Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

รวมโดจินโปเกมอนแปลไทย

Risu

Recommended Posts

คราวก่อนจำได้ว่ามอนฮันท์(ไม่ได้เซฟมาแปล)

รู้แค่ กิราติน่า โดนตลอดศก

Guest bulbabenz

โฉบเก็บและเอย

เยอะแฮะ**

ขอบคุณที่นำมาแพร่คับ

โฮ่ชอบมากๆ ลาติออสดูเป็นพวกกินเด็กไปเลย - -//

พระเอกบทแอบน้อยนะนี่ 55+

ลาติออสดูเป็นพวกกินเด็กไปเลย

คาดว่ามันจะไม่เป็นเพียงแค่ "ดูกินเด็ก" นะครับ~

กิราติน่าซวยตลอดจริงๆ นั้น ละ -*-

ขอบคุณทุกคนที่อุตส่าสละเวลามาแปลกันนะครับ

เอ่อ...

โดจินที่แปลแล้ว ไหงมันฝากรูปไม่ได้หว่า...

Guest bulbabenz

ล่อทั้งดุ้นเชียว

จังซี่มันต้องถอน!!!

:bulba04:

อากาบาเนะกับวาว่าคุงคงไม่อยู่เฉยแน่ เดี๋ยวจะส่ง PM ไปแจ้งซะหน่อยแล้ว ยังดีนะที่มันไม่บอกด้วยว่า "มันแปลเอง" :pika08:

ปล.โอ้ รอดตัวไป ไม่มีของเรา :pika11:

ถึงเอาของอิชั้นไปก็ไม่เป็นไร เพราะอิชั้นใส่ลายน้ำแล้วย่ะ โฮะๆๆๆๆ :pocha08:

ผมว่า น่าจะมีมาตการอะไรซักหน่อยนะ

เจ้าของ อยากให้ดำเนินการอะไรซักอย่างด้วยอ่ะ

เช่นนั้น คนที่เอาของคนวาดมาแปล ก็อย่าลืมให้เครดิตด้วยนะครับ :pika11:

ผมตอบไปในกระทู้นั้นแล้วล่ะครับ

Edit : ผมลบโดจินที่อัพไว้ออกชั่วคราวนะครับ

เดี๋ยวตอนเย็นจะได้อัพแบบที่มีเครดิตไว้ให้(จะพยายามให้เป็นลิงค์เดิมครับ)

Edit2 : อัพเลยละกันครับ ไม่รู้ทำไมเมื่อวานต้องรอจนรูปหาย

ส่วนคุณครูโปเกม่อนในตำนาน ผมจะแปลห้องZเพิ่ม แล้วอัพลงลิงค์ใหม่ (ลงแฟ้มDoujinSHIของผม)นะครับ

เดี๋ยวถ้าผมทำเสร็จแล้ว วานแก้ลิงค์นิดนะครับ

ลิงค์เก่าเอาไว้ถ้าเย็นนี้ ที่เว็บเด็กดียังไม่ได้ลงเครดิตให้ หรือยังไม่นำภาพไปอัพเองลงเองอีก ผมจะเริ่มการโจมตี :pika11:

ใครว่างๆช่วยดูทีครับ ว่าภาพขึ้นครบมั้ย ลงถูกอันมั้ย มีเครดิตลงครบมั้ย(เฉพาะอันที่ต้องแปล โดเงียบผมไม่ได้ใส่ไว้)

ส่วนซาโยนาระลูคาริโอ้ ต้นฉบับผมลบไปแล้ว(ก็ไม่ใช่ที่แปลเป็นหลักอ่า...) เลยลบในถังรูปไม่ได้ เดี๋ยวไม่มีอัพ ปล่อยยังงั้นไปละกันครับ

ขอบพระคุณครับ :pika11:

ดาร์กไรท์มันเล่นยังงั้นเลยเหรอเนี้ย 0[]0

ว่าแต่โดจินเราควรจะใส่ลายเซ็นด้วยดีไหมนะ.....ไม่ละ ขี้เกียจจัง

ME/ เดินหาโดจินดีๆต่อไป...

