่องก่อน

เท่าที่เห็น ๆ เราเองก็ยังไม่ได้ไล่แอดจนหมดอ่ะนะ

Pal Pad 32คน ก็คงไม่เต็มง่าย ๆ หรอก แต่รู้สึกว่าจะไปไล่แอดแบบสะเปะสะปะมาก รู้เลยว่าไม่ครบทีม

ก็ มีความคิดจะเปิดกระทู้รวมกันให้รู้แล้วรู้รอดซะเลย....

ง่าย ๆ เอาโค้ดมาแปะก็พอ แล้วกระผ้มจะอันเซิญเรียงลิสต์ไว้ที่โพสนี้เอง เพื่อความสะดวกในการจิ้มไข่เพื่อน(!!!?) อย่างทั่วถึงกัน

เริ่มเลย อันนี้ของเราเน้อ

Username: bulbabenz

Page: http://gpxplus.net/user/bulbabenz

ยังเข้าไปจิ้มอยู่ทุกวันด้วยความเพลิน อย่างน้อยก็คนในลิสต์ เหอเหอเหอ

My gpxplus Pal Pad

bulbabenz

Catfish Ohm

Pochamin

teejung

ShadowSneaK

afinemess7

Sakamoto Satoshi

akung

Mindlody

Stand Alone

MiniMorphine

NuTTo

awit

Ashejii

raining

Hamushi

SkyggeSkumringen

counterkung

kontamda

• Replies 98
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Glitch Misdreavus

16

• *~Pocha_Icecream~*

10

• BLYTHE

9

• Stand Alone

9

Catfish Ohm ไม่มี underscore น่อ...

กำลังนั่งทำ Tutorial อยู่ น่าจะเสร็จภายในเดือนนี้แหละ!

ของมินนี่อยู่ที่ลายเซนนะ 'w'

ก็ถ้าจะถามอะไรก็ถามได้ เเต่แนะนำไปถามเจ๊โอมจะเเม่นกว่า (ฮา)

Sakamoto Satoshi รายงานตัว~

http://gpxplus.net/user/Sakamoto+Satoshi

PC ของผมเปิดบ็อกซ์ชื่อ Pkbasic อยู่นะครับ ใส่โปเกมอนที่แทนตัวสมาชิกชาวบอร์ดเราเอาไว้

ใครอยากเป็นโปเกมอนอะไรก็ส่งคำร้องมาหาผมได้ครับ (หากเป็นเลเจนด์เราไม่รับประกันเวลาจัดหา)

^

^

^ ยังไม่มีบาชาโม่สินะครับ.. งั้นผมเป็นบาชาโม่ละกันครับ ให้ดีไชนี่ด้วยก็ได้นะ =w="

Sakamoto Satoshi รายงานตัว~

http://gpxplus.net/user/Sakamoto+Satoshi

PC ของผมเปิดบ็อกซ์ชื่อ Pkbasic อยู่นะครับ ใส่โปเกมอนที่แทนตัวสมาชิกชาวบอร์ดเราเอาไว้

ใครอยากเป็นโปเกมอนอะไรก็ส่งคำร้องมาหาผมได้ครับ (หากเป็นเลเจนด์เราไม่รับประกันเวลาจัดหา)

ผมขอเป็นกอมเบ้ ท่ามีน่ะ

บอกวิธีทำใข่ให้ทีสิครับ ขอละเอียดๆ(ชนิดคนไม่เก่งภาษาอังกฤษยังเข้าใจเลยยิ่งดี) อยากได้มูม่า :pika06:

บอกวิธีทำใข่ให้ทีสิครับ ขอละเอียดๆ(ชนิดคนไม่เก่งภาษาอังกฤษยังเข้าใจเลยยิ่งดี) อยากได้มูม่า :pika06:

