Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Re-write] The Story of Life I Part 1 เหตุผลของสมุดบันทึก

♏☤ṧ⊥εґ ℉

Recommended Posts

Mr.F Present..

THE STORY OF LIFE

(เรื่องราวของชีวิต)

ยินดีตอนรับกลับครับ

จากผู้เขียน

(ความรู้สึกต่อนิยายเรื่องนี้ (ถือว่าเป็นคำนำละกัน))

วันที่ 5/12/2016

(แต่งนิยายใหม่อีกครั้ง)

Spoiler

......สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้เจอกันมานานมากกับกระทู้นี้ .. ผมบอกตรงๆว่ารู้สึกคิดถึงที่กระทู้นี้มาก มันเป็นจุดเริ่มต้นในการเริ่มแต่งนิยายจริงๆจังๆของผมเลยก็ว่าได้

มันเหมือนกับว่าผมได้กลับมาเจอเพื่อนเก่าอีกครั้ง เพื่อนที่ผมใส่ไหดองไว้ปีกว่าๆเกือบสองปี ผมรู้สึกผิดมากๆที่ดองนิยายเรื่องนี้เอาไว้ แต่ก็นั้นแหละสิ่งที่ผมได้กลับมาคือการ เรียบเรียงนิยายเรื่องนี้ใหม่

มันเหมือนได้เติมเต็มสิ่งที่ขาดหายจากการแต่งรอบแรก สิ่งที่ผมอยากจะบอกกับผู้อ่าน หรือ ผู้มาส่องทุกท่านนะครับ ผมขอให้ลืมเรื่องราวทุกอย่างที่ผมโพสไปในกระทู้นี้ และเริ่มต้นใหม่อีกครั้งกับ

นิยายเรื่องนี้ ผมรู้สึกได้เลยว่าผมได้ดัดแปลงจากของเดิมไว้มาก รูปประกอบนิยายก็ดูดีขึ้นมาก(แต่ก็ยังเละเพราะเผาอยู่ดี ถถถถ เอาเป็นว่ายินดีต้อนรับกลับบ้านทั้ง ตัวผมเอง คนส่อง และคนอ่านทุกท่านครับ

Spoiler

วันที่ 25/10/2013 (ขึ้น Season 2)

สวัสดีครับทุกท่าน ผม Mr.F นะครับ ผมไม่อย่ากจะเชื่อเลยว่าฟิคของผมได้ดำเนินเนื้อเรื่องมาถึง Season 2 แล้ว ทั้งทักษะการเขียน
และการ วาดรูปดูเหมือนว่าจะเริ่มพัฒนาขึ้น (ถึงแม้ว่าไม่สวย) การที่ผมได้แต่งฟิคนี้ทำให้ผมได้รู้อะไรหลายอย่างมากมาย...
ผมจะตั้งใจเขียนฟิคนี้ต่อจนจบนะครับ.... ขอขอบคุณผู้อ่านทุกท่านที่ติดตาม อ่านด้วยนะครับ (^ ^)

Spoiler

ช่วงเริ่มเขียนใหม่ๆ (2013)

เนื่องจากผมได้แต่งเรื่อง THE STORY OF LIFE ไว้ผมไม่รู้ว่าจะนำไปแสดงที่ไหน จะเก็บไว้ก็เสียดายจิตนาการตนเอง
ผม จึงนำมาแต่งไว้ในบอร์ดนี้ ถึงแม้ว่าผมจะวาดรูปไม่เก่ง(เหมือนเด็ก ป.4-6 วาด = =) ผมก็จะพยายาม วาดเพื่อ สนองความต้องการที่จะแต่งเรื่องนี้ขึ้นมาจนได้

PART LIST

(ท่านสามารถตามอ่านตอนเก่าๆได้จากที่นี้)

THE STORY OF LIFE I

(จุดเริ่มต้นของเรื่องราว)

PART 1 เหตุผลของสมุดบันทึก

=============================

ด้านล่างนี้เป็นอันเก่าที่เขียนไว้

ถ้าอยากอ่านแบบเก่าก็ตามด้านล่างเลย

แต่ผมไม่แนะนำให้กลับไปอ่านนะ

(ฮาๆ)
=============================

PART 1

ตอน สารถึงอดีต

"......."

ณ หมู่บ้าน ฟ้าคราม ประเทศ โมต้า....

ได้มีชายคนหนึ่งผมสั้นทรงสูงสีเหลืองหยักศกใส่เสื้อกันหนาวแขนยาว เขาชื่อ New เป็นนักเขียนที่ยังไม่ประสบผลสำเร็จในชีวิต..
หลัง New เรียน New ได้ตัดสินใจไม่เรียนมหาวิทยาลัยและยึดงานสายเขียนนิยายแต่ทว่า....เส้นทางไม่ได้สวยงามแบบที่เขาฝันไว้...

และตอนนี้ New ได้อาศัยอยู่กับพ่อและแม่ ในหมู่บ้านแห่งนี้...

อันที่จริงหมู่บ้านแห่งนี้อยู่ใจกลางภูเขาทุกๆคืนจะมีลมพัดผ่านเมืองอันเงียบสงบแห่งนี้....

ณ ตอนกลางคืนในบ้านของ New และ ภายในห้องนอนของNew ...

ฟิววววว.......... (เสียงลมพัดผ่าน)
บรรยากาศภายในห้องเงียบสงบ...มีลมพัดเขามาในห้องเบาๆจากทางหน้าต่าง.......เป็นห้องที่เป็นระเบียบราวกับว่าเป็นห้องนอนของผู้หญิง......

New ได้นอนหลับอยู่เก้าอี้ทำงานของเขา...บรรยากาศในห้องมืดแต่มีแสงสลัวๆจากโคม ไฟเก่าๆและเงียบสงัด........
ทันใด! นั้นเอง! ได้มีแสงสีดำโผล่ออกมาจากตรงโต๊ะทำงานของเขา

วูป~! (เสียงแสงสีดำ)

แต่ทว่าเขาหลับอยู่จึงไม่รู้เรื่องอะไร....

จนกระทั่ง....

นาฬิกาบนเพดานห้องของ New แสดงเวลา 0:10 น. New ตื้นขึ้นจากการหลับ.... New มองไปที่โต๊ะทำงานที่เป็นระเบียบและเห็นกล่องใบนึง... New มองที่กล่อง พร้อมบ่นพึมพำ ในชณะที่ยังงัวเงียอยู่...

New:กล่อง......อะ...ไร....เนีย...

New ลองเปิดกล่องนั้นออกมาดูและ New ก็ได้เห็นสิ่งของแปลกๆภายในกล่อง....

New:นี้มันอะไรเนีย....

New มองกล่องด้วยความงัวเงีย...

ทันใด! นั้นเองสิ่งของภายในกล่องก็ออกมาแปลงร่างเป็นหุ่นยนต์ขนาดเล็ก.....

รูปร่างของหุ่นเป็นสีเหลียมมีแขนขาขยับได้!.. และตอนนี้นี้หุ่นยนต์ตัวนั้นก็จ้องมอง New! ....

...

..

..

..

New ตกใจมากที่เห็นสิ่งประหลาด!!.... 

..

..

ทันใดนั้นเอง! หุ่นยนต์ก็พูดขึ้นมา..ด้วยเสียงมนุษย์?

