Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Likesakiii's Art Updated... 28/3/57

Likey

Recommended Posts

สวัสดีทุกท่านวันนี้ไม่ได้มาทำอะไรมากแค่มาขุดกระทู้.... อืม...

แล้วลงภาพที่ไม่ใช่ภาพรีเควสแอบหวังนิดๆว่าจะมีคนติดกับเข้ามา...

วันบางวันที่ว่างๆมันคือวันไหนก็ไม่รู้จำไม่ได้... เลยหยิบภาพเก่าๆขึ้นมา...

แล้วจับมันมาลองรีเมคใหม่ดู... ก็เลยได้สิ่งนี้ออกมา...

2ภาพนี้คือภาพเดี๋ยวกันแค่เอามาจับแก้ไขใหม่เฉยๆ

ภาพทางซ้ายเป็นอวาตาร์แรกที่กลับมาบอร์ดในรอบ2ปีหรือคือปีที่แล้วนั่นเอง เป็นตอนที่เพิ่งได้เม้าปากกามาใหม่สดๆ

เป็นรูปดวงตาของ เรชิรั่ม นั่นเองเพราะสมัยนั่นถูกใจเป็นพิเศษก่อนที่จะนอกใจไปชอบคุณป้าจิ้งจอก ณ ปัจจุบัน

ภาพทางขวาลองเอาภาพทางซ้ายมาวาดใหม่ดู ก็รู้สึกได้ว่า... "อืม... ก็ใช้ได้อยู่ว์อ่ะนะ..." แล้วมันก็เป็นภาพอวาตาร์ปัจจุบันนั่นเอง

เอาล่ะ... คิดว่าหลายคนโดนดักโดยการกดดูภาพข้างบนโดยไม่อ่านคอมเม้นไปแล้ว...

ภาพนี้เป็นภาพOCของข่อย(?)ที่แก้มเอาไปสร้างใหม่เป็นคนเลยเอามาต่อยอดให้เป็นแบบนี้ซะ...

วาดไว้เมื่อนานมาแล้วแล... วาดกระดาษแล้วเอามาปรับปรุงในคอมเล็กน้อยก็พอใช้ได้อยู่...

เอาภาพสุดท้ายนี้เป็นภาพแถมละกัน

วาดมือ... สีไม้ธรรมดา... เอามาตกแต่งในคอมเล็กน้อย... วาดมั่วเนื่องจากจำรูปร่าง Absol ไม่ได้ตอนกำลังวาด...

และขอขอบคุณอาจารย์ท่านนึงที่ไม่เข้าสอนวิชาชีวะเมื่อนานมาแล้วนะครัช...

สุดท้ายก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม แล้วจะพยายาม(ขยัน)ปั่นงานรีเควสที่เหลืออยู่นะครัช... :P

• Replies 294
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Likey

52

• SKYNET

29

• Tym

29

• Yong-Yong

26

Top Posters In This Topic

สวยงามอีกแล้วนะครัช เอา  :like: ไปเบย 'w'b !!!!

(แต่งานดองนานมากครัช 5555 lol)

ฝีมือพัฒนาขึ้นมานะครัช ... ถึงจะห่างหายไปนานแต่ฝีมือก็ไม่ยอมลดสินะ .. lol

ข้าถูกอ้างในกระทู้นี้ด้วย !!!!! //แอบปลื้ม #ผิดมาก

แอบโซลสวยมากกกกกกก ชอบ  :pika01:

งานสวยมากครับ ฝีมือยังดีเช่นเคยนะครับ ไม่สิ เก่งขึ้นตะหาก owob

ลองตามกระแสดูบ้าง... แต่ดันเผาไม่ทันก่อนวันวาเลนไทน์แหะน่าเสียดาย...

แต่ก็สุขสันต์วันวาเลนไทน์ย้อนหลังนะครับ...

แบบว่าจิ้นคู่นี้น่ะนะ

คู่จิ้นคู่นี้บอกได้คำเดียวว่า....

น่าร้ากกกกกกกกกอ่าาาาาา><

• 3 weeks later...

ท่านลงสีได้สวยขึ้นมากเลยค่ะ!! ชอบตาของเรชิรอมอย่างวิ้ง ลงสีไม้ได้สวยมากเลยค่ะ  :pika08: เซเนอัสขนตาอย่างวิ้ง!

สวยงามอีกแล้วนะครัช เอา  :like: ไปเบย 'w'b !!!!

