Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

PKBasic The Commedian! คิดว่าฮา... ยิงมาโลด!

เฮียเป็ด

Recommended Posts

A : พี่ๆ ไปปากซอยครับ

วินฯ : ได้ครับ

A : เท่าไหร่ครับพี่?

วินฯ : 40 บาทครับ

A : อะนี่ 40 ครับ

วินฯ : อ้าวพี่อีกคนน่ะ! มาด้วยกันก็ออกคนละครึ่งสิพี่ พี่จะนั่งซ้อนท้ายฟรีๆได้ไงครับ!!

A : !!!

• Replies 88
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

15

• SKYNET

12

• Tym

10

• Mocoron

7

A : ปลาทองอะไรกินได้ อร่อยด้วย

B : ปลาทองบ้านเมิงสิกินได้

A : ถูก

B : *งง* ยังไงว่ะ

A : ปลาทองแม่กู ปลาทูแม่กลองไง

ฟ้า : เขียวคะ ฟ้ามั่นใจนะคะ ว่าฟ้ารักเขียวมากที่สุด ไม่มีใครรักเขียวเท่าฟ้าอีกแล้ว

เขียว : เมื่อก่อนผมก็เชื่อแบบนั้น แต่หลังจากที่ผมเห็นโฆษณาทีวีเมื่อเช้านี้แล้วผมชักเริ่มไม่แน่ใจ....

ฟ้า : ทำไมล่ะคะ? เขียวจะบอกว่ามีใครรักเขียวเท่าฟ้าอีกเหรอคะ?

เขียว : ใช่...

ฟ้า : ใครกันคะ? มีใครรักเขียวเท่าฟ้าอีก...

เขียว : การบินไทย...

ฟ้า : (stunning.............)

ปล. บทค่อนข้างน้ำเน่าไปนิดนึง

ปล.2 แป้กแหง - - (แต่อยากเล่น)

A : เบื่อจังเลยวันนี้ มาเล่นเกมกันดีกว่า

B : เกมอะไรล่ะ

A : ทายปัญหาเป็นไง

B : ก็งั้นๆแหละ

A : ก็ให้สนุกๆหน่อย ถ้าเกิดว่าฉันถามนาย นายตอบไม่ได้ นายจ่ายฉันมา 10 บาท

A : แต่ถ้านายถามฉัน ฉันตอบไม่ได้ ฉันจ่ายนายพันนึงเลยเอ้า

B : งั้นค่อยน่าสน ก็ได้

A : จัดไป คำถามแรก ปีอะไรมีหลายสี

B : ตอบไม่ได้แฮะ ไม่รู้(ยื่นเหรียญ 10 ให้)

B : งั้นตาฉันบ้าง อะไรเอ่ย ตอนเช้ามี 3 ขา ตอนกลางคืนมี 4 ขา

A : เอิ่ม..........

A : ไม่รู้ ยอมแพ้ว่ะ(ยื่นแบงค์พันให้)

B : (รับแบงค์)

A : แต่ว่า ตอนเช้ามี 3 ขา ตอนกลางคืนมี 4 ขา มันคืออะไรล่ะ บอกหน่อยซิ

B : (ยื่นเหรียญ 10 ให้)

A : ..........

จากประโยค

"ปิกาจูคือพ่อของเจ้า ซึ่งเป็นสหายรักของพาจิริสห­ัวหน้าพรรคกาแลคซี่ ที่เก็บเจ้ามาเลี้ยงเมื่อ 22 ปีก่อน ซึ่งจริงๆแล้วก่อนที่จะเจอเจ้า ซาไนท์แม่นางสิบสี่แห่งสำน­ักกาแลคซี่ ซึ่งได้พบเจ้าข้างหนองน้ำ ใกล้เมืองเหลียงขุ่น ซึ่งเป็นที่ที่โคดั๊ก น้าสาวพี่แม่ ได้แนะนำให้ข้ารู้ ... ได้พบข้ามูม่า ก่อนที่จะเจอเจ้า ซึ่งอันที่จริงแล้ว ข้าเองก็ไม่เคยรู้มาก่อนว่าเจ้า­เป็นลูกของพาจิริส จนข้านึกขึ้นได้ถึงวันที่จาลอด้าแม่เจ้า พาข้าไปเจอพี่สาวแม่ของเจ้า ซึ่งน้าสาว..."