???:เห้อถึงซักที....

New ตกใจมาก! ที่หุ่นยนต์พูดได้่และได้พูดออกมาว่า!

New:ตะตะ ตัวอะไรเนีย! พูดได้ด้วย!
และหุ่นยนต์ตัวนั้นก็ได้ทักตอบมา...

???:หวัดดีครับ นายชื่อ New ใช้ไหม?
New:ถ้าใช้แล้วจะทำไม!
???:ฉันชื่อ Rune มาจากอนาคตยินดีที่ได้รู้จักครับ!

New พูดด้วยน้ำเสียงที่กำลังตกใจว่า......

New:ยินดีบ้าอะไร! บอกมาแกเป็นใคร! มาทำอะไรในห้องฉัน!

Rune:ใจเย็นๆ ครับคุณ New
New:..........

New หยุดเงียบลงและยืนมองหุ่นยนต์นั้น...

หุ่นยนต์ก็พูดกับ New ต่อ...

Rune:ฉันมีสารจากชายนิรนามจากอนาคตมาบอกนาย

New ทำหน้าตางง

New:อนาคต? แกพูดถึงอะไร? แกจะบอกว่าแกมาจากอนาคตงั้นหรอ?
Rune:จะไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรนะครับ...
Rune:เพราะว่าอีกไม่นานนายก็จะเห็นด้วยตาตนเองแล้ว....
New:ไหนบอกมามีอะไร?
Rune:ในอีกไม่นานจะมีผู้มาเยือนมาเยือนโลกของเรา....
Rune:ในอนาคตนายเป็นผู้ที่ช่วยโลกของเรา....
New:ช่วยโลก?หรอ?
New:ขนาดฉันยังจะไม่มีปัญญา ไปตีคนเลย?
Rune:แต่ในอนาคตเป็นอย่างนั้นจริงๆ
New:......
Rune:นายจงจำไว้อย่่างนึงพลังไม่จำเป็นต้องยิ่งใหญ่ขอแค่ นายเชื่อมั้นในตัวเองก็พอ!
New:......
Rune:ตอนนี้นายต้องไปตามหา 4 ขั้วอำนาจโลกเพื่อมา ต่อสู้กับผู้มาเยือน
Rune:นายคือความหวังสุดท้ายแล้วนะNew
New:ในอนาคตฉันต้องปกป้องโลกคนเดียวหรอ?
Rune:ก็ไม่ใช้นายคนเดียวหรอกนะยังมีอีก 6 คน....
Rune:จริงๆแล้วในอดีตก่อนหน้านายเกิดหลายพันปีก็มีเหตุแบบนี้เกิดขึ้น
New:แล้วฉันจะรู้ได้ไงว่า 6 คนนั้นคือใคร?
Rune: ทั้ง 6 คนสามารถสื่อสารผ่านทางจิตได้
New:นายจะบอกว่า 6 คนนี้เป็นผู้ถูกเลือกให้มาปกป้องโลก?
Rune:อืม
Rune:เวลาที่ให้ฉันอยู่ในยุคนี้ใกล้หมดแล้ว.....!
New:อย่าพึงไปฉันขอถามอะไรหน่อย!
New:4 ขั้วอำนาจคืออะไร? มันอยู่ที่ไหน?
Rune:จำไว้ให้ดีนะ....พลังไม่จำเป็นต้องยิ่งใหญ่.....จงเชื่อมั้นในตัวเอง.....
New:เฮยอย่าพึงไปตอยคำถามฉันก่อน!!
Rune:ช่วยโลก..............ไว้ให้ได้........ละ.......

หลังจากนั้น Rune ก็หายไปอย่างไร้ร่องรอย.........

...

...

...

New พูดด้วยน้ำเสียงที่งงๆและเกาหัว

..

..

New:นี้มันอะไรเนีย ??

..
..

END PART 1

Edited by Mr.Mister F

เห...น่าติดตามงับ มีภาพประกอบด้วยสุดยอดจริงๆ

แล้วจะติดตามเรื่อยๆน่อ

นะ..นี่มัน Volcan 300

PART 2

ตอน ความผิดปกติ

[หารูปไม่เจอจริงๆครับต้องขออภัย]

หลังจากเหตุการณ์วันนั้นมาประมาณ 1 วันเต็มๆ...

...

...
ณ ห้องนั่งเล่นที่บ้านของ New

บรรยากาศในห้องเหมือนห้องนั่งเล่นทั่วไปมีโซฟาหน้า ทีวี มีโต๊ะกาแฟมีชั้นหนังสือและมีคนนั่งเล่นอยู่

New กับ น้องสาวของ New ชื่อ Now เด็กหญิงผมยาวสีเหลืองใส่ชุดกระโปรงแบบเด็กๆ ติดกิ๊บไว้ที่ผม

New และ Now กำลังนั่งดู ทีวี ตอนดึก บรรยากาศที่ดูธรรมดาๆเหมือนทั่วๆไป

New:....................

New:รู้สึกเบื่อไหม Now...
Now:..................

Now:เบื่อมาก..โดยเฉพาะตอนดู ทีวีกับพี่ชายของตัวเองแบบนี้!....

Now ทำหน้าเบื่อ New

New และ Now จ้องมอง ทีวี แบบที่เรียกได้ว่าตาไม่กระพริบ

ใน ทีวี เป็นภาพรายการข่าวแบบขาวทั่วไปเพียงแต่ว่านักข่าวช่องนี้จะแต่งตัวแบบฟรีสไตล์ตามช่วงของรายการ

และช่วงนี้เป็นช่วงข่าว Hardcore

นักข่าว(ในทีวี):สวัสดีครับ!!ทุกท่าน!
นักข่าว(ในทีวี):กลับมาเจอกันอีกครั้งใน! Hardcore ข่าว!! ช่อง Zero TV!!
นักข่าว(ในทีวี):ผมสรยศ ทำหน้าที่เป็นนักข่าว!!!
นักข่าว(ในทีวี):มาดูข่าววันนี้กันเลยนะครับ!!!

ภาพข่าวตัดภาพไปทีวัตถุประหลาดที่กำลังตกลงมายังโลกเป็นภาพถ่ายจากดาวเทียมและจากการสังเกตบนโลก...

นักข่าว(ในTV):เกิดเหตุ!!! ทางองกรณ์WorldMap หรือ WM ได้พบวัตถุประหลาดอยู่ใกล้โลก คาด!!! เป็นยานอวกาศมนุษย์ต่างดาว!!!
นักข่าว(ในTV):ขณะนี้ยังต้องรอการพิสูจน์จาก องค์กรณ์ World Map!!

New นั่งมองและครุนคิดเกียวกับเหตุการณ์เมือวันก่อน....

New:..............(หรือว่ามันจะเป็นเรื่องจริงเนีย!เรื่องที่ Rune เคยบอก....)

New มองจอโทรทัศน์ด้วยความจริงจัง

พริบตานั้นเอง!?

Now หยิบรีโมตที่ออกมาแล้วกิดเปลี่ยนช่อง!

ภาพในทีวีเปลี่ยนช่องไปช่องข่าวบันเทิง และเป็นข่าวโปรโมต คอนเสิร์ตจากวงดินตรีระดับโลก
นักข่าวต่างสนุกสนานกับการเสนอข่าว...

