Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokedex

SKYNET

Recommended Posts

• Replies 440
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

149

• Glitch Misdreavus

31

• มองตาฉันสิ~

26

• Morphine

24

461(Weavile)(Manyula)(มานิวล่า)

โปเกมอนเล็บคม    ธาตุ :dark: / :ice:

ขนาดตัว 1.1 m.    น้ำหนัก 34 kg.

Weavileพัฒนาร่างมาจากSneaselเมื่อเลเวลอัพตอนกลางคืนและถือRazor Clawอยู่

สรีรวิทยา

Weavileมีลักษณะเหมือนแมวสองเท้าที่มีสีน้ำเงินอมดำ มีแผงขนคล้ายมงกุฎและแผงคอสีแดง Weavileมีสองหางแทนที่จะมีสามหางเหมือนร่างก่อนพัฒนาของมัน ไม่เหมือนร่างก่อนพัฒนาตรงที่ไม่มีอัญมณีบนหน้าอกแล้วและมีสามเล็บต่อหนึ่งมือแทนที่จะเป็นสอง

อัตราส่วนระหว่างเพศ

ตัวผู้    : 50 %

ตัวเมีย : 50 %

ข้อแตกต่างระหว่างเพศ

Weavileตัวเมียมีขนที่หูเล็กกว่าตัวผู้

ตัวผู้              ตัวเมีย

ความสามารถพิเศษ         

Weavileรู้ท่าส่วนใหญ่ของร่างก่อนพัฒนาที่สามารถรู้ได้ แต่Weavileนั้นจะชำนาญในการโจมตีมากกว่าSneasel นอกจากท่าที่ร่างก่อนพัฒนาเรียนได้แล้ว Weavileยังสามารถเรียนท่าNight SlashและDark Pulse Weavileยังรวดเร็วและคล่องแคล่วตั้งแต่กำเนิด

พฤติกรรม

Weavileเป็นโปเกมอนที่ชอบดูถูก ถึงแม้ว่าWeavileจะโอ้อวดในฝูง แต่ก็ไม่เคยได้รับความสนใจ, ความเคารพ และความเมตตาจากสมาชิกในฝูงเลย Weavileมีความสัมพันธ์ที่ซับซ้อนกับตัวอื่นซึ่งตอนนี้ยังคงวิจัยกันอยู่ ถึงแม้ว่าWeavileจะไม่ค่อยเป็นมิตรและเย็นชามาโดยกำเนิด อย่างไรก็ตาม มันก็ยังต้องอยู่กับTrainer  ถึงอย่างไรก็ตาม Trainerที่มีประสบการณ์หลายๆคนเชื่อว่าWeavileจะไม่สามารถต่อสู้ได้อย่างเต็มที่ถ้าขาดTrainerที่เหมาะสมกับนิสัยของWeavile

ที่อยู่อาศัย

ฝูงWeavileชอบอยู่ที่ที่อากาศหนาวเย็น เพราะเหตุนี้Weavileจึงได้ยากตามพื้นที่อื่น ถึงแม้ว่าบางครั้งจะพบพวกมันในพื้นที่ที่มีน้ำแข็ง Weavileดูเหมือนจะได้ประโยชน์จากพื้นที่ทีมีต้นไม้ นักวิจัยเชื่อว่าที่อยู่ของWeavileจะช่วยเอื้ออำนวยต่อการล่าและขโมยไข่ พวกมันชอบพื้นที่ที่มีหิมะเพราะความสามารถในการหลอกเหยื่อของมันบนหิมะ พวกมันจะสื่อสารผ่านเครื่องหมายบนต้นไม้, น้ำแข็งและก้อนหิน มันสำคัญมากที่พวกมันจะล่าและอยู่ในพื้นที่ที่เอือ้อำนวยต่อความสามารถของมัน

อาหาร

Weavileมีข้อมูลระบุไว้ว่ากินไข่ด้วย

====================

Credit

NuTTo

ตรวจสอบและแก้ไขโดย ศจ. เอง

ตอนแรกที่เห็นผมนึกว่ามันฟันหลอ สติไม่ค่อยเต็มซะอีก :pika01:

กินไข่ด้วยเลี้ยงง่ายละทีนี้ไข่เจียวกินมั้ยยย..

[me=ตัวธรรมดา]โดน Ultimate Kick!!![/me]

อย่าแซวเจ้านี่เยอะ

มันนิสัยเสียนะ

อย่าแซวเจ้านี่เยอะ

มันนิสัยเสียนะ

แซวสิ เดี่ยวอัดกลับ  (คาปิก้อนอยู่ข้างๆ)

เนื่องจากเปิดเทอมแล้ว

อยากจะบอกว่า

ลาก่อนนะทุกคน

ลางไม่ดีอีกแล้ว.....(ปิ๊ง)

จะลงให้ถ้าว่างละกัน ไม่มีวันยอมแพ้หรอก

446(Munchlax)(Gonbe)(กอนเบ้)

โปเกมอนนักกิน     ธาตุ :normal:

ขนาดตัว 0.6 m.     น้ำหนัก 105 kg.

