Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[gpxplus]รวมพลคนจิ้มไข่

Guest bulbabenz

Recommended Posts

ถ้าไม่มีก็แอดไม่ได้ค่ะ = =

ต้องซื้ออย่างเดียว (อันละ 45)

• Replies 98
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Glitch Misdreavus

16

• *~Pocha_Icecream~*

10

• BLYTHE

9

• Stand Alone

9

งั้นก็ฝากของผมด้วยนะฮับ

ลงชื่อ User : awit

ข่าว : ตอนนี้เว็บไข่กำลังจะมีการแข่งขัน Shiny Hunt ในวันที่ 28 มีนาคม ซึ่งเป็นการแข่งโดยให้หาโปเกมอนไชนี่ภายในเวลา 2 อาทิตย์เต็มๆ

(สำหรับคนยังไม่รู้ ก็แค่ฟักไข่ตัวที่หาไปเยอะๆ จนกว่าจะเจอ - -) และโปเกมอนที่จะแข่งกันหาครั้งนี้คือ ฮิโตโมชิ (Litwick #607)

โดยจะสมัครได้ มีเงื่อนไขดังนี้

1.ต้องมีข้อมูล EggDex กับ PokeDex (คือต้องเคยมีไข่กับตัวฮิโตโมชิแล้ว) ของฮิโตโมชิก่อน

2.ต้องมี Shine recorder (ซื้อได้ในราคา 6000 ในร้านขายของ ไว้ใช้บันทึกการหาไชนี่ของเรา)

3.ต้องมี Slot ใน Shine recorder ว่าอย่างน้อย 1 Slot

หลังจากมีครบแล้ว ให้เริ่มลงชื่อแข่งโดยเลือกโปเกมอนที่จะหา (ฮิโตโมชิ) ใน Shine recorder เหมือนตอนหาตัวอื่นๆตามปกติ

แล้วเลือก Litwick *COMPETITON* (จะอยู่บนสุดของลิสต์โปเกมอนเลย) โดยต้องสมัครก่อนวันที่ 27 มีนา และหลังจากนั้นจะเริ่มแข่ง 2 อาทิตย์เต็ม และถ้าดูในลิสต์ Shine recorder ไม่เจอ Litwick *COMPETITON* (ย้ำว่าอยู่บนสุดลิสต์) แสดงว่าเงื่อนไขยังไม่ครบนะจ๊ะ

ระหว่างแข่ง ในแล็บจะมีไข่ฮิโตโมชิเยอะมากขึ้น และคู่บรีดฮิโตโมชิจะให้ไข่เยอะขึ้น และให้ไข่ฮิโตโมชิเท่านั้น

*และไข่ที่ได้มาก่อนแข่งทุกใบไม่นับในการหาไชนี่ เพราะงั้นอย่าเสียเวลาฟักตุนไว้ก่อน*

และการเอาไข่ฮิโตโมชิจาก Shelter จะไม่นับว่าเราหยิบไข่ไปแล้วกี่ใบ (โควต้าหยิบไข่ไม่ลด)

แข่งเสร็จมีของรางวัลเน้อ

Credit : http://forums.gtsplus.net/index.php?showtopic=53168

ปล.เฮ ยังไม่มีคนลงแฮะ XD

แข่งเสร็จมีของรางวัลเน้อ

บอกเอาไว้ล่อก่อน จะได้ขยันกันเข้ากิจกรรมเยอะๆ

ถ้ายิ่งฟักไข่มาก ของรางวัลยิ่งใหญ่ตาม นะั จ๊ะั (เผลอๆ จะได้ของรางวัลเดียวกับคนที่ฟักแล้วไชนี่ด้วยเถอะ ฮา)

แต่ถ้าฟักได้ไชนี่ ก็ได้ของรางวัลใหญ่ตามไปพร้อมๆ กับไชนี่ที่เราได้มานั่นแหละ (ฮา)

สรุปแล้ว ขยันฟักกันเยอะๆ นะพวกเธอว์ :3

*และไข่ที่ได้มาก่อนแข่งทุกใบไม่นับในการหาไชนี่ เพราะงั้นอย่าเสียเวลาฟักตุนไว้ก่อน*

สรุปคือฟักก่อนได้ แต่มันไม่ไม่นับว่าเราฟักไปแล้ว

เริ่มวันที่ 28 น่ะ แล้วมีเวลาแข่งสองอาทิตย์

สรุปคือฟักก่อนได้ แต่มันไม่ไม่นับว่าเราฟักไปแล้ว

เริ่มวันที่ 28 น่ะ แล้วมีเวลาแข่งสองอาทิตย์

อ้อ ขอบคุณครับ..