เสียง(ในทีวี):วง Rock Star วงดังระดับ!โลก! จะมา จัดคอนเสิร์ต ที่ประเทศ โมต้าครับ!!!
เสียง(ในทีวี):คาดว่ามีผู้ชมหลั้งไหลเข้ามาเป็นจำนวนมาเลยทีเดียว
เสียง(ในทีวี):สำหรับช่องทางการซื้อบัตร...................

New อาศัยจังหวะที่ Now ดู ทีวีจึงแย่งรีโมต Now มาแล้วเปลี่ยนช่อง..

ภาพในทีวีตัดไปที่ช่องข่าวเมื่อกี้ และภาพข่าวเป็นข่าวประเทศ ดูล่า ประเทศที่ปกครองระบอบเผด็จการซึ่งกำลังสร้างกองทำที่แข็งแกร่งของตนเอง

เพียงแต่ว่าประเทศแห่งนี้เป็นประเทศยากจน ประชาชนล้าสมัย เมืองล้าสมัย

นักข่าวสรยศ(ในทีวี):เกิดเหตุ! ประเทศดูลาเตรียมทดลองขีปนาวุธ ที่ทะเล ดูลา หลายประเทศจับตาการทดลอง................

Now แย่งรีโมตจาก New แล้วกดเปลี่ยนช่อง...

ด้วยความหงุดหงิด New จึงว่าน้องสาวของตนเอง

New:ให้พี่ดู ช่องข่าวเมื่อกี้เดียวนี้!
Now:ทำไมละพี่! หนูจะดูช่องนี้ไม่ได้หรือไง!
New:น้องต้องเสียสละให้พี่ดิ!
Now:พี่ต่างหากที่ต้องเสียสละให้น้อง!!

New และ Now แย่ง รีโมตกัน! พลัดกันไปพลัดกันมา...อย่างดุเดือด!

New:ปล่อยรีโมตนะ Now!

Now:พี่นั้นแหละปล่อยรีโมตหนูนะ!

Now:...พี่บ้า!..

ทันใดนั้นเอง! ทั้งสองคนรู้สึกได้ถึงพลังงานบ้างอย่างที่กำลังจ้องมองทั้งสองอยู่...

New:........
Now:.......

แม่ของ New นั้นเองที่จ้องมองอยู่ หญิงผมยาวสีเหลืองใส่แว่นตาแต่งชุดเป็นคุณแม่ยืนมองด้วยความโมโห...

แม่:ไปนอนได้แล้ว!!ทั้งสองคน!! มันดึกแล้ว!!

New:ครับ.....
Now:ค่ะ

New และ Now ก้มหน้าและเดินไปนอนระหว่างนั้นเอง...

อืก!? (เสียง New ร้องในใจ)

Now เดินมาหยีบเท้า New แล้ววิ่งหลบไป...

Now โผล่หน้าออกมาจากห้องตนเองแล้วทำหน้าล้อเลียน

Now:พี่บ้า!

Now:วิ่งเข้าไปในห้อง.....

พ่อของ New ชายผมสั้นใส่ชุเสื้อยืดคอกลมสีขาว ยืนจ้องมองมาพร้อมกับแม่ New

พ่อ: (= =!) ...................

ณ ห้องนอน New

บรรยากาศเป็นเช่นเดิมเเหมือนทุกๆวัน....

New กำลังนอนหลับ...อยู่บนเตียงนุ่มๆพร้อมกับหมอนข้างของเขา...

....
....
????:อย่า.......เข้า.......มานะเฟ้ย!.........
????:พวก.........แก........
????:อย่า........นะ......!
????:ใครก็ได้..............ช่วย............ฉัน.........ด้วย.............

.....
......

New ตกใจแล้วตื้นขึ้น! มองไปรอบๆห้อง พบว่าเป็นตอนเช้ากำลังจะสาย...

New:...........
New: (นี้เราฝันไปหรอเนีย.....)

New: (มันเหมือนจริงมาก!....)

New: (ไม่ได้แล้ว! เราต้องทำอะไรซักอย่าง!)
New: (ฉันจะออกเดินทางวันนี้!)

New จัดกระเป๋าเดินทาง.....ด้วยความรน

New: (จริงด้วยฉันต้องขออณุญาติแม่ฉันก่อน)

New เปิดประตูออกไปจากห้องแล้วเดินไปหาแม่ที่หน้าบ้านในขณะที่กำลังรดน้ำตนไม้
New: (จริงด้วยขืนเราบอกว่าเราจะไปตามหา 4 ขั้วอำนาจโลก แม่คงไม่เชื่อแน่เลย.....)
New:แม่ครับ...
แม่:.......?
New:ผมจะออกเดินทางครับ
แม่:ออกเดินทางไปไหนละ!?
New:ผมว่าผมจะไปเดินเที่ยวในช่วงหน้าร้อนนี้อะครับ
แม่:........
แม่:จะว่าไปดีกว่า ลูกมานอนอยู่บ้านเฉยๆนะ.....
แม่:แม่อนุญาติ..
แม่:เดียวแม่จัดกระเป๋าให้นะ.....
New: (T T)

New สวมกอดแม่ของตนเอง...

แม่:แกทำยังกะแกจะไปตายนะ New....
..

....

....

หลังจากที่ แม่ New จัดกระเป๋าให้เสร็จก็ยืนกระเป๋าให้ New
แม่:เดินทางดีๆละลูก....
New:ครับๆ
แม่:อย่าลืมโทรมาหาแม่บ้างนะ ^ ^

หลังจากนั้น New ก็เดินออกจากบ้านไปพร้อมกับการเดินทางครั้งแรกในชีวิตของ New..........

หนทางข้างหน้าจะเจออะไรบ้างนะ?

END PART 2

สารจาก Mr.F (ประจำตอนนี้ ^ ^)

หวัดดีครับผู้อ่านทุกท่านผม Mr.F ได้เขียน THE STROY OF LIFE มา 2 part ละ
จริงๆแล้ว เรื่อง THE STROY OF LIFE นี้เป็นเรื่องหลังจากเรื่อง The Forward นิยายที่ผมแต่งขึ้นเอง(ยังไม่เคยเผยแพร่) ซึ้งทั้งสอง เรื่องอยู่ในประเทศโมต้าครับ แต่ THE STROY OF LIFE อยู่ยุคหลัง โลกาภิวัฒน์
สำหรับ The Forward เป็นเนื้อเรื่อง ช่วงยุคโลกาภิวัฒน์ เป็นเรื่องราวของ ดอน เด็กวัยรุ่นที่ต้องการจะตั้งพรรค เพื่อไปบริหารประเทศ
ซึ่งแน่นอน ครับ The Forward มี Mr.F (เป็น 1 ใน 24 ตำนานแห่งโมต้า คอยเป็นคนช่วย พรรค The Forward อยู่ห่างๆ) ในเรื่องนั้น ดอนได้พบเจอหลายๆ อย่าง ทั้ง แก๊ง EX ทั้งเบื้องหลัง โลกใต้ดิน และ เรื่องตำนานในโมต้า The Forward เป็นนิยาย เรื่องแรกที่ผมแต่งไว้ช่วง ม.4 ครับ...
สำหรับ THE STROY OF LIFE มาติดตามดูกันครับ ว่า NEW เขาจะเจออะไรมั้ง ^ ^

Edited by Mr.F

รออ่านตอนต่อไปฮะ^^

อันที่จริงเราพึ่งเห็น ขอโทษน้อTwT

สไตล์การนำเสนอดูแปลกแหวกแนวดีครับ มีทั้งภาพและBGM ผมนึกถึงพวกVN, SN เลย

ผมจะรอส่องต่อนะครับ อาจจะไม่มาคอมเมนต์อะไร แต่ผมจะติดตามนะครับ ^^

a2.bmp

ตอน ความสงสัย

เปิด BGM

หลังจากที่ New ได้ออกจากหมู่บ้านฟ้าครามมาเขาก็ได้เดินทางมาถึงเมือง Little Sai............

b3.bmpb4.bmp

New:ถึงซักที เมือง Little Sai

New:จะเป็นหมู่บ้านแบบไหนนะ........

