Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กระทู้สำหรับพวกอยากระบาย

เฮียเป็ด

Recommended Posts

ความตายไม่ใช่เรื่องเล่นนะครับทัช

กันไว้ก่อนยังไงก็ดีกว่า  ไม่ก็เอาผู้ปกครองไปด้วย  ลดความสนุกหน่อย แต่กันไว้ก่อนดีกว่าแก้ครับ

เชื่อผมเหอะ :pika01:

ตอนนี้เคลียร์กันเรียบร้อยล่ะ

พอดีเพื่อนในห้องมันเปลี่ยนไปชะอำกัน

แม่เลยให้ผ่าน

• Replies 5.9k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nameless-san

626

• bluewind

495

• Kimur@

236

• ジャッガ竜

206

เฮ้อออออออออ สอบยากจัง

อยากตบเกรียนแม่มจริงๆว่ะ ระวังไว้ บังอาจมากวนส้น เดี๋ยวเจอกุกระแทกส้นใส่ปากให้ เดี๋ยวเหอะ

ออกจากหอไปตอนตีสี่

วันนี้หมดเงินไปเกือบสามพัน

เพื่อไอ้เพื่อนบ้าๆ คนนึง

ฮะๆๆ เอาเถอะ มันดีขึ้นก็ดีละ

เจอแบบนั้นผมเองก็คงไม่รู้ว่าจะทำยังไงแฮะ

ปากหมาแล้วนะมึง สัด

ไอ้ความรู้สึกเกลียดพ่อแม่จนถึงขั้นอยากฆ่าให้ตาย มันเป็นแบบนี้นี่เอง

:jiko08: ใครก็ได้บอกผมทีเหอะ ผมต้องทำตัวยังไงถึงไม่มีใครมาว่าผมอ่ะ เว็บนี้มันอาไรกันครับ พิมพ์คำพูดสุภาพทุกคำ ไม่ได้ว่าใครทางอ้อมด้วยนะ แล้วทำไมถึงได้โดนว่าล่ะครับ แล้วคำว่า"ดราม่า"แปลว่าอาไรครับ

ไม่ได้พิมพ์อาไรที่มันแทงใจดำใครซักหน่อย ด่าใครก็ยังไม่ได้ด่าซักคำ อยู่ๆก็โดนล็อคกระทู้ ในคอมโบ Moveset อ่ะครับ

:jiko08: ใครก็ได้บอกผมทีเหอะ ผมต้องทำตัวยังไงถึงไม่มีใครมาว่าผมอ่ะ เว็บนี้มันอาไรกันครับ พิมพ์คำพูดสุภาพทุกคำ ไม่ได้ว่าใครทางอ้อมด้วยนะ แล้วทำไมถึงได้โดนว่าล่ะครับ แล้วคำว่า"ดราม่า"แปลว่าอาไรครับ

ไม่ได้พิมพ์อาไรที่มันแทงใจดำใครซักหน่อย ด่าใครก็ยังไม่ได้ด่าซักคำ อยู่ๆก็โดนล็อคกระทู้ ในคอมโบ Moveset อ่ะครับ

ท่านไม่ได้ผิดอะไรหรอกครับผม แค่ยังปรับตัว/เข้ากะใครไม่ได้

ตอนผมเข้ามาใหม่ๆก็โดนแบบนี้แหละครับ เหมือนเป็นประเพณีรับน้องของบอร์ดนี้น่ะครับ อย่าใส่ใจเลย

เวลาที่ท่านจะต่อปากต่อคำกะใคร ช่วยกรุณา"เคารพ"ซักนิดได้มั้ยครับ อย่างที่ท่านไปสั่งสอนคุณ bulbabenz ซึ่งถือเป็นผู้อาวุโสของบอร์ดผมถึงกับสะดุ้งเลยนะ เพราะพี่เค้าอยู่ในวงการโปเกออนไลน์มาเป็นปีๆแล้ว ทุกท่า ทุกคอมโบ ผมเชื่อว่า เค้าอยู่ในแนวหน้าของบอร์ดนี้เลยนะครับ

เพราะงั้น สิ่งที่ท่านต้องทำก็คือ พยายามอย่าต่อปากต่อคำ พยายามไม่ปั๊มกระทู้ และเคารพในสิทธิของผู้อื่นครับ อ้อ ไม่พูดคำหยาบเป็นเรื่องที่ควรทำอยู่แล้วนะครับ ถ้าท่านอยากหยาบจริงๆ แนะนำกระทู้นี้(ระบาย)ครับผม(แต่อย่ามากนะ เด๋วแอดมินโดน อิอิ)