แล้วก็ในนั้นไม่มีบอกนะว่าจะเริ่มแข่งวันไหน = =.. ผมนึกว่าลงชื่อแล้วฟักได้เลย orz

โดยต้องสมัครก่อนวันที่ 27 มีนา และหลังจากนั้นจะเริ่มแข่ง 2 อาทิตย์เต็ม

ขอโทษค่ะ เดี๋ยวจะแก้ให้ชัดกว่านี้ = ="

ถ้าเกิดผมมีโปเกมอนที่คนอื่นอยากได้ แต่ผมไม่อยากได้

จะสามารถเทรดให้คนอื่นได้ไหมครับ?

*ผมไม่ชอบกิราติน่า = =

ถ้าเกิดผมมีโปเกมอนที่คนอื่นอยากได้ แต่ผมไม่อยากได้

จะสามารถเทรดให้คนอื่นได้ไหมครับ?

*ผมไม่ชอบกิราติน่า = =

เก็บไว้ในบ็อกซ์ก็ได้นะ ถ้าไม่ชอบขนาดนั้น

แหม ได้ลีเจนด์แล้วทำไม่เอา ลีเจนด์ในนี้หายากกว่าในเกมส์เป็นพันเท่า เก็บๆไว้เฮ๊อะ =3=

เก็บไว้ในบ็อกซ์ก็ได้นะ ถ้าไม่ชอบขนาดนั้น

แหม ได้ลีเจนด์แล้วทำไม่เอา ลีเจนด์ในนี้หายากกว่าในเกมส์เป็นพันเท่า เก็บๆไว้เฮ๊อะ =3=

ผมว่าแทนที่จะเก็บไว้ให้เน่าใน Box ถ้าเอาไปให้คนที่อยากได้น่าจะดีกว่านะครับ

ว่าแต่มันหายากปานนั้นเลยเหรอครับ (เจอโซโลอาลอยอยู่ในซาฟารีตอนผมฟักโซโลอาพอดี แถมใข่ฟีโอเน่ผมก็เอามาจาก Egg Shelter = = )

ผมว่าแทนที่จะเก็บไว้ให้เน่าใน Box ถ้าเอาไปให้คนที่อยากได้น่าจะดีกว่านะครับ

ว่าแต่มันหายากปานนั้นเลยเหรอครับ (เจอโซโลอาลอยอยู่ในซาฟารีตอนผมฟักโซโลอาพอดี แถมใข่ฟีโอเน่ผมก็เอามาจาก Egg Shelter = = )

ยากครัฟ บางตัวต้อง Summon เอา หรือบางตัวต้องเอามาจากอีเวนท์และ Exploration

โอกาสเจอตามซาฟารีมีอยู่น้อยนิดครัฟ (หรืออาจจะแฮ้บไข่ชาวบ้านเอาจากแล็บก็ได้)

ฟี่โอเน่คือลูกของมานาฟี่ดีๆน่ะแหละ แต่มันไม่ใช่เลเจนด์นา..

โซโรอาร์ก็เช่นกัน ไม่ใช่เลเจนด์ =w=..

ยากครัฟ บางตัวต้อง Summon เอา หรือบางตัวต้องเอามาจากอีเวนท์และ Exploration

โอกาสเจอตามซาฟารีมีอยู่น้อยนิดครัฟ (หรืออาจจะแฮ้บไข่ชาวบ้านเอาจากแล็บก็ได้)

ฟีโอเน่ไม่ใช่เลเจนต์เหรอครับ o_o...(ผมดูในลิสต์มันมีใข่ของมานาฟี่ด้วย?)

แต่แค่ผมหามูม่า+ฟุวันเต้+อีวุย+คิรุเรียเจอแค่นั้นผมก็พอใจแล้วครับ

ตกลงว่าเทรดได้รึเปล่าครับ ถ้าได้ก็อยากจะเอากิราติน่าให้คนอื่น(ในบอร์ด)ไป 

ปล.กิราติน่าผมเจอลอยในซาฟารีนะครับ

พึ่งสังเกตว่าคิรุเรียเป็นตัวเมีย  อ๊าคส์~!!!! ต้องหาใหม่อีกแล้ว

กิราติน่าได้มาจากซาฟารีสินะ

คือ สมมุติว่าเราปล่อยโปเกมอน อย่างเจ้าของกิราติน่าปล่อยมาอะ มันก็จะมาอยู่ที่ซาฟารี

ถ้าเราเจอก่อนคนอื่น เราก็จะเอาได้ เพราะงั้น อยากให้คนอื่นก็กด Options ใต้รูปกิราติน่าแล้ว Release ไปเลย

เว็บนี้ไม่มีเทรดอะ อยากให้มีนะ...