New:แต่ว่าตอนนี้~

New:ฉันหิวข้าวมาก! ไปหาอะไรกินดีกว่า (= =)

b5.bmp

New:ลุงครับขอ ก๋วยเตียวเส้นเล็ก ถ้วยนึงครับ.......

คนขายก๋วยเตียว:ครับๆ รอซักครู่.....

//หลังจากนั้นไม่นานมากก๋วยเตียวก็มาเสริฟ

//New กินก๋วยเตียวด้วยความหิว (= =)

b6.bmp

New:(ใครกันนะ..เหมือนจะเคยเห็น....แต่ไม่เคยเห็น..)

b8.bmp

????:เจ้านั้นชื่อ Root ครับ

New:.......?

????:ถึงผมจะมาทำงานใหม่ก็เถอะ..แต่ผมก็ได้ยินข่าวลือว่าเจ้านี้เป็นพ่อครัวประจำเมืองนี้..

????:แต่ว่าอาทิตย์นี้ไม่มีใครเห็นเจ้านั้น โผล่ออกมาเลย...

????:แต่ยังไงนะครับ ขอให้ระวังตัวไว้นะครับ เจ้านี้มันโหดมาก...

????:แต่ปกติมันไม่ทำอะไรเดือดร้อนหรอก.....

????:ยังไงซะระวังตัวไว้หน่อยจะดีมากครับ....

New:.........

b7.bmp

New:(เจ้านี้เป็นใครกันแน่ เหมือนเคยเห็น แต่ไม่เคยเห็น....)

New:(ยังไงซะไปโรงแรมก่อนดีกว่า....)

New:(จริงด้วยในใบประกาศมีเบอร์โทรอยู่นิเดีัยวลองไปสอบถามดูหน่อยดีกว่า...)

b9.bmp

//New โทรศัพท์

New:............

????:ฮัลโหลคับ

b10.bmp

New:สวัสดีครับ

New:ไม่ทราพว่ารู้จับข้อมูลคนที่ชื่อ Root ไหมครับ

????:นี้ๆ คุณคับอย่ากรู้ข้อมูลเจ้านั้นไปทำอะไรนะครับ..

New:นั้นดิครับ.....

????:ยังไงซะเอาเป็นว่า......พรุ่งนี้มาที่บ้านผมแล้วกันคับ

????:ระวังตัวหน่อยก็ดีนะครับ....

????:บ้านกระผมอยู่แถวๆนอกเมืองนะครับ...

New:ครับๆ แค่นี้แหละครับ....

//New วางสาย

New:(ปกติแล้วทางตำรวจจะติดใบประกาศจับนิ)

New:(ยังไงซะลองไปบ้านเขาคนนี้ก่อนจะดีกว่า)

New:(เอาละไปนอนห้องดีกว่า +5555)

b11.bmp

ติดตา่ม Part ต่อไป...

สารจาก Mr.F ประจำ Part นี้ ^ ^

หวัดดีครับผู้อ่าน ตอนนี้ THE STROY OF LIFE ก็ดำเนินเรื่องมาถึง Part 3 แล้วนะครับ ^ ^

จะเห็นได้ว่าผมลัดฉากที่ New เดินทางระหว่างเมือง ฟ้าครามกับ Little Sai Town นั้นเป็นเพราะว่า มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ =w=

ตอนนี้หลายๆคนในบอร์ดกำลังซุมทำ OC อยู่ใช้ไหมครับ ตอนนี้ผมก็ซุ่มทำอยู่เหมือนกันครับ มาดูของผมหน่อยดีกว่า ^ ^

Mr.F.bmp

อันนี้เป็นพลังที่ผมใช้เล่นในเซา มาดูกันหน่อยดีกว่า = =

พลังแฝงขั้นที่ 0 วิ่งหนี!!

Lv0.bmp

พลังแฟงขั้นที่ 1 โล่ฉุกเฉิน

Lv1.bmp

พลังแฝงขั้นที่ 2 อาวุธในฝัน

Lv2.bmp

พลังแฝงขั้นที่ 3 อาวุธมืด

Lv3.bmp

พลังแฝงขั้นที่ 4 Mr.F Zone!! (ยังไม่รวมท้าย่อย)

Lv4.bmp

พลังแฝงขั้นที่ 5 Utopia Zone

Lv5.bmp

พลังแฝงขั้นที่ 6 (ยังไม่ทราพ)

Lv6.bmp

ผมยังต้องปรั้บปรุงอีกเยอะครับสำหรับ ข้อมูลของ OC Mr.F อิๆ

อันนี้แถมครับ

Mr.F ตอนปีนหน้าผา (เจ้าพวกใจร้าย T T)

%E0%B8%9B%E0%B8%B5%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9C%E0%B8%B2.bmp

ยังไงซะผมขอขอบคุณทุกคนที่อ่านฟิคผมนะครับ ^ ^

เอ๋?ชื่อเมืองชื่อ"ไส้"ทาวน์เหรอ???(ไม่ใช่ละ=w=)

แต่ว่ามีการเรียกเข้าบ้านรึว่าจะ.....!!!!//จินตนาการเลยเถิดไปโน่น

เเว้บดูข้อมูลOCเห็นเเล้วเกือบขำตกเก้าอี้ ใครไม่เคยเล่นหรือดูสงครามเชาท์คงไม่รู้กันนะเนี่ย เหอๆๆ

ยอมรับเลยว่าช่วงนี่ปั่นOCเหมือนกันแต่ดองไว้ยังไม่ถึงไหนเลย(คิดเสื้อให้ตัวOCไม่ออก orz)- -"

ใครกันเหรอเอฟเจ้าพวกใจร้ายที่ว่า....เหอๆๆๆ....//เลียเคียวยมทูต แล้วแสยะเขี้ยวยิ้ม...

Part4.bmp

ตอน ความรู้สึก

เปิด BGM

Partนี้ ไม่มี BGM T T

หลังจากที่ New ได้ติดต่อกับชายปริศนาเกี่ยวกับเรื่องของชายที่ชื่อ Root

New ได้ไปตามที่นัดเอาไว้กับชายปริศนา

b10.bmp

//New โทรศัพท์ หาชายปริศนาคนเมื่อวาน

New:โหลครับ.....

????:สวัสดีครับ....

New:ผมชายคนเมื่อวาลนะที่ติดต่อคุณ.....

????:ออ คุณนี้เอง

New:เรื่องเมื่อวาลที่คุณให้ผมไปบ้านคุณพอสอบถาม เรื่องของ Root

????:อืม! นายรู้จักมันหรอ?