ผมเชื่อนะครับว่า ท่านต้องปรับตัวเข้ากับบอร์ดนี้ได้ พยายามต่อไปครับผม ^^

เค้าแนะนำการเล่นถูกแล้วครับ อย่าไปฝืน เพราะว่าจริงๆแล้ว คอมโบของคุณไม่ผิด แต่เอาไปเล่นในระดับแข่งขันกับคนด้วยกันแล้ว จะกลายเป็น Noob Move ไปทันทีครับ

ตัวอย่างการฝืน

การต่อสู้จริง มักจะไม่เป็นตามที่เราคิดนะครับ ขอให้ทุกพยายามกันให้มากๆ และ สุดท้ายนี้อยากจะฝากไว้ว่า ใครจะเก่ง ใครจะไม่เก่ง ไม่สำคัญครับ เราควรให้เกียรติคู่ต่อสู้ ไม่ควรเหยียดหยามกัน ไม่ควรโอ้อวดเพื่อกดดันใครทั้งนั้น เราควรที่จะมองตัวเองด้วยนะครับว่าเราทำตัวแบบนี้ (ใคร จะชอบเรา) เราไม่จำเป็นจะต้องพยายามให้คนอื่นยกย่องเราว่าเราเก่ง แค่ได้ทำให้คนอื่นเก่งขึ้นได้เพราะตัวเราแค่นั้นจริงๆผมก็พอใจแล้ว

เค้าแนะนำถูกแล้วจริงๆ ย้ำว่าจริงๆ ><" โพสอย่างนี้มันเหมือนกับว่า จงใจเสียดสีทางอ้อมชัดๆเลยนา

แล้วยังตอบฝืนให้จูไคน์ พอเข้าใจว่าชอบ แต่ รับฟังบ้าง นิดนึง นิดนึง

ผมปลดล็อคให้ละนะ ถ้ารู้สึกไม่ดีก็ขออภัยครับ

พอเข้าใจว่าคนเริ่มเปิดโลกมาเล่นโปเกมอน แล้วเจอพวกเล่นออนไลน์ ประสบการณ์จริงมาเปลี่ยนโลกทัศน์แล้วจะเกิดอาการปรับตัวครับ

ถ้าอยากทราบจริงๆลองไปเล่นPO ก็ได้ครับ จัดทีมแบบในเกมเลย ไม่รอด100% แน่ๆ

:jiko06:ไม่เป็นไรครับ ไม่เป็นไร ผมแค่ถามเฉยๆว่าทำไมผมถึงได้โดนแบบนี้ เพราะว่ายังไงๆ ปกติอยู่ที่โรงเรียน ผมก็มักจะถูกเพื่อนด่าบ่อยๆ เหมือนคนเกิดมาเพื่อผิดอาไรหยั่งงี้แหละครับ โดนแค่นี้ไม่เป็นไรหรอกครับ :pika01:

:pika01:เอิ่มแล้วก็ ถ้าใน PO ก็ไปลองเล่นมาแล้วครับ ก็สนุกดี แต่ผมว่าน่าจะให้ใช้โปเกมอนที่เลี้ยงมากับมือตัวเองมากกว่าครับ เพราะผมว่าน่าจะเอาวิธีการเลี้ยงเข้ามาเกี่ยวด้วยอาไรอย่างงี้ครับ

คือผมไม่ได้สื่อว่าคุณก้าวร้าวหรือรุนแรงอะไรนะคับ แต่ว่า แค่คำที่พิมพ์ดูแรงไปนิดนึง (อีกฝ่ายก็ค่อนข้างแรง ถ้าคนใหม่ๆมาอ่านเหมือนกัน) มันเลยดูจะดราม่าเพราะว่าสองฝ่ายแรงและไม่ยอมกันน่ะนะ

แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ อย่าเครียดมาก ลองไปปรับทีมตามคุณเจ้าของกรุดูแล้วไปลองเล่นดู ชีวิตจะดีขึ้นมากครับ

ปล. จูไคน์ผมก็ใช้บางรอบในFactoryนะ ไม่ได้แย่ ถ้าอยู่ในสถานการณ์จำเป็นหรือสถานการณ์บังคับ ^^

สุดท้าย ก็ขอยินดีต้อนรับสู้เวปบอร์โปเกมอนเบสิก อีกครั้งนะครับ ดีกัน โอเค๊??

