Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กระทู้สำหรับพวกอยากระบาย

เฮียเป็ด

Recommended Posts

แล้วแบบนี้จะได้กุเรียนต่อไปยังไง

จะทำงานส่งทันได้ยังไง

กุจะหามุกฮาๆมาเขียนการตูนได้ยังไง

แล้วกุจะหยุดร้องไห้ได้ยังไง

เอาชีวิตอีกครึ่งนึงคืนมา

เอาคืนมา...

• Replies 5.9k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nameless-san

626

• bluewind

495

• Kimur@

236

• ジャッガ竜

206

ถ้ากูตาย......สถานะทางการเงินที่บ้านกูจะดีขึ้นไหม?

งานก็เยอะ เหนื่อยก็เหนื่อย จะไม่มีกินก็ไม่มีกิน

เกลียดบ้านแหะ อยากออกไปอยุ่คนเดียว

เกลียดตัวเองตอนเป็นลูกโป่งที่ถูกทำให้แตก...

ทุกๆอย่างพรั่งพรูออกมาอย่างหาทางหยุดไม่ได้

นั่งรถเมลทั้งขาไปขากลับก็ร้องไห้

เอาเหอะ ถ้ากูผ่านช่วงเวลานี้ไปได้...

เรื่องอื่นๆก็จะกลายเป้นแค่เรื่องเล็กๆในชีวิตกู

อยากจะเจอไอกะดิษ คิดถึง

อยากเจอไอเอ้ อยากเจอไอแฟง

สามคนที่เข้าใจกูและรักกูอย่างที่สุด

วันนี้แค่กะดิษโทรมาหายังไม่ลืมเพื่อนคนนี้ก็โคตรดีใจแหละ

รักมึงมาก ผู้ชายเพียงคนเดียวที่ห่วงกูที่สุดในบันดาลเพื่อนชายทุกๆคน...

ใครได้เมิงเป็นแฟนนี้โคตรดี....

เฮ อารมณ์ดีแหละ^^~ มีความสุข

อย่างน้อยก็ปรับความเข้าใจในชีวิตกับเพือนๆได้

เลือกแต่ที่บ้านนี้แหละ=_=

ไอน้องชายบ้า ขาเจ็บก็กินไข่ต้มไปทั้ง5ฟอง ยัดเข้าไปได้ไงเนี้ย!!~

นู๋กิฟก็เลิกกะแฟน ใครมาทำให้ร้องไห้บอกมาเลยที่หลังนะ ไม่ต้องรักใครหรอก มารักเขานี้แหละ^^~

ไอโม่ก็ต๊องๆดูช่วงนี้จะแย่ๆ

กะดิษก็หัดมีมือถือซะที เวลามีเรื่องอยากปรึกษาจะได้โทรไปหาได้!!~

ไอเอ้ก็เงียบเลย ชักเป้นห่วงแหะ...

รักเพื่อนทุกคนเลย><~Love U So much

เซ็งนิดๆแฮะ

คีย์บอร์ดคอมปุ่มแข็งแล้ว

พิมพ์อะไรลำบากเลย พิมพ์ได้ช้าอีก

ซึ้อใหม่แบบผมครับ

ร้อยห้าสิบ ปุ่มนิ่มสบายมือ  ผมซื้อเดอร์มอล์บางแค

flash drive (kingmax) ข้อมูลหายไปกว่าครึ่ง หายไปไม่เห็นแม้แต่ห่วยความจำ เพลงหายเกือบหมด มึนตึบ

รู้สึกว่า เราไม่ค่อยเป้นตัวของตัวเองเลยเจ้าค่ะ

เรายอมรับว่าฟิคที่เราแต่งไม่ใช่แนวที่เราถนัด

แต่พอเราแต่งไปแล้ว ทำไมมันมีอคติมากขนาดนี้ก็ไม่รู้

มันเป้นครั้งแรกที่เรารู้สึกอึดอัดที่ได้แต่งฟิค ทั้งๆ ที่เราคิดว่า เราจะยอมรับกับพล็อตเรื่องที่น่าสนใจนี้ได้

ทำไมกันนะ ทำไมเราถึงทำแบบนั้นไม่ได้

ในที่สุด เราก็ตัดสินใจเปลี่ยนพล็อตเรื่อง หักมุมออกมาทันที

มีคนสังเกตเห็นความเปลี่ยนแปลงอยู่บ้าง แต่บอกไม่ถูกว่ามันคืออะไร

สิ่งที่เป็นเอกลักษณ์ของฟิคเรา สไตล์การแต่งของเรา มันคืออะไรกันนะ

ไม่รู้ว่าคนอ่านจะว่าอะไรมั้ย ที่เรากลับลำกลางทางแบบนี้

เนื้อเรื่อง พล็อตเรื่อง เราเพิ่มพล็อตหลักเข้ามาซ้อนทับพล็อตเดิมแล้ว

เรากลัวนะ กลัวจะแต่งไม่ได้อีก เราห่างหายจากเรื่องแบบนี้ไปนานมากๆ

สิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรก็ได้ ชาวยให้เราแต่งฟิคต่อไปให้ได้ด้วยเถอะ

บางที เมื่อลองหันไปรอบข้าง เราก็เหมือนจะรู้สึกได้ว่า บนโลกกลมๆใบนี้มีเพียงเราอยู่เพียงคนเดียว....