New:ปล่าวครับ...

????:แล้วอย่ากรู้ข้อมูลมันไปทำอะไร

New:ผมแค่สงสัยแค่นั้น...

????:ก็ได้!

New:............

????:งั้นขอเชิญนายมาบ้านฉันตามที่นัดไว้

????:บ้านฉันอยู่นอกเมืองทิศเหนือของเมืองไม่ไกลมาก

New:...............

????:แค่นี้แหละ.....

//New วางสาย

หลังจากนั้น New ก็เดินไปตามที่บอก

b12.bmp

New:(ฉันชักไม่แน่ใจแล้วว่ามันจะเป็นบ้าน?)

New:(เอาละ!ถ้าเราไม่กล้าก็คงไม่สามารถ ทำอะไรได้กว่านี้?)

P2.bmp

คนเฝ้าประตู:เฮย! ไอ้น้อง! มาทำอะไรในที่แบบนี้!

New:ผมมาหาเจ้าของบ้านนะครับ?

คนเฝ้าประตู:แกมีธุระอะไรกับหัวหน้า!

New:(หัวหน้า?)

????:ให้เขาเข้ามาได้!!

คนเฝ้าประตู:!!............

คนเฝ้าประตู:ครับ!

คนเฝ้าประตู:เชิญครับ!

//New เดินเข้าไปในบ้าน?

P3.bmp

????:สวัสดีครับผมชื่อ Koza ยินดีที่ได้รู้จัก คุณชื่อ........

New:ผมชื่อ New ครับ...

Koza:New หรอ.......

Koza:แล้วนี้นายต้องการข้อมูลของเจ้า Root ไปทำอะไร?

New:ผมแค่สงสัย?

Koza:บ้างครั้งความสงสัยอาจเป็นเหตุได้นะ New...........

New:.................

Koza:ฉันจะบอกอะไรให้ฟังนะเกี่ยวกับเจ้านี้!!!!

P7.bmp

Koza:เจ้านี้มันบ้านบ้า!!!

Koza:รู้ไหมเจ้านี้!! มันทำอะไรไว้กับฉัน!!!

P4.bmp

Koza:อยู่เฉยๆเจ้านี้มันก็เดินเข้ามาที่นี้!!

Koza:มันมาจัดการลูกน้องของฉัน!!!

Koza:มันไร้ความปราณี!!

Koza:ลองไปถามคนในเมืองได้!! เมือก่อน!!!

Koza:มันก็ดีๆ!! ไม่เคยก็ปัญหา!!!

Koza:แต่ก็อย่างว่า!!! ความชั่วของมนุษย์!!มันเกิดขึ้นได้!!!

New:.............

Koza:วันดีคืนดีใครจะไปรู้ละว่ามันชั่ว!!!

Koza:รู้ไหมหลังจากที่มันเดินเข้ามา แล้วจัดการคนของฉัน!!

P5.bmp

Koza:มันได้เอาของลำค่าของฉันไป!!

New:แล้วมันคืออะไร?

Koza:มันคือหนังสือ ในตำนาน!! ที่ว่า!! สืบทอดมาจากรุ่น สู่รุ่น!!!

New:แล้วมันจะเอาไปทำอะไร?

Koza:ในนั้น เขาลือกันว่า มีความลับ อะไรบ้างอย่างที่ลำค่าอยู่ในนั้น!!!

Koza:ถ้านายเจอมันนะ!!! ช่วยจับตัวมันมาให้ฉันด้วย เขาใจไหม!!!

New:...............

New:ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ถ้าผมเจอมันผมจะจับมันมาให้ได้

New:ลาละครับ

//New เดินออกมาจากบ้าน

New:(หนังสือในตำนาน?)....(Root พ่อครัวประจำเมือง?)...(ความแปลกของที่นี้?)

New:(นี้มันอะไรกันนี้??)

//หลังจาก นั้น New ก็เดินกลับเมือง...

ณ ในบ้านของ Koza

P8.bmp

Koza:ฉันสงสัยว่าเจ้า New มันจะรู้จัก เจ้า Root

Koza:ฉันให้พวกนายแอบตามไปสะกดรอยตาม เจ้า New หน่อย

Koza:ถ้านายเห็น มันสองคนอยู่ด้วยกันเมื่อไรนายรุมกระทืบแล้วจับตัวมันมาให้ฉันซะ!

ลูกน้อง Koza:ครับ!!!

P9.bmp

ติดตาม Part ต่อไป.....

สารจากMr.F ประจำ Partนี้ ^ ^

A1.bmp

สวัสดีครับ ผม Mr.F เนื่อเรื่องตอนนี้ก็ดำเนินมาถึง Part 4 กันแล้ว =w=

กว่าจะจบเรื่องนี้คงอีกนานครับ -*-

เอาละ ผมเองก็เล่นบอร์ดนี้มาก็นานละ บอร์ด PK Basic รู้ไหมครับการที่ผมได้มาเล่นบอร์ดนี้ทำให้ผมได้เห็นทั้ง

เศร้า (ร้องอะไรนักหนา -*-)

q.bmp

ทั้งว่าง...(ว่างเกินไปละ = =)

untitled.bmp

และอื่นๆอีกมากมาย = = นี้แหละครับบอร์ดนี้ = =

จะว่าไปจากที่ผมบอกไว้ครั้งก่อนๆว่ามี ฟิคก่อนที่จะ มาทำเรื่องนี้ มาดูสมุดที่ผมแต่งฟิคหน่อยดีกว่า

The Forward ทั้ง 3 เล่ม (เล่มอื่นหายไปไหนไม่รู้ = =)

อั้นนี้เล่มแรกครับ (จะเละนิดนึง = =)

อั้นนี้เล่ม 2 (พัฒนาขึ้นเล็กน้อย)

สุดท้ายก็เล่ม 3 (พัฒนาหน่อย)

ฟิกพวกนี้ทำให้ผมพัฒนาฝีมือขึ้นมาเรื่อยๆ ผมจะไม่ลืมสิ่งพวกนี้เลย ^ ^

แล้วเจอกันใหม่ใน Part หน้านะครับ ^ ^

Kozaติงต๊อง....//ไม่ใช่ประเด็นละ

ที่ร้องไห้น่ะ!อย่าบอกนะว่าคือ.....*ตุ๊ด*(เซนเซอร์)

ปล.เห็นสมุดของเอฟแล้วคิดถึงสมุดวาดภาพเก่าๆที่หายไปไหนก็ไม่รู้T T

OP ให้อารมเหมือนหนังเก่าเลยงับ

แต่ทำออกมาได้ขนาดนี้ก็สุดยอดมากแย้ว เป็นกำลังใจให้เขียนต่อไปเรื่อยๆน่อ

มะ...หม้อทองคำ=[]="//กลั้นขำสุดความสามารถ

ขอบอกอีกทีว่า ผมชอบรูปแบบการนำเสนอแบบนี้มากกก(รวมๆตั้งแต่ตอนแรก) ><

มันให้ความรู้สึกแบบเรียบๆเนิบๆดีอ่ะครับ(มันดูSmooth พูดแบบนี้ดูดีกว่า)

q0.bmp

ตอน ความบังเอิญ

เปิด BGM

ไม่มี BGM อีกละ = =

ในขณะที่ New กำลังกลับเมือง.....

