Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

FAQs : Pokemon Black&White พูดคุยกันได้ที่นี่

4096

Recommended Posts

อยากรู้ภาคนี้ เปลี่ยน Form ให้ Rottom ได้มั้ยครับ

ถ้าได้บอกด้วยครับอยู่แถวไหน

• Replies 544
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

52

• ジャッガ竜

29

• *~Pocha_Icecream~*

26

• Demon S

26

ที่สารบัญหน้าแรกเคยมีเขียนไว้แล้วนะคะ ทีหลังเปิดดูด้วยล่ะ

ให้ไปคุยกับกล่องในห้องมุมขวาห้างถนนสายที่ 9 แล้วเลือกว่าจะเอาฟอร์มไหนค่ะ

ที่สารบัญหน้าแรกเคยมีเขียนไว้แล้วนะคะ ทีหลังเปิดดูด้วยล่ะ

ให้ไปคุยกับกล่องในห้องมุมขวาห้างถนนสายที่ 9 แล้วเลือกว่าจะเอาฟอร์มไหนค่ะ

ขอบคูนมากครับ

• 2 weeks later...

เอาเซฟญี่ปุ่นไปเล่นในอังกฤษได้เปล่า

เอ่อ.. ไม่มีใครตอบเลยเหรอ lllorz

ได้แน่นอนครับผม ทางนี้ทำมาแล้ว lol

แต่ที่แน่ๆ เซฟจากแพทช์อิ๊งที่มีคนทำไว้แปลงไปเล่นภาค (E) หรือ (U) ไม่ได้นะครับ

ถามบ้าง ผมพึ่งโหลด rom white(u) มา

จาเล่นใน desmume 0.9.5

แล้วผมอยากได้ทั้ง สึทาจากับมิจุมารุ

ทำไงดี

ถามบ้าง ผมพึ่งโหลด rom white(u) มา

จาเล่นใน desmume 0.9.5

แล้วผมอยากได้ทั้ง สึทาจากับมิจุมารุ

ทำไงดี

ยัด AR อย่างเดียวเลยครับ เล่นอีมู lol

ยัด AR อย่างเดียวเลยครับ เล่นอีมู lol

มีแล้วหรอครับ รอมพึ่งออกมา

มีแล้วหรอครับ รอมพึ่งออกมา

รอมออกมาวันเดียวชีตก็บานแล้วครับ :psyduck02:

ช่วยบอกวิธีจับ ลืงพืช หน่อยคับ

ตอนแรกผมเลือกมิจุมารุ ดันได้ลิงไฟมา

ใน serebii.net บอกว่า หาได้จาก pinwheel forest

เค้าบอกต้อง ground sharking spot คือยังไงคับ

ช่วยบอกวิธีจับ ลืงพืช หน่อยคับ

ตอนแรกผมเลือกมิจุมารุ ดันได้ลิงไฟมา

ใน serebii.net บอกว่า หาได้จาก pinwheel forest

เค้าบอกต้อง ground sharking spot คือยังไงคับ

ต้องรอหญ้าสั่นน่อ

ยืนหน้าโ่ด่เด่แถวๆ ป่าสักพัก รอให้หญ้าแถวนั้นสั่นๆ แล้ววิ่งเข้าพงหญ้าไปหาเลย -[]-

แนะนำ ติด Repel ไปหน่อย ดีที่สุด!

อยากจะถามว่า มีNPCที่ขอตัวเอกแลกโปเกม่อนอยู่สถานที่ใหนบ้างหรอครับ แล้วก็ ขอแลกอะไรกับอะไรด้วยครับ

jv?" post="47848" timestamp="1301123231"]

อยากจะถามว่า มีNPCที่ขอตัวเอกแลกโปเกม่อนอยู่สถานที่ใหนบ้างหรอครับ แล้วก็ ขอแลกอะไรกับอะไรด้วยครับ

จำได้ว่าในเืมืองของยิมนอร์มอล มีบ้านหลังนึงรับแลกโปเกมอนอยู่

โดยรับแลกตามเวอร์ชั่น Petitlil กับ Cottonee (นิสัย Modest ทั้งสองตัวน่อ)

ถ้าเรามีไวท์ จะรับแลก Petitlil เป็น Cottonee

ถ้าเรามีแบล็ค จะรับแลก Cottonee เป็น Petitlil

แล้วพอเล่นจนจบลีคแล้ว สามารถกลับมาท้าสู้โปเกมอนตัวเก่าของเรากับคนๆ นี้ได้ด้วยนะเออ

ส่วนในเมืองยิมดิน จะมีคนรับแลก Minccino เป็น Basculin สีที่ไม่มีในภาคนั้นๆ อยู่

ในไวท์เราจะได้ Basculin สีน้ำเงิน แต่ในแบล็คจะได้สีแดงน่อ (นิสัย Adamant)