ทำการแก้ไขลิงค์แล้วนะ (ลงเป็นสปอยล์เพื่อไม่ให้้ดูรก)

แต่โดซาโยนาระลูคาริโอ้มันไม่ขี้นรูปแฮะ เลยเอาออกไปก่อน

ของเราตอนนี้ปล่อยๆ ไปก่อน ว่างเมื่อไหร่ค่อยใส่

ส่วนใหญ่โดที่เราแปลเซฟมาจาก pixiv.net ทั้งนั้น ถ้าใส่เครดิตแค่ว่า http://www.pixiv.net/ ไม่เป็นไรมั้ง

ก็มีบางอันที่ไม่ได้เซฟมาจาก pixiv.net แต่ชื่อเว็บไม่รู้เอาไปไว้ไหนหาเจอเมื่อไหร่ค่อยลงล่ะกัน

อันที่ไม่ทราบก็คงไม่เป็นไรอ่ะครับ (แต่จริงๆแล้วควรจะใส่นะ) :pika01:

ส่วนซาโยนาระลูคาริโอ้ เพิ่งหาเจอน่ะครับ เลยจะลบไปลงเครดิตแล้วอัพใหม่พอดีอ่าครับ = =

(ถังรูป ตอนเช้าๆนี้ ลบแล้วหายเลยแฮะ ตอนเย็นต้องลบแลวรอยันเช้า ถึงจะหาย)

เดี๋ยวไปแก้นิดๆหน่อยๆ แล้วจะอัพละครับ

Edit : อัพแล้วคร้าบ Linkเดิม โลด :pika01:

ขออภัยที่ทำให้วุ่นวายครับ

เอาละ! ในที่สุดก็หาโดจินมาลงได้บ้างสักที!!!

แข่งจ้องตา...

อุ! ลืมใส่เครดิตการแปลของตัวเองแฮะ...แต่ช่างเตอะ...

ปิกาจูกับเร้ดเวอร์ชั่นติดอยู่ในถ้ำรึ~ = w =

แม้จะทะเลาะกันยังไง สุดท้ายก็เป็นเพื่อนรัก :pika12:

มาแปะโดฯไว้อีกซักเรื่อง เครดิตอยู่ในนั้นแล้วครับ

การ์ตูนของฝรั่งคนไหนก็ไม่รู้ - งอ งู สอง ตัว

แข่งจ้องตา...

พยานเหมือนไม่เต็มใจเป็นพยานเลยแฮะ (เห็นเหงื่อตกทั้งนั้น - -)

โต้กันไปโต้กันมา เหมือนฮาบุเนคชนะแฮะ (ชนะเพราะดาบ -*-)

เฮ้อ...ในที่สุดก็ฝากรูปได้ซักที...

เอาโดภาษาอังกฤษมาแปลก่อน ขี้เกียจแปลภาษาญี่ปุ่น :pocha11:

ตัด!!

ยินดีด้วย!พจจามะพัฒนาร่างแล้ว!!

ความลับของหางฮิโตคาเงะ

ปิ๊ปปี้&โปเกบอล

แปลไม่ได้เรื่องเลย...โดยเฉพาะอันสุดท้าย ที่ว่างเหลือเยอะมากกกกก... :pocha04:

มาอ่านโดใหม่แล้ว อิอิ

อยากได้โดเรื่องยาวๆ แฮะ อ่านสะใจดี

ดีนะที่เลือดไม่สาด =_=iii

มันเป็นความบกพร่องอย่างหนึ่งของการออกแบบโปเกมอน -*-

ไฟดับแล้วยังไม่ตายหรอกเรอะ =[]=

เฮ้ยเดี๋ยวๆๆๆๆ!!!! เพื่อนแกยังอยู่ในนั้นเลยนะว้อย!!!! :pika08:

ว่าแต่ทำไมเรื่องสุดท้ายภาพมันแบนจัง?

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.