New รู้สึกเหมือนมีใครจับตามองเขาอยู่?

q1.bmp

New:รู้สึกแปลกๆตั้งแต่เมื่อกี้ละ

New:เหมือนมีคนจับตามองอยู่เลย?

//New หันมองรอบข้าง......

q2.bmp

????:(มันมาทำอะไรในบ้านของเจ้า Koza กันแน่?)

New:ใครพูดอยู่ตรงนั้นนะ!!

????:(ฉันปล่าวพูดซักหน่อย ไอ้เจ้านี้มันบ้าไปแล้ว??)

New:(ใครบ้าฟะ)

????:(!!!!!)

New:ใครอยู่ตรงนั้นออกมาซะดีๆ

????:(ก็บอกแล้วไงฉันไม่ได้ตะโกนไอ้เจ้าบ้า)

New:ฉันไม่ได้บ้า่นะเฟ้ย!!!

????:(โหล Test)

New:ยังจะมา Test อีก ถ้าแกไม่ออกมาฉันจะไปหาแก!!

//ชายคนนั้นได้ออกมาจาก ที่หลบซ่อน

q4.bmp

????:แกเป็นใครมาทำอะไรที่เมืองนี้!!

New:นี้นาย!!! Root นิเหมือนในใบประกาศตามหาเลย!!

Root:ใช้แล้วฉันชื่อ Root มีปัญหาอะไร

New:(ตัวป่วนซินะ.....)

Root:ฉันไม่ใช้ตัวป่วนนะ!!

New:(!!!)

New:แกอ่านความคิดฉันได้หรอ???

Root:ฉันควรจะถามแกว่าแกอ่านความคิดฉันได้ยังไง!!!

//New นึกย้อนไปวันนั้น....

Rune:ตอนนี้นายต้องไปตามหา 4 ขั้วอำนาจโลกเพื่อมา ต่อสู้กับผู้มาเยือน

Rune:นายคือความหวังสุดท้ายแล้วนะNew

New:ในอนาคตฉันต้องปกป้องโลกคนเดียวหรอ?

Rune:ก็ไม่ใช้นายคนเดียวหรอกนะยังมีอีก 6 คน....

Rune:จริงๆแล้วในอดีตก่อนหน้านายเกิดหลายพันปีก็มีเหตุแบบนี้เกิดขึ้น

New:แล้วฉันจะรู้ได้ไงว่า 6 คนนั้นคือใคร?

Rune: ทั้ง 6 คนสามารถสื่อสารผ่านทางจิตได้

New:นายจะบอกว่า 6 คนนี้เป็นผู้ถูกเลือกให้มาปกป้องโลก?

Rune:อืม

New:(หรือว่าเจ้านี้)

Root:เจ้านี้อะไร!!

Root:แกตอบมาแกชื่ออะไรมาทำอะไรกันแน่

New:ฉันชื่อ..........................

หลังจากนั้น สองคนนี้ก็พูดคุยแนะนำตัวกันแบบ ตะโกนว่าร้ายกัน

ในขณะนั้นเอง.....

q5.bmp

????:หัวหน้าครับ....เจ้า New มันรู้จักจริงๆด้วยครับเอายังไงดี

????:เหอะๆ จัดการมันเลยตาม ท่าน Koza บอก

????:ครับ!!

????:เดียวๆ

????:มีอะไรครับ?

????:เราไม่ใช้พวกกุ้ยอีกต่อไปแล้วเราคือ Koza Family นะอย่าทำให้เสียชื่อ...

????:มันต้องมีอะไรเทห์ๆมั้ง

q6.bmp

เปิดตัว???

q8.bmp

q9.bmp

New:........................

Root:...............

Root:เพื่อนแกหรอ?

New:ไม่ใช้ๆ

ติดตาม Part ต่อไป

Mr.F Report!

q12.bmp

สวัสดีครับ ชาว PKBasic และทุกท่านที่อ่าน ช่วงนี้ก็เริ่มจะเปิดเทอมกันละนะครับ

สมาชิกในบอร์ดก็เริ่มจะเรียนกันละผมก็จะเปิดเทอมวันที่ 14 นี้แล้วนะครับ (ขึ้น ม.5)

อาจไม่ได้อัพ ฟิกนี้อีกนาน (มั้งครับ) เพราะว่าผมอาจไม่มีเวลามาอัพฟิคนี้ =w=

q13.bmp  q14.bmp

ตอนนี้ผมคงจะไม่มีอะไรแล้วอะครับก็ขอบ๊ายเลยละกันนะครับ ^ ^ ขอบคุณที่มาอ่านครับ =w=

เปิดตัวนี่มันอาร๊ายยย เปิดวิทยุเอาหรอนั่น = =;

ว่าแต่ New=ใหม่

Root=ราก = รากฐานเดิม(?)

มันจะเกี่ยวมั้ยหว่าว่าชื่อตัวละครจะบอกอะไรได้

Root:เพื่อนแกหรอ?

New:ไม่ใช้ๆ

กด :like:แรงๆๆXD(ฮามากกกก)

ตอน สัญญาณการเริ่มต้น

Opening

หลังจากที่ New ได้พบเจอกับ Root จึงทำให้ New รู้ว่า Root นั้นเป็น 1 ใน 6 ผู้ถูกเลือก

แต่ทว่า ในขณะที่ New กับ Root คุยกัน ได้มี Koza Family ได้เข้ามาจัดการ New และ Root.....

q9.bmp

New:พวกแกเป็นใครกัน...

????:พวกเรา Koza~ Familly~

Root: (- -)

New:พวกคุณ Koza ซินะครับ

????:พวกเราได้รับคำสั้งให้มาจัดการ พวกแก

New:จัดการ?

????:แกรู้จักกับเจ้า Root ซินะ..

New:ปลาวซะหน่อย!

????:คิดว่าพวกฉันโง่หรอ?

????:ไปพวกเราจัดการมัน!!

เปิด BGM

New:แล้วจะอยู่ทำไมละเนีย!!!!

C1.bmp

????:ไปจับมันมาให้ได้!!!

ลูกน้องทั้งหมด:ครับ!!!

หลังจากนั้น New กับ Root ก็วิ่งมาเรื่อยๆ จนถึงเมือง

Root:(รีบหาที่หลบกันก่อนเร็ว!)

New:(อืม)

Root:(หลบตรงนี้แหละ)

หลังจากนั้น Koza Family ก็ตามมาติดๆ

????:พวกมันไปไหนแล้วฟะ!

????:ไม่ทราพครับหัวหน้า

????:หามันให้ทั้ว!!

Root:(เอาละนะ!)

New:(????)

//Root หยิบระเบิดขึ้นมา

New:(เอาจริงหรอหว่า....)

Root:(แค่สังสอนเท่านั้นเอง)

//Root ปาระเบิดใส่ Koza Family

//เกิดระเบิดดังทั้วเมือง

Root:(เรียบร้อย...!)

New:(เฮอ~)

Root:(ดูเหมือนว่านายจะมีเรื่องอะไรบ้างอย่างที่จำเป็นต้องออกเดินทางซินะ)

Root:(ไปบ้านฉันแล้วอธิบายทุกอย่างที่เกิดขึ้นให้หมด!)

ปิด BGM

ณ ตึกใหญ่ที่สุดในเมือง...ตึก Zero..

