Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

FAQs : Pokemon Black&White พูดคุยกันได้ที่นี่

4096

Recommended Posts

• Replies 544
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

52

• ジャッガ竜

29

• *~Pocha_Icecream~*

26

• Demon S

26

ขอถามภาค White หน่อยครับมีใครจับ #548 Churine ได้แล้วบ้างครับ พอดีผมวิ่งหาในป่ายาการุมะตั้งนานแล้ว เจอแต่พวกลูกอ๊อด นก คาราเต้แดง ตัวแบกท่อนไม้ พวกนี้อะครับ พอหาตามหญ้าสั่นก็เจอแต่ทาบุนเนะ

วิ่งหาเป็นชั่วโมงแล้วยังไม่เจอสักตัวเลยอะครับ เลยไม่แน่ใจว่ามันมีเงื่อไขพวกเวลา ฤดู หรือว่าต้องผ่านเนื้อเรื่องตรงไหนก่อนไหมครับ

เอ...ทูลิเน่ จริงๆแล้วภาคไวท์มีให้จับตลอดเลยนะครับ เจอเยอะมากๆๆๆ

เข้าไปในป่าหรือว่าอยู่หน้าป่าล่ะครับ เพราะว่า ดูจากตัวที่กล่าวมาแล้วน่าจะเป็นแค่ทางเข้าก่อนเข้าไปในตัวป่าเองนะครับ

ถ้าในป่าจริงๆ จะมีหนอน แมลง ให้จับด้วยน่ะครับ

อยู่หน้าป่าน่ะครับ แต่ว่ามันเขียนว่าเราอยู่ป่ายาการุมะแล้ว

ตอนเล่นภาค Black ก็เจอ Monmen ตรงหน้าป่าแค่รอบเดียวเอง ในป่าไม่เจอเลยครับ

ลองไปหาในป่าแหละครับ น่าจะมีชุมกว่า และ น่าจะเจอแน่ๆ

ปล. แบล็คมีมอนเมน ไวท์มีทูลิเน่ ถ้าอยากได้ตัวต่างภาค ให้ไปบ้านข้างๆโปเกมอนเซนเตอร์ซักบ้าน (คนแลกเป็นผู้หญิง อยู่ชั้นบน) แลกแล้วได้นิสัยดี(ทูลิเน่+SAtk -Atk)ด้วยครับ

Growth Rate (ความเร็วในการอัพเลเวล) ภาคนี้ นอกจากแยกด้วยEXP ต่อ Level แล้ว พวกที่อัพเวลช้าๆ ก็ได้EXPน้อยลงด้วยแฮะ - - (ที่เลเวลเท่ากัน)

===========================================================

อันนี้เดาเฉยๆน่อ - -"

เคลดิโอ้ - ไม่แน่ใจว่าถ้าจับโคบัลอ้อน เทราคิอ้อน วิริดิอ้อนแล้วจะมีEventอะไรมั้ย? เพราะเห็นว่าเป็นเด็กกำพร้าที่3ตัวนั้นดูแลมา

(ทางนี้ยังไม่ได้จับพวกโคบัลอ้อน ไม่คิดจะจับด้วยแหละ เพราะไม่รู้จะจับมาทำไม - -")

เมโลเอ็ตต้า - แว่วๆว่าเหมือนจะแจกผ่านWi-Fi? เกโนเซ็คท์ก็ด้วยละมั้ง = =?

Ps. หญ้าสั่น ทางนี้ก็เจอแต่ทาบุนเนะแหละครับ แต่เห็นว่าถ้าเป็นในป่าจะเจอลิง

+ หญ้าสั่นตรงGiant Hole(ส่วนใน) เจอเมตากรอส

Ps2. ได้มาละ หมวกคาวบอย ปีกดำ ไมค์พร้อมขาตั้ง ใส่ให้เซคร่อมแล้วขึ้นมวากกกกก

(ทั้งทีม ตัวมีแขน(ยืน2ขา)ให้ถือกีตาร์ได้มีแต่เซคร่อม T T)

Ps3. ชิกิมิ : "เก็บข้อมูลตั้งเยอะ แต่ก็ยังไม่รู้สักนิดเลยอ่ะค่ะ... คุณชิโรนะเนี่ย อายุเท่าไหร่กันนะ? คุณว่าไงคะ?"

