Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

PKBasic The Commedian! คิดว่าฮา... ยิงมาโลด!

เฮียเป็ด

Recommended Posts

• Replies 88
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

15

• SKYNET

12

• Tym

10

• Mocoron

7

งั้นเราจะมาสยบความมืดกัน!~

A : เฮ้ นาย... ที่ ศจ. พูดว่ามืดนี่หมายความว่าไงหรอ

B : อ้าว! นายไม่รู้หรอกหรอ?

A : ก็ไม่รู้ไง ถึงถามเนี่ย เรื่องมันเป็นยังไง

B : อ๋อ เจ้าเพลงน่ะ มันยิง "มุก" เอ้ย "มุข" สดลงไป ก็เลยทำให้เป็ดเริ่มมีความหื่นขึ้นตัวน่ะสิ

A : หาาา?!

B : ก็อย่างงี้ไง เอาไปดูซะสิ

เจ้าของร้านเป็นชาย หรือหญิงอ่ะ

ถ้าเป็นหญิงล่ะ พี่จะไปอุดหนุนทุกวันเบย :psyduck02:

A : เอ้า แล้วมุขของนายเพลงมันเป็นยังไงอ่าา

B : อย่าถามมากได้มั๊ย ไปดูเองซิ!~ อ้อ แล้วก็ต่อนะ หลังจากที่นายเพลงตอบคำถามนั้นไป...

A : คำถามอะไรรึ?!

B : *ตบเพี๊ยะ!~* ก็คำถามที่บอกไปเมื่อกี้ไง ว่าผู้ชายหรือผู้หญิงน่ะ

A : อ๋อๆ แล้วเป็นไงล่ะ

B : ก็หลังที่ตอบไปไง คือว่า...

A : ตอบไปว่าอะไรล่ะ ...

B : ก็ไปดูเองซะสิ หลังจากตอบแล้วนะ เทพเป็ดก็เลยตอบมาอย่างนี้เลย

:psyduck02: :psyduck02: :psyduck02: :psyduck02: :psyduck02:

A : อ๋อๆ เข้าใจแล้ว... แล้ว ศจ. ก็มาบอกว่ามัน "เริ่มมืด" สินะ

B : ใช่ๆ กว่านายจะเข้าใจเนอะ แต่ก็ไม่อยากเชื่อ

A : ว่า เป็ด จะคิดลึกขนาดนี้...

B : *ตบเพี๊ยะ!~* ใช่ที่ไหนเล่าา หมายถึง ศจ. ต่างหาก

A : อะไรหรอ?

B : ก็ ศจ. เค้ายิ่งลึกใหญ่สิ...

A : =_=

...หลังจากนั้นเป็นต้นมา...

B : เออ ว่าแต่ถ้านาย A มันมาถามที่ ศจ. บอกว่ามืดเนี่ย

มันก็ต้องรู้สิว่ารีพลายข้างบนพูดว่าอะไรบ้าง ไม่งั้นมันคงไม่มาถามหรอก

=_= เราดันโง่ตอบไปอยู่ได้ =_=

อันนี้ก๊อปมาจากเพื่อนต่างห้องที่เกิดขึ้นในชีวิตจริงนะ

อ่านแล้วเงิบเลย - -

เจอเด็กคนนึงใสๆซักป.5 มาขอนั่งด้วย

น้อง : (ยกหนังสือขึ้นมาอ่าน )

เรา : ........

.................... 5 นาทีผ่านไป.....

เรา : ขยันเนาะ เด็กอยู่เลย

น้อง : แม่บอกให้อ่าน

เรา : อ้อ..แล้วโตขึ้นอยากเป็นอะไรละ? (สร้างความสัมพันธ์)

น้อง : โตขึ้นก็เป็นผู้ใหญ่ดิพี่

อันนี้มีคนกลัวว่าจะไม่ขำอ่ะนะ แต่ส่วนตัวอ่านแล้วฮาดี

(เอามาจากเพื่อนแหละ)

ณ หอดาสาคอร์ท ห้อง 1202

A : B เปิดเพลงมันส์ๆหน่อยเด๊ะ

B : เคๆ แปปนะ

ผ่านไป 2 นาที

' ฉันมายินดีให้กับรักที่สดใส ยินดีที่เธอได้พบเจอ....~ '

A & C : ....... - -;

# เพลงมันส์จนแทบจะโยก !?

A (เด็กใหม่ที่เข้าบอร์ดมา) : :pika08:

B: อะไรเรอะ?