????:เมือกี้มันเสียงอะไรในเมือง!

????:นั้นคงเป็นเสียงเด็กในเมืองจุดประทัดเล่นกันครับ

????:อืม.....

????:ว่าแต่งานไปถึงไหนแล้ว!

????:เราได้รับรายงานว่าหนังสืออยู่กับพ่อครัวประจำเมืองนามว่า"Root" ครับ

????:ฮาๆ ฮาๆ ถ้าเกิดแผน สำเร็จฉันจะตอบแทนพวกนายแน่นอน

????:ฮาๆ............

เปิด BGM

ณ บ้านของ Root

Root:สวัสดีครับพ่อ..

พ่อRoot:อืม....หวัดดี......

//Root New และ พ่อของ Root มองดูโทรทัศน์

เสียงนักข่าวในTV:เกิดข่าวหน้าอัศจรรย์ขึ้นครับ!

เสียงนักข่าวในTV:เกิดเหตุ! มีวัตถุประหลาดตกลงมาจากฟ้า!

เสียงนักข่าวในTV:นักวิทยาศาสตร์คาดเป็น เศษหินอวกาศตกลงมาในโลกครับ!!

เสียงนักข่าวในTV:ขณะนี้มีรายงานเข้ามาเพิ่มเติมครับ...

เสียงนักข่าวในTV:ได้มีการพบเศษหินตกลงมาทางแถวแทบ ทะเลทราย ซาฮาโร่ครับ!!

เสียงนักข่าวในTV:มีรายงานมาอีกแล้วครับพบ..................

ณ ประเทศ Kenzo เมือง Kenza บริเวณใกล้ หอคอยแห่งสันติภาพ

ณ ประเทศ โบว์ เมือง ซินต้า บริเวณ หอลอยฟ้า

ณ ประเทศ โวเกล่า เมือง เวก้า บริเวณ เทพีผู้บุกเบิกเมือง นายเวก้า

ณ ประเทศ โพสเทส เมือง มิวก้า บริเวณ รูปปั้นเค้ก มิวก้า

ณ ประเทศ โมต้า บริเวณ ทะเลทราย ซาฮาโร่ Cube Zone

ติดตาม Part ต่อไป.....

Mr.F Report

A1.bmp

สวัสดีครับทุกท่านผม Mr.F ช่วงนี้ผมอาจจะไม่มีเวลาว่างมานั้งอัพฟิคนะครับเพราะเปิดเทอมเวลาว่างมันน้อย T T

แต่ผมจะพยายาม มาหาเวลาอัพให้จนได้ =w= THE STROY OF LIFE ดำเนินมาถึง Part 6 กันแล้ว =w=

วันนี้ผมจะอัพเดทตัวละครหลักซักหน่อยครับ

1] New

untitled.bmp

Name:New

2]Root

untitled2.bmp

Name:Root

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามและอ่านฟิคผมครับ.....^w^

• 2 weeks later...

ตอน สิ่งที่บันทึก

Opening

BGM

Part นี้ไม่มี BGM

หลังจาก New ได้หนีการตามล่า ของ Koza Family และได้พบเจอกับ Root

ทำให้ New รู้ว่า Root นั้นเป็น 1 ใน 6 คน ที่ถูกเลือก และในตอนนี้ New ได้หลบที่บ้านของ Root...

ณ บ้านของ Root

ณ ห้องนั้งเล่น...

Root:ฉันสงสัยมานานละทำไมฉันถึงพูดกับนายทางจิตได้!

์New:ฉันอธิบายไม่ได้....

New:แต่! ว่าฉันได้รับข่าวสารจากคนๆที่มาจากโลกอนาคตนะ...

Root:อนาคต?

New:ใช้แล้ว.....ฟังแล้วอย่าหาว่าฉันบ้าละ!

หลังจากนั้น New ก็เล่าเหตุการณ์ในวันนั้นให้ฟัง.....

New:ว่าแต่นาย!

Root:?????

New:ฉันได้ยินข่าวจากพวกนั้นว่านายขโมยหนังสือในตำนานมา มันเป็นเรื่องจริงหรอ?

Root:ขโมยอะไรกัน?

Root:หนังสือนั้นเป็นของปู่ฉัน

Root:จะว่ามันเป็นหนังสือก็ไม่เชิงนะ มันเป็นสมุดวาดรูปเล่นของปู่ฉัน

New:ปู่หรอ?

Root:ใช้แล้วปู่ฉัน Dr.Rose

New:Dr.Rose?

Root:ในยุคพวกเรา ปู่ฉันคงไม่มีใครจำได้แล้วละ

Root:เพราะปู่ถูกลืมไปจากโลกละ

Root:ปู่ฉันเป็นนักวิทยาศาสตร์ ชื่อดัง ระดับโลก ตะเวนไปทั้วโลกเพื่อวิจัยหาสิ่งนึง

New:.............

Root:สิ่งนั้นก็คือ....

Root:"ความเป็นอมตะ"

New:ความเป็นอมตะ?

Root:ใช้แล้ว..

Root:แต่ว่านะ...ปู่ฉันดันหายสาบสูญไปอย่างไร้รองรอย...

Root:ที่เหลือไว้ในบ้านก็มีแต่สมุด เล่มนึงแค่นั้นแหละ....

New:สมุด?

Root:สมุดวาดรูปของปู่นะ..

//Root ยืนสมุดของปู่ให้ดู

Root:สิ่งที่พวกมันต้องการคือสมุดวาดรูปของปู่ฉันนะ

Root:ฉันก็ไม่รู้มันจะต้องการไปทำไมนะ มีแต่ตัวหนังสือที่ฉันเองยังอ่านไม่ออก

Root:แต่ว่านะ....มีประโยคนึงที่ฉันเหมือนจะอ่านออก

Root:"สิ่งที่เรียกว่าโชคชะตามักจะนำพาไปสู่จุดหมาย"

Root: แล้วก็มีรูป Cube Zone ในซาฮาโร่ด้วย ในหน้านั้น

Root:ฉันว่ามันต้องมีอะไรแน่ที่นั้น...

//มีเสียงดังขึ้น...

???:โอ้ว~ Cube Zone หรอ~

???:หนังสือนั้นหน้าสนใจดีแหะ~

New:!!!!!!

Root:!!!!!!!

Koza:ส่งมันมาให้ฉันซะนะ Root ไม่งั้น พ่อแกตายแน่!!!!!!

Root:แกอย่าทำอะไรพ่อฉันนะ!!!

Koza:ส่งสมุดนั้นมาแล้วฉันจะปล่อยพ่อแก!

????:ฉันว่านะ....แกน่าจะส่งมาให้พวกเราดีกว่านะ...

New:!!!!!

Root:!!!!!

Koza:!!!!!

Koza:ชิสุนัขรับใช้เจ้า Zero หรอ?

????:คุณ Root ครับส่งมาให้ผม......

Root:(เอาไงดีเนีย New)

New:(ฉันก็ไม่รู้ซิ)

Root:ก็ได้ๆ ฉันจะส่งให้พวกแก....

ปัง!!! ปัง!!!

//Koza กับ คนรับใช้ Zero ล้มลง...

????:ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ Root

New:เด็กเสริฟร้านขายก๋วยเตี๋ยวนิ!

????:หะๆ ฉันปลอมตัวเนียนมากเลยใช้ไหม?