.................ถ้าเจ้าตัวได้ยินจะทำหน้าไงเนี่ย?.......................(ว่าแต่ชิกิมิก็พูดระยะเผาขนเลยนี่หว่า - -")

พิมพ์ไปแล้วที่หน้า8

Tm 13 - ลำแสงแช่แข็ง ---> ไจแอนท์โฮล

Tm 24 - 1แสนโวลท์ --->แล็บP2 (P2ラボ) โต้คลื่นเข้าจากทางถนนสาย17-18 โดนกระแสน้ำพัดมา

Tm 35 - พ่นไฟ ---> ศาลเจ้าแห่งความอุดมสมบูรณ์

Tm 71 - สโตนเอ็ดจ์ ---> ถ้ำฟุคิโยเสะ(ถ้ำมืด)

แล้วผมจะ Check IV ยังไงอะครับ พอดีจับ เมต้ามอน ได้ IV 31 ทั้ง 5 แล้วขาด Hp IV 31

พอดีหา Mode Battle lv 100 ไม่เจอ ไม่ทราบว่าอยู่ไหนอะครับ

จะฟักไข่

TM 71 สโตนเอ๊ดจ์ อยู่ที่ถ้ำฝึกตนครับ ไม่ใช่ถ้ำฟุคิโยเสะ  (แต่ก็ถ้ำมืดเหมือนกัน)

ps. แมลงไฟภาคนี้โหดมาก  ผมเอามันมาไว้หนีโปเกม่อนป่า  เห็นเซอเรนเลยลองสู้ดูเล่นๆ กลา่ยเป็นว่าชนะสบายๆ   โปเกม่อนที่พกไปด้วยตอนนั้นมี่แค่ โดเรเดียกับแชนเดร่าที่เลเวลเกือบๆ50 ที่เหลือมีแต่โปเกม่อนHM และไข่โปเกม่อนเท่านั้นเอง  

ต่อๆไปคงเอามันมาเป็นตัวเก็บกวาดเทรนเนอร์ตามทาง ระหว่างสภาพทีมยังไม่พร้อม

Editted

==========================================

ไอ้บี้มั่วอีกแล้ว -*-

บอกมาได้ [Type] Jewel เพิ่มความแรงประเภทนั้นๆตอนHPเหลือน้อย

แล้วที่ไอ้เชอเรนมันแสกหน้าทีมตรูด้วยOut Rage + Dragon Jewelตั้งกะHPเต็มหลอดมันคืออะไร!!?

" post="25488" timestamp="1285556599"]

พิมพ์ไปแล้วที่หน้า8

Tm 71 - สโตนเอ็ดจ์ ---> ถ้ำฟุคิโยเสะ(ถ้ำมืด)

ขอบคุนครับ

แล้วไจแอนท์โฮลนี่จรงไหนหรอคับ??

นู๋อยากรุ้ว่า จะหาปลาไหลได้ที่ไหน  ในถ้ำไฟฟ้าไม่เห็นมีน้ำซักที่เลย -..-

ในถ้ำไฟฟ้านั่นแหละครับ แต่ไม่ได้อยู่ในน้ำ

มันหายากหน่อยน่ะ

ขอบคุนครับ

แล้วไจแอนท์โฮลนี่จรงไหนหรอคับ??

ไจแอนท์โฮล อยู่บริเวณถนนหมายเลข 13 ครับ ถ้าไปครั้งแรกต้องเซิร์ฟไปเน้อ

ป.ล. ช่วงนี้อย่างเพิ่งเชื่อถือเซเรบี้เรื่องไอเท็ม/ท่า/อบิลิตี้ใหม่นะครับ ผมไปตรวจสอบมาแล้วรู้สึกว่าผิดจมเลย = =a

โบราณสถานซาซานามิมีอะไรให้ทำนอกจากเข้าไปเก็บเพลท+ของเก่าบ้าง - -

แบบว่าเขาวงกตมากมาย  :pika08:

โบราณสถานซาซานามิมีอะไรให้ทำนอกจากเข้าไปเก็บเพลท+ของเก่าบ้าง - -

แบบว่าเขาวงกตมากมาย  :pika08:

มีแค่นั้นก็เกินพอแล้วครับ...

ถ้าเก็บของเก่าทั้งหมดในโบราณสถานได้นะ เอาไปขายได้ 2M อ่ะ... orz

มีแค่นั้นก็เกินพอแล้วครับ...