:jiko06:ไม่เป็นไรครับ ไม่เป็นไร ผมแค่ถามเฉยๆว่าทำไมผมถึงได้โดนแบบนี้ เพราะว่ายังไงๆ ปกติอยู่ที่โรงเรียน ผมก็มักจะถูกเพื่อนด่าบ่อยๆ เหมือนคนเกิดมาเพื่อผิดอาไรหยั่งงี้แหละครับ โดนแค่นี้ไม่เป็นไรหรอกครับ :pika01:

:pika01:เอิ่มแล้วก็ ถ้าใน PO ก็ไปลองเล่นมาแล้วครับ ก็สนุกดี แต่ผมว่าน่าจะให้ใช้โปเกมอนที่เลี้ยงมากับมือตัวเองมากกว่าครับ เพราะผมว่าน่าจะเอาวิธีการเลี้ยงเข้ามาเกี่ยวด้วยอาไรอย่างงี้ครับ

เอิ่ม...  คิดงั้นก็ดีเหมือนกัน แต่ PO เค้าเล่นเพื่อวัดฝีมือแบทเทิ้ลของตัวเองอ่านะ มันจะใช้โปเกมอนที่เราชอบก็ได้ และก็เค้าไม่ได้บังคับให้เล่น PO นิ

บางทีเงี้ย เล่นแต่กับคอม ลองเปลี่ยนมาเล่นสู้กับคนด้วยกัน มันต่างกันเยอะนะ ถ้าอยากรู้ลองเล่น PO บ่อยๆดูสิ

อีกอย่างจุดประสงค์ของบอร์ดนี้อีกอย่างคือ ไว้แลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับ "โปเกมอน" อ่านะ เพราะฉะนั้นทุกคนก็ย่อมมีความคิดเป็นของตัวเองอยู่แล้ว

แต่ขอแค่ต้อง เคารพความคิดของคนอื่น เท่านั้นเอง ผมเข้าใจว่าถ้ามีคนไปพูดเกี่ยวกับโปเกมอนที่เราชอบ ในใจเราก็ต้องมีรู้สึกอะไรบ้างแหละนะ

แต่เราก็ต้องยอมรับความจริงดู ยอมรับกับสิ่งที่คนอื่นพูด มันเป็นสิ่งที่ถูกใช้มั้ยล่ะ?

โอเคมั้ย? คุยกันแลกเปลี่ยนความรู้กันดีๆ ผมเชื่อว่าทุกคนในบอร์ดนี้ อยากเป็นมิตรด้วยอยู่แล้ว^^

อยากเล่นกับตัวที่"เลี้ยง"มากับมือก็ได้ครับ ผมเล่นในDS แบบออนไลน์ได้อยู่แล้วครับ

ถ้าจะเล่นก็ลองเอาFriend Codeมาแปะได้ครับ

อะแฮ่ม...ขอเปิดการระบายด้วยผลสอบกลางภาคนะบัดนี้...- - :pika11:

ภาษาไทย 14/20

ภาษาไทยเพิ่มเติม 16/20

คณิตพื้นฐาน 21/30

คณิตเพิ่มเติม 24/30

ภูมิศาสตร์ 9/20

พระพุทธศาสนา 13/20

ประวัติศาสตร์ 12/20

ภาษาอังกฤษ 14/20

อังกฤษเพิ่มเติม 10/10

กิเลสพุ่งพล่านด้วยโทสะที่อยากจะเผากระดาษแผ่นนี้เพราะวิชาภูมิศาสตร์...อีก1คะแนนก็ผ่านแล้ว- -orz

งืมๆเก่งครับ ภูมิศาสตร์ ผมไม่แปลกใจเลยผมตกประจำ555+แต่ผมสังคมก็อยู่ในภูมิศาสตร์

ตกภูมิศาสตร์ไม่ใช่เรื่องแปลก ผมก็กำลังจะตกอยู่ orz

ชีวะไม่เข้าหัวเลยอ่ะ สงสัยพรุ่งนี้จะไม่รอด

Guest bulbabenz
bulbabenz ซึ่งถือเป็นผู้อาวุโสของบอร์ดผมถึงกับสะดุ้งเลยนะ

อา-วุ-โส

*กรีดร้อง*

ถ้าเทียบแล้วเราก็"เด็กใหม่"นะ ก่อนหน้านี้ก็มีเรื่องตั้งเยอะ กบดานเป็นปี ๆ กว่าจะมาอยู่แถบนี้ได้(ฮ่าฮ่า)