วิธีทำให้ได้ไข่มา มี 4 วิธี ครับ

1.หยิบจากแล็ป(Lab) โดยจะมีคำอธิบายลักษณะของไข่ ก็ลองๆดูกันนะครับ เพราะมันจะบ่งบอกถึงลักษณะของโปเกมอน โดยถ้าแยากรู้ว่าลักษณะแบบไหนเป็นตัวอะไรแล้วไม่เก่งอังกฤษ ก็ใช้เว็บนี้ช่วยได้ครับ http://firechao.com/gpx_plus_eggs_eggdex.shtml

2.หยิบจากเชลเตอร์(Shelter) ในเชลเตอร์ไข่(Egg Shelter) (หากจะหยิบโปเกมอนที่ถูำกปล่อยก็ไปที่ Safari Zone) ซึ่งจะเป็นฟองๆมาให้เลย เมื่อเอาเมาส์ไปวางค้างไว้จะบอกจำนวนที่ถูกคลิกดู จำนวนที่กกไข่ จำนวนที่ดูแบบพิเศษ(ไม่เข้าใจอันหลัง) ชื่อ(กรณีไม่เคยได้รับไข่นั้น จะขึ้นชื่อว่า Mystery Egg เสมอ) และเปอร์เซนต์การเติบโต รับโดยคลิกเอา มันจะถามว่าจะเอาัมั้ย ก็ตอบรับ

การรับในเชลเตอร์มีโอกาสชวดได้ หากเป็นไข่หายาก เพราะจะโดนคนอื่นแย่งไปก่อน แม้จะกดไปแล้ว แต่ก็อาจจะโดนแย่งไปแล้วก็ได้(จะขึ้นหน้าต่างบอกว่าไข่โดนซิวไปแล้ว)

3.บรีด(เพาะพันธุ์)เอา โดยนำโปเกมอนสองตัวที่ต่างเพศ และมีกลุ่มไข่เดียวกันอย่างน้อยหนึ่งกลุ่มมาฝากใน Daycare(เข้าจาก Poketch คลิกรูปคนแก่) ฝากโดยคลิกตัวเลือก Daycare ใต้รูปโปเกมอน จะมีคำพูดแสดงว่าชอบกันรึไม่ชอบ ส่วนนี้ก็เหมือนกับในเกม

เมื่อบรีดไข่ได้ ที่หัวเว็บจะมีคนแก่ที่รับเลี้ยงโปเกมอนโผล่ ให้ไปรับได้ที่ Daycare ตามที่ระบุ หรือจะคลิกคนแก่เลยก็ได้(ทางลัด)

4.รับจากคูปองต่างๆ ฟอสซิล หรือคนแก่ลึกลับ

คูปองที่ได้ในโอกาสต่างๆ เช่น

คูปองที่แจกไข่โปเกมอนตอนต้นปี คูปองเลเจนด์(Legendary Voucher) ที่เมื่อใช้จะได้ไข่โปเกมอนในตำนานมา

ฟอสซิลของโปเกมอนดึกดำบรรพ์ที่ได้จากการขุดหาหรือทำภารกิจ โดยฟอสซิลเป็นไอเทมในกระเป๋าของเรา

คนแก่ลึกลับที่จะอยู่ข้างๆสภาพอากาศ โผล่มาได้ยากมาก โดยเมื่อคลิกเขาจะได้รับไข่ MissingNo.(Ketsuban) มา

วันนี้ผมชวดไข่นั่นจากตาแก่นั่นด้วยแหละ.. ถ้าเจอตาแก่นั่นอย่าให้ปาร์ตี้เต็มนะครับ ไม่งั้นพอเอาโปเกมอนไปเก็บจะชวด

นอกเรื่องแล้ว เมื่อรับไข่ด้วยวิธีข้างต้น จะไปโผล่เป็นไข่ในปารตี้เรา ดังนั้น อย่าลืมเหลือที่ว่างให้ด้วย

ฮว้ากกกกกกกกก

วันนี้ใช้ Enigma Stone ไป แล้วดันหาไข่ลาติไม่เจอ = =..

ปกติเค้าหาใข่เทพกันยังไงอ่ะครับ summon มาแล้วหาในแล็บ?

