Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

FAQs : Pokemon Black&White พูดคุยกันได้ที่นี่

4096

Recommended Posts

นี่ ๆ ผมเอา Daikenki กับ kokomori มาผสมพันธุ์กันอะ

ลูกออกมาเป็น มิจูมารุ เเต่ไม่เห็นมีท่า Air Slash เลยอะครับ

ฟรือว่ามันสุ่มครับ ?

• Replies 544
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

52

• ジャッガ竜

29

• *~Pocha_Icecream~*

26

• Demon S

26

โคโคโรโมริที่เป็นพ่อพันธุ์นี่มีท่าAir Slashอยู่ด้วยรึเปล่าครับ

" post="30829" timestamp="1287743878"]

โคโคโรโมริที่เป็นพ่อพันธุ์นี่มีท่าAir Slashอยู่ด้วยรึเปล่าครับ

ไม่อ่ะครับ  หรือว่าต้องมีท่าด้วยถึงจะมีโอกาสได้ ขอบคุณมากครับ ผมลองก่อน  :pika01:

โปเกม่อนพ่อพันธุ์ ต้องมีท่าที่เป็นEgg Moveของตัวลูกด้วย ตัวลูกถึงจะเรียนท่านั้นๆได้ครับ

ประมาณว่าพ่อสอนลูก ทำนองนั้น

dreamworldถ้าจะเข้าต้องทำไงบ้างครับ

แล้วwi-fiหาได้จากไหนครับ

ปล.อย่าตอบว่าซื้อบัตร

มีอยู่ในโพสต์ก่อนๆแล้ว ใส่ใจในการค้นหาสักนิดนะเออ

ข่าวสำหรับ Dream World ตอนนี้พี่บี้ได้อัพเดทวิธีการแลกเฟอร์นิเจอร์และเกาะต่างๆแล้ว โดยสามารถเข้าไปดูได้ที่ http://serebii.net/blackwhite/dreamworldfurniture.shtml

ที่มา พี่บี้.เน็ต จ้า

dreamworldถ้าจะเข้าต้องทำไงบ้างครับ

แล้วwi-fiหาได้จากไหนครับ

ปล.อย่าตอบว่าซื้อบัตร

ถ้าเล่นDSออนไลน์ได้ ก็เข้าวายฟายได้แหละครับ

ขณะนี้ ดรีมเวิลด์ได้มีมินิเกมให้เล่นแล้ว~

ติดตามข่าวเพิ่มเติมได้ที่นี่ค่ะ

Credit : serebii

ท่านตี้ครับ คือว่า

มินิเกมมันมีตั้งแต่แรกแล้วอ่ะครับ

พอเจอโปเกมอนในเกาะความฝัน เราต้องเล่นมินิเกมพวกนั้น เพื่อผูกมิตรกับโปเกมอน แล้วพามาที่โลกจริง

ท่านตี้ครับ คือว่า

มินิเกมมันมีตั้งแต่แรกแล้วอ่ะครับ

พอเจอโปเกมอนในเกาะความฝัน เราต้องเล่นมินิเกมพวกนั้น เพื่อผูกมิตรกับโปเกมอน แล้วพามาที่โลกจริง

อ๊ากกกก~=///=

ขออภัยจริงๆเลยค่า(นึกว่าของใหม่><)

วิหารใต้น้ำเนี่ย... วิธีขึ้นชั้นที่ 3 มันต้องมีเงืื่อนไขอะไรหรือป่าวอ่า

แล้วชั้นที่ 3 นี่มันเป็นชั้นสุดท้ายหรือป่าว

มีทั้งหมด 4 ชั้นครับ

ส่วนแผนที่ ลองไปหาแถวๆ GameFAQs ดูครับ มีคนเค้าลงเอาไว้แล้ว วิธีก็อยู่ในนั้นละครับ =w="

พี่บี้ได้อัพเดทโปเกม่อนและไอเท็มที่สามารถเจอและรับได้ในแมพต่างๆในดรีมเวิร์ลที่เปิดให้บริการในขณะนี้อย่างครบถ้วนแล้วนะจ๊ะ

http://serebii.net/blackwhite/dreamworldareas.shtml

หนูชิลามี่ยังไม่มาแฮะ เมื่อไหร่จะมานะ  :pika03:

นอกจากนี้ยังอัพ NPC ที่เรียกได้ว่ามีประโยชน์มากในภาค BW ตั้งแต่เช็ค IV EV เปลี่ยนชื่อ ลืมท่า เรียนท่า สามารถดูได้ที่ http://www.serebii.net/blackwhite/useful.shtml

ที่มา พี่บี้.เน็ต (serebii.net)

ตอนนี้ดรีมเวิร์ลกำลังแจกโปเกมอนที่ได้คะแนนสูงสุดจากโพลล์พิเศษของทางเว็บ...