Root:เหอะๆ พี่ยังเหมือนเดิมเลยนะ! จะมาเยี่ยมพ่อทั้งทีปลอมตัวมาทำไม?

New:พี่?

Root:ใช้แล้วพี่ฉันนะ...

????:ขอโทษที่เสียมารยาทนะครับผมชื่อ Rood ครับเป็นพี่ของ Root

Rood:ยังไงก็ช่างพาพ่อไปหลบอยู่ที่บ้านพักในเมื่องของฉันก่อน เพราะฉันดูแล้วพวกมันจะมาอีกเยอะ!

Root:อืม...

ติดตามตอนต่อไป.....

Mr.F Report

A1.bmp

สวัสดีครับ ผู้อ่านและผู้มาส่องทุกท่านครับ =w=

เนื้อเรื่องตอนนี้ดำเนินมาถึง Part 7 กันแล้ว และแน่นอนช่วงนี้ผมเปิดเทอมละยังไม่มีเวลาว่างมาอัพ T T

แต่ถึงยังไงซะผมก็จะมานั้งอัพให้ได้ =w=

ตอนนี้ผมได้วางแผนว่าจะทำ Opening 02 The Stroy Of Life

โดยได้ แก้ม(gamza) ในบอร์ด PK Basic แห่งนี้เป็นคนวาดให้ครับ มาคอยติดตามดูนะครับ

สำหรับ Part นี้ คงไม่มีอะไรแล้วละครับ =w= ขอขอบคุณทุกท่าน ที่มาส่อง และอ่าน ฟิคผมนะครับ ^ ^

ติดตามตอนต่อไป...

ส่องมานาน ได้ฤกษ์เม้นซะที #โดนเก็บข้อหาส่องไม่เม้น

อ่า ติดตามมานานพอสมควร สนุกมากมาย =w=a

แต่ยังมีปัญหาเรื่องไม้เอกกับไม้โทอีกนิดหน่อย การแสดงเนื้อหาแหวกแนวมากๆ 'w'

เนื้อหาน่าติดตาม + รั่วไปตามๆกัน (ฮา)

ยินดีที่ได้เป็นผู้ช่วยด้านการวาดรูป //จับมือๆ ถือเป็นประสบการณ์อย่างสูง ;w;

รีบ อัพ เน้อ >O<

อุบ 55555 ปืนเซบชั่นสินะ

ว่าแต่พ่อRoot,d ไม่มีบทพูดเลยแฮะ

ตอน ออกเดินทาง!

OPENING

ณ หอพักของ Root ในเมือง..

Rood:อย่าพยายามมองออกไปนอกหน้าต่างมานักนะ

Rood:เพราะว่าพวกมันสามารถสังเกตการ์ณได้ผ่านตึก Zero

New:อืม.......

Root:กว่าจะมาถึงหอพักพี่ได้ต้องหลบๆซ่อนๆตัว (= =)

Rood:ว่าแต่พ่อละ Root

Root:พ่อหรอ....

Root:เฮอ~

Root:ลูกมาพร้อมหน้าพร้อมตาแทนที่จะดีใจ.....

Rood:เอาหน่าๆอย่าไปว่าแกเลย

Root:ตั้งแต่แม่เสียไปพ่อก็เป็นแบบนี้มาตลอดไม่คอยพูดเลย..

Rood:พี่เขาใจความรู้สึกพ่อดีนะ...

Rood:แม่พยายามปกป้องพวกเราในตอนนั้นถึงได้....

Root:จะว่าไปก็คิดถึงแม่เหมือนกันนะ...

Rood:ออนี้ Root..

Root:?

Rood:ฉันว่ามันถึงเวลาที่นายต้องออกเดินทางจากเมืองนี้ได้แล้วนะ!

Root:ฉันทำไม่ได้หรอกฉันต้องดูแลพ่อ..

Rood:เรื่องพ่อฉันจัดการเองได้นะ!

Rood:นายต้องทำตามคำสัญญาของปู่นายนะ!

Root:...............

Rood:นายต้องไปตามหาสิ่งที่ปู่หาไว้ให้!

Rood:สิ่งที่ปู่บอกไว้ในสมุด..

Root:Cube Zone......

Rood:ถึงพี่จะเคยไปมาแล้วแต่พี่ก็ไม่เข้าใจ..

Rood:คงจะมีนายคนเดียวที่เข้าใจ..

Root:แต่ว่า........

Rood:Root!!! ถือว่าพี่ขอ!! ช่วยออกเดินทางไป Cube Zone ที!

Rood:นายอย่ากให้สิ่งที่ปู่ทำเสียเปล่าหรอ!!!

Rood:นี้ New ช่วยออกเดินทางไปกับเจ้า Root ที!

New:..............

Root:แล้วเรื่องพ่อละใครจะดูแล!!

Rood:อย่าลืมดิพี่อยู่องค์กรณ์ World Map มีสวัสดีการให้ครบครั้น

Rood:ดีกว่ามาอยู่แบบนี้อีก!

Rood:.....................

Root:ถ้าพี่ขออย่างนั้น........

Root:ก็ได้ผมจะออกเดินทาง...

Root:ว่าแต่พี่จะเอายังไงกับพวกนั้น

Rood:พี่ลืมบอกไปนะ Root

Rood:พวก World Map กำลังต้องการสมุดเหมือนกัน..

Rood:ถ้านายไม่รีบไปแม้แต่พี่ก็ช่วยไม่ได้นะ..

Root:เฮอ~

หลังจากที่บอกลาพ่อ Root และเก็บของ New กับ Root ก็พร้อมออกเดินทาง..

Root:ตั้งแต่เกิดมาฉันยังไม่เคยออกจากเขตเมืองนี้มาก่อนเลยนะ...

New:เอาหน่าถือว่านี้เป็นการก้าวต่อไปของชีวิตนาย...

New:ถ้านายออกเดินทาง นายก็จะมีเรื่องราวในชีวิต ไปเล่าต่อให้คนรุ่นต่อไปนะ...

Root:อืม....

New และ Root เดินออกมาจากเมือง จนไปถึงทางแยก..

New:ว่าแต่เราจะไปไหนหนิ...

Root:เราจะไป Cube Zone

Root:แต่จุดหมายแรกที่เราจะต้องไปคือ เมือง PaperCut.......

New:อืม....

โปรดติดตาม Part ต่อไป.....

Mr.F Report

A1.bmp

สวัสดีครับ ผมที่มาส่องฟิค อ่านฟิคทุกท่านครับ ^ ^

วันนี้ เนื้อเรื่องดำเนิน ถึง Part 8 แล้วนะครับ จะว่าไปไม่นึกว่าจะนั้งทำไปเรื่อยๆ จนถึง Part 8

ตอนนี้ผมกำลัง ซุมทำ THE STROY OF LIFE SPACIAL PART อยู่ครับ =w= (คล้าย กับ THE MOVIE)

Spacial Part นี้จะเป็นเนื่อเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องหลัก?

โดยผมให้ชื่อ PART นี้ว่า...

โดยผมได้ออกแบบตัวละคร หลังใน Part พิเศษไว้แล้ว

เอาละครับ Part นี้ผม คงไม่มีอะไรมากแล้ว

ขอขอบคุณทุกท่านที่ มาอ่านนะครับ ^ ^

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.