Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

PKBasic The Commedian! คิดว่าฮา... ยิงมาโลด!

เฮียเป็ด

Recommended Posts

ลองมั่ง

A : รู้ไหมครับทำไมปลาจึงวางไข่ ?

B : ไม่รู้ครับทำไมหรอครับ

A : โยนก็แตกสิครับ

แป้ก แหงๆ

• Replies 88
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

15

• SKYNET

12

• Tym

10

• Mocoron

7

แปะมุก(แป้ก)ก่อนนอน....

A : เรื่องคือ...เมื่อเย็นวันก่อน

B : ไงล่ะ?

A : ตรูขับรถป้ายแดงจะไปส่งแฟนที่บ้าน แฟนกรี๊ดลั่นเลย

B : โห แสดงว่ารถแกนี่หรูสุดๆเลยใช่มั๊ยแฟนแกกรี๊ดขนาดนั้น

A : เปล่าตรูขับชนคนขายส้มตำตรงปากซอย

B : @f#$^F....

แป้กได้อีกสินะT T//ฟิ้ว~~~(ลมพัด)~~~

A : เคยเห็นคนเข้าผับหรือบาร์แล้วเป็นโรคไหมครับ ?

B : ไม่เคยครับ โรคอะไรหรอครับ ?

A : ก็ โรคมาเล็งเต้านมไงครับ อิ อิ

ถ้ามันหยาบคายก็ขออภัยครับ

A : เฮ้อ... ทำไมหน้าตาเราไม่ดีเหมือนพวกดาราเกาหลีบ้างนะ?

B : อืม..... นี่ นายเชื่อเรื่องตายแล้วเกิดใหม่มั้ย?

A : หือ? ก็เชื่ออยู่เหมือนกันแหละ ทำไมเหรอ?

B : ถ้าเชื่อแล้วทำไมไม่ลองไปเกิดใหม่ดูล่ะ เผื่อหน้าตาจะได้ดีขึ้นกว่าตอนนี้...

A : ไอ้!@#$%^&*

เล่นขำ ๆ เน่อ แรงไปขออภัย

A:เฮ้ย เพื่อน! ไปฟังผลสอบมาเป็นไงมั่งวะ

B:ชั้น..ชั้น..ชั้น..ชั้น..

A:อะไรวะ เอ็งเป็นไรก็พูดมาสิ เกรดไม่ดีหรือยังไง?

B:ชั้น..ชั้น....ชั้น..ชั้น..ชั้น

A:อะไร ก็พูดมาสิเว้ย อ้ำอึ้งอยู่นั่นแหล่ะ

B:ชั้น..ชั้น...ชั้น..ชั้น

A:เฮ้ยนี่ เอ็งเป็นอะไรของเอ็งวะ?

B:ก็กูซ้ำชั้นไงโว้ยไอ้จจจ แม่มคนยิ่งอารมณ์ไม่ดีอยู่ถามอยู่นั่นแหละ

#อ๋อ"ซ้ำชั้น" //ถุ้ยยยย

A : เคยเห็นคนเข้าผับหรือบาร์แล้วเป็นโรคไหมครับ ?

B : ไม่เคยครับ โรคอะไรหรอครับ ?

A : ก็ โรคมาเล็งเต้านมไงครับ อิ อิ

ถ้ามันหยาบคายก็ขออภัยครับ

ยังอยู่ในระดับรับกันได้นะแกว๊ก เพราะเฮียก็ชอบมาเล็ง... :psyduck02:

[me=เทพโกดั๊กในไส้อั่ว]โดนแอดมิน Tiggletrainer ลากไปเก็บในห้องเก็บของ[/me]

มาบอกว่าตามแจก Like Point ให้มุกสดทุกท่านละจ้า

//ถ้าจำไม่ผิด เฮียตั้งค่าให้ทุกท่านสามารถแจก หรือหัก Like Point ทุกท่านให้กันได้ตามใจชอบนะ (ดีเลย์การแจก 1 Like อยู่ที่ 1 ชม. ยกเว้นแอดมินจ้า)

A : วันก่อนครับ

B : ครับ?

A : ผมเปิดตู้เย็นปุ๊บ ผมยกมือไหว้เกือบไม่ทันเลยครับ

B : ทำไมครับ?