# เซคชั่นเอามาจากเซเรบี้.เน็ต #

Route 7 - รับแลก Boldore ของเราให้เป็น Emolga นิสัย Lax

Route 15 - รับแลก Ditto ของเรากับ Rotom นิสัย Gentle

Undella Town - รับแลก Cinccino ของเรากับ Munchlax นิสัย Serious (เฉพาะช่วงหน้าีร้อนเท่านั้น)

Firmware ตัวล่าสุดสำหรับทุกตลับแฟลช

ลองรับโปเกม่อน Black & White (U) แบบไม่ต้องแพทซ์ทุกตลับ!!! โดยข้างในจะมีรายละเอียดว่าตลับไหนยังเล่นเกมไหนไม่ได้บ้างอยู่ด้วย (อัพเดทเมื่อวันที่ 29 มีนาคม 2554)

Firmware ที่มีในลิ้งค์นี้

- DSONE/DSONEi (TTMENU/YSMenu)

- DSTT/DSTTi (TTMENU/YSMenu)

- M3Real / M3Zero (YSMenu)

- R4 SDHC / R4 SDHCi (TTMenu)

- R4 / R4i

- R4 Clone (YSMenu)

สามารถดาวน์โหลดได้ที่ >>> :pika01:<<<

นะจ๊ะ บังเอิญไปเจอมา แต่หาเว็บที่แจกไม่เจอซะแล้ว  :pika09:

ส่วนพี่บี้ของเรายังคงเดินหน้าขัยนอัพเดท ตอนนี้อัพเดทเทรนเนอร์ทุกคนในแบทเทิ้ลซับเวย์ละเอียดชนิดที่บอกท่าที่มี ไอเท็มที่ถือ โปเกม่อนที่มีแนวโน้มจะใช้ ครบชุดจริงๆ

http://serebii.net/blackwhite/subway/

Triple Battle & Rotation Battle ตอนนี้ก็อัพท่าที่โจมตีข้ามฝากไว้หมดแล้วเช่นกัน

http://serebii.net/blackwhite/battle.shtml

ไม่อยากโพสต์ติดกัน แต่พี่บี้พึ่งอัพเดท ขอแยกโพสต์นะเธอว์

พี่บี้.เน็ตของเราช่างสังเกตุ เกี่ยวกับเรื่องเพลงแบ็คกราวน์ เรียกว่าได้ว่าใส่รายละเอียดมาเต็มๆสำหรับภาคนี้ อยากรู้ว่ามีอะไรบ้างติดตามได้ในลิ้งค์เลยจ้า...

http://serebii.net/blackwhite/bgmusic.shtml

Brick Break อยู่ที่เมือง Icirrus ครับ ลองคุยกะ NPC ในบ้านดู

หลังไหนไม่รู้แฮะ จำไม่ได้แล้ว orz

Brick Break อยู่ที่เมือง Icirrus ครับ ลองคุยกะ NPC ในบ้านดู

หลังไหนไม่รู้แฮะ จำไม่ได้แล้ว orz

อยู่ในโปเกมอนเซนเตอร์น่อ คุยกับคุณยาย แกก็จะให้มา

สู้สี่เทพรอบแรกเสด มีเพิ่มพลัง ก่อนสู้ N ไหมคับ

และก็ รอบแรกยังไม่จับเทพ ได้ไหมครับ คือ เด๋วค่อยมาจับ อีกที

สู้สี่เทพรอบแรกเสด มีเพิ่มพลัง ก่อนสู้ N ไหมคับ

และก็ รอบแรกยังไม่จับเทพ ได้ไหมครับ คือ เด๋วค่อยมาจับ อีกที

N จะเพิ่มพลังให้ครับ ส่วนเทพเกมส์จะบังคับจับครับผม ถ้าไม่อยากได้ก็ต้องทำให้บ็อกซ์เต็มทั้ง 8 กล่องและเต็มปาร์ตี้ก่อนฮะ ถึงจะจับลีเจนด์ไม่ได้

v

v

v

ตามนั้นฮะ ไม่เคยจับหมดเหมือนกัน ไปดูเซเรบี้เอา XD

^

ไม่ใช่ 8 กล่องนะ

คิดว่าประมาณ 16+ กล่องนี่แหละ เพราะเจอมาแล้ว...

บัดซบมาก! กล่องนึงเต็มแล้ว จู่ๆ กล่องมันก็เพิ่มมาได้ยังไงก็ไม่รู้! T[]T

แนะนำว่า ถ้าเวลาเล่นเกมเหลือเฟือถึงค่อยทำนะ เพราะกล่องนึงจุได้ 30 ตัว...

ถามนิดนึง

ด้านหลัง route 18 ที่เปนพื้นเรียบอะครับ ที่เอา heart scale อะ

ผมไปไม่ได้อะ ติดที่กั้นหมด ช่วยบอกวิธีไปที

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.