ถ้าเก็บของเก่าทั้งหมดในโบราณสถานได้นะ เอาไปขายได้ 2M อ่ะ... orz

นึกว่ามีให้ปลดล็อกทางลับ เพื่อเอาของพิเศษ หรือโปเกม่อนในตำนาน อะไรอย่างนี้ - -"

(เห็นมีตัวอักษรโบราณด้วย ทำให้ตอนนั้นคิดว่าน่าจะมีโปเกม่อนหลับใหลอยู่ในนั้น =0= คิดไปไกลละตู)

แอ๊ะ สวานน่าร่างเเรกจับได้ที่ไหนค่ะ เห็นบอกสานทางซ้ายไรมงซิตี้อะค่ะ หาไม่เจอเรยหายังไงค่ะ

แมงไฟ เวล 70 ใต้โบราณสถานกลางทะเลทรายอะครับ จับยังไงดี พอมันเลือดเหลืองแล้วชอบหนี

โคอัลฮี(สวอนน่าร่างแรก) เจอได้บนสะพานยกโฮโดโมเอะ เวลาเดินๆบนสะพาน จะมีเงานกโผล่มาเป็นเงากลมๆ

ถ้าเข้าไปใต้นั้นแล้ว จะเจอขนนก(มีทั้งแบบธรรมดา ทั้งแบบ+ค่าEV) หรืออาจจะเจอโปเกม่อน(โคอัลฮีตัวเดียว)

ถ้าเป็นWonder Bridgeจะเจอสวอนน่า

=========================================

ทำแผนที่แล้วยังมีคนถามว่าที่นั่นที่นี่อยู่ไหนอีก? ไม่ได้ดูเลยสินะ? งั้นผมเอาออกเลยนะ?

Ps. ยังหาประโยชน์ของการมีกะตังท่วมประเป๋าไม่เจอสักที เพราะค่ายาค่าของมันไม่ใช่จะแพง Acessoryใช้ในมิวสิคัลเราก็ได้ฟรี Tm ก็ไม่ได้ซื้ออะไรเพิ่มแล้ว - -

มีไปก็หาที่ผลาญไม่ได้

Ps2. วันแรก -> ฟอซซิลโล่(ทาเทท็อปส์) / วันที่2 -> ฟอซซิลเล็บ(อานอปส์) / วันที่3 -> ฟอซซิลกระโหลก(สึไกดอส) / วันนี้ -> ฟอซซิลรากไม้(ลิลิร่า)

.....................ชักจะเข้าใจความรู้สึกไอ้กานดาตอนมันเปิดได้ที่ตัดเล็บคู่มีดปอกมะม่วงแล้วฟ่ะ..............

มันจะห่วยแตกเกินขอบเขตการสุ่มไปแล้วโว้ยยยย

ขออำพันโบราณไม่ก็ฟอซซิลกระดองได้ม้ายยยย

Ps3. เพลทอาร์เซอุส รกกระเป๋ามาก เพราะมันไม่มีที่ฝากของ -*-

ขอโทษที่กะทันหันนะครับ สำหรับคนที่ถามว่า "xxx อยู่ตรงไหนของแผนที่?" "yyy จับได้ที่ไหน?"

ช่วยตรวจสอบในกระทู้นี้ก่อนที่จะถามด้วยครับ เพราะมีพี่ๆลงเอาไว้หมดแล้ว

อย่าถามคำถามซ้ำๆเลยครับ ลองหาดูในกระทู้ก่อน แล้วถ้าไม่เจอคำตอบจริงๆ ค่อยโพสต์ถามครับ

.....................ชักจะเข้าใจความรู้สึกไอ้กานดาตอนมันเปิดได้ที่ตัดเล็บคู่มีดปอกมะม่วงแล้วฟ่ะ..............

แต่ถ้าครั้งไหนมันสุ่มได้ไอเทมที่ใช้ได้จริงๆละก็ เป็นไอเทมเทพเลยนะพี่ =A=

เพราะฉะนั้น ใจร่มๆ ค่อยๆสุ่มใหม่อีกรอบ จะเขวี้ยงDSทิ้งก็ยังไม่สาย  -w-" (ถ้าเขวี้ยงก็เอามาให้ผมเห๊อะ =A= //เผ่นนนน)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.