หายยังไงครับ

หน่วยความจำมันกลับมาป่ะ  หรือว่าไม่กลับ

ถ้าหน่วยความจำไม่กลับ หมายความว่าข้อมูลยังอยู่

วิธีหาข้อมูล   คลิกขวาที่ไดรฟ์มัน  และก็ search ครับ

แต่ตอนจะค้นหา ให้ตั้งค่าว่า  "หาไฟล์ซ่อนด้วย" 

อะไรประมาณนี้ น่าจะช่วยได้

เพราะปกติ ข้อมูลไม่น่าจะหายเอง  ถ้าหายเองควรหายไปหมดไดรฟ์เลย

คือไม่รู้เรียกว่าหายรึเปล่าครับ มันยังมีโฟลเดอร์อยู่นะครับ แต่ผมกดไปที่โฟลเดอร์นั้น มันบอกว่า lost file and corrupt ประมาณนี้อ่ะครับ

คลิ๊กขวาดูความจำลดลงครับ มันเป็นบ้างไม่เป็นบ้างแบบนี้มาตลอด หลังจากที่เครื่องผมเคยไฟตกครั้งหนึ่งแล้วยังเสียค้างไว้อยู่ครับ

ท่าจะต้องเปลี่ยนยี่ห้อมั้งครับ ช่วยแนะนำยี่ห้อทีครับ เอาแบบที่ทนๆมากๆ ช้าไม่เป็นไรครับ ช้าไม่กลัว กลัวไม่ทนครับ

Flash Drive เกือบทุกชนิดเสียเพราะช็อตเซอร์กิตแฮะ

แม้แต่ Kingston ที่ว่าทนๆ ก็ตาม

แต่ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป เมื่อคุณใช้ Sandisk อิอิ

(สาวก Sandisk)

Flash Drive เกือบทุกชนิดเสียเพราะช็อตเซอร์กิตแฮะ

แม้แต่ Kingston ที่ว่าทนๆ ก็ตาม

แต่ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป เมื่อคุณใช้ Sandisk อิอิ

(สาวก Sandisk)

sandisk มี32g บ้างไหมครับ ผมเอาเก็บเพลง รูป แล้วก็ mame ด้วยครับ ส่วนใหญ่เป็นเพลงอ่ะครับ

มีครับ 3,550 บาท เป็นแบบ Cruzer Contour อ่า

เป็น Flash Drive แบบ High Speed ที่มีอัตราเร็ว 18/25 (เห็นว่า แฟลชไดร์ฟอันอื่น 5/10 แฮะ)

รับประกันตลอดอายุการใช้งาน

Sandisk ของผมอันนึง โดน ช็อตเซอร์กิตไปแล้วแล้ว แต่ยังไม่พังแฮะ อิอิ

มีครับ 3,550 บาท เป็นแบบ Cruzer Contour อ่า

เป็น Flash Drive แบบ High Speed ที่มีอัตราเร็ว 18/25 (เห็นว่า แฟลชไดร์ฟอันอื่น 5/10 แฮะ)

รับประกันตลอดอายุการใช้งาน

Sandisk ของผมอันนึง โดน ช็อตเซอร์กิตไปแล้วแล้ว แต่ยังไม่พังแฮะ อิอิ

รบกวนขอรูปหน่อยอ่ะครับ แล้วที่ไหนมีขายบ้างอะครับ อยู่ปิ่นเกล้าครับ พันทิพย์??

###โอโหรู้จาย###

รูปอยู่ในสปอยครับ

ส่วนที่ขาย พันทิพ ผมว่ามีอยู่แล้ว

แต่หายากหน่อยนะ เคยพาไอ้นกหาทั่ว เซียร์ เจอแค่ร้านเดียวเอง

ผมใช้แบบนี้นะครับ ดูไว้ครับ(เหมือนประจาน แต่เจตนาดี)

ขอบคุณมากครับ

เซ็ง...

ขอจืดจางอยู่มุมห้องไม่ได้เรอะ

บอกว่าไม่อยากเข้าใกล้ก็คือไม่อยาก ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ อะไรนักหนาวะ

รำคาญ อยากอยู่คนเดียว

ไม่รู้อะไรเลยอย่ามาเสนอหน้าได้มั้ย มันอารมณ์เสีย

คุยกับตัวเอง แม่งก็หาว่าเพ้อ เหม่อแม่งก็ว่า เกี่ยวอะไรกับแกวะ

อย่ามายุ่งได้มั้ย

แค่คุยด้วยนิดหน่อยแล้วคิดว่าสนิทเหรอ ตอนแกอยู่คนเดียวแม่งเรียบร้อย

พอมีเพื่อนตามหน่อยแล้วแสดง

คิดว่าจะไปง้อเหรอวะ

คิดฮอด + เสียดาย

อืม.....เอาไงดีล่ะ?