Enigma Stone แรนด้อมเลเจนด์เน้อ = ="

.... - -... นี่ผมมัวแต่นั่งหาอะไรก็ไม่รู้ใช่ไม๊เนี่ย ..  - -...

อ้อ ได้ glacidia มาด้วย ไม่กล้าใช้เลย รอบแรกใช้แล้วหาไม่เจอเนี่ย = =

ถ้าใช้ไอเทมในแล็บแล้วหาไข่เลเจนด์ แนะนำให้ใช้ตอนบ่ายค่ะ = =

เวลาบ่ายบ้านเราจะเป็นเวลาดึกหรือเช้ามืดของเวลาเว็บไข่(ห่างกันประมาณ 12 ชม.)

ดังนั้นคนจะน้อยกว่าเวลาเราหาตอนเย็นหรือดึกตามเวลาบ้านเราค่ะ ทำให้โอกาสโดนแย่งไข่มีน้อยลง (เคยลองซัมมอนตอน 3-4 โมง ติดเกือบทุกรอบ....)

แล้วเวลาจิ้มให้คนอื่น จิ้มลิงค์เข้าไปแล้วต้องทำอะไรต่อครับ

แล้วเวลาจิ้มให้คนอื่น จิ้มลิงค์เข้าไปแล้วต้องทำอะไรต่อครับ

ถ้าเป็นไข่จะมีคำว่าอะไรวอร์มๆไม่รู้ = =

ถ้าเป็นตัวโปเกมอนแล้วจะมีให้เลือกเบอรร์รี่

ปล.เพิ่มเพื่อนยังไงอ่า = =a(ตรง Pal Pad ล่ะมั้งถ้าเข้าใจไม่ผิด)

ปล.เพิ่มเพื่อนยังไงอ่า = =a(ตรง Pal Pad ล่ะมั้งถ้าเข้าใจไม่ผิด)

เพิ่มเพื่อน ให้ไปที่หน้าเพจของคนๆนั้นครับ แล้วสังเกตตรงขวาล่าง ถ้ามีไอเท็ม Pal Pad จะสามารถแอดเค้าเป็นเพื่อนได้ครับ

กำลังทำติวเตอร์เรียล Mass Clicking อยู่ เดี๋ยวเอามาลง wwwww

ไปที่หน้าหลักของเพื่อนคนนั้น จะมีปุ่มประมาณว่าแอดเพื่อนซะ แถวๆข้างล่างกล่อง PC ครับ อนึ่ง ถ้าจะให้คนอื่นแอดมา ก็อีกเรื่อง

เมื่อแอดแล้วชื่อเพื่อนที่แอดจะเข้าไปอยู่ใน Pal Pad สามารถดูว่าเพื่อนทำอะไรใน Friend Recorder ครับ

ลองก็อปโค้ดดูก็ได้ค่ะ - -*

โค้ดจะอยู่ตรงแถบด้านล่าง อันรองสุดท้ายน่ะค่ะ คลิกเข้าไปแล้วมันจะมีโค้ดรูปปาร์ตี้ให้

แล้วจะทำการพัฒนาร่างโปเกมอนยังไงครับ

กรณีที่พัฒนาด้วยไอเทมไม่ได้(อยากให้อีวุยเป็นร่างน้ำแข็ง)

อีวุยร่างน้ำแข็งต้องใช้ Shiny Stone ค่ะ(มันไม่เหมือนในเกมนะ)

ส่วนพวกที่วิวัฒนาการโดยต้องเรียนท่า ต้องรอ 5 วันค่ะ แล้วจะมี Option ให้วิวัฒนาการร่างแทน

เพิ่มเพื่อน ให้ไปที่หน้าเพจของคนๆนั้นครับ แล้วสังเกตตรงขวาล่าง ถ้ามีไอเท็ม Pal Pad จะสามารถแอดเค้าเป็นเพื่อนได้ครับ

แล้วถ้าไม่มีต้องทำยังไงหรอครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.