Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[gpxplus]รวมพลคนจิ้มไข่

Guest bulbabenz

Recommended Posts

ขอบคุณครับ ^^

ลองไปดูแล้วมีบางอันที่เสร็จแล้วอ่ะครับ แต่มันยังไม่ได้รับ ต้องไปกดตรงไหนอีกรึเปล่าครับ

• Replies 98
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Glitch Misdreavus

16

• *~Pocha_Icecream~*

10

• BLYTHE

9

• Stand Alone

9

Archievement สามารถเก็บเหรียญของเรา หากได้เหรียญสามารถคลิดที่ปุ่มเพื่อรับรางวัลได้(รางวัลคือแต้ม,ไอเทมหรือไม่ได้อะไรเลย)

โดยเวลาเช็คแล้วเห็นว่ามีอะไรที่ปลดล็อคได้ ให้กดที่ Click here to check and unlock new achievements! โดยวันนึงจะกดได้แค่ 5 ครั้ง

ตามนี้เลยครับ

จะว่าไป ผมลืมแปะลิงค์วิธีเล่นไว้แฮะorz

http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=1781.0

interactions คืออะไรครับ แล้วมำไม party ผมเก็บโปเกมอนได้แค่ 5 ตัวละครับ

1. คือ จำนวนที่เราจิ้มโปเกมอน จะโชว์ทั้งต่อวัน สถิติมากที่สุด และจำนวนที่เราจิ้มไปทั้งหมด(หรือพูดง่ายๆก็คือเวลาที่เราจิ้มไข่/โปเกมอนก็คือการinteractionsนั่นเอง)

2.กำลังทำExplorations อยู่รึปล่าวครับ?

เพิ่มเติม:การจะทำExplorarions เกือบทั้งหมดจะต้องใช้Interactions เป็นเกณฑ์นึงด้วย

ขอบคุณครับทำ Explorarions อยู่จริงด้วย

Have 20 people feed the Corsola a Rawst Berry คืออะไรครับ

ให้มีคน20คนมาจิ้มโปเกมอนที่เค้าให้มา(Corsola)เราโดยเป็นผลไม้  Rawst Berry (Bitter Berry) เท่านั้น ครับ

ปล.ถ้าอยากให้ผมเพิ่มเติมงานเว็บไข่ตรงไหนPMมาหาผมได้นะครับ ถ้ามีเวลาจะได้ทำลง

• 2 weeks later...

There is a site-wide shiny hunt open for Cherubi! you may sign up now,and begin hatching egg immediately! you have until 2011-08-02 to hatch shiny

หมายถึง???? ให้ไปเอาไข่ Cherubi มาฟักแล้วจะได้ไชนี่หรอ หรือไม่ใช่

คือ เว็บกำลังประกาศแข่งล่าไชนี่ Cherubi ซึ่งถ้าชนะจะได้รางวัลต่างๆ ในวันที่กำหนด ด่วน

ไม่เกี่ยวกับโอกาสเจอไชนี่แต่อย่างใด

แล้วเค้าแข่งกันวันไหนหว่า ตั้งแต่ตอนนี้ถึงเดือนหน้าเหรอ

ตอนนี้ถึง 2 สิงหาคมครับ =w="

[me=Advanced Dawn]ล่าเจนสี่ต่อไป[/me]

Exploration พิเศษเดือนนี้

Tour of Illusions รางวัล ไข่เอนเท/ไรโคว หรือซุยคุน(เลือกเอง)

Mansion of Gods รูปจั่วหน้าเป็นโบลทรอส รางวัลอาจจะเป็นลุงขี่เมฆทรีโอ้(ถ้าซวยก็มีแค่โบลทรอส) มี 13 Task ค่าเข้าร่วม 512 แต้ม

ข่าวจากท่าน Zerxer หนึ่งในแอดมินบอร์ด GTSPlus

Exploration ในเดือนต่อไป จะเอา Exploration เรจิทรีโอ้ และ Exploration ใหม่ 1 อย่าง

(จากข่าวเดือนกรกฎาโดย Commander Wymsy ว่าจะมี Exploration เก่าควบกับ Exploration ใหม่ เดือนนี้เป็นลุงเมฆกับสามหมา)

ปล.เสียดายจัง ไม่มีวิคตินี่.. หวังว่าเดือนหน้าจะเป็นเมโลเอตต้าไม่ก็เรชิเซคุ

• 3 weeks later...

