Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokedex

SKYNET

Recommended Posts

• Replies 440
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

149

• Glitch Misdreavus

31

• มองตาฉันสิ~

26

• Morphine

24

เรียนคุณลูกค้าผู้มีอุปการะคุณทุกท่าน

ทางคนแปลจะหยุดแปลชั่วคราวและ

จะบันทึกข้อมูลเก่าไปโพสต์ลงในบอร์ดใหม่

และจะเริ่มแปลต่อหลังจากที่บอร์ดย้ายโฮสต์ใหม่แล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านและแสดงความคิดเห็นนะครับ

ปล.ชั่วคราวนะ ไม่ได้หยุดไปเลย

รอโฮสต์ใหม่ก่อนนะ

เดี๋ยวจัดให้

1.Lucario

2.Kirlia

3.Munchlax

4.Gardevoir

VIP.Pachirisu(จะลงให้ในวันที่ 1 พค. เพราะเป็นวันพิเศษของเราสองคนหรือตัว)

รอโฮสต์ใหม่ก่อนนะ

เดี๋ยวจัดให้

1.Lucario

2.Kirlia

3.Munchlax

4.Gardevoir

VIP.Pachirisu(จะลงให้ในวันที่ 1 พค. เพราะเป็นวันพิเศษของเราสองคนหรือตัว)

วันที่ 1 มันเป็นวันที่เพิร์ตเจอกับพาจิริสรึ

^

ใช่ๆๆ

ช่วงปิดเทอมใหญ่ 2 ปีที่แล้ว(มีนาคม 2552) ผมรู้จักโปเกมอนเพราะแอบเล่นเกมในของ USB เพื่อนพี่ที่ให้มา แล้วมันมี Visualboy อยู่ด้วยและเกมแรกที่ผมเล่นคือ Pokemon Emerald หลังจากนั้นประมาณเดือนนึง(เมษายน 2552)ก็เริ่มศึกษาโปเกมอนโดยเริ่มหาดูโปเกมอน เช่น หน้าตาเป็นยังไง มีกี่ตัว มีธาตุอะไรบ้าง(ตอนนั้นมีแค่เจน 4) และเมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม ผมก็มาสะดุดตาอยู่ตัวนึง หน้าตาน่ารักขนปุยสีขาวน่ากอด เจ้าพาจิริสนี่เอง ตอนนั้นชอบเพราะความน่ารักจากภายนอกไม่ได้รู้จักนิสัยอะไร จน 6 มิถุนายน 2553(ไม่รู้ว่าฟ้าลิขิตหรืออะไร)ผมตื่นเช้าผิดปกติ(ปกติ 9.00 แต่วันนั้น 8.00)ผมดันเปิดการ์ตูนตอนเช้า ซึ่งปกติผมไม่เปิดดู แล้วดันเป็นตอนที่เจ้าพาจิริสออกจอวันแรกพอดี เห็นนิสัยแค่นั้นแหละผมหลงรักแบบเต็มๆเลย และตัดสินใจเลือกเป็น Partner สุดรัก(พร้อมกับการถูกช๊อตครั้งแรกเพราะไม่ระวังในความซนเท่าไหร่ โดนเต็มๆ) และศึกษาโปเกมอนอย่างจริงจัง เช่น นิสัย ขนาดตัว น้ำหนัก จนมาเจอบอร์ดนี้ตอนปิดเทอม ตุลาคม 2553 ตอนแรกก็แค่มาดูผ่านๆ เห็นข้อมูลน่าสนใจ ผมเลยตัดสินใจสมัครบอร์ดนี้ตอนวันที่ 17 ตุลาคม 2553 ซึ่งตรงกับวันเกิดผมพอดีและวันที่ 1 ที่จะถึงนี้จะครบรอบ 2 ปีพอดี

บรรยายตำนานพบรักอย่างละเอียดยิบ :pika07:

ชักอยากเห็นรีวิวพาจิริสในวันนั้นแล้วสิ =o=

รีวิวแบบpoเลยไหมครับ จะได้พิเศษๆหน่อย(ฝากคนแถวๆนี้ทำให้ก็ได้ อิอิ)

อย่างน้อยก็ขอภาพสวยๆชนิดเกินหน้าเกินตาตัวอื่นเลยนะครับ

มูม่าน้อยๆตัวนี้จะตั้งตารอ~ :pika01:

รีวิวแบบpoเลยไหมครับ จะได้พิเศษๆหน่อย(ฝากคนแถวๆนี้ทำให้ก็ได้ อิอิ)

อย่างน้อยก็ขอภาพสวยๆชนิดเกินหน้าเกินตาตัวอื่นเลยนะครับ

มูม่าน้อยๆตัวนี้จะตั้งตารอ~ :pika01:

ก็บอกแล้วไงว่าไม่ถนัด PO

โดยรวมแล้วก็ไม่น่าจะแตกต่างจากตัวอื่นเท่าไหร่หรอก(มั้ง)

^

ใช่ๆๆ

ช่วงปิดเทอมใหญ่ 2 ปีที่แล้ว(มีนาคม 2552) ผมรู้จักโปเกมอนเพราะแอบเล่นเกมในของ USB เพื่อนพี่ที่ให้มา แล้วมันมี Visualboy อยู่ด้วยและเกมแรกที่ผมเล่นคือ Pokemon Emerald หลังจากนั้นประมาณเดือนนึง(เมษายน 2552)ก็เริ่มศึกษาโปเกมอนโดยเริ่มหาดูโปเกมอน เช่น หน้าตาเป็นยังไง มีกี่ตัว มีธาตุอะไรบ้าง(ตอนนั้นมีแค่เจน 4) และเมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม ผมก็มาสะดุดตาอยู่ตัวนึง หน้าตาน่ารักขนปุยสีขาวน่ากอด เจ้าพาจิริสนี่เอง ตอนนั้นชอบเพราะความน่ารักจากภายนอกไม่ได้รู้จักนิสัยอะไร จน 6 มิถุนายน 2553(ไม่รู้ว่าฟ้าลิขิตหรืออะไร)ผมตื่นเช้าผิดปกติ(ปกติ 9.00 แต่วันนั้น 8.00)ผมดันเปิดการ์ตูนตอนเช้า ซึ่งปกติผมไม่เปิดดู แล้วดันเป็นตอนที่เจ้าพาจิริสออกจอวันแรกพอดี เห็นนิสัยแค่นั้นแหละผมหลงรักแบบเต็มๆเลย และตัดสินใจเลือกเป็น Partner สุดรัก(พร้อมกับการถูกช๊อตครั้งแรกเพราะไม่ระวังในความซนเท่าไหร่ โดนเต็มๆ) และศึกษาโปเกมอนอย่างจริงจัง เช่น นิสัย ขนาดตัว น้ำหนัก จนมาเจอบอร์ดนี้ตอนปิดเทอม ตุลาคม 2553 ตอนแรกก็แค่มาดูผ่านๆ เห็นข้อมูลน่าสนใจ ผมเลยตัดสินใจสมัครบอร์ดนี้ตอนวันที่ 17 ตุลาคม 2553 ซึ่งตรงกับวันเกิดผมพอดีและวันที่ 1 ที่จะถึงนี้จะครบรอบ 2 ปีพอดี

สุดซึ้งจริงๆ

^

ใช่ๆๆ

ละเอียดยิบจริงๆ

ความรู้สึกไม่ต่างจากซาโตชิตอนออกเดินทางครั้งแรกหรอก

จำได้หมดเลย(โดยเฉพาะตอนที่โดนช๊อตครั้งแรก ชามาก)

ความรู้สึกไม่ต่างจากซาโตชิตอนออกเดินทางครั้งแรกหรอก

จำได้หมดเลย(โดยเฉพาะตอนที่โดนช๊อตครั้งแรก ชามาก)

ที่เพิร์ทบอกว่าช็อตตอนเจอครั้งแรก มิใช่เพราะเผลอไปโดนเต้าเสียบเครื่องใช้ไฟฟ้าหรอกเรอะ... :psyduck02:

....อะล้อเล่นนน :shinx09:

Guest bulbabenz

แอบอิจฉา ได้บอกความในใจ

ทางนี้ไม่ได้ เพราะถ้าเขียน มันจะเป็นเรียงความขนาดสองหน้ากระดาษเอสี่ได้โดยประมาณ กับความถูกโฉลกของเรากะฟูชิกิดาเนะ

:bulba03:

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

ส่งท้ายโฮสต์เก่าด้วยการเขียนความรู้สึกเกี่ยวกับโปเกมอนตัวเองดีมั๊ย

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

ส่งท้ายโฮสต์เก่าด้วยการเขียนความรู้สึกเกี่ยวกับโปเกมอนตัวเองดีมั๊ย

ให้ใครเขียนอ่ะ

ของใครของมัน

แต่ละคนก็น่าจะมีโปเกมอนของตัวเองมิใช่รึ

(ของนายก็เจ้ากอมเบ้ไง บอกมาซิเจอมันยังไง ชอบมันตรงไหน มีดียังไงบ้าง {และกินจุรึเปล่า :P ล้อเล่น})

กอมเบ้น่ะหรอ เจ้านี่เป็นโปเกมอนที่ไม่ได้ชอบเป็นตัวแรก แต่เป็นตัวที่รักที่สุด

เจอกันใน pokemon movie ตอน Deoxy ตอนที่เราดูมันจะเป็นชื่อ eng ตอนนี้ได้ยินมาซาโตะ

เรียกมันว่ามาสเซอร์แอส เราก็เข้าใจชื่อนั้นมาตลอด หลังจากนั้นก็มาเจอใน pokemon movie 2007

ตอน รูคาลิโอ ได้เจอกันอีกแล้ว ต่อมาจากนั้นก็เจอใน AG อีกที

มันรู้ศึกชอบในตัวเจ้ากอมเบ้นะ มันมีอะไรที่คล้ายๆกับเรา ดูแล้วในความรู้ศึกว่ามันน่ารักนะ

ถึงใครหลายๆคนจบอกว่าไม่ แต่ก็ชอบอ่ะ ตอนแรกๆก็ไม่ค่อยชอบการประกดโปเกมอนนะ

แต่พอช่วงหลังๆประมาณปีที่แล้ว(มั้ง)จู่ๆก็เกิดการชอบประกวดมาก ทุกวันนี้ยังจินตนาการอยู่เลย

นึกถึงท่าผสานอยู่เลย แผ่นดินไหว+หมัดดินระเบิด = หมัดแผ่นดินไหว นึกถึงพลังของหนวดขาวในวันพีช

ทุกวันนี้ก็เลยชอบการประกวดพอควร

แต่ยังไงก็ รักเจ้ากอมเบ้ตัวนี้ที่สุดดดดด

ซาไนท์... ฉันเจอเธอครั้งแรกสมัยเล่นแซพไพร์ มิสึรุดูแลอย่างดีจริงๆ เป็นตัวผู้ก็ไม่ทิ้งขว้าง

ตอนนั้นยังไม่รู้จักชื่อยุ่นของเธอเลย เรียกแต่การ์เดวัวร์ๆมา จนได้เล่น BW...

ถึงได้เข้าใจว่า การรักโปเกมอนจริงๆเป็นอย่างไร

ทั้งสิ่งที่ N บอก และสิ่งที่พี่บีบอก มันทำให้จา่กที่ฉันคิดกับเธอแค่"โปเกมอนชนิดหนึ่ง" เป็น "คนสำคัญ" ไปแล้ว..

[me=กีตะ]น้ำเน่าเกินแล้วมั้ง.. *อ้วก*[/me]

ซาไนท์มันน่ารักจริงๆน่ะแหละ ยิ่งเมื่อวานตอนเยี่ยมบ้านเพื่อนในDWแล้วเจอซาไนท์นะ

โอ้ว! คุณพระ นางฟ้าชัดๆ

ซาไนท์มันน่ารักจริงๆน่ะแหละ ยิ่งเมื่อวานตอนเยี่ยมบ้านเพื่อนในDWแล้วเจอซาไนท์นะ

โอ้ว! คุณพระ นางฟ้าชัดๆ

ใช่มั้ยล่ะ~ มั้ยล่ะ~

บางคนก็ว่ากันว่าซาไนท์คล้ายนางฟ้าที่คอยคุ้มครองเทรนเนอร์นะครับ

แต่ก่อนอื่น... เข้าไปในดรีมเวิร์ลแล้วตอนเจอซาไนท์เป็นไงบ้าง อธิบายที ไม่มีดีเอส ;w;

นิสัยของซาไนท์จะจงรักภักดีต่อ Trainer ของตัวเองมากแม้กระทั่งจะยอมแลกด้วยชีวิต

ไม่แปลกหรอกที่ได้ฉายานั้น

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.