A: :pika08:

B: อะไรเนี่ย?!

B: ตกใจอะไร?!

B: บอกกันสักทีสิเฟ้ย!

A: เว็บนี้มันมีอีโมด้วย

B: ก็ไม่แปลกนิ

A: ก็เว็บอื่นมันไม่ใช่แบบนี้!! มันเป็นพวก :):(:D นู่นนี่นั่นโน่น

B: =_= แค่นี้เนี่ยนะ?

A:  :pika06: :pika06: :pika06:

B: อะไรอีกน่ะ

A: อ้อ... เทสอีโมเฉยๆ

B: !!

เนื่องจากเฮียเป็ดบัญชามาให้แปลเพจ http://www.greenheartgames.com/2013/04/29/what-happens-when-pirates-play-a-game-development-simulator-and-then-go-bankrupt-because-of-piracy/

ข้าน้อยจึงแปลแบบสายฟ้าแลบ

เยอะมากเลยนะ

แปล

[me=[V]ersion_[5]]เผ่นนนนนนนน

[/me]

A : ผมละหน่ายกับเพื่อนผมจริงๆ

B : ทำไมเหรอ

A : มันเป็นคนรักสะอาดเกินเหตุน่ะ

B : เอ๋า ก็ไม่น่ามีอะไรหน่ายนี่

A : ก่อนกินอาหารมันต้องล้างมือให้ได้

B : ก็ปกตินี่ ฉันเองยังล้างมือเลย

A : ขนาดก่อนจะกินอะไร ยังต้องลวกน้ำร้อนก่อนเลย

B : อืม เอาเรื่องแฮะ แต่ก็ไม่มีอะไรแปลกนี่ ฉันก็เคยเห็นคนแบบนี้

A : จะไม่ให้แปลกได้ยังไง ขนาดน้ำแข็งเปล่า มันยังลวกน้ำร้อนเลย

B : =_=lll

ตามนั้น...

เออ ถูก ยอมรับ - -"

//เรชิรัมกับเซครอมน่ารัก~ >w<

ตามนั้น...

ฮามากๆ

เรซิแรมน่ารักกกกกก จาเอากลับบ้านนนนนนน

แม่กำลังเตรียมอาหารเช้าให้ลูกสาววัย 5 ขวบ

แม่ : โจ๊กมาแล้วจ้า ตอนนี้มันยังร้อนอยู่ เย็น ๆ แล้วค่อยทานนะจ๊ะลูก

ลูกสาว : ค่ะแม่

เวลาผ่านไป 1 ชั่วโมง...

แม่ : อ้าวลูก!! ทำไมยังไม่ทานอีกล่ะ ชืดหมดแล้วนะ!!

ลูกสาว : ก็แม่บอกเย็น ๆ แล้วค่อยทานนี่คะ นี่เพิ่ง 9 โมงเอง

แม่ : =[]=

• 3 weeks later...

เหตุการณ์มุกสดๆ หลังเจอตัวแอดมินเป็ด

ศจ. : พี่นกนี่สมควรลาออกจากแอดมินจริงๆ

เป็ด : ทำไมล่ะ

ศจ. : ก็ดูพี่ทำซิ คิดอย่างนึง ทำอย่างนึง ใช้ได้ที่ไหน

เป็ด : ก็แหม คนเรามันก็ต้องมีสร้างภาพกันบ้าง

ศจ. : สร้างภาพอะไรล่ะ มันต้องจริงใจซิ

ศจ. : พี่ดูอย่างผม เคยเห็นผมสร้างภาพอะไรมั๊ย จริงใจตลอด

เป็ด : แล้วที่แกทำCGล่ะ

ศจ. : .....(เงิบหัวฟาดโต๊ะ)

แจก Like Point กันไปเรียบร้อยยยยย

(โดยเฉพาะของไลกี้ กะของเพิร์ทอันล่าสุด แจกสองแต้มโลด)

• 1 month later...

ณ วันหนึ่ง ในห้องเรียน

ครู : เอาเป็นว่า ครูสอนหมดแล้วนะ

นร. : (มั่นใจมาก ว่าสั่งหมดชีท)

ครู : ครูจะให้การบ้านสั่งลานะ ทุกคน

นร. : (น่านไง)

นร.2 : เห้ย ทุกคน อย่าไปกลัวโว้ย ครูสั่งลา ไม่ได้สั่งพวกเรา!!!!