(แต่งานดองนานมากครัช 5555 lol)

อ่าขอบคุณมากนะครับจะพยายามเปลี่ยนตัวเองไม่ให้ดองนะครับ lol

ฝีมือพัฒนาขึ้นมานะครัช ... ถึงจะห่างหายไปนานแต่ฝีมือก็ไม่ยอมลดสินะ .. lol

ข้าถูกอ้างในกระทู้นี้ด้วย !!!!! //แอบปลื้ม #ผิดมาก

แอบโซลสวยมากกกกกกก ชอบ  :pika01:

ขอบคุณครับ จะพยายามพัฒนาไม่ให้ลดแน่นอนหละ

งานสวยมากครับ ฝีมือยังดีเช่นเคยนะครับ ไม่สิ เก่งขึ้นตะหาก owob

โอ้ น่ารักมาก คู่ XY ><

ไลกี้ลงสีได้งามมากอ่ะ

ขอบคุณครับ ^^

Owww...I love it!!  :pika10:

Ahaha... I love it too

link=topic=2643.msg79664#msg79664 date=1392480865]

คู่จิ้นคู่นี้บอกได้คำเดียวว่า....

น่าร้ากกกกกกกกกอ่าาาาาา><

ช่ายยยย น่ารักมากดเลยทีเดียว

ท่านลงสีได้สวยขึ้นมากเลยค่ะ!! ชอบตาของเรชิรอมอย่างวิ้ง ลงสีไม้ได้สวยมากเลยค่ะ  :pika08: เซเนอัสขนตาอย่างวิ้ง!

อ่าขอบคุณมากๆเลยครับ จริงๆผมเป็นคนที่ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องการลงสีที่สุดเลยหละ ^^

มาลงงานละครับหลังจากไม่ได้อัพมานาน... จริงๆคือเอาภาพไปลงใน... Facebook,devaintART,Pixiv ซะมากกว่า...

เริ่มกันที่ภาพแรกเลยดีกว่า...

ภาพนี้เป็นภาพรีเควสจากท่านบลูวิน เป็นภาพจากตัว OC ของท่านบลูวินเองน่อ

ต่อกันที่ภาพสองเลย!!

ภาพนี้เป็นภาพรีเควสจากท่านแอคเนอร์ครับ วาดเฟลมดราม่อนยังไงก็ได้แต่สุดท้ายมันออกมาโหดร้ายไปหน่อยแหะ...

ภาพต่อไป!!

ภาพนี้ไม่ได้มีรีเควสจากใครเป็นภาพกิจินก้าของเรชิแรมน่อ อยู่ๆก็อยากวาดขึ้นมาน่ะ ไว้ว่างๆ(ไม่ขี้เกียจ)จะทำรูปเต็มล่ะกัน

ต่อเบย!!

ภาพนี้ไม่ได้มีรีเควสจากใครอีกแหละ แค่อยากวาดก็วาดเท่านั้นเอง XD

เอาหละ!! ภาพสุดท้ายยย

ภาพนี้ก็ไม่ได้มีรีเควสจากใครหรอกนะ แต่แค่อยากวาดคู่นี้อีกเลยวาดซะ

[speed Paint]Pink! Hope

ภาพไม่ชัดอ่า เพลงโดน Youtube ตัดไปอยากดูเต็มๆไปดูที่เฟสน่อ ;w;

ก็ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมและติดตามนะครับ

ติดตามผลงานได้ที่ deviantART และ Pixiv ครับ

สวยงามมรั่ก สวยทุกภาพ เมพไปน้ะ?

ขนาดวาดคนยังดูดี วรั้ยยยยยยยยยย อิจฉา //ดูดสกิล (?)

ว่าแต่ ... งานรีเควสหนูยังไม่ขยับสินะ ! ^=^ //ควงปังตอ

^ นี่ไม่ได้ทวงนะเนี่ยยยย ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ //หรา

วาดออกมาสวยตลอดนะฮะ (ดูดีไปหมด 'w'B) 

// ไม่มีใครรีเควส แต่อยากวาด (ว่างมากสินะฮะ ผมจะได้รีเควส 5555)

เฟลมดรามอนเทห์อ่ะ(ทำไมใครๆถึงได้ชอบเฟลมดรามอนกันนะ :pika05:) กิจินก้าของเเรซิรอมอึมมากเลยค่ะ  :pika08:  แรซิรอมกับเมย์ก็เทห์มากเลยค่ะ :pika10: (แต่ปากของเเรซิรอมดูแปลกๆแฮะ?) Pink! Hope  ชอบคู่นี้มากเลยค่ะ ชอบดูสปีดเพ้นท์มากเลยด้วย  :pika10: แต่แอบสงสัยจังว่าใช้อะไรบ้าง?  :pika07: อ้อ ไม่รู้ว่าเครื่องของข้าน้อยเป็นคนเดียวรึเปล่านะ แต่ว่า [speed Paint]Pink! Hope เพลงดูขาดๆหายๆนะคะ? :pika11: โดยรวมแล้วชอบการลงสีของท่านทุกรูปเลยค่ะ :pika10:

• 3 weeks later...

สุโค่ย!!! เมพสุดๆ ประทับใจทุกภาพเลยค่า >w<

งามมมมม

ไม่เม้นมากละ(ส่วนมากก็เห็นๆอยู่ในDA)=w=

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.