เอาเป็นว่า ไม่ได้ถือสาหรืออารมณ์ขึ้นเลยแม้แต่น้อยนิด(จริง ๆ น่อ) แค่อยากให้ไปลองดูเท่านั้นเอง

แต่ผมว่าน่าจะให้ใช้โปเกมอนที่เลี้ยงมากับมือตัวเองมากกว่าครับ เพราะผมว่าน่าจะเอาวิธีการเลี้ยงเข้ามาเกี่ยวด้วยอาไรอย่างงี้ครับ

ส่วนเรื่อง PO กับเลี้ยงโปเกมอนจริง ๆ ก็ตามสะดวก เพราะเราเองก็ไม่เคยเลี้ยงโปเกมอนยันเลเวลร้อยเป็นทีม ๆ เหมือนกัน(เครื่องก็ไม่มี) POเลยเป็นทางเดียวที่จะลองฝีละม้ายลายมือได้ (โฮก ยิ่งพูดยิ่งอยากมี~!)

เอาเป็นว่า เราก็ไม่รู้ว่านายมาจากไหน และนายก็ไม่รู้ว่าเราเป็นใคร ก็ไม่ว่ากัน ถือว่าไม่รู้

ส่วนเรื่องสุภาพหรือไม่ ผมไม่ได้กังวลอะไร เพราะว่าเมื่อก่อนก็เป็น(มั้งนะ 55+)

สุดท้าย ......

อ๊าคคค~!

นี่ฉันกลายเป็นยูซเซอร์ขาโหดไปแล้วเหรอออว์~0~

ปล.ถ้าออนบอร์ดแล้วรู้สึก"สงสัยทันใด" กล่องตะโกน(ที่ขึ้นข้อความเยอะ ๆ) ก็ใช้ได้นะ= = (เมื่อวานก็งง ทำไมเฝ้าแต่กระทู้ ไม่ออกมาพูดกันมั่ง-.-)

ปล.2 ดีแล้วหรือเปล่า..........กล่องตะโกนนี่วัตถุไวไฟซะด้วย(มั้ง) นี่.

ปล.3 จบเรื่อง พอ เดี๋ยวจะกลายเป็นเจ้าจอมโหดไปโดยไม่รู้ตัว-.-*

ปล.ถ้าออนบอร์ดแล้วรู้สึก"สงสัยทันใด" กล่องตะโกน(ที่ขึ้นข้อความเยอะ ๆ) ก็ใช้ได้นะ= = (เมื่อวานก็งง ทำไมเฝ้าแต่กระทู้ ไม่ออกมาพูดกันมั่ง-.-)

ปล.2 ดีแล้วหรือเปล่า..........กล่องตะโกนนี่วัตถุไวไฟซะด้วย(มั้ง) นี่.

OBJECTION!!!!!!!!!!!!!!!!

หากมีปัญหา ห้ามใช้กล่องตะโกน เด็ดขาดดดดด!!!!!!!!!

กล่องตะโกน เป็นสิ่งที่ดับไฟยากที่สุด ในบอร์ดนี้ >w<"

หากมีปัญหาจริงๆ แนะนำให้ไปโพสกระทู้ถามเลย จะดีกว่านะครับ ^^

ใช่แล้วครับเห็นด้วยเคยพูดในกล่อง ตะโกนแล้วก็บรึม

มาดูดรามาไม่ทันเลย 

แต่จบด้วยดีก็ดีแล้วครับ  อิอิ 

ไว้ถ้าคอมผมซ่อมเสร็จผมจะไปเล่น PO ด้วยนะครับ :pika01:

ไม่ดราม่า ดับไฟทัน แฮ่ ><"

อ่า... ขอให้คอมซ่อมเสร็จไวๆนะครับ  :pika01:

[me=เปตองคุง*~]ปูเสื่อนอนรอพี่โน้ตมาเล่น PO~[/me]

จอมันเสียอ่ะครับ  เรียกว่ารอมีตังค์ซื้อจอใหม่น่าจะดีกว่า

Onemanga ปิดตัวลงแล้ว  :pika06:

หาเวปอ่านดีๆลำบากแล้วเรา

Onemanga ปิดตัวลงแล้ว  :pika06:

หาเวปอ่านดีๆลำบากแล้วเรา

Cartooniverse???

Mangafox???

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.