Munchlaxสามารถพัฒนาร่างเป็น Snorlax เมื่อเลเวลอัพและมีความเชื่องสูง

----------------------------------------

359(Absol)(Absol)(แอ๊บโซล)

โปเกมอนหายนะ    ธาตุ :dark:

ขนาดตัว 1.2 m.    น้ำหนัก 47 kg.

-----------------------------------------

มีโปเกมอนที่ 2 ตัวที่รูปหายนะคะ

ขอความกรุณา ช่วยเอาลงใหม่ให้ด้วยคะ

เนื่องจากเปิดเทอมแล้ว

อยากจะบอกว่า

ลาก่อนนะทุกคน

ลางไม่ดีอีกแล้ว.....(ปิ๊ง)

จะลงให้ถ้าว่างละกัน ไม่มีวันยอมแพ้หรอก

แหม~พี่คนนี้เขารีบจังถึงยังไงก็เจอกัน(อีก)น้า..

เอร๊ยยยยยย อย่าเพิ่งลาเซ่~!!!! ลาไปแล้วใครจะเขียนโปเกเด็กซ์ล่ะ อ๊ากกกกกก

งานของผม.... คงสิ้นสุดตรงนี้สินะ

จะรอวันที่ได้ร่วมงานกันอีกนะครับ ศจ.

มาแล้วเฟ้ย

หายไปแค่เรียนเอง

แหม แต่ละคนตอบรับดีจริงๆ

--------------------

มีโปเกมอนที่ 2 ตัวที่รูปหายนะคะ

ขอความกรุณา ช่วยเอาลงใหม่ให้ด้วยคะ

พอดีผมรื้อฐานข้อมูลของผมครับ เลยหายไปแปปนึง(*แก้แล้ว)

แหม~พี่คนนี้เขารีบจังถึงยังไงก็เจอกัน(อีก)น้า..

ได้เจอแน่

เอร๊ยยยยยย อย่าเพิ่งลาเซ่~!!!! ลาไปแล้วใครจะเขียนโปเกเด็กซ์ล่ะ อ๊ากกกกกก

ก็บอกแล้วไงว่าผมมาตอนว่าง ซึ่งก็ว่างเกือบทุกวัน

งานของผม.... คงสิ้นสุดตรงนี้สินะ

จะรอวันที่ได้ร่วมงานกันอีกนะครับ ศจ.

อย่าหนีนะเฟ้ย กลับมาช่วยกันก่อน(อีกตั้ง 630 ตัวแน่ะ!)

บอกตรงๆว่าตอนผมเรียนน่ะ แบ่งเวลาแล้ว ไม่เครียดเกินไปหรอก

แต่อัตราการลงข้อมูลจะช้าลงไปเท่านั้นแหละครับ ไม่หนีไปไหนแน่ๆ

และอีกอย่าง พาจิริสยังอยู่ข้างๆผม ยังไงซะผมก็ไมวันยอมแพ้ต่อโลกแห่งความจริงและความฝันแน่นอน

อ้า ตกใจ นึกว่าลา :pika11:

ผมจะเตรียมโปเกดอลคอยจ่ายให้เสมอเวลาลงโปเกเด็กซ์ครับ เหอๆ

อ้า ตกใจ นึกว่าลา :pika11:

ผมจะเตรียมโปเกดอลคอยจ่ายให้เสมอเวลาลงโปเกเด็กซ์ครับ เหอๆ

อ่าวแปลว่าพี่บลูวินเตรียมเบี้ยวเขาแล้วอ่ะสิ = w ="

[me=ตัวธรรมดา]โดนตบแล้วเตะอีก[/me]

โอเค มีงานทำต่อแล้ว เวลาทำงานอีก 630 ชั่วโมงโดยประมาณสินะ

ประกาศ

ผมเพิ่มช่องทางในการตามงานของผมให้ครับ

ตรงใต้คิวที่เหลืออยู่ ผมจะเขียนตัวที่ทำอยู่เอาไว้เป็นเปอร์เซ็นนะครับ

เนื่องจากเวลามีน้อย จึงเขียนเป็นรายวันเพื่อแสดงความเปลี่ยนแปลง

เพิร์ตคร๊าป ผมขอเพิ่มยูกิวาราชิด้วยเซ่

พี่เพิร์ชเคยแปลมูม่าให้ผมไว้ครั้งนึงนี่ครับแล้วก็ที่เคยแปล071.pngด้วย ลองเอามาแบ่งให้คนอื่นดูสิ (เพิ่งนึกได้)

ไม่งั้นเดี๋ยวอดโปเกดอลนะเออ

*โดนกระทืบ

วันนี้แว่บมาเล่นคอมฯได้เลยจะมาขอบคุณที่มาลงมานิวล่าให้!!!~

พี่เพิร์ชเคยแปลมูม่าให้ผมไว้ครั้งนึงนี่ครับแล้วก็ที่เคยแปล071.pngด้วย ลองเอามาแบ่งให้คนอื่นดูสิ (เพิ่งนึกได้)