เฮ้อ~

-------------------------------------------------------------

อยากได้นู้นได้นี่ แต่ไม่ได้

ทุกสิ่งที่หวังไว้ก็ไม่ได้เป็นดั่งหวัง

นับว่า ฝันสลายจริงๆ

แม้มเอ้ย อาจารงดบรรยาย ไม่บอกสักคน ให้พวก..รุ 4-5คนไปนั่งรอ อยู่นั้น ถ้าไม่โทรถามจะไม่พูดกันสักตัวใช่ไหม เงียบเป่าสากอยุ่นั้น

เห้อ ทำงาน+ป่วย เป็นอะไรที่มันเข้ากันได้อย่างลงตัว

เค้าบอกว่า การฆ่าตัวตายถือว่าเป็นบาปที่หนักหนามาก เพราะเป็นการเอาชีวิตที่พ่อกับแม่มอบให้มาทิ้งง่ายๆ

แล้วถ้าพ่อกับแม่ไม่ต้องการเรา แล้วฆ่าตัวตายไปซะนี่จะบาปมั้ยนะ?

เค้าบอกว่า การฆ่าตัวตายถือว่าเป็นบาปที่หนักหนามาก เพราะเป็นการเอาชีวิตที่พ่อกับแม่มอบให้มาทิ้งง่ายๆ

แล้วถ้าพ่อกับแม่ไม่ต้องการเรา แล้วฆ่าตัวตายไปซะนี่จะบาปมั้ยนะ?

ส่วนตัวคิดว่า...

การฆ่าตัวตายไม่ใช่การหนีปัญหานา แต่เป็นการสร้างปัญหาให้กระจายขึ้นนา

ชีวิตเราเกิดมา อย่าหวังว่าจะไม่เจอปัญหา และปัญหาทำให้เราโตขึ้น ทำให้เราเรียนรู้อะไรมากขึ้น

และสุดท้าย คนเรามีคุณค่าเสมอ ไม่ว่าเราเป็นยังไงก็ตาม ^^

ปล.มีปัญหาให้ลองปรึกษาผู้ใหญ่หรือเพื่อนๆน่อออ

==============================================================

ตารางสอนอย่างแย่! เรียนเช้าจรดเย็น ไม่ได้Breakเล้ยยย

เห็นพ่อแม่ว่าบ่อยๆว่าไม่น่ามีลูกแบบนี้ เบื่อจริงๆมีลูกแบบนี้ บลาๆๆๆห่าเหวสารพัด

ก็เลยคิดว่า ถ้าเบื่อนัก งั้นผมหายไปซะ พวกมันคงแฮปปี้สินะ?

อะไรประมาณนี้ GroudonSwt.png

Ps. เบอร์เกอร์ข้าวเหนียวปรับราคากลับเป็น22ซะงั้น

เซ็ง!! Groudoncry.png

ส่วนตัวคิดว่าพ่อแม่พูดไปงั้นมั้งล่ะครับ

คงหวังว่าเอาคำด่าไปเป็นแรงกระตุ้นให้ทำตามที่เค้าหวังไว้

สุดท้ายถ้าทำไปจริงๆไม่มีใครที่ไหนดีใจหรอกครับ

ตอบด้านบนน๊ะ

ถึงแม้พ่อแม่คิดแบบนี้ แต่เชื่อว่าเพื่อนๆ คนรู้จักคนอื่นคงไม่มองเราแบบนี้ใช่มะ?

นั่นแปลว่าเรามีส่วนดีอยู่ ต่อให้พ่อแม่เราไม่รู้ก็ตาม แต่เชื่อว่าคนอื่นมองเห็นส่วนที่ดีของเรานะๆ

...อยากให้ลองนึกถึงคนที่ไม่มีโอกาสเห็นหน้าพ่อแม่ตั้งแต่เกิดดูสิ เขารู้สึกอย่างไร? ใจของเขารู้สึกอย่างไร?

ต่อให้พ่อแม่พูดยังไงก็ตาม แต่ก็เชื่อว่าเรามีโอกาสที่ดี ที่ได้เห็นหน้าท่าน และได้อยู่กับท่านนะ ^^

แนะนำว่าให้เราทำหน้าที่เป็นลูกที่ดีที่สุดก็พอครับผม อย่าพยายามไปคิดแทนพ่อแม่ท่านเลย เพราะเราเองก็ไม่เข้าใจความคิดท่านทุกอย่างหรอก จิงมะ?

ถึงแม้พ่อแม่อาจทำให้เรางอน ทำให้เราเสียใจ แต่ท้ายที่สุด ในความคิดของพี่ ไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่รักเราหรอก ...ไม่งั้นคงทิ้งเราไปทั้งแต่เด็กๆแล้วแหละ

^^

ปล.ง่วงๆๆๆๆ

จากข้างบน

ในที่สุดก็เจอคนแก่กว่าผมแล้ว :pika10:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.