ครู : (เงิบ5วิ)

ภายหลัง : (โดนสั่งการบ้านทุกหน้า_ _lll)

ออกแนวเรทนิดนึง=A=llll

A : (เปิดวิดีโอพร้อมเสียงบางอย่าง)

B : (เสียงนี้...คุ้นๆแหะ) ใครเปิดฮานิเมะฟระ!!!

A : เหอ? อะไรคือฮานิเมะ_ _lll

B : อ้าว ไม่รู้จักหรอ

A : ไม่รู้จักเสะ มันคือไรอะ _ _lll

B : Hanime ไง

A : ????

B : H-Anime

A : (เงิบ)

• 4 weeks later...

ลูก : สับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พ่อ : ลูกเราเป็นอะไรน่ะ? พูดแต่สับๆๆ มาตั้งแต่เมื่อกี้ละ?

แม่ : เห็นลูกบอกว่าครูให้กลับบ้านมาท่องศัพท์ (สับ) น่ะ - -

พ่อ : เจริญล่ะลูกตรู = =ll

ครู : ครูสอน 4 คาบติด เธอเข้าใจครูบ้างไหม

นร. : ไม่เข้าใจ

ครู : ทำไมล่ะ

นร. : แล้วหนูเรียน 8 คาบติดครูเคยเข้าใจปะ?

ครู : ...

---------------------------------------------

นร. : ครูคับ ทำไมครูไม่สอนทีเดียว 8 วิชาเลยล่ะคับ

ครู : ไม่ไหวหรอก ครูจำไม่หมด

นร. : แล้วครูให้ผมเรียนทำไมตั้ง 8 วิชาล่ะคับ?

ครู : ...

อันนี้มุขสดจากอีเวนต์แห่เทียนค่ะ

ตอนที่เราไปช่วยน้องจัดแทน เผอิญว่าถือแก้วที่มีน้ำแข็ง (แก้วตัวเองเนี่ย = =")

และไปเจอรุ่นพี่คนนึงที่กำลังเสิร์ฟน้ำอยู่...

รุ่นพี่ : น้องคนไหนจะเอาน้ำบ้างครับ? (ถามน้องๆในแถว เค้าอยู่นอกแถวอ่ะ)

สักพัก เราก็ไปเล่นอะไรพิเรนทร์ๆกับพี่เค้าซะงั้น

เรา : (เดินไปหารุ่นพี่) พี่คะ เอาน้ำแข็งไหมคะ?

รุ่นพี่ : เอาครับ เอ๊ย ไม่ใช่!!!

เอิ่ม พี่คะ หนูยังไม่ได้อมน้ำแข็งในแก้วที่หนูถือเลยนะ จริงๆ = = (แต่ไม่เอาแหละ ดีแล้ว สุดท้ายก็เอาทิ้ง 555+)

จากเพจๆนึง มีคนโพสต์รูปภาพเกี่ยวกับฉากการต่อสู้ใน Pokemon X&Y

พร้อมแนบข้อความที่ว่า "ในที่สุดก็เปิดเผยฉากต่อสู้ในหนองน้ำแล้ว~!"

แต่แล้วก็มีแฟนเพจคนนึง ดันไปอ่านว่า...

"ในที่สุดก็เปิดเผยฉากต่อสู้ในห้องน้ำแล้ว~!"

แหม ถ้าได้แบทเทิลกันในห้องน้ำจริงๆนะ มีหวัง... 555+

a : วันก่อนครับ

b : ทำไมครับ

a : ผมไปดูหนังเรื่อง last summer มาพอหนังมาปุ๊ปผมต้องรีบลุกเลย

b : หนังน่ากลัวมาก!!!

a : ปล่าว...ผมนั่งผิดที่น่ะ

เพิ่งเจอมุขสด ณ แอคเคานท์สำรอง

ตัวเอง : ถามหน่อยละกัน ถ้าผมไม่บอกว่าผมอายุ 17 คิดว่าผมอายุเท่าไหร่กัน...?

แต่ละคนก็ต่างตอบตามความคิดของตัวเอง บ้างก็ 20 บ้างก็ 13 บ้างก็ 9 แต่ทว่า...

น้องคนที่ 1 : 60

ตัวเอง : เฮ้ย ผมไม่ใช่ผู้สูงวัยนะ (คิดว่าผมแก่ขนาดนั้นเชียว)

น้องคนที่ 2 : 1000 ปี กร้ากๆๆ

ตัวเอง : ตรูแก่ขนาดนั้นเลยหรอฟร้า~~~

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.