ซึ่งก็คือ...

อาร์เซอัสนั่นเอง~!! :pocha08:

ซึ่งวิธีการรับ มีดังนี้...

1.ซิงค์เข้าดรีมเวิร์ลตามปกติ

2.คลิกที่ปุ่มสีส้มที่มีลูกศรกลมๆ อยู่ข้างขวา

3.คลิกอันแรกจากหน้าข่าวที่โผล่มา

4.ใส่ว่า さばきのつぶて

5.เราก็จะได้อาร์เซอัสเลเวล 100 อบิลิตี้ธรรมดา ซิงค์เกมกลับได้เล้ย~

เผลอซินซ์รันคุรุสกลับก่อนน่ะครับ

แล้วอัลเซอุสก็ค้างอยู่อย่างนั้น

ทำไงดีครับ

ค้าง? หมายถึงยังไงอะ??

ถ้าซิงค์กลับมาก่อนที่จะใส่พาสเอาอาร์เซอุส รอซิงค์วันต่อไปก็ได้นี่

หรือหมายถึงอะไร?

คือ อัลเซอุสก็ค้างอยู่ใน pkgl น่ะครับ = ='

นอกนั้นเข้าใจหมดแล้วครับ ขอบคุณครับ

TM31 Brick Break เอาจากที่ไหน มีเงื่อนไขการเอาหรือเปล่า

Sekka City ครับ

ส่วนตรงไหนนี่ ไม่แน่ใจแฮะ = =" อาจอยู่ในร้านค้าครับ ลองไปคุยๆดู

ตอนนี้ดรีมเวิร์ลกำลังแจกโปเกมอนที่ได้คะแนนสูงสุดจากโพลล์พิเศษของทางเว็บ...

ซึ่งก็คือ...

อาร์เซอัสนั่นเอง~!! :pocha08:

ซึ่งวิธีการรับ มีดังนี้...

1.ซิงค์เข้าดรีมเวิร์ลตามปกติ

2.คลิกที่ปุ่มสีส้มที่มีลูกศรกลมๆ อยู่ข้างขวา

3.คลิกอันแรกจากหน้าข่าวที่โผล่มา

4.ใส่ว่า さばきのつぶて

5.เราก็จะได้อาร์เซอัสเลเวล 100 อบิลิตี้ธรรมดา ซิงค์เกมกลับได้เล้ย~

หลังจากทำหมดนี่แล้ว ผมไม่ได้ Arceus ครับ

ซิงค์ตัวกลับมา

ผมใส่พาสเวิร์ดก่อนที่จะซิงค์อะครับ

งงว่าทำไมไม่ได้ คือถ้าได้มันจะไปอยู่ที่ไหนหรอครับ?

คือต้องกดเข้าไปในดรีมเวิร์ล (บอลฟ้าๆ) ก่อนนะคะลืมบอก =///=

ขอโทษมากๆค่ะ ><

งั้นก็ต้องรอพรุ่งนี้สินะครับ เพราะกดซิงค์ไปแล้ว =w="

ไ่ม่ทราบว่าจะเชคระดับความเชื่องกับ npc ที่ไหนเหรอครับ

แล้ว npc จะพูดเป็นภาษายุ่นว่าอะไร ถึงจะรู้ว่ามันเปลี่ยนร่างได้แล้ว ขอบคุณมากครับ

คือต้องกดเข้าไปในดรีมเวิร์ล (บอลฟ้าๆ) ก่อนนะคะลืมบอก =///=

ขอโทษมากๆค่ะ ><

ไม่รู้ว่าผมทำผิดขั้นตอนตรงไหนหรือไม่ แต่ผมทำแล้ว กดบอลฟ้าแล้ว ไม่ได้อาร์เซอุสครับ

ถ้าได้มันจะได้ที่ไหนหรอครับ ขอบคุณครับ

พรุ่งนี้ลองซิงค์ใหม่แล้วลองไปดูที่บอร์ดที่ติดรูปโปเกมอนในบ้านดูสิคะ ว่ามีรูปอัลเซอุสมั้ย

ถ้ามี มันต้องได้ค่ะ

ได้สักที ลองทำความเข้าใจตอนที่ ดร. (ใน GL บอกใน Dream World) ก็ลองเดาว่า น่าจะเป็นพวกให้ไปจับใน High Link อีักที

ก็เจอจริงๆ ด้วย =[]="

อ่า นึกว่ารู้แล้วว่าต้องจับในไฮลิงค์

ไม่รู้จะขอโทษยังไงแล้วววว >///<"

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.