ไม่งั้นเดี๋ยวอดโปเกดอลนะเออ

*โดนกระทืบ

เฮอะๆ อันนั้นแปลสด ไม่ได้เซฟไว้

ไม่นึกว่าจะมีคนที่สนใจงานเราจริงๆ

แปลสดมาหลายตัว หายเกลี้ยง

ง่า.... อดไปกี่ดอลล่ะนั่น

แปลซ้ำเลยก็ได้นี่ครับ เคยแปลมาก่อนแล้วก็น่าจะเร็วขึ้น

ฝากออเดอร์ไว้ที่นึงเน้อ

สุดที่รักของเค้าเอง >w<

447(Riolu)(Riolu)(ริโอลุ)

โปเกมอนปลดปล่อย    ธาตุ :fighting:

ขนาดตัว 0.7 m.    น้ำหนัก 20.2 kg.

Rioluสามารถพัฒนาร่างเป็นLucarioเมื่อเลเวลอัพตอนกลางวันและมีความเชื่องสูง

สรีรวิทยา

Rioluเป็นโปเกมอนเหมือนสุนัขขนาดเล็กสีฟ้า ขาและลำตัวของมันเป็นสีดำ หางของRioluมีสีฟ้าและมีคอสีเหลือง มีปุ่มกลมๆอยู่บนหลังมือของRiolu, ซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นของหนามบนมือของLucario Rioluมีหน้ากากสีดำและตาสีแดง เหมือนกับLucarioตรงที่Rioluยืนบนนิ้วเท้ามากกว่ายืนทั้งเท้า

อัตราส่วนระหว่างเพศ

ตัวผู้    : 87.5 %

ตัวเมีย : 12.5 %

ข้อแตกต่างระหว่างเพศ

ไม่มี

ความสามารถพิเศษ

Rioluนั้นไวต่อการรับรู้ถึงพลังแบบพิเศษเรียกว่าออร่า ร่างพัฒนาของมัน, Lucario, สามารถใช้คลื่นเล่านี้เพื่อโจมตี, หรือวิเคราะห์คลื่นพวกนี้เพื่คำนวณการเคลื่อนไหวของศัตรูและยังใช้ในการสะกดรอย ถึงอย่างไรก็ตาม Rioluยังไม่มีความสามารถมากพอที่จะใช้พลังนี้ ถึงแม้ว่ามันยังสามารถปล่อยคลื่นนี้เพื่อสื่อสารและรับรู้มัน แม้ว่าจะเป็นเพียงคลื่นเล็กๆซึ่งแตกต่างจากคลื่นพลังงาน ร่างพัฒนาของมันยังสามารถรับรู้และควบคุมได้ จุดที่โดดเด่นที่สุดคือ มันไม่สามารถเรียนท่าAura SphereหรือDetectได้โดยกำเนิด สองท่าที่Lucarioเรียนได้เกี่ยวข้องกับพลังออร่าของมัน ถึงแม้ว่าในPok&eacute;mon Ranger: Shadows of Almia Rioluเลเวล 30 ที่รู้ท่าAura Sphereสามารถรับได้จากspecial missionก็ตาม Rioluมีท่าที่คล้ายๆกับ*ตระกูลHitmons

เหมือนกับโปเกมอนธาตุ :fighting: ส่วนใหญ่ Rioluมีความแข็งแรง, ความแข็งแกร่ง, ความอดทนเหนือมนุษย์และมันสามารถเดินทางระยะไกลโดยเท้าได้ภายในระยะเวลาอันสั้น

พฤติกรรม

Rioluนั้นขี้เล่น, กระฉับกระเฉง, และซื่อสัตย์

ที่อยู่อาศัย

Rioluหายากมากตามธรรมชาติ มันหายากขนาดที่ที่อยู่ทั่วไปของRioluยังไม่เป็นที่ทราบเลย

อาหาร

-

หมายเหตุ

*ตระกูลHitmons = Tyrogue,Hitmonlee,Hitmonchan,Hitmontop

เสร็จแล้วโว้ย ตัวนี้

ขอบอกเลยว่าแปลยากมาก

(ใครขอวะเนี่ย)

ริโอลุนี้้เอาเข้าจริงก็มีเรื่องราวมากมายไม่ใช่ย่อยเหมือนกันเลยนะเนี้ย งืมๆ

*ตระกูลHitmons = Tyrogue,Hitmonlee,Hitmonchan,Hitmontop

แต่มาอ่านตรงนี้แล้วงงแฮะ มีอธิบายลักษณะหรือเปล่า?

ปล.ผมส่งคำขอรีเควสสองตำนานแห่งแบล็กแอนไวท์ไปให้แล้วนะศาสตราจารย์ ได้รับหรือยังครับ ^^

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.