A : ผมเจอมะเขือเทศ(น์)

B : -_-"

B : อะไรอีกล่ะครับ?

A : ผมไปซื้อของที่ร้านสะดวกซื้อ ผมสะดุดล้มเลยครับ

B : ซุ่มซ่ามเองเหรอครับ?

A : เปล่าครับ ในร้านผมเจอซุปไก่สกัด

B : =A="

B : ยังจะมีอีกเหรอครับ?

A : ผมกำลังจะขับรถผ่านร้านอาหารตามสั่ง ผมต้องหยุดรถเลยครับ

B : อ้าว? ทำไมล่ะครับ?

A : ผมเจอผัดผักบุ้งไฟแดง

B : =[]="

B : พอได้แล้วว้อย!!

มาเล่นยิงมุกแป้ก//ปัง

B : วันก่อน..

A : ตรูพูดตรูก่อนไม่ใช่เหรอครับ

C : วันก่อนครับ

A&B : นี่เอ็งเป็นใคร!!

A : วันก่อน

ฺC : ครับ

A : ต้องBไม่ใช่เรอะ!!

A&Bแชทคุยกันในเฟส

A : เฮ้ยBตัว "ฯ" อยู่ตรงไหนของคีย์บอร์ดฟระ

B : ก็ตรงตัวOไง

A : เออๆๆขอบใจว่ะ

B : เอ๊ะเดี๋ยวเเล้วเเกพิมพ์บอกตรูได้ไงเนี่ย

เอามาปล่อยก่อนนอนครับ =="

ตำรวจ : อ่า..โทษนะครับคุณชื่ออะไรครับ?

คนเมา : เอิ่ม..จำไม่ได้อ่ะครับผม

ตำรวจ : โอเค!..ไม่เป้นไรงั้นคุณพักอยู่แถวไหน?

คนเมา : อยู่กับพ่อแม่ครับ

ตำรวจ : เอ๊า..แล้วพ่อแม่คุณล่ะอยู่ไหน?

คนเมา : อ๋อ..อยู่กับผมครับ

ตำรวจ : เอ๊า..พวกคุณอยู่ไหนล่ะ ถ้างั้น?

คนเมา : อ๋อ..อยู่ด้วยกันนี่แหละครับ

ตำรวจ : เอ๊า..บ้านตั้งอยู่ไหนครับ?

คนเมา : อ๋อ..ข้างๆกับเพื่อนบ้านเลยครับ

ตำรวจ : แล้ว..บ้านเพื่อนคุณอยู่ไหนล่ะครับ?

คนเมา : อ๋อ..ถึงบอกไปคุณตำรวจก็คงไม่เชื่อล่ะสิ

ตำรวจ : เอ๊า..งั้นก็บอกมาสิ

คนเมา : อ๋อ..อยู่ข้างๆบ้านผมไงครับ

จบ(เถอะ)จ๊ะ =-="

Guest bulbabenz

แจกลิเกพ้อย?

ไม่สิ ลิเคะพ้อย?

ชักรู้สุกว่าจะโดนพ้อยท์

อ่ามมม

//เผ่น

แวะมาบอกว่า แจก Like Point ให้แล้วนะแกว๊ก

A : เฮ้ยBทำไมทำหน้างั้นล่ะ??

B : เซ็งว่ะ

A : เซ็งอะไร??

B : วันก่อนตรูตอบคำถามอ.ภาษาไทยแต่พอตอบเสร็จก็โดนอ.แกไล่ออกมายืนขาเดียวหน้าห้องน่ะสิ

A : ถามเรื่องไรแล้วอ.ไล่เอ็งทำไม?

B : อ.เขาให้ยกตัวอย่างตัวละครในเรื่อง"ไกรทอง"

A : อือ...แล้วแกตอบว่าไง?

B : ตรูตอบไปว่า  จันทร์-ลิปตัน  อังคาร-โออิชิ  พุธ-อิชิตัน  พฤหัส-เนสที  ศุกร์-ทีเบร็ค  เสาร์-ยูนิฟกรีนที

อาทิตย์-มิเรอิ

A : อ้าวทำไมตอบแบบนั้นล่ะไอ้B!!

