Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[gpxplus]รวมพลคนจิ้มไข่

Guest bulbabenz

Recommended Posts

.. ล็อก IP สิฮะ = =

ไม่ได้น่อ

อย่างของประเทศเราเป็น Dynamic IP ที่เลข IP มันจะเปลี่ยนทุกๆ ครั้งที่เราต่อเราเตอร์

ไหนจะเรื่อง IP ซ้ำกับคนอื่นอีก ซึ่งจะทำให้เป็นปัญหาตามมาในภายหลัง

เพราะแบบนี้ไง เว็บหลายๆ เว็บจึงต้องมีมาตรการเป็นกฎขึ้นมาแทนที่จะใช้แบบนี้

• Replies 98
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Glitch Misdreavus

16

• *~Pocha_Icecream~*

10

• BLYTHE

9

• Stand Alone

9

...เพิ่งจะเริ่มเล่น ;w;.....

ชื่อ : SkyggeSkumringen

จองเอาไว้ก่อนนะจ๊ะว่าจะทำ Tutorial รวม

ใครทำแซง หัก 1 ดอลนะจ๊ะ (วอท)

ประโยคบนล้อเล่นจ้ะๆ เราไม่หักหรอก

เราแค่จะตั้งตัวเป็นศัตรูกับทำลายฐานะทางสังคมเท่านั้นเอง (ฮา)

- - ต้องโควตมาถึงจะเห็นสินะlol

User :counterkung

http://my.gpxpl.us/counterkung

Fashion Case มีไว้ทำอะไรครับ(เงินพึ่งจะพอซื้อ)

ถ้าใช้ตกแต่งโปเกมอนได้ละก็จิ้มไม่กลัวเปลือง

Fashion Case มีไว้ทำอะไรครับ(เงินพึ่งจะพอซื้อ)

ถ้าใช้ตกแต่งโปเกมอนได้ละก็จิ้มไม่กลัวเปลือง

เอาไว้เก็บ Accessories ที่เราไปซื้อมาจากร้านค้า

แน่นอนว่าต้องซื้อก่อนด้วยน่ะ ไม่ใช่ซื้อไปแต่กล่องเปล่าๆ อย่างเดียว (ฮา)

พอซื้อไปแล้วก็จะตกแต่งโปเกมอนเราได้นั่นแล~

Guest bulbabenz

เอาไว้เก็บ Accessories ที่เราไปซื้อมาจากร้านค้า

แน่นอนว่าต้องซื้อก่อนด้วยน่ะ ไม่ใช่ซื้อไปแต่กล่องเปล่าๆ อย่างเดียว (ฮา)

พอซื้อไปแล้วก็จะตกแต่งโปเกมอนเราได้นั่นแล~

ซื้อกล่องแล้ว พวกเครื่องประดับจะหาได้สองทาง

ทางนึงก็ซื้อในshop

อีกทางที่ง่ายกว่าคือ PokeWalker

ถ้าหากinteraction เยอะ ๆ (สักห้าร้อยได้มั้ง) เวลาเรียกกลับเข้าทีมจะได้ของตกแต่งแถมมาด้วย

ถามหน่อยครับ Sweet Honey กับ Downsing Machine ใช้ยังไงอ่ะครับ =_______=?

ทั้งสองอย่างนี้จะต้องไปที่หน้า Poketch ก่อนค่ะแล้วเลือกแถบ Inventory แล้วกดที่ชื่อของไอเทมที่จะใช้

โดย Sweet Honey จะทำให้ไข่ของโปเกมอนที่เราไชนี่ฮันท์อยู่โผล่มาในแล็บกับเชลเตอร์มากขึ้น

ส่วน Downsing Machine จะทำให้เรามีโอกาศแรนด้อมเจอไอเทมในเว็บ (ที่ขึ้นว่า You look at your feet a find a..........) มากขึ้น จนกว่าจะหมดวัน (ทางด้านเราก็ 11.55 น.)

เอ่อ...ถามหน่อยครับ อยากทราบว่า ไอเท็ม  Fin Fossil ใช้ทำอะไรได้บ้างครับ

สามารถเอาไข่ของ Fossil Relicanth มาไว้ในทีมได้

โดยการกดใช้ต้องไปที่หน้า Poketch ก่อนแล้วเลือกแถบ Inventory แล้วกดที่ชื่อไอเทมที่จะใช้

• 2 weeks later...

งาน Shiny Hunt ของทางเว็บไข่จบแล้วเน้อออ

ของรางวัล

ได้ไชนี่ฮิโตโมชิมา : ฟอสซิลอันใหม่จากภาคแบล็คไวท์ สุ่มเอา

รงวัลปลอบใจ นับจากจำนวนไข่ที่ฟักไป :

>= 550 ฟอง : Blue Stone (ไว้ Corrupt Zergoose เป็นฟอร์ม Feral)

>= 300 ฟอง : 2x Enigma Stone

>= 200 ฟอง : 1x Enigma Stone

>= 100 ฟอง : 2x Nugget

< 100 ฟอง : Nugget

ปล.วุ้ย ดีจังที่ได้ 348 ฟอง คุ้มกว่าฟอสซิลอีกแหน่ะ -.-~

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเทศกาลอีสเตอร์หรอก..

ตอนนี้ เว็บไข่จัดกิจกรรมล่าไข่อีสเตอร์(Easter Egg Hunt)รับเทศกาลนั้น

เว็บไข่ฉลองอีสเตอร์ครั้งแรกเอามิมิโรรุอีสเตอร์&มิมิรปปุอีสเตอร์มาปล่อย ครั้งที่สองประกวดลงสีไข่ และไข่อีสเตอร์ในกิจกรรมนี้ ก็มาจากไข่ที่เข้าประกวดลงสีนั่นแล

วิธีเข้าร่วมก็ วิ่งไปที่ Shop ในเว็บไข่ แล้วซื้อ Egg Hunt Pass มา(ฟรี)

เวลาทำอะไรในเว็บไข่ไปเรื่อยๆ ไข่อีสเตอร์จะโผล่มาแบบสุ่ม เป็นหน้าต่างป็อปอัพขึ้นมาในหน้านั้นเอง

ไข่อีสเตอร์มีทั้งหมด 30 ชนิด วันนึงเจอได้มากสุด 10 ฟอง เมื่อเจอแล้วจะไปอยู่ในแท็บไข่สีม่วง(Easter Egg Hunt) ใน Poketch(ต้องซื้อ Egg Hunt Pass ก่อน)

กิจกรรมนี้จัดถึงวันเสาร์ ใครยังไม่เข้าร่วมก็เข้ากันนะครับ "เพราะจะเผยว่าไข่อีสเตอร์พวกนั้นเอาไปทำอะไรได้หลังจบกิจกรรม"

อ้อ รู้สึกว่าช่วงนี้จะคูณ 3.5 ฉลองอีสเตอร์ด้วยนะ

ขอให้สนุก แล้วก็ สุขสันต์เทศกาลอีสเตอร์ครับ

Edit : หมดเทศกาลอีสเตอร์แล้ว ใครได้ไข่อีสเตอร์ก็ฟักไข่รับของรางวัลได้เลยครับ

• 3 weeks later...

มาไม่ทันล่าไข่แฮะ- -

เปิดแล้วนะ Activate ID ยากเหมือนกัน แนะนำให้อ่านกฏก่อนริสมัคร

เอาหน้าไข่ของเราไป

http://my.gpxpl.us/Namifia+Ashihara

• 1 month later...

ถ้าไม่มี Shine Recorder จะมีโอกาศเจอ Shine ไหมครับ?  :pika04:

เจอได้ครับ ผมยังหากอมเบ้ไชนี่โดยไม่มีเครื่องนี้ได้เลย

เลือกสายพันธุ์ (ไม่มี Legend และ Novelty ให้เลือก)

แล้วกด "Submit Shiny Hunts!"ด้านล่างครับ (มันแค่นับนะว่าฟักไปกี่ฟอง ไม่ได้ช่วยเรื่องการหา)

• 2 weeks later...

achievements

คืออะไร?

มีประโยชน์อะไรอีกหรือไม่นอกจากเอาไว้อวดชาวบ้าน?

ได้มาอย่างไร ? (*เห็นว่ามีหลายแบบมาก ช่วยยกตัวอย่างมาซักสองสามชิ้นนะครับ  :pika02:)

มีประโยชน์คือได้เงินหรือได้ของครับ (อวดชาวบ้านก็ได้นะ อิอิ) หรือบางอันอาจจะไม่ได้อะไรเลย

ของรางวัลได้มาโดยทำตามเงื่อนไขในช่อง achievements ครับ (ที่เป็นรูปบัตรสีแดงๆ)

ที่ทำได้ง่ายๆก็มี

O Canada (มีโปเกมอนสีแดง 2 ตัว ขาว 2 ตัว น้ำเงิน 2 ตัว ในทีม) ก็จะได้ Enigma Stone 1 อัน (คุ้มครับ ลองไปทำดู)

Newbie Hatcher,Breeder,Trainer,Feeder ฟักไข่ 1 ฟอง/บรีดไข่ 1 ฟอง/มีโปเกมอนเลเวล 100 1 ตัว/ให้เบอร์เรี่ที่ถูกต้องกับโปเกมอน 2500 ตัว

บลาๆๆๆ (ยังมีอีกเยอะ แต่ขอยกตัวอย่างไว้เพียงเท่านี้ ;w;)

ไอ้ซัมม่อนพลาดก็คุ้มนะ

กำลังช่วยกันทำงาน achievements  และ Explorations อยู่ครับ

คงเสร็จอีกซักพัก Explorations จะทำมาให้ดูเลยครับว่าแต่ละเควสทำอะไรบ้าง(เอาเท่าที่ทำได้นะ)

ปล.ใครอยากช่วยผม2เรื่องนี้ติดต่อผมได้

[me=ปิจูหูแฉก]ชิ่ง[/me]

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.