อยากทราบว่า โคดั๊กเป็นอะไรกับจาลอด้า? ใครตอบถูกให้ไลค์นึง

*วิงเวียนศรีษะ หน้ามืด ใช้ยาหม่องน้ำ Full Restore*

เจอจากเพจๆนึง เล่นมาได้เนอะ - -

A : ลาดพร้าว ==*

B : ผมลาดยางมะตอยครับ วิ่งแล้ว ฉิวดี

สอบถามเรื่องการเรียน...

A : อ้าวว แล้วตอนแรกพี่สอบสายไรอ่าาา

B : ศิลป์ยันละเมอ

C : ศิลป์เยอรมัน

แป๊กไปขออภัย -*-

• 1 month later...

เพิ่งได้ยินมาจากเพื่อน.. แต่คงนานแล้วเหมือนกันนะมุกนี้

วิธีทำให้ผู้หญิงหลง...

1.บอกเธอว่าจะพาเธอไปเที่ยว...

2.พาไปที่ๆเธอไม่เคยไปมาก่อน...

3.พาเธอไปกินข้าวหรือไปช็อปปิ้ง...

4.ไปเข้าห้องน้ำหรือไปทำธุระอะไรก็ได้...

5.แอบหนีเธอกลับบ้านโดยที่เธอไม่รู้ตัว...

เท่านี้แหละ... ผู้หญิงหลงแน่ๆ...

ไปเจอมุกนี้มาจากหนังสือเล่มหนึ่ง เห็นว่าฮาดี

หญิง : ตัวเอง... สั่งกาแฟที่เหมาะกับเค้าให้หน่อยสิ

ชาย : งั้นเอาเป็นเอสเปรสโซ่ละกัน เหมาะกับตัวเองดี

หญิง : ยังไงเหรอ?

ชาย : ก็หอม เข้ม ร้อนแรง

หญิง : (เขินจนตัวบิด) จริงหรอออ... แล้วไงต่ออ่ะ..

ชาย : แก่ แล้วก็ไม่มีนมด้วย

หญิง : !!

[me=Blazing Emperor]เผ่น[/me]

วิเศษ: อย่าดวงกมล อย่า

ดวงกมล: หย่าได้ไงยังไม่แต่งงานเลย

วิเศษ: ถ้างั้นจะแต่งมั๊ยล่ะ

วิเศษนอนโรงพยาบาลเป็นเวลา 10 วัน

แป๊กขออภัย

• 2 weeks later...

โกลด์ : วันนั้นฮะ

เร้ด : ........

โกลด์ : ผมเจอเคซีไซนี่ด้วยแหละ

เร้ด : ............

โกลด์ : แต่มันก็เทเลพอร์ตหนีไป...

เร้ด : ...................

โกลด์ : ตอบกูหน่อยก็ด้ายยยยยยยยยยยย!!!!

• 2 weeks later...

วันนี้ผมไปต่อภาษีรถ  แต่ผมบอกเลยว่าจ่ายค่าต่อภาษีอย่างเดียว

ไม่เอา  พรบ.

คนในแบงค์ลุกขึ้นยืนตบมือให้ผมกันเต็มเลย

ปลาบปลื้มจริงๆ

เครดิต http://pantip.com/topic/31195997

เล่นคำ พรบ.รถ กับ พรบ.กระแสช่วงนี้

• 1 month later...

น้ำแข็ง + เหล้า = ตับแข็ง

น้ำแข็ง + เบียร์ = เส้นเลือดในสมองแตก

น้ำแข็ง + ไวน์ = เส้นเลือดอุดตัน

น้ำแข็ง + น้ำอัดลม = เบาหวาน

โทษเยอะขนาดนี้แล้วคุณยังจะกิน "น้ำแข็ง" อยู่อีกไหม #ผิดมหันต์

• 3 weeks later...

ช : สวัสดีครับ

ญ : สวัสดีค่ะ

ช : ขอโทษนะครับ...ช่วงนี้คุณจามบ่อยรึเปล่า

ญ : ทำไมคะ? จะบอกว่าคิดถึงฉันตลอดล่ะสิ?

ช : ..............

เงียบล่ะสิ...เงียบเลย

จะบอกว่ามุกนี้เล่นไปแล้ว แต่เค้าไม่ได้รู้ทันหรอก

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.