ฺB : ก็ ชา-ละ-วัน ไง

A : อ๋อ...ชาละวัน ทรุ้ยยยย มิน่า

มุกคิดได้ตอนดื่มชา แป้กซะไม่มีสินะT T

แป๊กชัวร์ (มุกเฉพาะคนบางคนเข้าใจเท่านั้น ส่วนใหญ่ภาคเหนือเข้าใจเด้อ (ไม่ได้แปลว่าใช้ภาษาเหนือ (แค่เรื่องบางอย่าง)))

---

A: กี่โมงง่ะ

B: (มองไปดูนาฬิกา)

A: (ตบนาย B)

B: ตบทำไมเนี่ย

A: เองมีนาฬิกาอยู่แล้วไม่ใช่ ไปดูอะไรตรงนั้น?!

B: เอ้า ก็ตรูจะดูตรงนั้น ผิดด้วยหรอ

A: ผิดสิ ตรงนั้นมานาฬิกาบุญวาทย์

B: หาา?

A: ก็นาฬิกาไม่ตรงไง

B: แล้วทำไมต้อง "บุญวาทย์"

A: ก็เพราะที่บุญวาทย์น่ะ นาฬิกาเป็นสิบๆเรือนติดกัน ไม่ตรงกันสักเรือน

B: =_= ก็มันบอกเวลาแต่ละประเทศนิ ไม่ใช่บอกที่นี่ทีเดียว =_=

A: หรอออ....?

---

แป๊กน่ะ บางคนก็ไม่เข้าใจ =_=

A:ผมละไม่ชอบคุณตันเลย

B:ทำไมเหรอครับ ใจเย็นๆก่อน

A:ก็เวลาไปห้องน้ำหน่ะสิชอบมีป้ายติดว่า ส้วมตัน ตลอดเลย

แหม่ พอรวยแล้วก็เอาไปเป็นของตัวเองทุกอย่าง ผมละไม่ชอบเลย!

B:=_=...

ซ้ำ+แป้กใช่มั้ยละ T T

A : เฮ้อ ช่วงนี้น้ำหนักขึ้นเยอะเลยแฮะ

B : ช่วยไม่ได้ วันๆนายกินไรมั่งล่ะ พิซซ่าที ไก่ทอดที เป็นไงอ้วนลงพุง

A : ผมว่าไม่เกี่ยวกับการกินของผมหรอก

B : ถ้างั้นเพราะอะไรทำให้นายลงพุงล่ะนายA???

A : ผมว่าเป็นเพราะ ซันซิล

B : เกี่ยวอะไรกับซันซิล?

A : อ้าว...ก็ซันซิลน่ะ ทำให้ผมมีน้ำหนักน่ะสิ

B : @#$%^&*

มุกยืมจากเพื่อนมาอีกทีแป้กชัวร์=w="

A : เฮ้อ ช่วงนี้น้ำหนักขึ้นเยอะเลยแฮะ

B : ช่วยไม่ได้ วันๆนายกินไรมั่งล่ะ พิซซ่าที ไก่ทอดที เป็นไงอ้วนลงพุง

A : ผมว่าไม่เกี่ยวกับการกินของผมหรอก

B : ถ้างั้นเพราะอะไรทำให้นายลงพุงล่ะนายA???

A : ผมว่าเป็นเพราะ ซันซิล

B : เกี่ยวอะไรกับซันซิล?

A : อ้าว...ก็ซันซิลน่ะ ทำให้ผมมีน้ำหนักน่ะสิ

B : @#$%^&*

มุกยืมจากเพื่อนมาอีกทีแป้กชัวร์=w="

แหม่ เอา :like: ไปเลยแจ๊ะ!

• 2 weeks later...

แวะมาปล่อยมุกแป้กซะหน่อย :hito01:

A : นี่ ถ้าน้ำท่วมโลกนายจะทำยังไง?

B : ไม่เป็นไร เรามีโลกส่วนตัว

A : ง่ะ แล้วถ้ามันท่วมไปถึงโลกส่วนตัวนายล่ะฮึ? (ประชด)

B : ไม่เป็นไร โลกส่วนตัวเราสูง

A : =[]="

ลงมุกยามค่ำ=w=//ปัง!!!

A : เฮ้ยBร้องเพลงให้ฟังหน่อยสิ

B : อะไรของแกมานึกอยากให้คนอื่นร้องเพลงให้ฟัง-*-

A : ก็วันก่อนฉันเห็นแกร้องๆอยู่ เลยอยากให้ร้องอีกน่ะสิ

B : หา?นี่เสียงชั้นดีจนแกอยากฟังขนาดนี้เลยเหรอ???

