Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

FAQs : Pokemon Black&White พูดคุยกันได้ที่นี่

4096

Recommended Posts

ต่อไวไฟกับเครื่อง DS ยัง? ส่งโปเกมอนเข้า Entralink ไปแล้วหรือยัง?

ถ้ายัง ก็ต้อง Game Sync แล้วส่งโปเกมอนเข้าไปก่อนหนึ่งตัวถึงจะเล่น DW ได้น่อ

• Replies 544
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

52

• ジャッガ竜

29

• *~Pocha_Icecream~*

26

• Demon S

26

มีเรื่องจะถามครับ ว่าในภาค Black&White มีคนช่วยลบท่าที่ไหนบ้างครับ

ต่อไวไฟกับเครื่อง DS ยัง? ส่งโปเกมอนเข้า Entralink ไปแล้วหรือยัง?

ถ้ายัง ก็ต้อง Game Sync แล้วส่งโปเกมอนเข้าไปก่อนหนึ่งตัวถึงจะเล่น DW ได้น่อ

อ่า ไม่เกี่ยวกับแผ่นแท้/เทียมสินะ

ขอบคุณที่แนะนำ จะลองต่อ Wi-Fi ดูเลยละกันนะ

EDIT ที่สุดของความดีใจ มาเมพาโตะของเค้าเข้าไปอยู่ใน DW แล้ว :pika10:

Uploaded with ImageShack.us

ขอบคุณ คุณโพลิก้อนโอห์ม มากเลยค่ะ :pika01:

ปล. ตื่นแล้วเอายามาด้วยนะ มาเมะคุง :pika01:

• 2 weeks later...

TM10 hidden power อยู่ไหนเหรอครับ

เล่นจนผ่าน จตุรเทพ รอบแรกแล้ว กลับไปคุยกับ ศ. อารารากิ อีกครั้ง

ไม่แน่ใจเงื่อนไจนะ แต่รู้ศึกจะได้มาพร้อมกับ Protect ด้วย

เล่นจนผ่าน จตุรเทพ รอบแรกแล้ว กลับไปคุยกับ ศ. อารารากิ อีกครั้ง

ไม่แน่ใจเงื่อนไจนะ แต่รู้ศึกจะได้มาพร้อมกับ Protect ด้วย

ขอบคุณครับ กะว่าจะเอาเข้าไปลุย4เทพ ><

แมงมุมจะได้มีท่าไฟ^^

ในเกมมันเลือกธาตุไม่ได้เหมือน po หรอกนะครับ

มีโอกาศได้ธาตุธาตุไฟแค่ซัก 5% เองมั้ง =*=

ในเกมมันเลือกธาตุไม่ได้เหมือน po หรอกนะครับ

มีโอกาศได้ธาตุธาตุไฟแค่ซัก 5% เองมั้ง =*=

ดูมาจากnpcมาแล้วครับ^^บังเอิญมาก

• 3 weeks later...

คือตอนนี้ผมเล่นในคอมอะครับ แล้วผมจะซื้อDS มาแล้ว เอาเซฟในคอมไส่เครื่องDSได้เปล่าอะครับ

• 2 months later...

เราโหลดแล้ว เล่นได้ก็จริง

แต่มันดันมีปัญหาEXPไม่ขึ้นอีกแล้ว

ไม่รู้ ต้องลองโหลดดูใหม่อีกที :pika09:

เราโหลดแล้ว เล่นได้ก็จริง

แต่มันดันมีปัญหาEXPไม่ขึ้นอีกแล้ว

ไม่รู้ ต้องลองโหลดดูใหม่อีกที :pika09:

เล่นบนอะไรครับ ถ้าเล่นบนอีมูต้องใส่สูตรน่ะครับ exp ถึงจะขึ้น

ถ้าเล่นบน DS ก็ต้องโหลด FW รุ่นใหม่มาลงกับตลับแฟลชก่อน

วิธีไข่ให้ได้ธาตุ ลองไปดูใน Smogon ดูครับ มีวิธี อยู่โดยไข่ เน้นส่ง ค่า SP. Atk Sp. Def และ Speed เช่นจะเอา Hidden Power น้ำแข็ง ให้ส่งค่าหลัง 31 31 31 โดยจะมีโอกาสได้ Hidden Power Ice ที่มีพลัง 65+ 1 ใน 16

ถ้าเป็น HP แบบอื่น 3 ค่าหลังจะต่างกันไป เช่น HP ไฟ 3 ค่าหลังจะเป็น 30 31 30 เป็นต้น ล่าสุดผมพึ่งได้ Magnemite HP ไฟมากว่าจะไข่ได้ลำบากมาก

แต่ถ้าเป็นพวกตำนานนี่แค่ Reset เอา IV+oblyp ดีๆยังยากถ้าจะเอา HP+IV+นิสัยดีๆ นี่ สงสัย Reset เป็น 10000 :pika09: ยากพอๆกับเอา Shiny เลย..

เล่นบนอะไรครับ ถ้าเล่นบนอีมูต้องใส่สูตรน่ะครับ exp ถึงจะขึ้น

ถ้าเล่นบน DS ก็ต้องโหลด FW รุ่นใหม่มาลงกับตลับแฟลชก่อน

เล่นบนคอมน่ะ ได้สูตรมาแล้ว แต่พอดีแรกๆมันอืดพอดู ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

เอารหัสจากเกมตรงไหนอ่ะ :pika06: (เล่นภาคภาษาญี่ปุ่นด้วย)

อยากได้อีวุยอ่ะ :pika06:

เกมจริงหรือ emu ครับถ้าเกมจริงผมแจกให้ได้ แต่ถ้า Emu ของต้อง AR

คือตอนนี้ผมเล่นในคอมอะครับ แล้วผมจะซื้อDS มาแล้ว เอาเซฟในคอมไส่เครื่องDSได้เปล่าอะครับ

เคยทำแล้วมันไม่ติดอะค่ะ พยายามอยู่เกือบทั้งวัน มันไม่ยอมอ่านเซฟ มันเริ่มใหม่เลย;-;

เล่นภาค white แล้วลืมไปรับ HM ท่า Strengh ง่า แล้วต้องทำไงเนี่ย ไม่อยากลบ-เล่นใหม่ซะด้วยสิ :pika06:

• 2 weeks later...

อยากได้อีวุยอ่ะ :pika06:

เกมจริงหรือ emu ครับถ้าเกมจริงผมแจกให้ได้ แต่ถ้า Emu ของต้อง AR

• 1 month later...

อ่า อยากถามมานานละ...

ตรงMarvelous Bridge (ทางขวาเมืองยิมไฟฟ้า) ตอนหลังเที่ยงคืนน่ะ ที่มีเด็กผู้หญิงยืนอยู่ พอเข้าไปกดคุยแล้วก็จะหายตัวไป......

มันคืออะไรกันแน่??

โอ้ว สวัสดีครับ  :pika10: กระผมเป็นสมาชิกใหม่ ชื่อบอสคับ 'w'

ขอถามไรหน่อยสิงับ 'w' ใน BW จะไปหาบ้านที่เรียนพวกท่าต่างๆ เช่น icy wind ominous wind แล้ว ice punch จากไหนอะงับ  :pika09:

หามาทั่วแล้ว ตอนนี้มานิวร่าของกระผม ไม่มีท่าน้ำแขงเลยเซงจิต  :pika06:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.