ช่องโปเกมอนที่เก็บไว้กับตัวของผมมันเหลือแค่5ตัวอ่ะ ;w;

มันเกิดจากบั๊กหรืออะไรครับ

อัพเดทเพิ่มเติม

1.หน้า Dex ระบุ Base Stat ของโปเกมอนแล้ว

2.สามารถหาไอเทมหายากใหม่ๆ(Potato Battery , Blue Stone ฯลฯ)ได้จากการส่งโปเกมอนลง Underground แล้ว

3.Exploration ธรรมดาอันใหม่ "Sweet Success" เปิดตัวแล้ว มีรางวัลเป็น Heart Sweets(ไอเทมที่ทำให้รับไข่บรีดเองเพิ่มได้)

4.แก้บัค TwistedSpoon ไม่ปรากฎในร้านค้า(ไม่มีผลกับคนเล่นแถวนี้เท่าไหร่.. ล่ะมั้ง)

Exploration ประจำเดือน

1."The Hidden Ruins" กลับมาตามคำสัญญากับ Exploration เรจิทรีโอ้ ของรางวัลเป็นไข่ Regice Regirock หรือ Registeel

2."Protecting the Fragile" Exploration ใหม่ ตามประกาศ ของรางวัลเป็นไข่ Keldeo(อยากบอกว่าเจอคนทำเสร็จภายในวันนี้ด้วย...)

และโทเค่นดำขาวที่เราเก็บกันมา.. มันจะมีประโยชน์แล้ว!

Black/White Token ที่เป็นของรางวัลจาก Exploration "Punishing the Poacher" นั้น มีผลใช้งานตั้งแต่วันนี้..

"สามารถรับ Special Exploration ประจำเดือน ได้เป็น 2 ครั้ง โดยสามารถทำซ้ำอันเดิมได้หากเวลารอครบในเดือน และยังนับว่าภารกิจล้มเหลวเมื่อหมดเดือนเช่นเคย"

ไชโย!!!!

• 1 year later...

อยากได้ เทพมั้ง แต่เจอแค่ โซโลอา กับ โรทอม อะค่ะ T^T ต้องทำยังไงเหรอค่ะ

• 1 month later...

http://gpxplus.net/user/SableZ

เล่นมาซักพักละครับ แต่ก็งงๆอยู่ดี

ทำเป็นแค่ ฟักไข่ จับซาฟารี สู้NPC

ที่เหลือยังไม่เคยลอง

:pika04::pika01::pika03:

แล้ว...

ทำไงให้ทำ Interactions เยอะๆอ่ะครับ มันคือแต้มจากการทำอะไรยังไงมั่งครับ

แล้วทำไงให้ได้เยอะๆต่อวันอ่ะครับ

แล้วก็ โปเกม่อนที่ต้องแปลงร่างจากการใช้หินต้องทำไงอ่ะครับ หาจากไหน

,โปเกม่อนที่ต้องเทรดด้วยครับ

• 2 months later...
" post="67274" timestamp="1352648404"]

http://gpxplus.net/user/SableZ

เล่นมาซักพักละครับ แต่ก็งงๆอยู่ดี

ทำเป็นแค่ ฟักไข่ จับซาฟารี สู้NPC

ที่เหลือยังไม่เคยลอง

:pika04::pika01::pika03:

แล้ว...

ทำไงให้ทำ Interactions เยอะๆอ่ะครับ มันคือแต้มจากการทำอะไรยังไงมั่งครับ

แล้วทำไงให้ได้เยอะๆต่อวันอ่ะครับ

แล้วก็ โปเกม่อนที่ต้องแปลงร่างจากการใช้หินต้องทำไงอ่ะครับ หาจากไหน

,โปเกม่อนที่ต้องเทรดด้วยครับ

หินวิวัฒฯ หาซื้อจาก Shop เมื่อกดที่ Tab ของ Shop น่ะค่ะ แต่บางที เดินไปเดินมา (กดเปลี่ยนหน้าไปเรื่อยๆ) ก็เจอได้เนอะ

โปเกม่อนที่ต้อเทรด แค่หาของที่มันต้องถือแล้วก็รอ 5 วัน (หรือถ้าขี้เกียจรอก็ใช้ evoilite ไป อันนี้แพง) ก็วิวัฒฯ ได้แล้วค่ะ

เช่น Machoke=Macho Brace (รอ 5 วัน)=>Machamp เป็นต้นค่ะ

อยากได้ เทพมั้ง แต่เจอแค่ โซโลอา กับ โรทอม อะค่ะ T^T ต้องทำยังไงเหรอค่ะ

Exploration ไม่ก็ใช้ Summon Item แล้วไปดึงไข่ออกจากแลปให้ทันค่ะ (เกิน 5 นาทีแล้วยังหาไม่เจอ = อดเน้ ฝรั่งตาไว)

Exploration เปลี่ยนเดือนละครั้ง ลองไปส่องๆ ดูนะคะ (เดือนที่แล้วมีเคลดิโอ้ด้วย)

เดือนนี้มี 3 ลุงขี่เมฆ 3 สหายริมทะเลสาบ และก็... คิวเรม=[]= เลือกเอาเนอะ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.