A : เปล่าพอดีตอนแกร้องน่ะมันมีคนปารองเท้ามาข้างนึงฉันเลยอยากได้อีกข้างให้ครบคู่ร้องให้หน่อยนะไอ้Bนะ

B : ไอ้...@#$%^

เหตุเกิดในห้องเรียน

ครู : (เดินเข้ามาในห้อง) ตายแล้ว!! ทำไมห้องสกปรกแบบนี้!! วันนี้เวรใครฮึ!!

นักเรียน : เวรหนูเองค่ะ

ครู : ทำไมเธอไม่ทำเวรล่ะ?

นักเรียน : คือว่าช่วงนี้หนูอยู่ในช่วงถือศีลปีชงน่ะค่ะ งดทำเวรทำกรรม

ครู : =[]=

ณ สยามพาราก้อน (ร้านทำผม)

ช : ผมสวยอ่ะ...

ญ : อุ๊ย! จริงๆเหรอ คิดถูกจริงๆที่ใช้ยี่ห้อนี้

ช : มายี่ฮงยี่ห้ออะไรของเธอ !?!

ญ : อ้าว! ก็คุณบอกว่าผมชั้นสวย ก็เลยอยากให้เครดิตยี่ห้อไง

ช : บ้า! ฉันหมายถึงฉันส่องกระจกแล้วชมตัวเองว่าสวยต่างหาก...

ญ : (...)

แหม่ งดทำเวรทำกรรมกันเลยทีเดียว

งั้นเฮียปล่อย :like: เลยละกัน :psyduck02:

... หน้าร้านแห่งหนึ่ง ...

"รับแก้ผ้าทุกชนิด"

คนเดินผ่าน : ว้าาาก!! //วิ่งหนี

เจ้าของร้าน (มองหาลูกค้าผ่านหน้าต่าง) : อาาราายวะ ทำไมไม่มีคนเข้าร้านเลย

เจ้าของร้าน : นี่มันเกือบเดือนแล้วนะเนี่ย หลังจากเปลี่ยนป้ายหน้าร้านเนี่ย

... ถึงเวลาร้านปิด ...

(คุยโทรศัพท์กันอยู่)

เจ้าของร้าน : คือ พี่คะ .. คือว่าเดี๋ยวนี้หนูทำกิจการไม่รุ่งเรืองเลย ไม่รู้เพราะอะไร

พี่ของเจ้าของร้าน (หมอดู) : อ๋อ ฮวงจุ้ยเธอน่ะ ไม่ดี ... ยิ่งไม่ดีใหญ่เลยเพราะป้ายเธอน่ะ รู้ป่าว

เจ้าของร้าน : พี่รู้ได้ไงคะว่าหนูตั้งป้ายใหม่เมื่อเดือนที่แล้ว

พี่ : ก็พี่เป็นหมอดูนะเฟ้ย!~ เอาเหอะ พี่ขอแนะนำว่า ไปอ่านป้ายของตัวเองดีๆอีกนะ

เจ้าของร้าน : ได้ค่ะ ....

... วันรุ่งขึ้น ร้านเปิด ...

(อีกไม่กี่นาทีต่อมา...)

เจ้าของร้าน : กูรู้แล้วว่าทำไม ... รับ "แก้ผ้า" ทุกชนิด

----------------------------

แป๊กไม่ใช่เล่นเลยใช่มั๊ยเนี่ย แป๊กสุดๆ >.< เอาเหอะ ร้านช่วยแก้ทรงเสื้อผ้าผ้าทุกชนิดจะกลายเป็นร้านแก้ผ้า

เจ้าของร้านเป็นชาย หรือหญิงอ่ะ

ถ้าเป็นหญิงล่ะ พี่จะไปอุดหนุนทุกวันเบย :psyduck02:

"เจ้าของร้าน : คือ พี่คะ .. คือว่า"...

ท่อนคุยโทรศัพท์น่ะ บอกเลยว่าชายหรือหญิง ....

(แต่ไม่รู้คิดยังไงถึงพี่ของเจ้าของร้านกลายเป็นหมอดู)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.