ปล.ฟีโอเน่มันหาง่ายมากกกกกกกกกกนะ - -

ปลล.เลเจนด์กว่าจะได้ไอเทมเรียกมายากแค่ไหนรู้มั้ย ที่เจอในซาฟารีก็แค่โชค เก็บไว้เหอะ - -

กิราติน่าได้มาจากซาฟารีสินะ

คือ สมมุติว่าเราปล่อยโปเกมอน อย่างเจ้าของกิราติน่าปล่อยมาอะ มันก็จะมาอยู่ที่ซาฟารี

ถ้าเราเจอก่อนคนอื่น เราก็จะเอาได้ เพราะงั้น อยากให้คนอื่นก็กด Options ใต้รูปกิราติน่าแล้ว Release ไปเลย

เว็บนี้ไม่มีเทรดอะ อยากให้มีนะ...

ปล.ฟีโอเน่มันหาง่ายมากกกกกกกกกกนะ - -

ปลล.เลเจนด์กว่าจะได้ไอเทมเรียกมายากแค่ไหนรู้มั้ย ที่เจอในซาฟารีก็แค่โชค เก็บไว้เหอะ - -

งั้นก็เก็บไว้ละกัน เพราะถ้าจะให้คนอื่นก็อยากจะให้คนที่รู้จักกันนะ

ว่าแต่ คุณก็มีใข่กราด้อนนี่~!

งั้นก็เก็บไว้ละกัน เพราะถ้าจะให้คนอื่นก็อยากจะให้คนที่รู้จักกันนะ

ว่าแต่ คุณก็มีใข่กราด้อนนี่~!

เพิ่งบังเอิญได้ไอเทมซัมมอนมา lol

อธิบายเพิ่มให้ละกัน

ไอเทมซัมมอนจะสุ่มได้ตามเว็บ ใต้ดิน ซื้อจากห้องหลังร้าน ทำ Achievement อะไรพวกนี้

เวลาใช้จะเรียกไข่โปเกมอนในตำนานมาที่แล็บได้ และมีเวลา 5 นาทีเท่านั้นในการรีเฟรชหน้าแล็บหาไข่ใบเดียวที่ปนอยู่ในร้อยฟอง (นึกแล้วทรมาน...)

ถ้าเกิน 5 นาทีจะมีคนเห็นไข่ของเราและแย่งไปได้ (ถ้าไม่มีคนเห็นก็ยังอยู่ล่ะ)

ลิสต์ไอเทมซัมมอน : http://gpxplus.wikia.com/wiki/Summoning_Items

ปล.อย่าเรียกคุณสิ มินนี่อายุ 11 เอง wwwww

ถ้ามีขึ้นมาที ความสมดุลหายแน่นอน เพราะคนจะแห่กันทำ second account เอาไว้ทำ special exploration สองสามรอบได้

เพิ่งบังเอิญได้ไอเทมซัมมอนมา lol

อธิบายเพิ่มให้ละกัน

ไอเทมซัมมอนจะสุ่มได้ตามเว็บ ใต้ดิน ซื้อจากห้องหลังร้าน ทำ Achievement อะไรพวกนี้

เวลาใช้จะเรียกไข่โปเกมอนในตำนานมาที่แล็บได้ และมีเวลา 5 นาทีเท่านั้นในการรีเฟรชหน้าแล็บหาไข่ใบเดียวที่ปนอยู่ในร้อยฟอง (นึกแล้วทรมาน...)

ถ้าเกิน 5 นาทีจะมีคนเห็นไข่ของเราและแย่งไปได้ (ถ้าไม่มีคนเห็นก็ยังอยู่ล่ะ)

ลิสต์ไอเทมซัมมอน : http://gpxplus.wikia.com/wiki/Summoning_Items

ปล.อย่าเรียกคุณสิ มินนี่อายุ 11 เอง wwwww

ไม่รู้อ่ะครับ ยังไงถ้าไม่รู้อายุ(+ชื่อ) เรียกว่าคุณไว้ดีกว่า

ถ้ามีขึ้นมาที ความสมดุลหายแน่นอน เพราะคนจะแห่กันทำ second account เอาไว้ทำ special exploration สองสามรอบได้

จริงแฮะ

จองเอาไว้ก่อนนะจ๊ะว่าจะทำ Tutorial รวม

ใครทำแซง หัก 1 ดอลนะจ๊ะ (วอท)

ประโยคบนล้อเล่นจ้ะๆ เราไม่หักหรอก

เราแค่จะตั้งตัวเป็นศัตรูกับทำลายฐานะทางสังคมเท่านั้นเอง (ฮา)

.. ล็อก IP สิฮะ = =

Tutorial คืออะไรครับ(*ผัวะ)

ไม่รู้จริงๆนะ :wani14:

คือวิธีการ.. อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ในที่นี้คือวิธีการเล่นเว็บไข่

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.